system-config-firewall - en to te translation catalogue (308 entries)

en: 
    ERROR - You must be root to run %s.
te: 
    దోషము - %s ను నడుపుటకు మీరు రూట్‌గా వుండాలి.

en: %(option)s option requires %(count)s arguments
te: %(option)s ఐచ్చికం %(count)s ఆర్గుమెంట్లు అవసరము

en: %s is not a valid protocol.
te: %s చెల్లునటువంటి నియమంకాదు.

en: %s is not a valid range (start port >= end port).
te: %s విలువైన వ్యాప్తికాదు (ప్రారంభ పోర్ట్‍ >= ముగింపు పోర్ట్‍).

en: %s option does not take a value
te: %s ఐచ్చికం విలువను తీసుకోలేదు

en: %s option requires an argument
te: %s ఐచ్చికంకు ఒక ఆర్గుమెంటు అవసరము

en: (modified)
te: (మార్చబడింది)

en: <b>Basic Firewall Settings</b>
te: <b>ప్రాధమిక ఫైర్‌వాల్ అమరికలు</b>

en: <b>Configuration</b>
te: <b>ఆకృతీకరణ</b>

en: <b>Destination</b>
te: <b>గమ్యం</b>

en: <b>Information</b>
te: <b>సమాచారం</b>

en: <b>Source</b>
te: <b>మూలం</b>

en: <b>User Skill Level</b>
te: <b>వినియోగదారి కుశలత స్థాయి</b>

en: <b>Your current configuration is empty, all traffic will be blocked.</b>
te: <b>మీ ప్రస్తుత ఆకృతీకరణ ఖాళీగావుంది, రద్దీ మొత్త బ్లాక్‌ చేయబడుతోంది.</b>

en: <big><b>Firewall Configuration Wizard</b></big>
te: <big><b>ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణ విజార్డ్‍</b></big>

en: <i>Save on stop</i> and <i>Save on restart</i> additionally save rule and chain counter.
te: <i>ఆపినప్పుడు దాయుము</i> మరియు <i>పునఃప్రారంభంనందు దాయుము</i> అదనంగా దాయుటకు నియమం మరియు సృంఖల గణని.

en: A <i>"System without network access"</i> does not need a firewall at all. This selection disables the firewall. Otherwise, choose <i>"System with network access"</i>.
te: ఆ <i>"నెట్వర్కు ప్రవేశం లేనటువంటి సిస్టమ్"</i> కి ఫైర్‌వాల్ అవసరం అసలు అక్కర్లేదు.దీనిని ఎన్నుకోవడంవలన ఫైర్‌వాల్ అచేతనం చేయబడుతుంది. లేదంటే <i>"నెట్వర్కు ప్రవేశం ఉన్నటువంటి సిస్టమ్ "</i> ని ఎంచుకోండి.

en: A firewall allows other computers to access selected services on your computer and helps to prevent unauthorized access beyond these selections. Select the services to which the firewall should allow access.
te: మీ కంప్యూటరునుండీ ఇతర కంప్యూటర్లకు తెలిపిన సేవలను పొందటానికి, బయటి వాళ్లు మీ కంప్యూటరును ఉపయోగించకుండా ఉండటానికి ఫైరు వాలును మీరు ఉపయోగించవచ్చు. మీరు ఇంకేమైనా సేవలను ఉపయోగించుకోవాలనుకుంటున్నారా?

en: A firewall protects against unauthorized network intrusions. Enabling a firewall blocks all incoming connections. Disabling a firewall allows all connections and is not recommended.
te: ఫైరువాల్ ధృవీకృతంకాని నెట్వర్కు ప్రవేశాన్ని అడ్డుకుంటుంది. ఫైరువాల్అడ్డంకులను అన్ని ఇన్ కమింగ్ అనుసంధానాలను సాధ్యంచేస్తుంది. ఫైరువాలును అసాధ్యం చేయటం అన్ని అనుసంధానాలకు మద్దతివ్వదు.

en: Add
te: జతచేయి

en: Add Entry
te: ప్రవేశమును జతపరచుము

en: Add Interface
te: ఇంటర్ఫేస్ జతపరచుము

en: Add additional ports or port ranges, which need to be accessible for all hosts or networks.
te: అదనపు పోర్ట్సు లేక పోర్ట రేంజస్ ను కలుపుము,ఏవైతే అన్ని అతిధేయీలను లేక వలయాలను వాడటానికి అవసరమో అవి.

en: Add entries to forward ports either from one port to another on the local system or from the local system to another system. Forwarding to another system is only useful if the interface is masqueraded. Port forwarding is IPv4 only.
te: ఒక పర్ట్‍ నుండి వేరక పోర్ట్‍‌కు స్థానిక సిస్టమ్ నందు పంపుటకు లేదా స్థానిక సిస్టమ్ నుండి వేరొక సిస్టమ్‌కు పంపుటకు ప్రవేశాలను పోర్ట్స్‍‌కు జతచేయుము. వేరొక సిస్టమ్‌కు పంపుట ఇంటర్‌ఫేస్ మారువేషంలోవుంటేనే ఉపయోగకరంగా వుంటుంది. పోర్ట్‍ పంపుట IPv4 మాత్రమే.

en: Address '%s' is not valid.
te: చిరునామా '%s' చెల్లునది కాదు.

en: All %s devices
te: అన్ని %s సాధనాలు

en: Allow access to necessary ports or port ranges, only.
te: అవసరిమైన పోర్టులకు లేదా పోర్టు పరిమితులకు మాత్రమే, వాడుకొను అనుమతిని కలిపించు.

en: Allow access to necessary services, only.
te: అవసరమైన సేవలకు మాత్రమే, వాడుకొను అనుమతిని కలిపించు.

en: Allow all traffic on the specified device
te: traffic అంతా తెలిపిన సాధనంలోకి అనుమతించు

en: Amanda Backup Client
te: ఎమాండా బ్యాకప్ క్లైంట్

en: Apply
te: అమలు

en: Apply changes
te: మార్పలను ఆపాదించు

en: Authentication is required to read and modify firewall settings
te: ఫైర్‌వాల్ అమరికలను చదువుటకు మరియు సవరించుటకు ధృవీకరణము అవసరము

en: Back
te: వెనుకకు

en: Backwards compatibility, aliased to --enabled
te: నేపధ్య సాధ్యత, aliasedకి --సాధ్యం

en: Bacula
te: బాక్యులా

en: Bacula Client
te: బాక్యులా క్లైంట్

en: Bacula is a network backup solution. Enable this option, if you plan to provide Bacula backup, file and storage services.
te: బాక్యులా అనునది నెట్వర్కు బ్యాకప్ పరిష్కారము. మీరు బాక్యులా బ్యాకప్, ఫైల్ మరియు నిల్వ సేవలను అందిచవలెనని యోచిస్తుంటే, ఈ ఐచ్చికాన్ని చేతనముచేయి.

en: Be more verbose
te: ఎక్కువ వెర్బోస్ ఉంచు

en: Beginner
te: ప్రారంభకి

en: Beginner
    Expert
te: ప్రారంభకుడు
    నిపుణుడు

en: Block this ICMP type. The default is to accept all ICMP types.
te: ఈ ICMP రకమును బ్లాక్ చేయుము. అప్రమేయంగా అన్ని ICMP రకములను ఆమోదించుకు వుంటుంది.

en: Cancel
te: రద్దు

en: Clicking the 'Yes' button will override any existing firewall configuration. Are you sure that you want to do this?
te: 'అవును' మీటను నొక్కటం వల్ల కంప్యూటరు రక్షణ స్థాయి మరియూ ఉన్న ఫైరువాలును తిరిగి రాయటం జరుగుతుంది.  మీరు నిజంగా దీన్ని చేయాలనుకుంటున్నారా?

en: Close
te: మూయి

en: Configuration failed
te: ఆకృతీకరణ విఫలం

en: Configure SELinux mode: %s
te: SELinux రీతిని ఆకృతీకరించుము: %s

en: Configure SELinux type: Usually targeted or strict Policy
te: SELinux రీతి ఆకృతీకరణ: సాధారణ లక్ష్యం లేక ఖచ్చత నియమం

en: Configure Service Settings
te: సేవా అమరికలను ఆకృతీకరించుము

en: Configure firewall but do not activate the new configuration
te: firewallను ఆకృతీకరించు కానీ క్రొత్త ఆకృతీకరణను సిద్దంచేయకు

en: Configure firewall helper modules for connection tracking
te: అనుసంధానం జాడ తెలుసుకొనుటకు ఫైర్‌వాల్ సహాయక మాడ్యూళ్ళ ను ఆకృతీకరించుము

en: Configure firewall rules
te: firewallను ఆకృతీకరించు కానీ క్రియాశీలం చేయకు

en: Configure the iptables and ip6tables service settings.
te: ipపట్టికలను మరియు ip6పట్టికల సేవ అమరికలను ఆకృతీకరించుము

en: Conntrack Helper
te: Conntrack సహాయకి

en: Converting %s
te: %s ను మార్చుతోంది

en: Custom Rules
te: వినియోగదారుని నియమాలు

en: Custom Rules File
te: వినియోగదారుని నియమాల దస్త్రము

en: Customize
te: వినిమయం

en: Default:
te: సిద్ద:

en: Description
te: విడమరుపు

en: Desktop
te: డెస్క్‍‌టాప్

en: Desktop
    Server
te: డెస్క్‍‌టాప్
    సేవిక

en: Destination (at least one needed)
te: గమ్యము (కనీసం వొకటి అవసరము)

en: Destination Unreachable
te: గమ్యం చేరువకావటంలేదు

en: Disable
te: అసాధ్యం

en: Disable Firewall
te: ఫైర్‌వాల్ ను అచేతనం చేయి

en: Disable Internet Printing Protocol (IPP)
te: ఇంటర్నెట్ ప్రచురణ నిభందనను అచేతనంచేయి (IPP)

en: Disable Internet Protocol Security (IPsec)
te: ఇంటర్నెట్ నిభందన రక్షణను అచేతనంచేయి (IPsec)

en: Disable Multicast DNS (mDNS)
te: మల్టికాస్టు DNSను అచేతనంచేయి (mDNS)

en: Disable an iptables module
te: iptables గుణకం అసాధ్యం

en: Disable firewall
te: firewall అసాధ్యం

en: ERROR: FirewallD is active, please use firewall-config.
te: దోషం: ఫైర్‌వాల్ఐడి క్రియాశీలంగా వుంది, దయచేసి ఫైర్‌వాల్-కాన్పిగ్ వుపయోగించు.

en: Echo Reply (pong)
te: Echo ప్రత్యుత్తరం (పాంగ్)

en: Echo Request (ping)
te: Echo అభ్యర్ధన (పింగ్)

en: Edit
te: సరిచేయి

en: Edit Entry
te: ప్రవేశమును సరిచేయుము

en: Enable
te: సాధ్యం

en: Enable Firewall
te: ఫైర్‌వాల్ ను చేతనం చేయి

en: Enable an iptables module
te: iptables గుణకం సాధ్యం

en: Enable firewall
te: ఫైర్‌వాల్ ను చేతనం చేయి

en: Enable firewall (default)
te: firewall సాధ్యం (సిద్ధం)

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with SASL authentication and encryption (digest-md5 passwords or GSSAPI/Kerberos). The libvirtd service is needed for this option to be useful.
te: మీరు రిమోట్ వర్చ్యువల్ మిషన్ మేనేజ్‌మెంట్‌ను SASL ధృవీకరణముతో మరియు యెన్క్రిప్షన్‌ (digest-md5 passwords లేదా GSSAPI/Kerberos)తో అనుమతించాలని అనుకొంటే ఈ ఐచ్చికాన్ని చేతనము చేయండి. ఈ ఐచ్చికము వుపయోగించుటకు libvirtd సేవ అవసరము.

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with TLS encryption, x509 certificates and optional SASL authentication. The libvirtd service is needed for this option to be useful.
te: మీరు రిమోట్ వర్చ్యువల్ మిషన్ మేనేజ్‌మెంట్‌ను TLS యెన్క్రిప్షన్, x509 ధృవీకరణపత్రములు మరియు ఐచ్చిక SASL ధృవీకరణముతో అనుమతించవలెనని అనుకొంటే ఈ ఐచ్చికాన్ని చేతనము చేయండి. ఈ ఐచ్చికము వుపయోగం కొరకు libvirtd సేవ అవసరము.

en: Enabled
te: సాధ్యం

en: Error
te: దోషము

en: Expert
te: నిపుణుడు

en: FTP is a protocol used for remote file transfer. If you plan to make your FTP server publicly available, enable this option. You need the vsftpd package installed for this option to be useful.
te: FTP రిమోట్ ఫైలు బదిలీకి ఉపయోగించే చట్టం. మీరు మీ FTP సర్వరును పబ్లిక్కుగా అందుబాటులో ఉంచాలనుకుంటే, ఈ ఐచ్ఛికాన్ని సాధ్యంచేయండి.మీకు ఈ ఐచ్ఛికం సఫలంకావటానికి సంస్థాపించబడ్డ vsftpd ప్యాకేజీ కావలసి ఉంది.

en: Failed to remove %s.
te: %s కు తీసివేయుటలో విఫలం.

en: Failed to start %s.
te: %s ప్రారంభం విఫలం.

en: Failed to stop %s.
te: %s ఆపుట విఫలం.

en: Failed to write %s.
te: %s కు వ్రాయుటలో విఫలం.

en: Failed to write selinux configuration.
te: selinux ఆకృతీకరణ వ్రాయుటలో విఫలం.

en: File
te: ఫైలు

en: File:
te: దస్త్రం:

en: Filename
te: దస్త్రంపేరు

en: Firewall
te: ఫైర్‌వాల్

en: Firewall Configuration
te: Firewall ఆకృతీకరణ

en: Firewall Configuration Startup
te: ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణ ప్రారంభం

en: Firewall Configuration Wizard
te: ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణ విజార్డు

en: Firewall Table
te: ఫైర్‌వాల్ పట్టిక

en: Firewall Table:
te: ఫైర్‌వాల్ పట్టిక:

en: Firewall authorization
te: ఫైర్‌వాల్ ధృవీకరణము

en: Forward
te: ముందుకు

en: Forward the port with protocol for the interface to either another local destination port (no destination address given) or to an other destination address with an optional destination port. This is IPv4 only.
te: పోర్ట్‍‌ను నియమంతో ఇంటర్‌ఫేస్ కొరకు వేరొక స్థానిక గమ్యం పోర్ట్‍‌కు (గమ్యం చిరునామా ఇవ్వలేదు) గాని లేదా ఐచ్చిక గమ్యం పోర్ట్‍‌తో ఇతర గమ్యం చిరునామాకు పంపుము. ఇది IPv4 మాత్రమే.

en: Forward to another port
te: వేరొక పోర్ట్‍‌కు పంపుము

en: HTTP is the protocol used to serve Web pages. If you plan to make your Web server publicly available, enable this option. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages.
te: HTTP సర్వరు వెబ్ పుట కోసం ఉపయోగించే చట్టం. మీరు మీ వెబ్ సర్వరును అమందరికీ అందుబాటులో ఉంచాలనుకుంటే,ఈ ఐచ్చికాన్ని సాధ్యం చేయండి. ఈ ఐచ్చికం పుటలను స్థానికంగా చూడటానికి లేదా వెబ్ పుటలను అభివృద్ధి చేయటానికి కాదు.

en: HTTPS is a modified HTTP used to serve Web pages when security is important. Examples are sites that require logins like stores or web mail. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages. You need the httpd package installed for this option to be useful.
te: HTTPS మార్చబడుతుంది HTTP సర్వరు వెబ్ పుటకు రక్షణ అవసరమైనప్పుడు ఉపయోగించబడింది.  ఉదాహరణకు ప్రవేశాలకు కావసినస్టోర్లు మరియూ వెబ్ మెయిలు.  ఈ ఐచ్ఛికం స్థానికంగా పుటలను చూడటానికి లేదా వెబ్ పుటలను అభివృద్ధి చేయటానికీ అవసరం లేదు. ఈ ఐచ్ఛికం వినియోగించబడటానికి సంస్థాపించబడిన httpd ప్యాకేజీలు కావలసి ఉంది.

en: Here you can define which services are trusted. Trusted services are accessible from all hosts and networks.
te: ఏ సేవలు నమ్మదగినవో ఇక్కడ మీరు ప్రతిపాదించవచ్చు.దానర్ధం ఈ సేవలు అన్ని అతిధేయీలు లేక నెట్వర్క్సు నుండి వీలుగా ఉంటాయి.

en: Hit <i>OK</i> to apply your changes. You do not need to restart the firewall, the changes are effective as soon as they are applied.
te: మీ మార్పులను ఆపాదించుటకు <i>సరే</i> నొక్కండి. మీరు ఫైర్‌వాల్‌ను పునఃప్రారంభించవలసిన అవసరం లేదు, మార్పులు అవి ఆపాదించబడగానే ప్రభావితం అవుతాయి.

en: Hit enter to continue.
te: కొనసాగించుటకు enter కొట్టుము

en: ICMP Filter
te: ICMP వడపోత

en: ICMP Type
te: ICMP రకము

en: IP address:
te: IP చిరునామా:

en: IPv6 has no nat support.
te: ipv6 nat మద్దతును కలిగిలేదు.

en: If you clear the <i>keep configuration</i> button, the actual firewall configuration will be overwritten.
te: మీరు <i>ఆకృతీకరణను ఉంచు</i> బటన్‌ను శుభ్రంచేస్తే, వాస్తవ ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణ తిరిగివ్రాయబడుతుంది.

en: If you enable local forwarding, you have to specify a port. This port has to be different to the source port.
te: మీరు స్థానిక ఫార్వార్డింగ్‌ను చేతనం చేస్తే, మీరు పోర్ట్‍‌ను తెలుపవలసి వుంటుంది. మూలం పోర్ట్‍‌కు ఈ పోర్ట్‍ భిన్నంగా వుండాలి.

en: If you enable masquerading, IP forwarding will also be enabled for your IPv4 networks.
te: మీరు మారువేషదారణ ను సాధ్య పరిస్తే, మీ IPv4 నెట్వర్కులకు IP ఫార్వార్డింగ్ కూడా సాధ్యమవుతుంది.

en: If you need further firewall settings, please modify your configuration by hand, but keep in mind, that this tool is not able to load your custom configuration. If you are using this tool, all your manual changes will be lost. If you do not want to lose your manual configuration changes, leave this program without applying.
te: మీకు తదుపరి ఫైర్‌వాల్ అమరికలు అవసరమైతే, దయచేసి మీ ఆకృతీకరణ ను చేతి తో సవరించుకొనండి, అయితే గుర్తుంచుకోండి, ఈ సాధనం మీరు వినియోగాదారిగా మలుచుకున్న ఆకృతీకరణను లోడుచేయలేదు. మీరు ఈ సాధనంను వినియోగించనట్లైతే, మీ యొక్క అన్ని మానవీయ మార్పులు కూడు పోతాయి.మీరు మీ మానవీయ ఆకృతీకరణ మార్పులను పొగొట్ట కూడదంటే, ఈ ప్రోగ్రామ్ ను ఆపాదించకుండా వదిలివేయండి.

en: Ignore
te: వదిలివేయుము

en: Ignore All
te: అన్నిటిని వదిలివేయుము

en: Ignore actual settings
te: వాస్తవ అమరికలను పట్టించుకోకు

en: Interface
te: అంతర్ముఖి

en: Interface '%s' is not valid.
te: ఇంటర్‌ఫేస్ '%s' చెల్లునది కాదు.

en: Interface:
te: ఇంటర్‌ఫేస్:

en: Internet Protocol Security (IPsec) incorporates security for network transmissions directly into the Internet Protocol (IP). IPsec provides methods for both encrypting data and authentication for the host or network it sends to. If you plan to use a vpnc server or FreeS/WAN, do not disable this option.
te: ఇటర్నెట్ ప్రొటోకాల్ సెక్యూరిటి(IPsec) రక్షణను నెట్వర్కు రవాణాలకొరకు ఇంటర్నెట్ ప్రొటోకాల్ (IP) లో సూటిగా ఇన్కార్పోరేట్ చేస్తుంది.IPsec అదిపంపించే అతిధేయి లేక నెట్వర్కుకు ఎన్క్రిప్టింగ్ మరియు దృవీకరణ విధానాలను ఇస్తుంది.మీరు vpnc లేక FreeS/WAN ఉపయోగించాలని అనుకుంటే ఐచ్చికం అచేతనం చేయవద్దు.

en: Invalid argument %s
te: చెల్లని ఆర్గుమెంట్ %s

en: Keep Configuration
te: ఆకృతీకరణ ను ఉంచుము

en: Key:
te: కీ:

en: List predefined services.
te: ముందుగానిర్వచించిన సేవల జాబితా

en: List the supported icmp types.
te: మద్దతిచ్చు icmp రకములను జాబితాచేయుము.

en: Load
te: నింపుము

en: Load _Default Configuration
te: Firewall సిద్ద ఆకృతీకరణ లోడ్ చేయి (_D)

en: Local forwarding
te: స్థానిక ఫార్వార్డింగ్

en: Make sure to open the destination port on the remote system.
te: దూరస్థ సిస్టమ్‌నందు గమ్యపు పోర్ట్‍‌ను తెరుచుటకు ఖచ్చితంగా వుండండి.

en: Mark all interfaces as trusted which should have full access to the system.
te: సిస్టమ్ ను పూర్తిగా ఉపయోగించుకొను అనుమతి గల ఇంటర్‌ఫేస్ లను నమ్మికైనవిగా గర్తుంచు.

en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
te: జాబితానందు ICMP రకాలను గుర్తుంచుము, ఏవైతే తిరస్కరించాలో. అన్ని ఇతర ICMP రకములు ఫైర్‌వాల్ దాటుటకు అనుమతించబడినవి. అప్రమేయంగా ఏ పరిమితి లేదు.

en: Mark the interfaces to be masqueraded.
te: మారువేషదారణకు ఇంటర్‌ఫేస్ లను గుర్తుంచుము.

en: Masquerades traffic from the specified device. This is IPv4 only.
te: తెలుపబడిన పరికరమునుండి Masquerades రద్దీ. ఇది IPv4 మాత్రమే.

en: Masquerading allows you to set up a host or router that connects your local network to the internet. Your local network will not be visible and the hosts appear as a single address on the internet. Masquerading is IPv4 only.
te: మీరు అతిధేయ నుగాని లేదా రూటర్ ను గాని మీ స్థానిక నెట్వర్కును ఇంటర్‌నెట్ కు అనుసంధానించుటకు  మారువేషదారణ ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది.మీ స్థానిక నెట్వర్కు కనిపించదు మరియు ఇంటర్‌నెట్ కు ఒక అతిధేయ లాగా కనబడుతుంది. మారువేషదారణ IPv4 మాత్రమే.

en: Move Entry Down
te: ప్రవేశమును క్రిందకు కదుపుము

en: Move Entry Up
te: ప్రవేశమును పైకి కదుపుము

en: Multicast DNS (mDNS)
te: మల్టీకాస్టు DNS (mDNS)

en: Network Printing Client (IPP)
te: నెట్వర్కు ముద్రణా కక్షిదారు (IPP)

en: Network Printing Server (IPP)
te: నెట్వర్కు ముద్రణ సేవిక (IPP)

en: No
te: కాదు

en: No configuration
te: ఏ ఆకృతీకరణ లేదు

en: Not configured
te: ఆకృతీకరించలేదు

en: Numeric status output
te: సంఖ్యా స్థితి అవుట్‌పుట్

en: OK
te: సరే

en: Old firewall configuration.
te: పాత ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణ.

en: Only mark interfaces if you can trust all participants on that network interface.
te: దయచేసి గుర్తుంచుకోండి,ఎక్కడైతే మీరు పాల్గొన్నవారందరిని నమ్మగలుగుతారో,అక్కడ మాత్రమే మీరు మీ సిస్టమ్ ఇంటర్‌ఫేస్ లను తెరువ వలెను.

en: Open specific ports in the firewall (e.g, ssh:tcp)
te: ఆ ప్రత్యేక పోర్టును firewall ద్వారా అనుమతించు (e.g, ssh:tcp)

en: Open the firewall for a service (e.g, ssh)
te: ఒక సేవ కొరకు ఫైర్‌వాల్‌ను తెరువుము (ఉ.దా, ssh)

en: OpenVPN is a virtual private network (VPN) solution. It is used to create encrypted point-to-point tunnels between computers. If you plan to provide a VPN service, enable this option.
te: ఓపెన్VPN వర్చవల్ ప్రైవేట్ నెట్వర్కు (VPN) పరిష్కారం.కంప్యూటర్సు మద్యలో ఎన్క్రిప్టెడ్ పాయింట్-టూ-పాయింట్ టన్నెల్సు సృష్టించుటకు ఇది ఉపయోగపడుతుంది.మీరు VPN సేవ కలిపించాలనుకుంటే,ఐచ్చికం చేతనపరచండి.

en: Other Ports
te: ఇతర పోర్ట్సు

en: Parameter Problem
te: పారామితి సమస్య

en: Parse error in config file
te: ఆకృతీకరణ దస్త్రమునందు పార్శ్‍ దోషము

en: Please answer the questions in the following configuration steps. The wizard leads you back to the main application and hides all unnecessary configuration options.
te: దయచేసి తర్వాతి ఆకృతీకరణ విధానంలో ఎదురయ్యే ప్రశ్నలకు సమాధానం ఇవ్వండి.ఈ విజార్డు మిమ్ముల్ని ముఖ్య అప్లికేషన్ దగ్గరకు తీసుకుపోతుంది మరియు మీ అమర్పు కి అవసరం లేని అన్ని ఆకృతీకరణ ఐచ్చికాలను మరుగున ఉంచుతుంది.

en: Please check your firewall settings after applying custom rules.
te: దయచేసి వినియోగాదారి నియమాలను ఆపాదించిన తర్వాత మీ ఫైర్‌వాల్ అమరికలను పరిశీలించండి.

en: Please enter a port or port range and protocol.
te: దయచేసి పోర్టుకాని లేదా పోర్టు స్థాయికాని మరియు నియమంను ప్రవేశపెట్టండి.

en: Please enter a valid port number, service name or range.
te: దయచేసి ఒక సరైన పోర్టు సంఖ్య లేదా సర్వీసు సంఖ్యను ఇవ్వండి.

en: Please load a default configuration from the <i>Options</i> menu or use the wizard.
te: దయచేసి అప్రమేయ ఆకృతీకరణను <i>ఐచ్చికాల</i> మెనూ నుండి నింపుము లేదా విజార్డ్‍‌ను ఉపయోగించుము.

en: Please remember to check if the services iptables and ip6tables are enabled.
te: iptabels మరియు ip6tabels యొక్క సేవలు చేతనపరచిబడి వున్నయోలేదో పరిశీలించుట గుర్తుంచుకోండి.

en: Please remember to check your firewall configuration before using it.
te: మీ ఫైర్‌వాల్ ను ఉపయోగించక మునుపే పరిశీలించవలెనని దయచేసి గుర్తుంచుకోండి.

en: Please select an entry from the list or enter a interface further down.
te: జాబితానుండి ఒక ప్రవేశాన్ని ఎన్నుకొనండి లేదా మున్ముందు కొరకు ఇంటర్‌ఫేస్ ప్రవేశపెట్టండి.

en: Please select an entry from the list or enter a port and protocol further down.
te: జాబితానుండి ఒక ప్రవేశాన్ని ఎన్నుకొనండి లేదా పోర్టు మరియు ప్రొటోకాల్ ను తర్వాతి దానిలో ప్రవేశశ పెట్టండి.

en: Please select keep configuration or choose to load a default configuration.
te: దయచేసి ఆకృతీకరణను వుంచుట ఎంపికచేయుము లేదా అప్రమేయ ఆకృతీకరణను నింపుటకు ఎంచుకొనుము.

en: Please select the protocol type, the firewall table and the file containing the rules.
te: దయచేసి నియమం రకమును యెంపికచేయుము, ఫైర్‌వాల్ పట్టిక మరియు ఫైలు నిభందనలను కలిగివుంటాయి.

en: Please select the source and destination options according to your needs.
te: మీ అవసరములకు తగినట్లు ములం మరియు గమ్యం ఐచ్చికాలను దయచేసి ఎంపికచేసికొనుము.

en: Please specify your firewall skills.
te: దయచేసి మీ యొక్క ఫైర్‌వాల్ కుశలతలను తెలియజేయండి.

en: Port
te: పోర్టును

en: Port / Port Range:
te: పోర్టు/పోర్టు పరిమితి:

en: Port Forwarding
te: పోర్టు ఫార్వార్డింగ్

en: Port and Protocol
te: పోర్ట్‍ మరియు నియమం

en: Port or port range '%s' is not valid.
te: పోర్టు లేదా పోర్టురేంజ్ '%s' సరైనిదికాదు.

en: Port/Protocol
te: చట్టం

en: Port:
te: పోర్టు:

en: Predefined Services with Default Environment:
te: అప్రమేయ వాతావరణంతో ముందుగానిర్వచించిన సేవలు:

en: Print a counter/number for every rule in the status output.
te: స్థితి అవుట్‌పుట్ నందు ప్రతి నియమంకు గణని/సంఖ్య ను ముద్రించుము.

en: Print addresses and ports in numeric format for the status output.
te: స్థితి అవుట్‌పుట్ కొరకు చిరునామాలను మరియు పోర్టులను సంఖ్యా రూపం లో ముద్రించు.

en: Print information about the number of packets and bytes plus the <i>input-</i> and <i>outputdevice</i> in the status output.
te: స్థితి అవుట్‌పుట్ నందలి పాకెట్ల సంఖ్య మరియు బైట్స్‍ ఇంకా <i>ఇన్‌పుట్-</i> మరియు <i>అవుట్‌పుట్ పరికరం</i> గురించి సమాచారాన్ని ముద్రించుము.

en: Protocol
te: చట్టం

en: Protocol '%s' is not valid.
te: నియమం '%s' చెల్లునది కాదు.

en: Protocol Type
te: నియమం రకము

en: Protocol Type:
te: నియమం రకము:

en: Protocol:
te: చట్టం:

en: Quit
te: నిష్క్రమించు

en: Red Hat Cluster Suite
te: Red Hat క్లస్టర్ సూటు

en: Redirect
te: తిరిగినిర్దేశించు

en: Reload
te: తిరిగితెచ్చు

en: Reload current configuration
te: ప్రస్తుత ఆకృతీకరణను తిరిగిలోడు చేయి

en: Remove
te: తీసివేయి

en: Remove Entry
te: ప్రవేశమును తీసివేయి

en: Router Advertisement
te: రూటర్ ప్రకటన

en: Router Solicitation
te: రూటర్ మనవి

en: Run noninteractively; process only command-line arguments
te: పరిచయం లేకుండా ఉపయోగించు; విధానం command-line వాదనలు మాత్రమే

en: SELinux Options (deprecated)
te: SELinux ఐచ్చికములు (తీసివేయబడెను)

en: Samba
te: సాంబా

en: Samba Client
te: సాంబా కక్షిదారి

en: Save and restore counter
te: కౌంటర్‌ను భద్రపరుచు మరియు మునుపటివలెఉంచు

en: Save on restart
te: పునఃప్రారంభం నందు భద్రపరుచుము

en: Save on stop
te: ఆపివేయునపుడు భద్రపరుచుము

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before restarting the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
te: చివరి ప్రారంభం నుండి వాస్తవ ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణను అన్ని మార్పులతో భద్రపరచండి. తరువాత ప్రారంభంకు ప్రస్తుత స్థితిని వుంచాలనుకుంటేనే దీనిని చేయండి.

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before stopping the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
te: చివరి ప్రారంభం నుండి వాస్తవ ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణను అన్ని మార్పులతో భద్రపరచండి. తర్వాతి ప్రారంభంకు ప్రస్తుత స్థితిని వుంచాలి అనుకుంటేనే దీనిని చేయండి.

en: Secure Shell (SSH) is a protocol for logging into and executing commands on remote machines. It provides secure encrypted communications. If you plan on accessing your machine remotely via SSH over a firewalled interface, enable this option. You need the openssh-server package installed for this option to be useful.
te: రక్షణ షల్ (SSH) రిమోట్ కంప్యూటరులో ప్రవేశించటానికి మరియూ ఆదేశాలను ఉపయోగించటానికి చట్టం. ఇది రక్షణ ఎన్ స్క్రిప్టెడ్ సంబంధాలను సమకూర్చుతుంది. మీరు మీ కంప్యూటరును SSH ద్వారా ఫైరువాల్అంతర్ముఖంతో దూరస్థంగా ఉపయోగించుకోవాలనుకుంటే, ఈ ఐచ్చికాన్ని సాధ్యం చేయండి. మీకు ఈ ఐచ్ఛికాన్ని ఉపయోగించటానికి openssh-server ప్యాకేజి సంస్థాపన కావలసి ఉంది.

en: Secure WWW (HTTPS)
te: రక్షణ WWW (HTTPS)

en: Select
te: ఎంపికచేయి

en: Select <i>"Expert"</i> if you are familiar with firewall configurations or if you need to add user customized rules. Otherwise, choose <i>"Beginner"</i>.
te: మీరు ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణలలో సిద్దహస్తులై మరియు వినియోగాదారు గా మీరు మలుచుకున్న నియమాలను కలుపవలెననుకుంటే <i>"నిపుణుడు"</i> ను ఎంచుకొనండి.లేదంటే <i>"ప్రారంభకుడు"</i> ను ఎన్నుకొండి.

en: Select a File
te: ఒక దస్త్రాన్ని ఎన్నుకొనుము

en: Server
te: సేవిక

en: Service
te: సేవ

en: Service Settings
te: సేవా అమరికలు

en: Set firewall default type: %s. This overwrites any existing configuration.
te: ఫైర్‌వాల్ అప్రమేయ రకమును అమర్చుము: %s. ఇది ఎ ఆకృతీకరణనైనా తిరిగివ్రాస్తుంది.

en: Show this help message
te: ఈ సహాయక సందేశాన్ని చుపుము

en: Show version
te: వర్షన్‌ను చూపుము

en: Source (all needed)
te: మూలము (అన్ని అవసరము)

en: Source Quench
te: సోర్స్‍ క్వెన్చ్‍

en: Specify a custom rules file for inclusion in the firewall, after the default rules. Default protocol type: ipv4, default table: filter. (Example: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)
te: firewall లో కలుపుటకు వినియోగదారుని నియమాల దస్త్రంను తెలుపండి. దీనిని సిద్దనియమాల తర్వాత కలపవలెను. అప్రమేయ నియమం రకము: ipv4, అప్రమేయ పట్టిక: వడపోత. (ఉదాహరణ: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)

en: Start Wizard
te: విజార్డు ప్రారంభించు

en: Start configuration wizard
te: ఆకృతీకరణ విజార్డును ప్రారంభించు

en: Status line numbers
te: స్థితి వరుస సంఖ్యలు

en: Supported icmp types:
te: మద్దతిచ్చు icmp రకములు:

en: System without network access
    System with network access
te: నెట్వర్కు ప్రవేశం లేనటువంటి సిస్టమ్
    నెట్వర్కు ప్రవేశం ఉన్నటువంటి సిస్టమ్

en: TFTP Client
te: TFTP కక్షిదారి

en: Table
te: పట్టీ

en: The Amanda backup client option allows you to connect to a Amanda backup and archiving server. You need the amanda-client package installed for this option to be useful.
te: ఎమాండా బ్యాకప్ క్లైంట్ ఐచ్చికము మిమ్ములను ఎమాండా బ్యాకప్ మరియు ఆర్చీవింగ్ సేవికకు అనుసంధానం కావటానికి అనుమతించును. ఈ ఐచ్చికము వుపయోగకరం కావటానికి మీరు ఎమాండా-క్లైంట్ ప్యాకేజీ సంస్థాపించవలసి వుంది.

en: The Domain Name System (DNS) is used to provide and request host and domain names. Enable this option, if you plan to provide a domain name service (e.g. with bind).
te: డొమైన్ నేమ్ సిస్టమ్ (DNS) ను అభ్యర్ధిత అతిధేయి మరియు డొమైన్ నేమ్సు ఉత్పత్తికి ఉపయాగిస్తారు. మీరు డొమైన్ నేమ్ సేవ (e.g. with bind) ఇవ్వాలనుకుంటే,ఈ ఐచ్చికంను చేతన పరచండి.

en: The Internet Message Access Protocol over SSL (IMAPs) allows a local client to access email on a remote server in a secure way. If you plan to provide a IMAP over SSL service (e.g. with dovecot), enable this option.
te: ఇంటర్నెట్ మెసేజ్ యాక్సెస్ ప్రొటోకాల్(IMAPs)స్థానిక కక్షిదారును రిమొట్ సర్వర్ లోని ఇ-టపా ను SSL ద్వారా రక్షణతో వాడటానికి అనుమతినిస్తుంది.మీరు IMAP ని SSL సేవ (e.g. with dovecot) ద్వారా ఇవ్వాలనుకుంటే, ఐచ్చికంను చేతనపరచండి.

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over tcp) provides the ability to share printers over the network. Enable this option if you plan to share printers via cups over the network.
te: ఇంటర్నెట్ ప్రచురణ నిభందన (IPP) పంచిన ప్రచురణకు ఉపయోగం.IPP (tcp నందు) ముద్రణాయంత్రములను భాగస్వామ్యపరచు సౌలభాన్ని యిస్తుంది. మీరు నెట్వర్కునందు cups ద్వారా ముద్రణాయంత్రములను భాగస్వామ్యపరచుటకు అలోచిస్తుంటే, ఈ ఐచ్చింక చేతనంచేయుము.

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over udp) provides the ability to get information about a printer (e.g. capability and status) and to control printer jobs. If you plan to use a remote network printer via cups, do not disable this option.
te: ఇంటర్నెట్ ప్రచురణ నిభందన (IPP) పంచిన ప్రచురణకు ఉపయోగం.ఇది ప్రింటర్ గురించి సమాచారాన్ని సేకరిచటానికి వీలుకలిపిస్తుంది(e.g సామర్ధ్యం మరియు స్థితి) మరియు ప్రింటర్ విధులను నియంత్రించటకు.మీరు కప్సు ద్వారా వలయ ప్రింటర్ ను ఉపయాగించాలనుకుంటె,ఈ ఐచ్చికంను అచేతనం చేయవద్దు.

en: The NFS4 protocol is used to share files via TCP networking. You will need to have the NFS tools installed and properly configure your NFS server for this option to be useful.
te: NFS ఇది మిమ్మల్ని ప్రతి 4 చట్టాన్ని TCP ద్వారా ఫైళ్లను పంచుకోవటానికి అనుమతిస్తుంది.  మీకుNFS ఉపకరణాల సంస్థాపన మరియూ ఈ ఐచ్ఛికం విజయవంతం కావటానికి సరిగా ఆకృతీకరించబడిన NFS సర్వరు కావలసి ఉంది.

en: The Post Office Protocol version 3 (POP3) is a protocol to retrieve email from a remote server over a TCP/IP connection. Enable this option, if you plan to provide a POP3 service (e.g. with dovecot).
te: పోస్టాఫీస్ ప్రొటోకాల్ వర్షన్ 3 (POP3) రిమొట్ సర్వర్ నుండి TCP/IP ద్వారా ఇ-టపా పొందుటకు వాడే ప్రొటోకాల్.మీరు POP3 సేవ(e.g.with dovecot) ఇవ్వాలనుకుంటే,ఐచ్చికం చేతనపరచండి.

en: The Remote Authentication Dial In User Service (RADIUS) is a protocol for user authentication over networks. It is mostly used for modem, DSL or wireless user authentication. If you plan to provide a RADIUS service (e.g. with freeradius), enable this option.
te: రిమొట్ ఆధెంటికేషన్ డైల్ ఇన్ యూజర్ సర్వీస్(RADIUS) వలయం ద్వారా వినియోగదారుని దృవీకరణకు వాడే ప్రొటోకాల్. దీనిని మొడెమ్,DSL లేక వైర్లెస్ వినియోగదారుని దృవీకరణకు మాత్రమే వాడతారు.మీరు RADIUS సేవ(e.g. with freeradius) కలిపించాలనుకుంటే,ఐచ్చికంను చేతనపరచండి.

en: The Trivial File Transfer Protocol (TFTP) is a protocol used to transfer files to and from a remote machine in s simple way. It is normally used only for booting diskless workstations and also to transfer data in the Preboot eXecution Environment (PXE).
te: ట్రివియల్ ఫైల్ ట్రాన్సఫర్ ప్రోటోకాల్ (TFTP) అనునది దస్త్రములను దూరస్థ మిషన్‌కు s సరళ మార్గంలో బదిలీచేయుటకు వుపయోగించు నిభందన. ఇది సాదారణంగా డిస్కులేని వర్కుస్టేషన్ల బూటింగ్ కొరకు మాత్రమే వుపయోగించబడుతుంది మరియు ప్రీబూట్ ఎగ్జక్యూషన్ ఎన్విరాన్మెంట్‌ (PXE) నందు డాటా బదిలీకరించుటకు.

en: The file '%s' does not exist.
te: ఫైలు '%s' లేదు.

en: The firewall configuration is not consistent.
te: Firewall ఆకృతీకరణ స్థిరత్వం లేనిది.

en: The firewall is disabled.
te: firewall అచేతనమైనది.

en: The firewall is enabled.
te: Firewall చేతనమైంది.

en: The firewall table '%s' is not valid.
te: ఫైర్‌వాల్ పట్టిక '%s' చెల్లునది కాదు.

en: The following files are missing or unusable:
    	%s
    
    Apply your firewall configuration now to correct this problem.
te: ఈ క్రింది దస్త్రములు తప్పిపోయినవి లేదా ఉపయోగంలోలేనివి: 	%s
    
    ఈ సమస్యను సరిదిద్దుటకు మీ ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణను ఇప్పడే ఆపాదించుము.

en: The protocol type '%s' is not valid.
te: నియమం రకము '%s' చెల్లునది కాదు.

en: There are unapplied changes, do you really want to quit?
te: అక్కడ అమలుకాని మార్పులు ఉన్నాయి,మీరు నిజంగా విడువాలని కోరుకుంటున్నారా?

en: This error message informs a host to send packets on another route.
te: ఈ దోషపు సందేశం అతిధేయను వేరే రూట్ ద్వారా పాకెట్స్‍‌ను పంపమని సూచిస్తుంది.

en: This error message is generated by a host or gateway if the destination is not reachable.
te: గమ్యం చేరువకాకపోతే ఈ దోషపు సందేశం అతిధేయ లేదా గేట్‌వే చేత ఉద్బవింపబడుతుంది.

en: This error message is generated if the IP header is bad, either by a missing option or bad length.
te: ఐచ్చికం కోల్పోవుటవలన గాని లేదా చెడ్డ పొడవువలన గాని, IP పీఠిక చెడితే ఈ దోషపు సందేశం ఉద్బవింపబడుతుంది.

en: This error message is generated if the time-to-live was exceeded either of a packet or of the reassembling of a fragmented packet.
te: పాకెట్ యొక్క గాని లేదా విభజిత పాకెట్ యొక్క తిరిగిసంధానించినటువంటి time-to-live మించనప్పుడు ఈ దోషపు సందేశం ఉద్బవించబడింది.

en: This error message is generated to tell a host to reduce the pace at which it is sending packets.
te: ఈ దోష సందేశం హోస్టుకు అది పంపించే పాకెట్ల తీరును తగ్గించమని చెప్పుటకు వుద్భవించబడింది.

en: This message is the answer to an <i>Echo Request</i>.
te: ఈ సందేశము <i>Echo అభ్యర్దన</i>కు సమాధానము.

en: This message is used by a host attached to a multicast link to request a <i>Router Advertisement</i>
te: ఈ సందేశం మల్టికాస్ట్‍‌ లింకుకు అనుబందించబడి <i>రూటర్ ప్రకటన</i> ను అభ్యర్ధించుటకు అతిధేయ చేత ఉపయోగించబడుతుంది.

en: This message is used by routers to periodically announce the IP address of a multicast interface.
te: మల్టీకాస్ట్‍ ఇంటర్‌ఫేస్ యొక్క IP చిరునామాను సమయానుగతంగా ప్రకటించుటకు ఈ సందేశం రూటర్స్‍ చేత ఉపయోగించబడుతుంది.

en: This message is used to test if a host is reachable mostly with the <i>ping</i> utility.
te: ఒక అతిధేయ <i>పింగ్</i> సౌలభ్యంతో చాలావరకు చేరగలిగితే ఈ సందేశం పరిక్షించుటకు ఉపయోగపడుతుంది.

en: This option allows a Bacula server to connect to the local machine to schedule backups. You need the bacula-client package installed for this option to be useful.
te: బాక్యులా సర్వర్‌ స్థానిక మిషన్‌కు అనుసంధానమై బ్యాకప్సును క్రమబద్దీకరించుటకు ఈ ఐచ్చికము అనుమతించును. ఈ ఐచ్చికము వుపయోగమునకు మీరు బాక్యులా-క్లైంట్ ప్యాకేజీను సంస్థాపించవలసి వుండును.

en: This option allows incoming SMTP mail delivery. If you need to allow remote hosts to connect directly to your machine to deliver mail, enable this option. You do not need to enable this if you collect your mail from your ISP's server by POP3 or IMAP, or if you use a tool such as fetchmail. Note that an improperly configured SMTP server can allow remote machines to use your server to send spam.
te: ఇది ఇన్ కమింగ్ SMTP మెయిలు సరఫరాను అనుమతిస్తుంది. మీరు రిమోట్ ఆతిధేయులనుమీకంప్యూటరుకు మెయిళ్లను సరఫరాచేయటానికి ప్రత్యక్షంగా అనుసంధించాలనుకుంటే, ఈ ఐచ్ఛికాన్ని సాధ్యం చేయండి. మీరుమీ మెయిల్సుని మీ ISP యొక్క సర్వరు POP3 లేదా IMAPతో లేదా మీరు fetchmail వంటి సాధనాలను ఉపయోగిస్తుంటేపొందాలనుకుంటే ఇది అక్కర్లేదుసరిగ్గా ఆకృతీకరించబడని SMTP సర్వరు రిమోట్ కంప్యూటర్లను స్పాంను పంపటానికి అనుమతిస్తుందని గమనించండి.

en: This option allows you to access Trivial File Transfer Protocol (TFTP) servers. You need the tftp package installed for this option to be useful.
te: ఈ ఐచ్చికం మిమ్ములను ట్రివియల్ ఫైల్ ట్రాన్సఫర్ ప్రోటోకాల్ (TFTP) సేవికలను యాక్సెస్ చేయుటకు అనుమతిస్తుంది. ఈ ఐచ్చికం వుపయోగకరం అగుటకు మీరు tftp ప్యాకేజీ సంస్థాపించవలసి వుంటుంది.

en: This option allows you to access Windows file and printer sharing networks. You need the samba-client package installed for this option to be useful.
te: ఈ ఐచ్చికం విండోస్ ఫైలును మరియు ముద్రణాయంత్రం భాగస్వామ్య నెట్వర్కును మీరు యాక్సిస్ చేయుటకు అనుమతిస్తుంది. ఈ ఐచ్చికం వుపయోగపడటానికి మీరు సాంబా-కక్షిదారి సంకలనాన్ని సంస్థాపించవలసివుంది.

en: This option allows you to access and participate in Windows file and printer sharing networks. You need the samba package installed for this option to be useful.
te: ఇది మిమ్మల్ని అందుబాటులో ఉండటానికి అందుబాటు మరియూ విండో ఫైలులో పాల్గొనటానికి మరియూ ముద్రకం భాగస్వామ్య నెట్వర్కులకు అనుమతిస్తుంది.  మీకు ఈ సంస్థాపనలు విజయవంతం కావటానికి సంస్థాపించబడ్డ సాంబా ప్యాకేలీలు కావలసి ఉంది.

en: This option allows you to use the Red Hat Cluster Suite. Ports are opened for openais, ricci and dlm. You need the Red Hat Cluster Suite installed for this option to be useful.
te: ఈ ఐచ్చికము మిమ్ములను Red Hat క్లస్టర్ సూటును వుపయోగించుటకు అనుమతిస్తుంది. openais, ricci, మరియు dlm కొరకు పోర్టులు తెరువబడినవి. ఈ ఐచ్చికం వుపయోగకరం కావటానికి మీరు Red Hat క్లస్టర్ సూటు సంస్థాపించవలసి వుంది.

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
    
    This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
    
    You should have received a copy of the GNU General Public License along with this program.  If not, see <http://www.gnu.org/licenses/>.
te: ఈ ప్రోగ్రామ్ ఉచిత సాఫ్టువేర్; ఉచిత సాఫ్టువేర్ వ్యవస్థాపన నుండి ప్రచురింపబడిన GNU జనరల్ పబ్లిక్ లైసెన్సు తెలిపిన దానికి లోబడి మీరు ఈ ప్రోగ్రామ్ ను తిరిగిపంరిణీ చేయవచ్చు మరియు/లేదా సవరించవచ్చు; లైసెన్సు విడుదల 2 కాని, లేదా(మీ ఐచ్చికంగా) తర్వాతి ఏ విడుదల నైనా అవలంబించవచ్చు.
    
    ఈ ప్రోగ్రామ్ ఉపయోగపడుతుందనే నమ్మకం తో పంపిణీ చేయబడుతోంది, అయితే ఏ హామీ లేకుండా; వ్యాపారసంభందితంగా గాని లేదా ఒక ప్రయోజనం కొరకు సంపూర్ణతతో ఉందని గాని కూడా హామీ లేదు. ఎక్కువ సమాచారం కొరకు GNU జనరల్ పబ్లిక్ లైసెన్సు ను చూడండి.
    
    ఈ ప్రోగ్రామ్ తో మీరు ఒక GNU జనరల్ పబ్లిక్ లైసెన్సు నకలు ను పొందిఉన్నారు.పొందకపోతే, <http://www.gnu.org/licenses/> ని చూడండి.

en: This program will help you to set up a basic firewall for your system.
te: ఈ ప్రోగ్రామ్ మీ సిస్టమ్ కు ప్రాధమిక ఫైర్‌వాల్ ను అమర్చుటలో సహాయపడుతుంది.

en: This wizard helps you to set up a clean firewall configuration for your system.
te: ఈ విజార్డు మీ సిస్టమ్ కొరకు మరియు అవసరాలకు సరియైన ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణచేయుటకు సహాయం చేస్తుంది.

en: Time Exceeded
te: సమయం మించిపోయింది

en: To Address
te: పంపవలిసిన చిరునామా

en: To Port
te: ఈ పోర్ట్‍‌కు

en: To ensure a sane state, the kernel firewall modules must be unloaded when the firewall is restarted or stopped.
te: స్థిరమైన స్థితి ని పొందుటకు, కెర్నల్ ఫైర్‌వాల్ మాడ్యూళ్ళను పునఃప్రారంభం నందు అన్‌లోడ్ చేసి మరియు ఆపివేయ వలెను.

en: Trusted Interfaces
te: నమ్మకమైన సేవలు:

en: Trusted Services
te: నమ్మకమైన సేవలు

en: Type
te: రకం

en: Unload modules on restart and stop
te: పునఃప్రారంభం నందు మాడ్యూళ్ళ ను అన్‌లోడ్ చేసి మరియు ఆపివేయి.

en: Update firewall non-interactively if the firewall is enabled. This will also restart the firewall. The -n and -f options will be ignored.
te: ఫైర్వాల్ చేతనంగాఉంటే non interactive ఫైర్వాల్ నవీకరించు.ఇది ఫైర్వాల్ ను రీస్టార్టు చేస్తుంది. -n మరియు -f ఐచ్చికాలు పట్టించుకోబడవు.

en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
te: ఫైర్‌వాల్ కు అదనపు నియమాలను కలుపుటకు వినియోగదారి నియమాల దస్త్రాలను ఉపయోగించండి. ఈ నియమాలను అప్రమేయ నియమాల తర్వాత కలుపబడతాయి.ఫైళ్ళు తప్పనిసరిగా ఇప్టబుల్సు-సేవ్ రూపాన్ని కలిగిఉండాలి.

en: User Defined
te: వినియోగదారుడు నిర్వచించిన

en: User Skill Level
te: వినియోగదారి కుశలత స్థాయి

en: Using these options with no additional firewall options will not create or alter firewall configuration, only SELinux will be configured.
te: ఎటువంటి అదనపు ఫైర్‌వాల్ ఐచ్చికములు లేకుండా ఈ ఐచ్చికములను వుపయోగించుట ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణను సృష్టించబోదు లేదా అప్రమత్త పరచబోదు, SELinux మాత్రమే ఆకృతీకరించబడును.

en: Valid values: %s
te: చెల్లునటువంటి విలువలు: %s

en: Valid values: <port>[-<port>], where port is either a number [0..65535] or a service name.
te: చెల్లునటువంటి విలువలు: <port> [-<port>], ఇచట పోర్టు సంఖ్య [0..65535]కాని లేదా సేవ నామముకాని.

en: Valid values: tcp, udp
te: చెల్లునటువంటి విలువలు: tcp, udp

en: Verbose status
te: వెర్బోస్ స్థితి

en: Virtual Machine Management
te: వర్చువల్ మిషన్ మేనేజ్‌మెంట్

en: Virtual Machine Management (TLS)
te: వర్చ్యువల్ మిషన్ మేనేజ్‌మెంట్ (TLS)

en: Warning
te: హెచ్చిరక

en: What kind of system do you have?
te: ఏ మాదిరి సిస్టమ్ మీరు కలిగిఉన్నారు?

en: Wizard
te: విజార్డు

en: Yes
te: అవును

en: You can change the settings in the <i>Options</i> menu afterwards.
te: మీరు అమరికలను తరువాత <i>ఐచ్చికాలు</i> మెనూనందు మార్చగలరు.

en: Your firewall configuration was converted from an old version. Please verify the configuration and apply.
te: మీ ఫైర్‌వాల్ ఆకృతీకరణ పాత వర్షన్‌నుండి మార్చబడినది. దయచేసి ఆకృతీకరణను నిర్ధారించి మరియు ఆపాదించుము.

en: _About
te: గురించి (_A)

en: _File
te: దస్త్రం (_F)

en: _Help
te: సహాయం (_H)

en: _Options
te: ఐచ్చికాలు (_O)

en: _Quit
te: విడువు (_Q)

en: _Start Configuration Wizard
te: ఆకృతీకరణ విజార్డును ప్రారంభించు(_S)

en: configuration
te: ఆకృతీకరణ

en: invalid interface '%s'.
te: చెల్లని యింటర్ఫేస్ '%s'.

en: invalid port definition %s.
te: చెల్లని పోర్ట్‍ నిర్వచనం %s.

en: invalid service '%s'.
te: చెల్లని సేవ '%s'.

en: ipv6 has no nat support.
te: ipv6 nat మద్దతును కలిగిలేదు.

en: local
te: స్థానిక

en: mDNS provides the ability to use DNS programming interfaces, packet formats and operating semantics in a small network without a conventional DNS server. If you plan to use Avahi, do not disable this option.
te: DNS ప్రోగ్రామింగ్ అంతర్ముఖి లను,పాకెట్ ఫార్మేట్సు మరియు ఆపరేటింగ్ సిమాన్టిక్సును, కన్వెన్షనల్ DNS సేవిక లేకుండానే ఉపయోగించే విలును mDNS కలిపిస్తుంది.మీరు Avahi ఉపయోగించలనుకుంటే ,ఈ ఐచ్చికాన్ని అచేతనంచేయవద్దు.

en: modified label
te: సవరించబడిన లేబుల్

en: no such option: %s
te: అటువంటి ఐచ్చికం లేదు: %s

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s'.
te: ఐచ్చికం %(option)s: సరికాని forward_port '%(value)s'.

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s': %(error)s.
te: ఐచ్చికం %(option)s: చెల్లని forward_port '%(value)s': %(error)s.

en: option %(option)s: invalid icmp type '%(value)s'.
te: option %(option)s: సరికాని icmp రకము '%(value)s'.

en: port range %s is not unique.
te: పోర్ట్‍ వ్యాప్తి %s ఏకైకం కాదు.

[ctx: yes]
en: Firewall Configuration
te: ఫైల్‌వాల్ ఆకృతీకరణ

[ctx: yes]
en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
te: జాబితా నందలి ICMP రకములను గుర్తుంచుము, యేదైతే తిరస్కరించబడవలెనో. అన్ని యితర ICMP రకములు ఫైర్‌వాల్‌ను పాస్ చేయుటకు అనుమతినిచ్చును. అప్రమేయంగా యెటువంటి పరిమితి వుండదు.

[ctx: yes]
en: The Internet Control Message Protocol (ICMP) is mainly used to send error messages between networked computers, but additionally for informational messages like ping requests and replies.
te: ఇంటర్నల్ కంట్రోల్ మెసేజ్ ప్రొటోకాల్ (ICMP) అనునది ముఖ్యంగా దోష సందేశములను నెట్వర్కు కంప్యూటర్ల మద్య పంపుటకు వుపయోగించబడును, అదనంగా పింగ్ ఆభ్యర్ధనలు మరియు ప్రత్యుత్తరములు వంటి సమాచార సందేశముల కొరకు వుపయోగించ బడును.

[ctx: yes]
en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
te: ఫైర్‌వాల్ కు అదనపు నియమాలను జతచేయుటకు మలచుకొనిన నియమాలను వుపయోగించుము. మలచుకొనిన నియమాలు అనునవి అప్రమేయ నియమాల తరువాత జతచేయబడెను. ఫైళ్ళు అనునది తప్పక iptables-save రూపాన్ని కలిగివుండాలి.
