ABRT - en to te translation catalogue (137 entries)

en: & [-v] -d DIR
    
    Calculates and saves UUID and DUPHASH of python crash dumps
te: & [-v] -d DIR
    
    పైథాన్ క్రాష్ డంప్స్ కొరకు UUID మరియు DUPHASH గణించి దాచును

en: & [-v] -d DIR
    
    Calculates and saves UUID of coredump in problem directory DIR
te: & [-v] -d DIR
    
    సమస్యాత్మక డైరెక్టరీ DIR నందు కోర్‌డంప్ యొక్క UUID ను గణించి దాచును

en: & [-v] -d DIR
    
    Creates coredump-level backtrace from core dump and corresponding binary
te: & [-v] -d DIR
    
    కోర్ డంప్ నుండి మరియు సంభందిత బెనరీ నుండి కోర్‌డంప్-స్థాయి బ్యాక్‌ట్రేస్ సృష్టించును

en: & [-v] [-c CONFFILE] -d DIR
    
    Query package database and save package and component name
te: & [-v] [-c CONFFILE] -d DIR
    
    ప్యాకేజీ డాటాబేస్ క్వరీచేసి ప్యాకేజీ మరియు మూలకం పేరును దాయి

en: & [-v] [-d SIZE:DIR]... [-f SIZE:DIR]... [-p DIR] [FILE]...
    
    Deletes problem dirs (-d) or files (-f) in DIRs until they are smaller than SIZE.
    FILEs are preserved (never deleted).
te: & [-v] [-d SIZE:DIR]... [-f SIZE:DIR]... [-p DIR] [FILE]...
    
    సమస్యాత్మక డైరెక్టరీలను (-d) లేదా ఫైళ్ళ (-f) ను DIRs నందు అవి SIZE కన్నా తక్కువ వున్నంత వరకు తొలగించును.
    FILEs నిలిపివుంచబడును (యెప్పుడు తొలగించబడవు).

en: & [-v] [DIR]...
    
    Applet which notifies user when new problems are detected by ABRT
te: & [-v] [DIR]...
    
    ABRT చేత కొత్త సమస్యలు గుర్తించబడినప్పుడు వినియోగదారికి తెలుపు ఆప్లెట్

en: & [-vp] [DIR]...
    
    Shows list of ABRT dump directories in specified DIR(s)
te: & [-vp] [DIR]...
    
    ABRT డంప్ డైరెక్టరీల జాబితాను తెలుపబడిన DIR(s) నందు చూపును

en: & [-vs] -d DIR
    
    Calculates and saves UUID and DUPHASH for oops problem directory DIR
te: & [-vs] -d DIR
    
    oops సమస్యాత్మక డైరెక్టరీ DIR కొరకు UUID మరియు DUPHASH గణించి దాచును

en: & [-vsrowx] [-d DIR] FILE
    or: & [-vsrowx] -D FILE
    
    Extract oops from syslog/dmesg file
te: & [-vsrowx] [-d DIR] FILE
    or: & [-vsrowx] -D FILE
    
    syslog/dmesg ఫైలు నుండి oops వెలికితీయుము

en: & [options]
te: & [ఐచ్చికాలు]

en: & [options] -d DIR
    
    Analyzes C/C++ backtrace, generates duplication hash, backtrace rating,
    and identifies crash function in problem directory DIR
te: & [options] -d DIR
    
    సమస్యాత్మక డైరెక్టరీ DIR నందు C/C++ బ్యాక్‌ట్రేస్ విశ్లేషించును, నకిలీ హాష్ జనియింపచేయును,
    బ్యాక్‌ట్రేస్ రేటింగ్ చేయును మరియు క్రాష్ ఫంక్షన్ గుర్తించును

en: & [options] -d DIR
    
    Analyzes coredump in problem directory DIR, generates and saves backtrace
te: & [options] -d DIR
    
    సమస్య డైరెక్టరీ DIR నందు కోర్‌డంప్ విశ్లేషిస్తోంది, బ్యాక్‌ట్రేస్ జనియింపచేసి మరియు దాయును

en: (debug) show received HTTP headers
te: (డీబగ్) స్వీకరించబడిన HTTP హెడర్లు చూపు

en: <b>Not submitted reports</b>
te: <b>సమర్పించని నివేదికలు</b>

en: <b>Submitted reports</b>
te: <b>సమర్పించిన నివేదికలు</b>

en: A Problem has Occurred
te: ఒక సమస్య యెదురైంది

en: A kernel problem occurred, but your kernel has been tainted (flags:%s). Kernel maintainers are unable to diagnose tainted reports.
te: కెర్నల్ సమస్య యెదురైంది, అయితే మీ కెర్నల్ కల్మషమైంది (flags:%s). కల్మషమైన నివేదికలను కెర్నల్ నిర్వాహకులు విశ్లేషించలేక పోయినారు.

en: A problem has been detected
te: ఒక సమస్య గుర్తించబడింది

en: A problem in the %s package has been detected
te: ప్యాకేజీ %s నందు వొక సమస్య గుర్తించబడింది

en: ABRT dump directory
te: ABRT డంప్ డైరెక్టరీ

en: ABRT has detected '%u' problem(s). (For more info run: $ abrt-cli list --full)
te: ABRT '%u' సమస్య(లు) గుర్తించెను. (మరింత సమాచారం కోసం యిది నడుపండి: $ abrt-cli list --full)

en: ABRT notification applet
te: ABRT ప్రకటన ఆప్లెట్

en: Add program names to log
te: లాగ్‌నకు ప్రోగ్రామ్ పేరులను జతచేయి

en: Additional debuginfo directories
te: అదనపు డీబగ్‌యిన్ఫో సంచయములు

en: All debuginfo files are available
te: అన్ని డీబగ్‌యిన్ఫో ఫైళ్ళు అందుబాటులో వున్నాయి

en: An error occurred on the server side. Try again later.
te: సేవిక వైపున వొక దోషం యెదురైంది. మరలా తిరిగి ప్రయత్నించు.

en: An error occurred while connecting to the server. Check your network connection and try again.
te: సేవికకు అనుసంధానమగునప్పుడు వొక దోషం యెదురైంది. మీ నెట్వర్కు అనుసంధానం పరిశీలించి మరలా తిరిగి ప్రయత్నించుము.

en: Analyze VM core
te: VM కోర్ విశ్లేషించు

en: Analyze and report problem data in DIR
te: సమస్య డాటాను DIR నందు విశ్లేషించు మరియు నివేదించు

en: Automatic Bug Reporting Tool
te: స్వయంచాలక బగ్ నివేదీకరణ సాధనము

en: Backtrace is generated and saved, %u bytes
te: బ్యాక్‌ట్రేస్ వుద్భవింపబడినది మరియు దాయబడినది, %u బైట్లు

en: Backtrace parsing failed for %s
te: %s కొరకు బాక్‌ట్రేస్ పార్శింగ్ విఫలమైంది

en: Bad certificate received. Subject '%s', issuer '%s'.
te: చెడ్డ ధృవీకరణపత్రం పొందబడింది. సబ్జక్ట్  '%s', జారిచేయువారు  '%s'.

en: Can't download required debuginfo
te: కావలసిన డీబగ్‌యిన్ఫో డౌన్‌లోడ్ చేయలేదు

en: Can't open {0}: {1}
te: {0} తెరువలేదు: {1}

en: Certificate is signed by an untrusted issuer: '%s'.
te: ధృవీకరణపత్రం అనునది నమ్మదగని వారిచే సంతకంచేయబడింది:  '%s'.

en: Certificate issuer is not recognized: '%s'.
te: ధృవీకరణపత్రం జారీ చేయువారు గుర్తించబడలేదు:  '%s'.

en: Certificate subject name '%s' does not match target host name '%s'.
te: ధృవీకరణపత్రం సబ్జక్ట్ పేరు  '%s' అనునది టార్గెట్ హోస్టు పేరు  '%s' తో సరిపోలుటలేదు.

en: Checks if there are .vimrc and .gvimrc in your home directory and saves them as user_vimrc and user_gvimrc, respectively.
te: మీ హోమ్ డైరెక్టరీనందు .vimrc మరియు .gvimrc వున్నాయేమో పరిశీలించును మరియు వాటిని user_vimrc మరియు user_gvimrc గా దాయును.

en: Checks if there are vimrc and gvimrc files in /etc and saves them as system_vimrc and system_gvimrc, respectively.
te: అక్కడ vimrc మరియు gvimrc ఫైళ్ళు /etc నందు వున్నాయేమో పరిశీలించును మరియు వాటిని system_vimrc మరియు system_gvimrc వలె దాయును.

en: Collect .xsession-errors
te: .xsession-errors సేకరించు

en: Collect GConf configuration
te: GConf ఆకృతీకరణను సేకరించు

en: Collect system-wide vim configuration files
te: system-wide vim ఆకృతీకరణ ఫైళ్ళను సేకరించును

en: Collect yours vim configuration files
te: మీ vim ఆకృతీకరణ ఫైళ్ళను సేకరించును

en: Configuration file
te: ఆకృతీకరణ ఫైలు

en: Coredump references {0} debuginfo files, {1} of them are not installed
te: కోర్‌డంప్ {0} డీబగ్‌యిన్ఫో ఫైళ్ళను పరిశీలించుతోంది, వాటిలో {1} సంస్థాపించబడలేదు

en: Create ABRT dump in DIR for every oops found
te: కనుగొనిన ప్రతి oops నకు DIR నందు ABRT డంప్ సృష్టించు

en: Date Submitted
te: సమర్పించిన తేది

en: Delete files inside this directory
te: ఈ డైరెక్టరీ నందలి ఫైళ్ళను తొలగించుము

en: Delete whole problem directories
te: అన్ని సమస్యాత్మక డైరెక్టరీలను తొలగించుము

en: Do not daemonize
te: డెమొనైజ్ చేయవద్దు

en: Do not exit, watch the file for new oopses
te: నిష్క్రమించ వద్దు, కొత్త oopses కొరకు ఫైలును గమనించు

en: Download debuginfo packages and generate backtrace locally using GDB
te: డీబగ్‌యిన్ఫో ప్యాకేజీలను డౌన్‌లోడ్ చేసి మరియు GDB వుపయోగించి స్థానికంగా బ్యాక్‌ట్రేస్ సృష్టించు

en: Dump directory
te: డంప్ డైరెక్టరీ

en: Exit after NUM seconds of inactivity
te: NUM క్షణాల క్రియాహీనత తరువాత నిష్క్రమించు

en: Exiting on user command
te: వాడుకరి ఆదేశంపై నిష్క్రమించుచున్నది

en: Failed to close SSL socket.
te: SSL సాకెట్ మూయుటకు విఫలమైంది.

en: Failed to connect SSL address.
te: SSL చిరునామా అనుసంధానంకు విఫలమైంది.

en: Failed to create a TCP socket
te: TCP సాకెట్ సృష్టించుటలో విఫలం

en: Failed to enable client handshake to SSL socket.
te: SSL సాకెట్‌నకు క్లైంట్ హాండ్‌షేక్ చేతనం చేయుటలో విఫలమైంది.

en: Failed to force handshake: NSS error %d.
te: ఫోర్స్ హాండ్‌షేక్‌నకు విఫలమైంది: NSS దోషం %d.

en: Failed to get host by name: NSS error %d.
te: పేరు ద్వారా హోస్టును పొందుటలో విఫలమైంది: NSS దోషం %d.

en: Failed to get slot 'PEM Token #0': %d.
te: స్లాట్ 'PEM Token #0' పొందుటలో విఫలం: %d

en: Failed to initialize NSS.
te: NSS సిద్దీకరించుటలో విఫలం.

en: Failed to initialize security module.
te: రక్షణ మాడ్యూల్ సిద్దీకరించుటలో విఫలమైంది.

en: Failed to reset handshake.
te: హాండ్‌షేట్ తిరిగివుంచుటకు విఫలమైంది.

en: Failed to send HTTP request of length %d: NSS error %d.
te: %d పొడవైన HTTP అభ్యర్దన పంపుటలో విఫలమైంది: NSS దోషము %d.

en: Failed to set URL to SSL socket.
te: SSL సాకెట్‌నకు  URL అమర్చుటకు విఫలమైంది.

en: Failed to set certificate hook.
te: ధృవీకరణపత్రం హుక్ అమర్చుటకు విఫలమైంది.

en: Failed to set handshake callback.
te: హాండ్‌షేక్ కాల్‌బాక్ అమర్చుటకు విఫలమైంది.

en: Failed to set socket blocking mode.
te: సాకెట్ బ్లాకింగ్ రీతి అమర్చుటలో దోషం.

en: Failed to shutdown NSS.
te: NSS మూసివేతకు విఫలమైంది.

en: Failed to wrap TCP socket by SSL.
te: TCP సాకెట్ SSL ద్వారా చుట్టుటలో విఫలం.

en: File {0} doesn't exist
te: ఫైలు {0} లేదు

en: Forbidden component name: '%s'.
te: కప్పివుంచబడిన మూలకం పేరు: '%s'.

en: Generating backtrace
te: బ్యాక్‌ట్రేస్ జనియింపచేస్తోంది

en: Hide
te: మరుగునవుంచుము

en: Install kernel debuginfo packages, generate kernel log and oops message
te: కెర్నల్ డీబగ్‌యిన్ఫో ప్యాకేజీలను సంస్థాపించు, కెర్నల్ లాగ్ మరియు oops సందేశంను సృష్టించు

en: Installing kernel debuginfo(s)
te: కెర్నల్ డీబగ్‌యిన్పో(ల) ను సంస్థాపించుచున్నది

en: Invalid response from server: HTTP header not found.
te: సర్వర్‌నుండి చెల్లని ప్రతిస్పందన: HTTP హెడర్ కనుగొనబడలేదు.

en: Issuer certificate is invalid: '%s'.
te: జారిచేయువాని ధృవీకరణపత్రం చెల్లనిది: '%s'.

en: Kill gdb if it runs for more than NUM seconds
te: NUM సెకనుల కన్నా యెక్కువ నడిస్తే gdb చంపును

en: Last Occurrence
te: చివరి సంభవం

en: List even reported problems
te: నివేదించిన సమస్యలను కూడా జాబితాచేయి

en: List not yet reported problems [in DIRs]
te: జాబితా యింతవరకు సమస్యలను నివేదించలేదు [DIRల నందు]

en: Local GNU Debugger
te: స్థానిక GNU డీబగ్గర్

en: Log to syslog
te: సిస్‌లాగ్‌కు లాగ్

en: Log to syslog even with -d
te: సిస్‌లాగ్‌కు -d తో లాగ్ అవ్వుము

en: Make the problem directory world readable
te: సమస్యాత్మక డైరెక్టరీను అందరూ చదువదగినదిగా చేయి

en: Malformed chunked response.
te: తప్పుగారూపుదిద్దుకొన్న చంక్‌డ్ ప్రతిస్పందన.

en: Missing debuginfo file: {0}
te: డీబగ్‌యిన్ఫో ఫైల్ తప్పిపోయింది: {0}

en: Needs to downloads debuginfo packages, which might take significant time, and take up disk space. However, unlike RetraceServer, doesn't send coredump to remote machines.
te: డీబగ్‌యిన్ఫో ప్యాకేజీలను డౌన్‌లోడ్ చేయవలసివుంటుంది, దీనికి తగిన సమయం పడుతుంది, మరియు డిస్కు జాగాను తీసుకొనును. రీట్రేస్‌సర్వర్ వలె కాక, కోర్‌డంప్ ను రిమోట్ సర్వర్లకు పంపదు.

en: Needs to install kernel debuginfo packages, which might take significant time, and take up disk space.
te: కెర్నల్ డీబగ్‌యిన్ఫో ప్యాకేజీలను సంస్థాపించవలసివుంది, యిది కొంత సమయం తీసుకొనవచ్చును, మరియు డిస్కు జాగాను కూడా తీసుకొనును.

en: Not submitted reports
te: సమర్పించని నివేదికలు

en: Notification area applet that notifies users about issues detected by ABRT
te: ABRT చేత గుర్తించబడిన సమస్యల గురించి వినియోగదారికి తెలుపుటకు నోటిఫికేషన్ ప్రాంతపు ఆప్లెట్

en: Parse kernel's message buffer before parsing FILE
te: FILE ను పార్శ్ చేయుటకు ముందుగా కెర్నల్ యొక్క సందేశంను పార్శ్ చేయి

en: Preserve this directory
te: ఈ డైరెక్టరీను నిలిపివుంచుము

en: Print found oopses on standard output
te: కనుగొన్న oopses ను ప్రామాణిక అవుట్పుట్‌పై ముద్రించు

en: Print information about DIR
te: DIR గురించి సమాచారం ముద్రించు

en: Print only the problem count without any message
te: ఏ సందేశం లేకుండా సమస్య లెక్కింపు ముద్రించు

en: Print only the problems more recent than specified timestamp
te: తెలిపిన టైమ్‌స్టాంప్ కన్నా యిటీవలి సమస్యలు మాత్రమే ముద్రించు

en: Print the count of the recent crashes
te: ఇటీవలి క్రాష్‌ల యొక్క లెక్కను ముద్రించు

en: Problem
te: సమస్య

en: Problem detected
te: సమస్య గుర్తించబడింది

en: Problem directory
te: సమస్య డైరెక్టరీ

en: Receiving of data failed: NSS error %d.
te: డాటా స్వీకరణ విఫలమైంది: NSS దోషం %d.

en: Remote certificate has expired.
te: రిమోట్ ధృవీకరణపత్రం కాలముతీరినది.

en: Remove problem directory DIR
te: సమస్య డైరెక్టరీ DIR తీసివేయి

en: Report
te: నివేదించు

en: Required vmlinux debuginfo is installed in {0}
te: కావలసిన vmlinux డీబగ్‌యిన్ఫో {0} నందు సంస్థాపించబడెను

en: Run EVENT on DIR
te: EVENT ను DIR పై నడుపుము

en: Runs gconftool-2 --recursive-list /apps/executable and saves it as 'gconf_subtree' element.
te: gconftool-2 --recursive-list /apps/executable నడుపును మరియు దానిని 'gconf_subtree' మూలకం వలె దాయును.

en: Same as -d DumpLocation, DumpLocation is specified in abrt.conf
te: -d DumpLocation వలె, DumpLocation అనునది abrt.conf నందు తెలుపబడెను

en: Save .vimrc and .gvimrc from your home directory
te: మీ హోమ్ డైరెక్టరీనుండి .vimrc మరియు .gvimrc ను దాయును

en: Save /etc/vimrc and /etc/gvimrc
te: /etc/vimrc మరియు /etc/gvimrc దాయును

en: Save configuration from application's GConf directory
te: ఆకృతీకరణను అనువర్తనం యొక్క GConf డైరెక్టరీ నుండి దాయును

en: Save relevant lines from ~/.xsession-errors file
te: ~/.xsession-errors ఫైలునుండి సంభందిత లైన్లను దాయి

en: Scans through ~/.xsession-errors file and saves those lines which contain executable's name. The result is saved as 'xsession_errors' element.
te: ~/.xsession-errors ఫైలు గుండా స్కాన్ చేయును మరియు యెగ్జిక్యూటబుల్ యొక్క పేరు కలిగివుండే వరుసలను దాయును. ఫలితం 'xsession_errors'  మూలకంగా దాయబడును.

en: See 'abrt-cli COMMAND --help' for more information
te: అదనపు సమాచారం కొరకు 'abrt-cli COMMAND --help' చూడండి

en: Show
te: చూపు

en: Show detailed report
te: విశదీకృత నివేదిక చూపుము

en: Source
te: మూలం

en: Submission Result
te: సమర్పణ ఫలితం

en: Submitted reports
te: సమర్పించిన నివేదికలు

en: Usage: abrt-cli [--version] COMMAND [DIR]...
te: వా‍డుక: abrt-cli [--version] COMMAND [DIR]...

en: Use UID as client uid
te: UIDను క్లైంట్ uid వలె వుపయోగించు

en: View and report application crashes
te: అనువర్తనము క్రాషెస్‌ను దర్శించుము మరియు నివేదించుము

en: Warning
te: హెచ్చరిక

en: _Edit
te: సరికూర్చు (_E)

en: _Help
te: సహాయము (_H)

en: _Report
te: నివేదించు (_R)

en: abrt-dedup-client component backtrace_file [options]
te: abrt-dedup-client మూలకం backtrace_file [ఐచ్చికాలు]

en: allow insecure connection to dedup server
te: dedup సేవికకు సురక్షితం కాని అనుసంధానం అనుమతించుము

en: dedup server URL
te: dedup సర్వర్ URL

en: dedup server port
te: dedup సర్వర్ పోర్ట్

en: log to syslog
te: సిస్‌లాగ్ లాగ్

en: {0} is not a valid vmcore
te: {0} అనునది చెల్లునటువంటి vmcore కాదు
