system-config-firewall - en to pa translation catalogue (313 entries)

en: 
    ERROR - You must be root to run %s.
pa: 
    ਗਲਤੀ - %s ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਪ੍ਰਬੰਧਕ(root) ਹੋਣੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੋ।

en: %(option)s option requires %(count)s arguments
pa: %(option)s ਚੋਣ ਲਈ %(count)s ਆਰਗੂਮੈਂਟ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ

en: %s is not a valid protocol.
pa: %s ਇੱਕ ਯੋਗ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਨਹੀਂ ਹੈ।

en: %s is not a valid range (start port >= end port).
pa: %s ਇੱਕ ਯੋਗ ਰੇਂਜ ਨਹੀਂ ਹੈ (start port >= end port)।

en: %s option does not take a value
pa: %s ਚੋਣ ਦਾ ਕੋਈ ਮੁੱਲ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ

en: %s option requires an argument
pa: %s ਚੋਣ ਲਈ ਇੱਕ ਆਰਗੂਮੈਂਟ ਲੋੜੀਂਦਾ ਹੈ

en: (modified)
pa: (ਤਬਦੀਲ ਕੀਤਾ)

en: <b>Basic Firewall Settings</b>
pa: <b>ਮੁੱਢਲੀ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੈਟਿੰਗ</b>

en: <b>Configuration</b>
pa: <b>ਸੰਰਚਨਾ</b>

en: <b>Destination</b>
pa: <b>ਨੀਯਤ</b>

en: <b>Information</b>
pa: <b>ਜਾਣਕਾਰੀ</b>

en: <b>Source</b>
pa: <b>ਸਰੋਤ</b>

en: <b>User Skill Level</b>
pa: <b>ਉਪਭੋਗੀ ਗਿਆਨ ਪੱਧਰ</b>

en: <b>Your current configuration is empty, all traffic will be blocked.</b>
pa: <b>ਤੁਹਾਡੀ ਮੌਜੂਦਾ ਸੰਰਚਨਾ ਖਾਲੀ ਹੈ, ਸਾਰਾ ਟਰੈਫਿਕ ਪਾਬੰਦ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।</b>

en: <big><b>Firewall Configuration Wizard</b></big>
pa: <big><b>ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਵਾਰਤਾਲਾਪ</b></big>

en: <i>Save on stop</i> and <i>Save on restart</i> additionally save rule and chain counter.
pa: <i>ਰੋਕਣ ਤੇ ਸੰਭਾਲੋ</i> ਅਤੇ <i>ਮੁੜ-ਚਾਲੂ ਹੋਣ ਤੇ ਸੰਭਾਲੋ</i> ਨਾਲ ਹੀ ਨਿਯਮ ਤੇ ਚੇਨ ਕਾਊਂਟਰ ਵੀ ਸੰਭਾਲੋ।

en: A <i>"System without network access"</i> does not need a firewall at all. This selection disables the firewall. Otherwise, choose <i>"System with network access"</i>.
pa: <i>"ਨੈੱਟਵਰਕ ਪਹੁੰਚ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਸਿਸਟਮ"</i> ਲਈ ਕਦੇ ਵੀ ਫਾਇਰਵਾਲ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦੀ। ਇਸ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨ ਨਾਲ ਫਾਇਰਵਾਲ ਅਯੋਗ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ <i>"ਨੈੱਟਵਰਕ ਪਹੁੰਚ ਵਾਲੇ ਸਿਸਟਮ"</i> ਚੁਣੋ।

en: A firewall allows other computers to access selected services on your computer and helps to prevent unauthorized access beyond these selections. Select the services to which the firewall should allow access.
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਰਵਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਕੰਪਿਊਟਰ ਨੂੰ ਦੂਜੇ ਕੰਪਿਊਟਰਾਂ ਤੋਂ ਚੁਣੀ ਸੇਵਾ ਲਈ ਪਹੁੰਚ ਮਨਜੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਅਤੇ ਬਾਹਰੋਂ ਨਾ-ਮਨਜੂਰ ਪਹੁੰਚ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਵਰਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਫਾਇਰਵਾਲ ਦੁਆਰਾ ਮਨਜੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸੇਵਾ ਚੁਣੋ।

en: A firewall protects against unauthorized network intrusions. Enabling a firewall blocks all incoming connections. Disabling a firewall allows all connections and is not recommended.
pa: ਇਹ ਚੋਣ ਯੋਗ ਕਰੋ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਰਿਮੋਟ ਮਸ਼ੀਨ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਨੂੰ TLS ਇਨਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ, x509 ਸਾਰਟੀਫਿਕੇਟ ਅਤੇ ਚੋਣਵੀਂ SASL ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ ਨਾਲ ਮਨਜੂਰ ਕਰਨਾ ਹੈ। libvirtd ਸਰਵਿਸ ਇਸ ਚੋਣ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੀ ਹੈ।

en: Add
pa: ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Add Entry
pa: ਐਂਟਰੀ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Add Interface
pa: ਇੰਟਰਫੇਸ ਸ਼ਾਮਿਲ

en: Add additional ports or port ranges, which need to be accessible for all hosts or networks.
pa: ਵਾਧੂ ਪੋਰਟਾਂ ਜਾਂ ਪੋਰਟ ਰੇਂਜਾਂ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰੋ, ਜੋ ਸਭ ਮੇਜ਼ਬਾਨਾਂ ਜਾਂ ਨੈੱਟਵਰਕਾਂ ਤੋਂ ਵਰਤਣੀਆਂ ਹਨ।

en: Add entries to forward ports either from one port to another on the local system or from the local system to another system. Forwarding to another system is only useful if the interface is masqueraded. Port forwarding is IPv4 only.
pa: ਪੋਰਟਾਂ ਨੂੰ ਲੋਕਲ ਸਿਸਟਮ ਉੱਪਰ ਇੱਕ ਪੋਰਟ ਤੋਂ ਦੂਜੀ ਪੋਰਟ ਤੇ ਫਾਰਵਰਡ ਕਰਨ ਲਈ ਜਾਂ ਲੋਕਲ ਸਿਸਟਮ ਤੋਂ ਹੋਰ ਸਿਸਟਮ ਵੱਲ ਫਾਰਵਰਡ ਕਰਨ ਲਈ ਐਂਟਰੀਆਂ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰੋ। ਹੋਰ ਸਿਸਟਮ ਤੇ ਫਾਰਵਰਡ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਿਰਫ ਤਾਂ ਹੀ ਲਾਹੇਵੰਦ ਹੈ ਜੇ ਇੰਟਰਫੇਸ ਮਖੌਟਾ ਹੈ। ਪੋਰਟ ਫਾਰਵਰਡਿੰਗ ਸਿਰਫ IPv4 ਹੈ।

en: Address '%s' is not valid.
pa: ਐਡਰੈੱਸ '%s' ਗਲਤ ਹੈ।

en: All %s devices
pa: ਸਭ %s ਜੰਤਰ

en: Allow access to necessary ports or port ranges, only.
pa: ਸਿਰਫ ਜਰੂਰੀ ਪੋਰਟਾਂ ਜਾਂ ਪੋਰਟ ਰੇਂਜਾਂ ਨੂੰ ਪਹੁੰਚ ਮਨਜੂਰ ਕਰਦਾ ਹੈ।

en: Allow access to necessary services, only.
pa: ਸਿਰਫ ਜਰੂਰੀ ਸਰਵਿਸਾਂ ਲਈ ਪਹੁੰਚ ਮਨਜੂਰ ਕਰੋ।

en: Allow all traffic on the specified device
pa: ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਜੰਤਰਾਂ ਤੋ ਸਾਰੇ ਟਰੈਫਿਕ ਨੂੰ ਇਜ਼ਾਜਤ ਦਿਓ

en: Amanda Backup Client
pa: ਐਮੰਡਾ ਬੈਕਅੱਪ ਕਲਾਂਈਟ

en: Apply
pa: ਲਾਗੂ

en: Apply changes
pa: ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਲਾਗੂ ਕਰੋ

en: Authentication is required to read and modify firewall settings
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੈਟਿੰਗ ਪੜਨ ਅਤੇ ਸੋਧਣ ਲਈ ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ

en: Back
pa: ਪਿੱਛੇ

en: Backwards compatibility, aliased to --enabled
pa: ਪਿੱਛੇ ਵੱਲ ਅਨੁਕੂਲਤਾ, ਅਲਾਈਡ ਤੋ --ਯੋਗ

en: Bacula
pa: ਬਾਕੂਲਾ

en: Bacula Client
pa: ਬਾਕੂਲਾ ਕਲਾਈਂਟ

en: Bacula is a network backup solution. Enable this option, if you plan to provide Bacula backup, file and storage services.
pa: ਬਾਕੂਲਾ ਇੱਕ ਨੈੱਟਵਰਕ ਬੈਕਅੱਪ ਸਹੂਲਤ ਹੈ ਇਹ ਯੋਣ ਯੋਗ ਕਰੋ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਬਾਕੂਲਾ ਬੈਕਅੱਪ, ਫਾਇਲ ਅਤੇ ਸਟੋਰੇਜ਼ ਸਰਵਿਸ ਦਿੰਦੇ ਹੋ।

en: Be more verbose
pa: ਵਧੇਰੇ ਸੁਨੇਹੇ ਵੇਖਾਓ

en: Beginner
pa: ਨਵਾਂ ਮਾਹਿਰ

en: Beginner
    Expert
pa: ਨਵਾਂ
    ਮਾਹਿਰ

en: Block this ICMP type. The default is to accept all ICMP types.
pa: ਇਸ ICMP ਕਿਸਮ ਨੂੰ ਪਾਬੰਦ ਕਰੋ। ਸਭ ICMP ਕਿਸਮਾਂ ਨੂੰ ਮੂਲ ਹੀ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰੋ।

en: Cancel
pa: ਰੱਦ

en: Clicking the 'Yes' button will override any existing firewall configuration. Are you sure that you want to do this?
pa: 'ਹਾਂ' ਬਟਨ ਦਬਾਉਣ ਨਾਲ ਕੋਈ ਵੀ ਮੌਜੂਦਾ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਤਬਦੀਲ ਹੋ ਜਾਏਗੀ। ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ?

en: Close
pa: ਬੰਦ

en: Configuration failed
pa: ਸੰਰਚਨਾ ਫੇਲ ਹੋਈ

en: Configure SELinux mode: %s
pa: SELinux ਮੋਡ ਸੰਰਚਿਤ ਕਰੋ: %s

en: Configure SELinux type: Usually targeted or strict Policy
pa: SELinux ਕਿਸਮ ਸੰਰਚਿਤ ਕਰੋ: ਆਮ ਕਰਕੇ ਨੀਯਤ ਜਾਂ ਸਖਤ ਨੀਤੀ

en: Configure Service Settings
pa: ਸਰਵਿਸ ਸੈਟਿੰਗ ਸੰਰਚਨਾ ਕਰੋ

en: Configure firewall but do not activate the new configuration
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਨੂੰ ਸੰਰਚਿਤ ਤਾਂ ਕਰੋ, ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ ਸਰਗਰਮ ਨਾ ਕਰੋ

en: Configure firewall helper modules for connection tracking
pa: ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਫਾਇਰਵਾਲ ਹੈਲਪਰ ਮੈਡਿਊਲ ਸੰਰਚਿਤ ਕਰੋ

en: Configure firewall rules
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਨਿਯਮ ਸੰਰਚਿਤ ਕਰੋ

en: Configure the iptables and ip6tables service settings.
pa: iptables ਅਤੇ ip6tables ਸਰਵਿਸ ਸੈਟਿੰਗ ਸੰਰਚਿਤ ਕਰੋ।

en: Conntrack Helper
pa: Conntrack ਸਹਾਇਕ

en: Converting %s
pa: %s ਨੂੰ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ

en: Custom Rules
pa: ਪਸੰਦੀ ਦੇ ਨਿਯਮ

en: Custom Rules File
pa: ਸੋਧ ਨਿਯਮ ਫਾਇਲ

en: Customize
pa: ਸੋਧ

en: Default:
pa: ਮੂਲ:

en: Description
pa: ਵਰਣਨ

en: Desktop
pa: ਡੈਸਕਟਾਪ

en: Desktop
    Server
pa: ਡੈਸਕਟਾਪ
    ਸਰਵਰ

en: Destination (at least one needed)
pa: ਮੰਜਿਲ (ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਇੱਕ ਲੋੜੀਂਦੀ ਹੈ)

en: Destination Unreachable
pa: ਨੀਯਤ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਪਹੁੰਚਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੈ

en: Disable
pa: ਅਯੋਗ

en: Disable Firewall
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਅਯੋਗ

en: Disable Internet Printing Protocol (IPP)
pa: ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਪ੍ਰਿੰਟਿੰਗ ਪਰੋਟੋਕਾਲ (IPP) ਅਯੋਗ

en: Disable Internet Protocol Security (IPsec)
pa: ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਸੁਰੱਖਿਆ (IPsec) ਅਯੋਗ

en: Disable Multicast DNS (mDNS)
pa: ਮਲਟੀਕਾਸਟ DNS (mDNS) ਅਯੋਗ

en: Disable an iptables module
pa: iptables ਮੈਡਿਊਲ ਅਯੋਗ ਕਰੋ

en: Disable firewall
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਅਯੋਗ

en: ERROR: FirewallD is active, please use firewall-config.
pa: ਗਲਤੀ: FirewallD ਸਰਗਰਮ ਹੈ, ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ firewall-config ਵਰਤੋ।

en: Echo Reply (pong)
pa: ਜਵਾਬ ਵੇਖਾਓ (pong)

en: Echo Request (ping)
pa: ਬੇਨਤੀ ਵੇਖਾਓ (ping)

en: Edit
pa: ਸੋਧ

en: Edit Entry
pa: ਐਂਟਰੀ ਸੋਧ

en: Enable
pa: ਯੋਗ

en: Enable Firewall
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਯੋਗ

en: Enable an iptables module
pa: iptables ਮੈਡਿਊਲ ਯੋਗ ਕਰੋ

en: Enable firewall
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਯੋਗ

en: Enable firewall (default)
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ (ਮੂਲ) ਯੋਗ

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with SASL authentication and encryption (digest-md5 passwords or GSSAPI/Kerberos). The libvirtd service is needed for this option to be useful.
pa: ਇਹ ਚੋਣ ਯੋਗ ਕਰੋ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਰਿਮੋਟ ਮਸ਼ੀਨ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਨੂੰ SASL ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ ਅਤੇ ਇਨਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ (digest-md5 ਪਾਸਵਰਡ ਜਾਂ GSSAPI/ਕਰਬੀਰੋਸ) ਨਾਲ ਮਨਜੂਰ ਕਰਨਾ ਹੈ। libvirtd ਸਰਵਿਸ ਇਸ ਚੋਣ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੀ ਹੈ।

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with TLS encryption, x509 certificates and optional SASL authentication. The libvirtd service is needed for this option to be useful.
pa: ਇਹ ਚੋਣ ਯੋਗ ਕਰੋ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਰਿਮੋਟ ਮਸ਼ੀਨ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਨੂੰ TLS ਇਨਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ, x509 ਸਾਰਟੀਫਿਕੇਟ ਅਤੇ ਚੋਣਵੀਂ SASL ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ ਨਾਲ ਮਨਜੂਰ ਕਰਨਾ ਹੈ। libvirtd ਸਰਵਿਸ ਇਸ ਚੋਣ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੀ ਹੈ।

en: Enabled
pa: ਯੋਗ

en: Error
pa: ਗਲਤੀ

en: Expert
pa: ਮਾਹਿਰ

en: FTP is a protocol used for remote file transfer. If you plan to make your FTP server publicly available, enable this option. You need the vsftpd package installed for this option to be useful.
pa: FTP ਰਿਮੋਟ ਫਾਇਲ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਟੋਕਾਲ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣਾ FTP ਸਰਵਰ ਸਰਵਜਨਕ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਹ ਚੋਣ ਕਰੋ। ਤੁਹਾਨੂੰ vsftpd ਪੈਕੇਜ ਨੂੰ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋਡ਼ ਪਵੇਗੀ ਤਾਂ ਕਿ ਇਹ ਚੋਣ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੋ ਸਕੇ।

en: Failed to remove %s.
pa: %s ਹਟਾਉਣ ਵਿੱਚ ਫੇਲ ਹੋਇਆ।

en: Failed to start %s.
pa: %s ਚਲਾਉਣ ਵਿੱਚ ਫੇਲ।

en: Failed to stop %s.
pa: %s ਬੰਦ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਫੇਲ।

en: Failed to write %s.
pa: %s ਲਿਖਣ ਵਿੱਚ ਫੇਲ ਹੋਇਆ।

en: Failed to write selinux configuration.
pa: selinux ਸੰਰਚਨਾ ਲਿਖਣ ਵਿੱਚ ਫੇਲ।

en: File
pa: ਫਾਇਲ

en: File:
pa: ਫਾਇਲ:

en: Filename
pa: ਫਾਇਲ-ਨਾਂ

en: Firewall
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ

en: Firewall Configuration
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ

en: Firewall Configuration Startup
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ

en: Firewall Configuration Wizard
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਵਾਰਤਾਲਾਪ

en: Firewall Table
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਸਾਰਣੀ

en: Firewall Table:
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਸਾਰਣੀ:

en: Firewall authorization
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ

en: Firewall:
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ:

en: Forward
pa: ਫਾਰਵਰਡਿੰਗ

en: Forward the port with protocol for the interface to either another local destination port (no destination address given) or to an other destination address with an optional destination port. This is IPv4 only.
pa: ਇੰਟਰਫੇਸ ਲਈ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਸਮੇਤ ਪੋਰਟ ਨੂੰ ਹੋਰ ਲੋਕਲ ਨੀਯਤ ਪੋਰਟ ਤੇ ਫਾਰਵਰਡ ਕਰੋ (ਕੋਈ ਨੀਯਤ ਐਡਰੈੱਸ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ) ਜਾਂ ਚੋਣਵੇਂ ਨੀਯਤ ਪੋਰਟ ਵਾਲੇ ਨੀਯਤ ਐਡਰੈੱਸ ਤੇ ਫਾਰਵਰਡ ਕਰੋ। ਇਹ ਸਿਰਫ IPv4 ਹੈ।

en: Forward to another port
pa: ਹੋਰ ਪੋਰਟ ਤੇ ਅੱਗੇ ਭੇਜਿਆ

en: HTTP is the protocol used to serve Web pages. If you plan to make your Web server publicly available, enable this option. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages.
pa: HTTP ਵੈਬ ਸਫੇ ਨੂੰ ਖੋਲਣ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਪ੍ਰੋਟੋਕਾਲ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਵੈਬ ਸਰਵਰ ਨੂੰ ਸਰਵਜਨਕ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਉਣ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸ ਚੋਣ ਨੂੰ ਯੋਗ ਕਰੋ। ਇਹ ਲੋਡ਼ੀਦੇ ਵੈਬ ਸਫੇ ਵੇਖਣ ਜਾਂ ਵੈਬ ਸਫੇ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਲਈ ਲੋਡ਼ੀਂਦੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਚੋਣ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਲਈ httpd ਪੈਕੇਜ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪਵੇਗੀ।

en: HTTPS is a modified HTTP used to serve Web pages when security is important. Examples are sites that require logins like stores or web mail. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages. You need the httpd package installed for this option to be useful.
pa: NFS4 ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਨੂੰ TCP ਨੈੱਟਵਰਕਿੰਗ ਰਾਹੀਂ ਫਾਇਲਾਂ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਚੋਣ ਵਰਤਣ ਲਈ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ NFS ਜੰਤਰ ਇੰਸਟਾਲ ਹੋਣੇ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡਾ NFS ਸਰਵਰ ਠੀਕ ਤਰਾਂ ਸੰਰਚਿਤ ਹੋਣਾ ਜਰੂਰੀ ਹੈ।

en: Here you can define which services are trusted. Trusted services are accessible from all hosts and networks.
pa: ਇੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ਦੱਸ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਕਿਹੜੀ ਸਰਵਿਸ ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਹੈ। ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਸਰਵਿਸਾਂ ਸਭ ਮੇਜ਼ਬਾਨਾਂ ਅਤੇ ਨੈੱਟਵਰਕਾਂ ਤੋਂ ਵਰਤੀਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

en: Hit <i>OK</i> to apply your changes. You do not need to restart the firewall, the changes are effective as soon as they are applied.
pa: ਆਪਣੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਲਈ <i>ਠੀਕ</i> ਦਬਾਓ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਫਾਇਰਵਾਲ ਮੁੜ-ਚਾਲੂ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ, ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਦੇ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

en: Hit enter to continue.
pa: ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਐਂਟਰ ਦਬਾਓ।

en: ICMP Filter
pa: ICMP ਫਿਲਟਰ

en: ICMP Type
pa: ICMP ਕਿਸਮ

en: IMAP over SSL
pa: SSL ਉੱਪਰ IMAP

en: IP address:
pa: IP ਐਡਰੈੱਸ:

en: IPv6 has no nat support.
pa: ipv6 ਨੂੰ ਕੋਈ nat ਸਹਿਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੈ।

en: If you clear the <i>keep configuration</i> button, the actual firewall configuration will be overwritten.
pa: ਜੇ ਤੁਸੀਂ <i>ਸੰਰਚਨਾ ਰੱਖੋ</i> ਬਟਨ ਚੁਣਦੇ ਹੋ, ਅਸਲ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਮੁੜ-ਲਿਖੀ ਜਾਵੇਗੀ।

en: If you enable local forwarding, you have to specify a port. This port has to be different to the source port.
pa: ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਲੋਕਲ ਫਾਰਵਰਡਿੰਗ ਯੋਗ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਪੋਰਟ ਦੇਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਪੋਰਟ ਸਰੋਤ ਪੋਰਟ ਲਈ ਵੱਖਰੀ ਹੋਣੀ ਜਰੂਰੀ ਹੈ।

en: If you enable masquerading, IP forwarding will also be enabled for your IPv4 networks.
pa: ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਮਖੌਟਾ ਯੋਗ ਕੀਤਾ, IP ਫਾਰਵਰਡਿੰਗ ਵੀ ਤੁਹਾਡੇ IPv4 ਨੈੱਟਵਰਕ ਲਈ ਯੋਗ ਹੋ ਜਾਏਗੀ।

en: If you need further firewall settings, please modify your configuration by hand, but keep in mind, that this tool is not able to load your custom configuration. If you are using this tool, all your manual changes will be lost. If you do not want to lose your manual configuration changes, leave this program without applying.
pa: ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅੱਗੇ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੈਟਿੰਗ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ, ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਸੰਰਚਨਾ ਦਸਤੀ ਤਬਦੀਲ ਕਰੋ, ਪਰ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ, ਇਹ ਜੰਤਰ ਤੁਹਾਡੀ ਸੋਧੀ ਸੰਰਚਨਾ ਨੂੰ ਲੋਡ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਜੰਤਰ ਵਰਤ ਰਹੇ ਹੋ, ਤੁਹਾਡੀ ਦਸਤੀ ਸੋਧ ਗੁੰਮ ਹੋ ਜਾਏਗੀ।
    ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਦਸਤੀ ਕੀਤੀ ਸੰਰਚਨਾ ਤਬਦੀਲੀ ਨੂੰ ਗੁੰਮ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ਪਰੋਗਰਾਮ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਛੱਡ ਦਿਓ।

en: Ignore
pa: ਅਣਡਿੱਠਾ

en: Ignore All
pa: ਸਭ ਅਣਡਿੱਠੇ

en: Ignore actual settings
pa: ਅਸਲੀ ਸੈਟਿੰਗ ਰੱਦ ਕਰੋ

en: Interface
pa: ਇੰਟਰਫੇਸ

en: Interface '%s' is not valid.
pa: ਇੰਟਰਫੇਸ '%s' ਗਲਤ ਹੈ।

en: Interface:
pa: ਇੰਟਰਫੇਸ:

en: Internet Protocol Security (IPsec) incorporates security for network transmissions directly into the Internet Protocol (IP). IPsec provides methods for both encrypting data and authentication for the host or network it sends to. If you plan to use a vpnc server or FreeS/WAN, do not disable this option.
pa: ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਸਕਿਊਰਿਟੀ (IPsec) ਵਿੱਚ ਨੈੱਟਵਰਕ ਪ੍ਰਸਾਰਨ ਨੂੰ ਸਿੱਧੇ ਹੀ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਪਰੋਟੋਕਾਲ (IP) ਵਿੱਚ ਕਰਨ ਲਈ ਸੁਰੱਖਿਆ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। IPsec ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਜਾਂ ਨੈੱਟਵਰਕ ਲਈ ਡਾਟਾ ਇਨਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰਮਾਣਿਕਤਾ ਦੋਨਾਂ ਵਾਸਤੇ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ vpnc ਸਰਵਰ ਜਾਂ FreeS/WAN ਵਰਤਣਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ਚੋਣ ਨੂੰ ਅਯੋਗ ਨਾ ਕਰੋ।

en: Invalid argument %s
pa: ਗਲਤ ਆਰਗੂਮੈਂਟ %s

en: Keep Configuration
pa: ਸੰਰਚਨਾ ਰੱਖੋ

en: Key:
pa: ਕੁੰਜੀ:

en: List predefined services.
pa: ਪਹਿਲਾਂ-ਪਰਿਭਾਸ਼ਿਤ ਸਰਵਿਸਾਂ ਵੇਖਾਓ।

en: List the supported icmp types.
pa: ਸਹਿਯੋਗੀ icmp ਕਿਸਮ ਵੇਖਾਉਂਦਾ ਹੈ।

en: Load
pa: ਲੋਡ

en: Load _Default Configuration
pa: ਮੂਲ ਸੰਰਚਨਾ ਲੋਡ ਕਰੋ(_D)

en: Local forwarding
pa: ਲੋਕਲ ਫਾਰਵਰਡਿੰਗ

en: Mail (SMTP)
pa: ਮੇਲ (SMTP)

en: Make sure to open the destination port on the remote system.
pa: ਜਾਂ ਕਰੋ ਕਿ ਰਿਮੋਟ ਸਿਸਟਮ ਉੱਪਰ ਨੀਯਤ ਪੋਰਟ ਖੁੱਲੀ ਹੈ।

en: Mark all interfaces as trusted which should have full access to the system.
pa: ਸਭ ਇੰਟਰਫੇਸਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰਾਂ ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਬਣਾਓ ਕਿ ਉਹ ਸਿਸਟਮਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰਾਂ ਵਰਤ ਸਕਣ।

en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
pa: ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ICMP ਕਿਸਮਾਂ ਮਾਰਕ ਕਰੋ, ਜੋ ਰੱਧ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਹੋਰ ਸਭ ICMP ਕਿਸਮਾਂ ਫਾਇਰਵਾਲ ਵਿੱਚ ਲੰਘ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਮੂਲ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਪਾਬੰਦੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।

en: Mark the interfaces to be masqueraded.
pa: ਇੰਟਰਫੇਸਾਂ ਨੂੰ ਮਖੌਟੇ ਲਈ ਮਾਰਕ ਕਰੋ।

en: Masquerades traffic from the specified device. This is IPv4 only.
pa: ਖਾਸ ਜੰਤਰ ਤੋਂ ਟਰੈਫਿਕ ਦਾ ਮਖੌਟਾ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਿਰਫ IPv4 ਹੈ।

en: Masquerading
pa: ਮਖੌਟਾ

en: Masquerading allows you to set up a host or router that connects your local network to the internet. Your local network will not be visible and the hosts appear as a single address on the internet. Masquerading is IPv4 only.
pa: ਮਖੌਟਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਜਾਂ ਰਾਊਟਰ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਲੋਕਲ ਨੈੱਟਵਰਕ ਨੂੰ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਨਾਲ ਜੋੜਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਡਾ ਲੋਕਲ ਨੈੱਟਵਰਕ ਦਿੱਖ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਲਈ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਇੱਕ ਵੱਖਰੇ ਐਡਰੈੱਸ ਵਾਂਗ ਦਿਸਦਾ ਹੈ। ਮਖੌਟਾ ਸਿਰਫ IPv4 ਹੈ।

en: Move Entry Down
pa: ਐਂਟਰੀ ਹੇਠਾਂ ਲਿਜਾਓ

en: Move Entry Up
pa: ਐਂਟਰੀ ਉੱਪਰ ਲਿਜਾਓ

en: Multicast DNS (mDNS)
pa: ਮਲਟੀਕਾਸਟ DNS (mDNS)

en: Network Printing Client (IPP)
pa: ਨੈੱਟਵਰਕ ਪ੍ਰਿੰਟਿੰਗ ਕਲਾਂਈਟ (IPP)

en: Network Printing Server (IPP)
pa: ਨੈੱਟਵਰਕ ਪ੍ਰਿੰਟਿੰਗ ਸਰਵਰ (IPP)

en: No
pa: ਨਹੀਂ

en: No configuration
pa: ਕੋਈ ਸੰਰਚਨਾ ਨਹੀਂ

en: Not configured
pa: ਸੰਰਚਿਤ ਨਹੀਂ ਹੈ

en: Numeric status output
pa: ਅੰਕਾਂ ਵਿੱਚ ਹਲਾਤ ਆਊਟਪੁੱਟ

en: OK
pa: ਠੀਕ ਹੈ

en: Old firewall configuration.
pa: ਪੁਰਾਣੀ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ।

en: Only mark interfaces if you can trust all participants on that network interface.
pa: ਸਿਰਫ ਇੰਟਰਫੇਸ ਮਾਰਕ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਨੈੱਟਵਰਕ ਇੰਟਰਫੇਸ ਦੇ ਸਭ ਹਿੱਸਾਦਾਰਾਂ ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ਼ ਰੱਖਦੇ ਹੋ।

en: Open specific ports in the firewall (e.g, ssh:tcp)
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਵਿੱਚ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਪੋਰਟ ਖੋਲੋ (ਜਿਵੇਂ, ssh:tcp)

en: Open the firewall for a service (e.g, ssh)
pa: ਸਰਵਿਸ ਲਈ ਫਾਇਰਵਾਲ ਖੋਲੋ (ਜਿਵੇਂ, ssh)

en: OpenVPN is a virtual private network (VPN) solution. It is used to create encrypted point-to-point tunnels between computers. If you plan to provide a VPN service, enable this option.
pa: ਪੋਸਟ ਆਫਿਸ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਵਰਜਨ 3 (POP3) ਇੱਕ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਹੈ ਜੋ ਰਿਮੋਟ ਸਰਵਰ ਤੋਂ TCP/IP ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਰਾਹੀਂ ਈ-ਮੇਲਾਂ ਵੇਖ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ POP3 ਸਰਵਿਸ (ਜਿਵੇਂ, dovecot ਨਾਲ) ਦੇਣੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਚੋਣ ਯੋਗ ਕਰੋ।

en: Other Ports
pa: ਹੋਰ ਪੋਰਟਾਂ

en: POP-3 over SSL
pa: SSL ਉੱਪਰ POP-3

en: Parameter Problem
pa: ਪੈਰਾਮੀਟਰ ਸਮੱਸਿਆ

en: Parse error in config file
pa: ਸੰਰਚਨਾ ਫਾਇਲ ਵਿੱਚ ਗਲਤੀ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ

en: Please answer the questions in the following configuration steps. The wizard leads you back to the main application and hides all unnecessary configuration options.
pa: ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਅਗਲੇ ਸੰਰਚਨਾ ਪਗ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੇ ਸਵਾਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ਦਿਓ। ਵਾਰਤਾਲਾਪ ਫਿਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਿੱਛੇ ਮੁੱਖ ਕਾਰਜ ਤੇ ਲੈ ਆਵੇਗਾ ਅਤੇ ਸਭ ਸੰਰਚਨਾ ਚੋਣਾਂ ਨੂੰ ਓਹਲੇ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ।

en: Please check your firewall settings after applying custom rules.
pa: ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਪਸੰਦੀ ਦੇ ਨਿਯਮ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੈਟਿੰਗ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ।

en: Please enter a port or port range and protocol.
pa: ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਪੋਰਟ ਜਾਂ ਪੋਰਟ ਰੇਂਜ ਅਤੇ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਦਿਓ।

en: Please enter a valid port number, service name or range.
pa: ਠੀਕ ਪੋਰਟ ਨੰਬਰ, ਸੇਵਾ ਨਾਂ ਜਾਂ ਰੇਂਜ ਦਿਓ ਜੀ।

en: Please load a default configuration from the <i>Options</i> menu or use the wizard.
pa: ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ <i>ਚੋਣ</i> ਮੇਨੂੰ ਤੋਂ ਮੂਲ ਸੰਰਚਨਾ ਲੋਡ ਕਰੋ ਜਾਂ ਵਾਰਤਾਲਾਪ ਵਰਤੋ।

en: Please remember to check if the services iptables and ip6tables are enabled.
pa: ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਇਹ ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਕਿ iptables ਅਤੇ ip6tables ਸਰਵਿਸਾਂ ਯੋਗ ਹਨ।

en: Please remember to check your firewall configuration before using it.
pa: ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਫਾਇਰਵਾਲ ਨੂੰ ਵਰਤਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਦੀ ਸੰਰਚਨਾ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ।

en: Please select an entry from the list or enter a interface further down.
pa: ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਇਕਾਈ ਚੁਣੋ ਜਾਂ ਅੱਗੇ ਹੇਠਾਂ ਇੰਟਰਫੇਸ ਦਿਓ।

en: Please select an entry from the list or enter a port and protocol further down.
pa: ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਇਕਾਈ ਚੁਣੋ ਜਾਂ ਅੱਗੇ ਹੇਠਾਂ ਪੋਰਟ ਅਤੇ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਚੁਣੋ।

en: Please select keep configuration or choose to load a default configuration.
pa: ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਸੰਰਚਨਾ ਰੱਖੋ ਜਾਂ ਮੂਲ ਸੰਰਚਨਾ ਲੋਡ ਕਰਨ ਲਈ ਚੁਣੋ।

en: Please select the protocol type, the firewall table and the file containing the rules.
pa: ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਕਿਸਮ, ਫਾਇਰਵਾਲ ਸਾਰਣੀ ਅਤੇ ਨਿਯਮਾਂ ਵਾਲੀ ਫਾਇਲ ਚੁਣੋ।

en: Please select the source and destination options according to your needs.
pa: ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਆਪਣੀ ਲੋੜ ਅਨੁਸਾਰ ਸਰੋਤ ਤੇ ਨੀਯਤ ਚੋਣਾਂ ਚੁਣੋ।

en: Please specify your firewall skills.
pa: ਆਪਣੀ ਫਾਇਲਵਾਲ ਖਾਸੀਅਤ ਦਿਓ।

en: Port
pa: ਪੋਰਟ

en: Port / Port Range:
pa: ਪੋਰਟ / ਪੋਰਟ ਰੇਂਜ:

en: Port Forwarding
pa: ਪੋਰਟ ਫਾਰਵਰਡਿੰਗ

en: Port and Protocol
pa: ਪੋਰਟ ਅਤੇ ਪਰੋਟੋਕਾਲ

en: Port or port range '%s' is not valid.
pa: ਪੋਰਟ ਜਾਂ ਪੋਰਟ ਰੇਂਜ '%s' ਗਲਤ ਹੈ।

en: Port/Protocol
pa: ਪੋਰਟ/ਪਰੋਟੋਕਾਲ

en: Port:
pa: ਪੋਰਟ:

en: Predefined Services with Default Environment:
pa: ਮੂਲ ਵਾਤਾਵਰਨ ਸਮੇਤ ਪਹਿਲਾ-ਪਰਿਭਾਸ਼ਿਤ ਸਰਵਿਸਾਂ:

en: Print a counter/number for every rule in the status output.
pa: ਸਥਿਤੀ ਆਊਟਪੁੱਟ ਵਿੱਚ ਹਰਕੇ ਨਿਯਮ ਲਈ ਕਾਊਟਰ/ਅੰਕਾਂ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕਰੋ।

en: Print addresses and ports in numeric format for the status output.
pa: ਹਾਲਤ ਆਊਟਪੁੱਟ ਲਈ ਅੰਕਾਂ ਵਿੱਚ ਐਡਰੈੱਸ ਅਤੇ ਪੋਰਟਾਂ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕਰੋ।

en: Print information about the number of packets and bytes plus the <i>input-</i> and <i>outputdevice</i> in the status output.
pa: ਪੈਕਟਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਅਤੇ ਸਥਿਤੀ ਆਊਟਪੁੱਟ ਵਿੱਚ <i>input-</i> ਅਤੇ <i>outputdevice</i> ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕਰੋ।

en: Protocol
pa: ਪਰੋਟੋਕਾਲ

en: Protocol '%s' is not valid.
pa: ਪਰੋਟੋਕਾਲ '%s' ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।

en: Protocol Type
pa: ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਕਿਸਮ

en: Protocol Type:
pa: ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਕਿਸਮ:

en: Protocol:
pa: ਪਰੋਟੋਕਾਲ:

en: Quit
pa: ਬੰਦ

en: Red Hat Cluster Suite
pa: Red Hat ਕਲੱਸਟਰ ਸੂਟ

en: Redirect
pa: ਮੁੜ-ਦਿਸ਼ਾ

en: Reload
pa: ਮੁੜ-ਲੋਡ

en: Reload current configuration
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਸੰਰਚਨਾ ਮੁੜ-ਲੋਡ ਕਰੋ

en: Remove
pa: ਹਟਾਓ

en: Remove Entry
pa: ਐਂਟਰੀ ਹਟਾਓ

en: Router Advertisement
pa: ਰਾਊਟਰ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ

en: Router Solicitation
pa: ਰਾਊਟਰ ਬੇਨਤੀ

en: Run noninteractively; process only command-line arguments
pa: ਨਾ-ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਚਲਾਓ: ਸਿਰਫ ਕਮਾਂਡ-ਲਾਈਨ ਆਰਗੂਮਿੰਟ ਹੀ ਵਰਤੋਂ

en: SELinux Options (deprecated)
pa: SELinux ਚੋਣਾਂ (ਛੱਡੀਆਂ ਗਈਆਂ)

en: Samba
pa: ਸਾਂਬਾ

en: Samba Client
pa: ਸਾਂਬਾ ਕਲਾਈਂਟ

en: Save and restore counter
pa: ਸੰਭਾਲੋ ਅਤੇ ਮੁੜ-ਸੰਭਾਲੋ ਕਾਊਂਟਰ

en: Save on restart
pa: ਮੁੜ-ਚਲਾਉਣ ਤੇ ਸੰਭਾਲੋ

en: Save on stop
pa: ਬੰਦ ਕਰਨ ਤੇ ਸੰਭਾਲੋ

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before restarting the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਮੁੜ-ਚਾਲੂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਿਛਲੀ ਵਾਰ ਚਾਲੂ ਹੋਣ ਤੱਕ ਸਰਗਰਮ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਨੂੰ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਸਮੇਤ ਸੰਭਾਲੋ। ਅਜਿਹਾ ਤਾਂ ਹੀ ਕਰੋ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਅਗਲੀ ਵਾਰ ਚਾਲੂ ਕਰਨ ਤੇ ਸਰਗਰਨ ਸਥਿਤੀ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣੀ ਹੈ।

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before stopping the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਬੰਦ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਿਛਲੀ ਵਾਰ ਚਾਲੂ ਹੋਣ ਤੱਕ ਸਰਗਰਮ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਨੂੰ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਸਮੇਤ ਸੰਭਾਲੋ। ਅਜਿਹਾ ਤਾਂ ਹੀ ਕਰੋ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਅਗਲੀ ਵਾਰ ਚਾਲੂ ਕਰਨ ਤੇ ਸਰਗਰਨ ਸਥਿਤੀ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣੀ ਹੈ।

en: Secure Shell (SSH) is a protocol for logging into and executing commands on remote machines. It provides secure encrypted communications. If you plan on accessing your machine remotely via SSH over a firewalled interface, enable this option. You need the openssh-server package installed for this option to be useful.
pa: ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸ਼ੈੱਲ (SSH) ਰਿਮੋਟ ਮਸ਼ੀਨ ਤੇ ਲਾਗਇਨ ਕਰਨ ਲਈ ਅਤੇ ਕਮਾਂਡਾਂ ਨੂੰ ਚਲਾਉਣ ਦੇ ਕੰਮ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਪ੍ਰੋਟੋਕਾਲ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਇਨਕ੍ਰਪਟਿਡ ਸੰਚਾਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਮਸ਼ੀਨ ਨੂੰ ਫਾਇਰਵਾਲ ਇੰਟਰਫੇਸ ਰਾਹੀਂ SSH ਨਾਲ ਦੂਰ ਤੋ ਖੋਲਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਚੋਣ ਨੂੰ ਯੋਗ ਕਰੋ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਚੋਣ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਲਈ openssh-server ਪੈਕੇਜ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪਵੇਗੀ।

en: Secure WWW (HTTPS)
pa: ਸੁਰੱਖਿਅਤ WWW (HTTPS)

en: Select
pa: ਚੁਣੋ

en: Select <i>"Expert"</i> if you are familiar with firewall configurations or if you need to add user customized rules. Otherwise, choose <i>"Beginner"</i>.
pa: <i>"ਮਾਹਿਰ"</i> ਚੁਣੋ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਹੋ ਅਤੇ ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਪਭੋਗੀ ਪਸੰਦ ਵਾਲੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ <i>"ਨਵਾਂ"</i> ਚੁਣੋ।

en: Select a File
pa: ਇੱਕ ਫਾਇਲ ਸੰਭਾਲੋ

en: Server
pa: ਸਰਵਰ

en: Service
pa: ਸਰਵਿਸ

en: Service Settings
pa: ਸਰਵਿਸ ਸੈਟਿੰਗ

en: Set firewall default type: %s. This overwrites any existing configuration.
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਮੂਲ ਕਿਸਮ: %s ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਕੋਈ ਵਾ ਮੌਜੂਦਾ ਸੰਰਚਨਾ ਮੁੜ ਲਿਖੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

en: Show this help message
pa: ਇਹ ਮਦਦ ਸੁਨੇਹਾ ਵੇਖਾਓ

en: Show version
pa: ਵਰਜਨ ਵੇਖਾਓ

en: Source (all needed)
pa: ਸਰੋਤ (ਸਭ ਲੋੜੀਂਦੇ)

en: Source Quench
pa: ਸਰੋਤ ਲੋੜ

en: Specify a custom rules file for inclusion in the firewall, after the default rules. Default protocol type: ipv4, default table: filter. (Example: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)
pa: ਮੂਲ ਨਿਯਮਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫਾਇਰਵਾਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨ ਲਈ ਪਸੰਦੀ ਦੀ ਨਿਯਮ ਫਾਇਲ ਦਿਓ। ਮੂਲ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਕਿਸਮ: ipv4, ਮੂਲ ਸਾਰਣੀ: ਫਿਲਟਰ। (ਉਦਾਹਰਨ: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)

en: Start Wizard
pa: ਵਾਰਤਾਲਾਪ ਚਲਾਓ

en: Start configuration wizard
pa: ਸੰਰਚਨਾ ਵਾਰਤਾਲਾਪ ਚਲਾਓ

en: Status line numbers
pa: ਸਥਿਤੀ ਸਤਰ ਨੰਬਰ

en: Supported icmp types:
pa: ਸਹਿਯੋਗੀ icmp ਕਿਸਮਾਂ:

en: System without network access
    System with network access
pa: ਨੈੱਟਵਰਕ ਪਹੁੰਚ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਸਿਸਟਮ
    ਨੈੱਟਵਰਕ ਪਹੁੰਚ ਵਾਲੇ ਸਿਸਟਮ

en: TFTP Client
pa: TFTP ਕਲਾਂਈਟ

en: Table
pa: ਸਾਰਣੀ

en: The Amanda backup client option allows you to connect to a Amanda backup and archiving server. You need the amanda-client package installed for this option to be useful.
pa: ਇਹ ਚੋਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਟਰਿਵੀਅਲ ਫਾਇਲ ਟਰਾਂਸਫਰ ਪਰੋਟੋਕਾਲ (TFTP) ਵਰਤਣ ਲਈ ਮਨਜੂਰੀ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਚੋਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲੈਣ ਲਈ tftp ਪੈਕੇਜ਼ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਹੈ।

en: The Domain Name System (DNS) is used to provide and request host and domain names. Enable this option, if you plan to provide a domain name service (e.g. with bind).
pa: ਡੋਮੇਨ ਨਾਂ ਸਿਸਟਮ (DNS) ਨੂੰ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਅਤੇ ਡੋਮੇਨ ਨਾਂ ਦੇਣ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਚੋਣ ਯੋਗ ਕਰੋ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਚੋਮੇਨ ਨਾਂ ਸਰਵਿਸ ਦੇਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ (ਜਿਵੇਂ bind ਨਾਲ)।

en: The Internet Message Access Protocol over SSL (IMAPs) allows a local client to access email on a remote server in a secure way. If you plan to provide a IMAP over SSL service (e.g. with dovecot), enable this option.
pa: ਡੋਮੇਨ ਨਾਂ ਸਿਸਟਮ (DNS) ਨੂੰ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਅਤੇ ਡੋਮੇਨ ਨਾਂ ਦੇਣ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਚੋਣ ਯੋਗ ਕਰੋ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਚੋਮੇਨ ਨਾਂ ਸਰਵਿਸ ਦੇਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ (ਜਿਵੇਂ bind ਨਾਲ)।

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over tcp) provides the ability to share printers over the network. Enable this option if you plan to share printers via cups over the network.
pa: ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਪ੍ਰਿੰਟਿੰਗ ਪਰੋਟੋਕਾਲ (IPP) ਨੂੰ ਡਿਸਟਰੀਬਿਊਟਡ ਪ੍ਰਿੰਟਿੰਗ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। IPP (tcp ਉੱਪਰ) ਪ੍ਰਿੰਟਰ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ (ਜਿਵੇਂ ਸਮਰੱਥਾ ਅਤੇ ਸਥਿਤੀ) ਅਤੇ ਪ੍ਰਿੰਟਰ ਕਾਰਜਾਂ ਤੇ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਨੈੱਟਵਰਕ ਪ੍ਰਿੰਟਰ ਨੂੰ cups ਰਾਹੀਂ ਵਰਤਣਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ਚੋਣ ਨੂੰ ਅਯੋਗ ਨਾ ਕਰੋ।

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over udp) provides the ability to get information about a printer (e.g. capability and status) and to control printer jobs. If you plan to use a remote network printer via cups, do not disable this option.
pa: ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਪ੍ਰਿੰਟਿੰਗ ਪਰੋਟੋਕਾਲ (IPP) ਨੂੰ ਡਿਸਟਰੀਬਿਊਟਡ ਪ੍ਰਿੰਟਿੰਗ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। IPP (udp ਉੱਪਰ) ਪ੍ਰਿੰਟਰ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ (ਜਿਵੇਂ ਸਮਰੱਥਾ ਅਤੇ ਸਥਿਤੀ) ਅਤੇ ਪ੍ਰਿੰਟਰ ਕਾਰਜਾਂ ਤੇ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਨੈੱਟਵਰਕ ਪ੍ਰਿੰਟਰ ਨੂੰ cups ਰਾਹੀਂ ਵਰਤਣਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸ ਚੋਣ ਨੂੰ ਅਯੋਗ ਨਾ ਕਰੋ।

en: The NFS4 protocol is used to share files via TCP networking. You will need to have the NFS tools installed and properly configure your NFS server for this option to be useful.
pa: FTP ਰਿਮੋਟ ਫਾਇਲ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਟੋਕਾਲ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣਾ FTP ਸਰਵਰ ਸਰਵਜਨਕ ਉਪਲੱਬਧ ਕਰਵਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਹ ਚੋਣ ਕਰੋ। ਤੁਹਾਨੂੰ vsftpd ਪੈਕੇਜ ਨੂੰ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋਡ਼ ਪਵੇਗੀ ਤਾਂ ਕਿ ਇਹ ਚੋਣ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੋ ਸਕੇ।

en: The Post Office Protocol version 3 (POP3) is a protocol to retrieve email from a remote server over a TCP/IP connection. Enable this option, if you plan to provide a POP3 service (e.g. with dovecot).
pa: SSL ਉੱਪਰ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਮੈਸੇਜ ਐਕਸੈੱਸ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ( IMAPs) ਨਾਲ ਲੋਕਲ ਕਲਾਂਈਟ ਰਿਮੋਟ ਸਰਵਰ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਈ-ਮੇਲਾਂ ਵੇਖ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ IMAP ਨੂੰ SSL ਸਰਵਿਸ ਉੱਪਰ ਵਰਤਣਾ ਹੈ (ਜਿਵੇਂ dovecot ਨਾਲ), ਤਾਂ ਇਹ ਚੋਣ ਯੋਗ ਕਰੋ।

en: The Remote Authentication Dial In User Service (RADIUS) is a protocol for user authentication over networks. It is mostly used for modem, DSL or wireless user authentication. If you plan to provide a RADIUS service (e.g. with freeradius), enable this option.
pa: ਪੋਸਟ ਆਫਿਸ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਵਰਜਨ 3 (POP3) ਇੱਕ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਹੈ ਜੋ ਰਿਮੋਟ ਸਰਵਰ ਤੋਂ TCP/IP ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਰਾਹੀਂ ਈ-ਮੇਲਾਂ ਵੇਖ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ POP3 ਸਰਵਿਸ (ਜਿਵੇਂ, dovecot ਨਾਲ) ਦੇਣੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਚੋਣ ਯੋਗ ਕਰੋ।

en: The Trivial File Transfer Protocol (TFTP) is a protocol used to transfer files to and from a remote machine in s simple way. It is normally used only for booting diskless workstations and also to transfer data in the Preboot eXecution Environment (PXE).
pa: Open VPN ਇੱਕ ਵਰਚੁਅਲ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਨੈੱਟਵਰਕ (VPN) ਹੱਲ ਹੈ। ਇਹ ਕੰਪਿਊਟਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇਨਕਰਿਪਟਡ ਪੁਆਂਇਟ-ਟੂ-ਪੁਆਂਇਟ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ VPN ਸਰਵਿਸ ਦੇਣੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਚੋਣ ਯੋਗ ਕਰੋ।

en: The file '%s' does not exist.
pa: ਫਾਇਲ '%s' ਮੌਜੂਦ ਨਹੀਂ ਹੈ।

en: The firewall configuration is not consistent.
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।

en: The firewall is disabled.
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਅਯੋਗ ਕੀਤੀ ਹੈ।

en: The firewall is enabled.
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਯੋਗ ਕੀਤੀ ਹੈ।

en: The firewall table '%s' is not valid.
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਸਾਰਣੀ '%s' ਗਲਤ ਹੈ।

en: The following files are missing or unusable:
    	%s
    
    Apply your firewall configuration now to correct this problem.
pa: ਹੇਠਲੀਆਂ ਫਾਇਲਾਂ ਮੌਜੂਦ ਨਹੀਂ ਦਾਂ ਵਰਤਣਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹਨ:
    	%s
    
    ਹੁਣ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਦੇ ਹੱਲ ਲਈ ਆਪਣੀ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਲਾਗੂ ਕਰੋ।

en: The protocol type '%s' is not valid.
pa: ਪੋਰਟ ਕਿਸਮ '%s' ਗਲਤ ਹੈ।

en: There are unapplied changes, do you really want to quit?
pa: ਇੱਥੇ ਨਾ-ਲਾਗੂ ਕੀਤੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਹਨ, ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਬੰਦ ਕਰਨਾ ਹੈ?

en: This error message informs a host to send packets on another route.
pa: ਇਹ ਗਲਤੀ ਸੁਨੇਹਾ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਨੂੰ ਹੋਰ ਰੂਟ ਤੇ ਪੈਕੇਜ ਭੇਜਣ ਲਈ ਦੱਸਦਾ ਹੈ।

en: This error message is generated by a host or gateway if the destination is not reachable.
pa: ਇਹ ਗਲਤੀ ਸੁਨੇਹਾ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਜਾਂ ਗੇਟਵੇ ਦੁਆਰਾ ਭੇਜਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੇ ਨੀਯਤ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਪਹੁੰਚਯੋਗ ਨਾ ਹੋਵੇ।

en: This error message is generated if the IP header is bad, either by a missing option or bad length.
pa: ਇਹ ਗਲਤੀ ਸੁਨੇਹਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਜੇ IP ਹੈਡਰ ਗਲਤ ਹੋਵੇ, ਨਾ ਮੌਜੂਦ ਚੋਣ ਜਾਂ ਗਲਤ ਲੰਬਾਈ ਕਰਕੇ।

en: This error message is generated if the time-to-live was exceeded either of a packet or of the reassembling of a fragmented packet.
pa: ਇਹ ਗਲਤੀ ਸੁਨੇਹਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਜੇ ਪੈਕੇਜ ਜਾਂ ਫਰੈਗਮੈਂਟ ਕੀਤੇ ਪੈਕੇਜ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਟਾਈਮ-ਟੂ-ਲਾਈਵ ਲੰਧ ਜਾਵੇ।

en: This error message is generated to tell a host to reduce the pace at which it is sending packets.
pa: ਇਹ ਗਲਤੀ ਸੁਨੇਹਾ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਨੂੰ ਗਤੀ ਘਟਾਉਣ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਤੇ ਇਹ ਪੈਕੇ  ਭੇਜ ਰਿਹਾ ਹੈ।

en: This message is the answer to an <i>Echo Request</i>.
pa: ਇਹ ਸੁਨੇਹਾ ਇੱਕ <i>Echo Request</i> ਦਾ ਜਵਾਬ ਹੈ

en: This message is used by a host attached to a multicast link to request a <i>Router Advertisement</i>
pa: ਇਹ ਸੁਨੇਹਾ ਮਲਟੀਕਾਸਟ ਲਿੰਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਦੁਆਰਾ <i>ਰਾਊਟਰ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ</i> ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ

en: This message is used by routers to periodically announce the IP address of a multicast interface.
pa: ਇਹ ਸੁਨੇਹਾ ਰਾਊਟਰ ਦੁਆਰਾ ਮਲਟੀਕਾਸਟ ਇੰਟਰਫੇਸਾਂ ਦੇ IP ਐਡਰੈੱਸਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

en: This message is used to test if a host is reachable mostly with the <i>ping</i> utility.
pa: ਇਹ ਸੁਨੇਹਾ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੇ ਮੇਜ਼ਬਾਨ <i>ping</i> ਸਹੂਲਤ ਨਾਲ ਪਹੁੰਚ ਯੋਗ ਹੋਵੇ।

en: This option allows a Bacula server to connect to the local machine to schedule backups. You need the bacula-client package installed for this option to be useful.
pa: ਇਹ ਚੋਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਟਰਿਵੀਅਲ ਫਾਇਲ ਟਰਾਂਸਫਰ ਪਰੋਟੋਕਾਲ (TFTP) ਵਰਤਣ ਲਈ ਮਨਜੂਰੀ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਚੋਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲੈਣ ਲਈ tftp ਪੈਕੇਜ਼ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਹੈ।

en: This option allows incoming SMTP mail delivery. If you need to allow remote hosts to connect directly to your machine to deliver mail, enable this option. You do not need to enable this if you collect your mail from your ISP's server by POP3 or IMAP, or if you use a tool such as fetchmail. Note that an improperly configured SMTP server can allow remote machines to use your server to send spam.
pa: HTTPS ਇੱਕ ਤਬਦੀਲ HTTP ਹੈ ਜੋ ਵੈਬ ਸਫਿਆਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਸੁਰੱਖਿਆ ਜਰੂਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਦਾਹਰਨ ਵਜੋਂ ਉਹ ਸਾਈਟਾਂ ਜੋ ਲਾਗਇਨ ਜਿਵੇਂ ਭੰਡਾਰ ਜਾਂ ਵੈਬ ਪੱਤਰ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੀਂਆਂ ਹਨ। ਵੈਬ ਸਫੇ ਵੇਖਣ ਜਾਂ ਵੈਬ ਸਫੇ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਲਈ ਲੋਡ਼ੀਂਦੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਚੋਣ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਲਈ httpd ਪੈਕੇਜ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪਵੇਗੀ।

en: This option allows you to access Trivial File Transfer Protocol (TFTP) servers. You need the tftp package installed for this option to be useful.
pa: ਟਰਿਵੀਅਲ ਫਾਇਲ ਟਰਾਂਸਫਰ ਪਰੋਟੋਕਾਲ (TFTP) ਇੱਕ ਪਰੋਟੋਕਾਲ ਹੈ ਜੋ ਅਸਾਨ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਰਿਮੋਟ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਤੇ ਫਾਇਲ ਦਾ ਅਦਾਨ-ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਆਮ ਕਰਕੇ ਬਿਨਾਂ-ਡਿਸਕ ਵਾਲੇ ਸਿਸਟਮਾਂ ਨੂੰ ਬੂਟ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ Preboot eXecution Environment (PXE) ਵਿੱਚ ਡਾਟਾ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

en: This option allows you to access Windows file and printer sharing networks. You need the samba-client package installed for this option to be useful.
pa: ਇਹ ਚੋਣ ਤੁਹਾਨੂੰ Windows ਫਾਇਲ ਅਤੇ ਪ੍ਰਿੰਟਰ ਸ਼ੇਅਰ ਨੈੱਟਵਰਕ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਅਤੇ ਵਰਤਣ ਮਨਜੂਰੀ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਚੋਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲੈਣ ਲਈ samba-client ਪੈਕੇਜ਼ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਹੈ।

en: This option allows you to access and participate in Windows file and printer sharing networks. You need the samba package installed for this option to be useful.
pa: ਇਹ ਚੋਣ ਤੁਹਾਨੂੰ Windows ਫਾਇਲ ਅਤੇ ਪ੍ਰਿੰਟਰ ਸ਼ੇਅਰ ਨੈੱਟਵਰਕ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਅਤੇ ਵਰਤਣ ਮਨਜੂਰੀ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਚੋਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਂਬਾ ਪੈਕੇਜ਼ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਹੈ।

en: This option allows you to use the Red Hat Cluster Suite. Ports are opened for openais, ricci and dlm. You need the Red Hat Cluster Suite installed for this option to be useful.
pa: ਇਹ ਚੋਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਟਰਿਵੀਅਲ ਫਾਇਲ ਟਰਾਂਸਫਰ ਪਰੋਟੋਕਾਲ (TFTP) ਵਰਤਣ ਲਈ ਮਨਜੂਰੀ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਚੋਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲੈਣ ਲਈ tftp ਪੈਕੇਜ਼ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਹੈ।

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
    
    This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
    
    You should have received a copy of the GNU General Public License along with this program.  If not, see <http://www.gnu.org/licenses/>.
pa: ਇਹ ਪਰੋਗਰਾਮ ਫਰੀ ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਹੈ; ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਫਰੀ ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਰਾਹੀਂ ਦਿੱਤੇ GNU ਜਨਰਲ ਪਬਲਿਕ ਲਾਈਸਿੰਸ ਦੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਮੁਤਾਬਿਕ ਮੁੜ-ਡਿਸਟੀਬਿਊਟ ਅਤੇ/ਜਾਂ ਸੋਧ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ; ਲਾਈਸਿੰਸ ਦਾ ਵਰਜਨ 2 , ਜਾਂ (ਤੁਹਾਡੀ ਚੋਣ ਅਨੁਸਾਰ) ਬਾਅਦ ਵਾਲਾ ਕੋਈ।
    
    ਇਹ ਪਰੋਗਰਾਮ ਮੁੜ-ਡਿਸਟੀਬਿਊਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਵਰਤਣ ਯੋਗ ਹੋਵੇ, ਪਰ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਗਰੰਟੀ; ਇੱਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਵਿਕਰੇਤਾ ਦੀ ਗਰੰਟੀ ਤੋਂ ਵੀ ਬਿਨਾਂ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਖਾਸ ਲੋੜ ਦੀ ਪੂਰਤੀ ਲਈ।  ਵੇਰਵਾ ਸਾਹਿਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ GNU ਜਨਰਲ ਪਬਲਿਕ ਲਾਈਸਿੰਸ ਵੇਖੋ।
    
    ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਪਰੋਗਰਾਮ ਨਾਲ GNU ਜਨਰਲ ਪਬਲਿਕ ਲਾਈਸਿੰਸ ਦੀ ਇੱਕ ਨਕਲ ਮਿਲਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।  ਜੇ ਨਹੀਂ, ਤਾਂ <http://www.gnu.org/licenses/> ਵੇਖੋ।

en: This program will help you to set up a basic firewall for your system.
pa: ਇਹ ਪਰੋਗਰਾਮ ਤੁਹਾਡੇ ਸਿਸਟਮ ਲਈ ਮੁਢਲੀ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੈਟਿੰਗ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰੇਗਾ।

en: This wizard helps you to set up a clean firewall configuration for your system.
pa: ਇਹ ਵਾਰਤਾਲਾਪ ਤੁਹਾਡੇ ਸਿਸਟਮ ਲਈ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰੇਗਾ।

en: Time Exceeded
pa: ਸਮਾਂ ਸਮਾਪਤ

en: To Address
pa: ਐਡਰੈੱਸ ਵੱਲ

en: To Port
pa: ਪੋਰਟ ਵੱਲ

en: To ensure a sane state, the kernel firewall modules must be unloaded when the firewall is restarted or stopped.
pa: ਤੰਦਰੁਸਤ ਹਾਲਤ ਰਹਿਣ ਲਈ, ਫਾਇਰਵਾਲ ਮੁੜ-ਚਲਾਉਣ ਅਤੇ ਰੋਕਣ ਤੇ ਕਰਨਲ ਫਾਇਲਵਾਲ ਮੈਡਿਊਲ ਨੂੰ ਅਨਲੋਡ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।

en: Trusted Interfaces
pa: ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਇੰਟਰਫੇਸ

en: Trusted Services
pa: ਭਰੋਸੇਯੋਗ ਸੇਵਾਵਾਂ

en: Type
pa: ਕਿਸਮ

en: Unload modules on restart and stop
pa: ਮੁੜ-ਚਾਲੂ ਹੋਣ ਅਤੇ ਰੋਕਣ ਤੇ ਮੈਡਿਊਲ ਅਨਲੋਡ ਕਰੋ

en: Update firewall non-interactively if the firewall is enabled. This will also restart the firewall. The -n and -f options will be ignored.
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਨੂੰ ਨਾ-ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਅੱਪਡੇਟ ਕਰੋ ਜੇ ਫਾਇਰਵਾਲ ਯੋਗ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਫਾਇਰਵਾਲ ਮੁੜ-ਚਾਲੂ ਹੋ ਜਾਏਗੀ। -n ਅਤੇ -f ਚੋਣਾਂ ਰੱਦ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।

en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਵਿੱਚ ਵਾਧੂ ਨਿਯਮ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨ ਲਈ ਪਸੰਦੀ ਦੇ ਨਿਯਮ ਵਰਤੋ। ਪਸੰਦੀ ਦੇ ਨਿਯਮ ਮੂਲ ਨਿਯਮਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਫਾਇਲਾਂ ਦਾ iptables-save ਫਾਰਮੈਟ ਹੋਣਾ ਜਰੂਰੀ ਹੈ।

en: User Defined
pa: ਉਪਭੋਗੀ ਪਰਭਾਸ਼ਿਤ

en: User Skill Level
pa: ਉਪਭੋਗੀ ਗਿਆਨ ਪੱਧਰ

en: Using these options with no additional firewall options will not create or alter firewall configuration, only SELinux will be configured.
pa: ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਵਾਧੂ ਫਾਇਰਵਾਲ ਚੋਣ ਦੇ ਇਹ ਚੋਣਾਂ ਵਰਤਣ ਨਾਲ ਕੋਈ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਨਹੀਂ ਬਣੇਗੀ ਜਾਂ ਤਬਦੀਲ ਹੋਵੇਗੀ, ਸਿਰਫ SELinux ਸੰਰਚਿਤ ਹੋਵੇਗਾ।

en: Valid values: %s
pa: ਗਲਤ ਮੁੱਲ: %s

en: Valid values: <port>[-<port>], where port is either a number [0..65535] or a service name.
pa: ਯੋਗ ਮੁੱਲ: <port>[-<port>], ਜਿੱਥੇ ਪੋਰਟ ਜਾਂ ਤਾਂ ਇੱਕ ਨੰਬਰ [0..65535] ਜਾਂ ਇੱਕ ਸਰਵਿਸ ਨਾਂ।

en: Valid values: tcp, udp
pa: ਯੋਗ ਮੁੱਲ: tcp, udp

en: Verbose status
pa: ਵਰਬੋਸ ਸਥਿਤੀ

en: Virtual Machine Management
pa: ਵਰਚੁਅਲ ਮਸ਼ੀਨ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ

en: Virtual Machine Management (TLS)
pa: ਵਰਚੁਅਲ ਮਸ਼ੀਨ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ (TLS)

en: Warning
pa: ਚੇਤਾਵਨੀ

en: What kind of system do you have?
pa: ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸ ਕਿਸਮ ਦੇ ਸਿਸਟਮ ਹਨ?

en: Wizard
pa: ਵਾਰਤਾਲਾਪ

en: Yes
pa: ਹਾਂ

en: You can change the settings in the <i>Options</i> menu afterwards.
pa: ਤੁਸੀਂ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ <i>ਚੋਣਾਂ</i> ਮੇਨੂ ਵਿੱਚ ਸੈਟਿੰਗ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

en: Your firewall configuration was converted from an old version. Please verify the configuration and apply.
pa: ਤੁਹਾਡੀ ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ ਇੱਕ ਪੁਰਾਣੇ ਵਰਜਨ ਤੋਂ ਤਬਦੀਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਸੰਰਚਨਾ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ ਅਤੇ ਲਾਗੂ ਕਰੋ।

en: _About
pa: ਬਾਰੇ(_A)

en: _File
pa: ਫਾਇਲ(_F)

en: _Help
pa: ਮਦਦ(_H)

en: _Options
pa: ਚੋਣਾਂ(_O)

en: _Quit
pa: ਬੰਦ(_Q)

en: _Start Configuration Wizard
pa: ਸੰਰਚਨਾ ਵਾਰਤਾਲਾਪ ਚਲਾਓ(_S)

en: configuration
pa: ਸੰਰਚਨਾ

en: invalid interface '%s'.
pa: ਗਲਤ ਇੰਟਰਫੇਸ '%s'।

en: invalid port definition %s.
pa: ਗਲਤ ਪੋਰਟ ਪਰਿਭਾਸ਼ਾ %s।

en: invalid service '%s'.
pa: ਗਲਤ ਸਰਵਿਸ '%s'।

en: ipv6 has no nat support.
pa: ipv6 ਨੂੰ ਕੋਈ nat ਸਹਿਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੈ।

en: local
pa: ਲੋਕਲ

en: mDNS provides the ability to use DNS programming interfaces, packet formats and operating semantics in a small network without a conventional DNS server. If you plan to use Avahi, do not disable this option.
pa: mDNS ਹੁਣ DNS ਪਰੋਗਰਾਮਿੰਗ, ਪੈਕੇਜ ਫਾਰਮਿਟ ਅਤੇ ਛੋਟੇ ਨੈੱਟਵਰਕ ਵਿੱਚ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸੀਮੈਂਟਿਕ DNS ਸਰਵਰ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਵਰਤਣ ਵਿੱਚ ਸਹਿਯੋਗ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ Avahi ਵਰਤਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸ ਚੋਣ ਨੂੰ ਅਯੋਗ ਨਾ ਕਰੋ।

en: modified label
pa: ਸੋਧਿਆ ਲੇਬਲ

en: no such option: %s
pa: ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਚੋਣ ਨਹੀਂ: %s

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s'.
pa: ਚੋਣ %(option)s: ਗਲਤ forward_port '%(value)s'।

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s': %(error)s.
pa: ਚੋਣ %(option)s: ਗਲਤ forward_port '%(value)s': %(error)s।

en: option %(option)s: invalid icmp type '%(value)s'.
pa: ਚੋਣ %(option)s: ਗਲਤ icmp ਕਿਸਮ '%(value)s'।

en: port range %s is not unique.
pa: ਪੋਰਟ ਰੇਂਜ '%s' ਵੱਖਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।

[ctx: yes]
en: Firewall Configuration
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਸੰਰਚਨਾ

[ctx: yes]
en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
pa: ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ICMP ਕਿਸਮਾਂ ਮਾਰਕ ਕਰੋ, ਜੋ ਰੱਧ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਹੋਰ ਸਭ ICMP ਕਿਸਮਾਂ ਫਾਇਰਵਾਲ ਵਿੱਚ ਲੰਘ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਮੂਲ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਪਾਬੰਦੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।

[ctx: yes]
en: The Internet Control Message Protocol (ICMP) is mainly used to send error messages between networked computers, but additionally for informational messages like ping requests and replies.
pa: ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ICMP ਕਿਸਮਾਂ ਮਾਰਕ ਕਰੋ, ਜੋ ਰੱਧ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਹੋਰ ਸਭ ICMP ਕਿਸਮਾਂ ਫਾਇਰਵਾਲ ਵਿੱਚ ਲੰਘ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਮੂਲ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਪਾਬੰਦੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।

[ctx: yes]
en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
pa: ਫਾਇਰਵਾਲ ਵਿੱਚ ਵਾਧੂ ਨਿਯਮ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨ ਲਈ ਪਸੰਦੀ ਦੇ ਨਿਯਮ ਵਰਤੋ। ਪਸੰਦੀ ਦੇ ਨਿਯਮ ਮੂਲ ਨਿਯਮਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਫਾਇਲਾਂ ਦਾ iptables-save ਫਾਰਮੈਟ ਹੋਣਾ ਜਰੂਰੀ ਹੈ।
