system-config-firewall - en to mr translation catalogue (313 entries)

en: 
    ERROR - You must be root to run %s.
mr: 
    त्रुटी - %s. चालवण्याकरीता तुम्ही रूट मध्ये असायला हवे.

en: %(option)s option requires %(count)s arguments
mr: %(option)s पर्यायास %(count)s बाबची आवश्यकता आहे

en: %s is not a valid protocol.
mr: %s वैध शिष्टाचार नाही.

en: %s is not a valid range (start port >= end port).
mr: %s वैध क्षेत्र नाही (पोर्ट प्रारंभ >= पोर्ट शेवट).

en: %s option does not take a value
mr: %s पर्याय मुल्य घेत नाही

en: %s option requires an argument
mr: %s पर्यायास घटकाची आवश्यकता आहे

en: (modified)
mr: (संपादीत)

en: <b>Basic Firewall Settings</b>
mr: <b>पूर्वनिर्धारीत फायरवॉल संरचना</b>

en: <b>Configuration</b>
mr: <b>संयोजना</b>

en: <b>Destination</b>
mr: <b>लक्ष्य</b>

en: <b>Information</b>
mr: <b>माहिती</b>

en: <b>Source</b>
mr: <b>स्त्रोत</b>

en: <b>User Skill Level</b>
mr: <b>वापरकर्त्याची कुशलता स्थिती</b>

en: <b>Your current configuration is empty, all traffic will be blocked.</b>
mr: <b>तुमचे सद्याची संयोजना रिकामी आहे, सर्व ट्राफिक बंधिस्त केले गेले जाईल.</b>

en: <big><b>Firewall Configuration Wizard</b></big>
mr: <big><b>फायरवॉल संयोजना कार्यक्रम</b></big>

en: <i>Save on stop</i> and <i>Save on restart</i> additionally save rule and chain counter.
mr: <i>थांबविल्या संचयीत करा</i> व <i>पुनःसुरू करतेवेळी संचयीत करा</i> याच्या व्यतीरिक्त नियम व चेन प्रणाण संचयीत करा.

en: <service>
mr: <सेवा>

en: A <i>"System without network access"</i> does not need a firewall at all. This selection disables the firewall. Otherwise, choose <i>"System with network access"</i>.
mr: <i>"संजाळ प्रवेश विना प्रणालीला"</i> फायरवॉलची गरज नाही बिलकुल पडत नाही. निवडल्यास फायरवॉल अकार्यान्वीत होते. नाहीतर, <i>"संजाळ प्रवेश युक्त प्रणाली"</i> निवडा.

en: A firewall allows other computers to access selected services on your computer and helps to prevent unauthorized access beyond these selections. Select the services to which the firewall should allow access.
mr: तुम्ही फायरवॉल वापरून इतर संगणकांस तुमच्या संगणकावरील सेवावर प्रवेश संमत करू शकता आणि बाहेरील विश्वातून होणाऱ्या अनधिकृत प्रवेशास थोपवू शकता. कोणत्या सेवांवर, जर काही असतील तर, तुम्ही प्रवेश संमत करू इच्छिता.

en: A firewall protects against unauthorized network intrusions. Enabling a firewall blocks all incoming connections. Disabling a firewall allows all connections and is not recommended.
mr: फायरवॉल अनधिकृत संजाळ हल्ल्यांपासून रक्षण करतो.फायरवॉल कार्यान्वीत केल्याने सर्व आत येणाऱ्या जोडण्या थोपवल्या जातात. फायरवॉल अकार्यान्वीत केल्याने सर्व जोडण्यांस संमत केले जाते आणि हे शिफारसीय नाही.

en: Add
mr: जोडा

en: Add Entry
mr: नोंदणी समावेश करा

en: Add Interface
mr: संवाद समावेश करा

en: Add additional ports or port ranges, which need to be accessible for all hosts or networks.
mr: अगाऊ पोर्ट किंवा पोर्ट क्षेत्र जोडा, जी सर्व यजमान किंवा संजाळांकरीता प्रवेशीय असायला हवे.

en: Add entries to forward ports either from one port to another on the local system or from the local system to another system. Forwarding to another system is only useful if the interface is masqueraded. Port forwarding is IPv4 only.
mr: स्थानीक प्रणालीवरील किंवा एका स्थानीक प्रणली वरून अन्य प्रणाली करीता एका पोर्ट पासून इतर पोर्ट पर्यंत पोर्ट फॉर्वड करण्यासाठी नोंदणी जोडा. अन्य प्रणाली करीता फॉर्वडींग तेव्हाच उपयोगी ठरेल जेव्हा संवाद लपविला जाईल. पोर्ट फॉर्वडींग फक्त IPv4 करीता आहे.

en: Address '%s' is not valid.
mr: पत्ता '%s' वैध नाही.

en: All %s devices
mr: सर्व  %s साधन

en: Allow access to necessary ports or port ranges, only.
mr: फक्त, आवश्यक पोर्ट किंवा पोर्ट क्षेत्रांकरीता प्रवेश द्या.

en: Allow access to necessary services, only.
mr: फक्त, आवश्यक सेवांकरीता प्रवेश द्या.

en: Allow all traffic on the specified device
mr: विशिष्ट यंत्रावरील सर्व रहदारी संमत करा

en: Amanda Backup Client
mr: Amanda बॅकअप क्लाएंट

en: Apply
mr: वापरा

en: Apply changes
mr: बदल वापरा

en: Authentication is required to read and modify firewall settings
mr: फायरवॉल संरचना वाचन किंवा संपादन करीता ओळख पटवणे आवश्यक आहे

en: Back
mr: मागे

en: Backwards compatibility, aliased to --enabled
mr: पश्चगामी अनुरूपता, --enabled ला उपनाव करा

en: Bacula Client
mr: Bacula क्लाऐंट

en: Bacula is a network backup solution. Enable this option, if you plan to provide Bacula backup, file and storage services.
mr: Bacula नेटवर्क बॅकअप पर्याय आहे. Bacula बॅकअप पुरवायचे असल्यास, फाइल व स्टोरेज सर्व्हिसेस् पुरवायचे असल्यास, हा पर्याय सुरू करा.

en: Be more verbose
mr: आणखी शब्द दर्शवा

en: Beginner
mr: नवशिका

en: Beginner
    Expert
mr: नवशिका
    कुशल

en: Block this ICMP type. The default is to accept all ICMP types.
mr: हा ICMP प्रकार बंधिस्त करा. पूर्वनिर्धारीतरित्या सर्व ICMP प्रकार स्वीकारतो.

en: Cancel
mr: रद्द

en: Clicking the 'Yes' button will override any existing firewall configuration. Are you sure that you want to do this?
mr: 'होय' हे बटन दाबल्याने तुमच्या प्रणालीचा सुरक्षा स्तर निर्धारित होइल आणि अस्तित्वात असलेल्या कोणत्याही फायरवॉल संयोजना गिरवल्या जातील. तुमची खात्री आहे तुम्ही हे करू इच्छिता?

en: Close
mr: बंद करा

en: Configuration failed
mr: संयोजना अपयशी

en: Configure SELinux mode: %s
mr: SELinux पध्त संयोजीत करा: %s

en: Configure SELinux type: Usually targeted or strict Policy
mr: SELinux प्रकार संयोजीत करा: सहसा लक्षकेंद्रीत किंवा काटेकोर करार

en: Configure Service Settings
mr: सेवा मांडणी संयोजीत करा

en: Configure firewall but do not activate the new configuration
mr: फायरवॉल व्यूहरचित करा परंतु कार्यान्वीत करू नका

en: Configure firewall helper modules for connection tracking
mr: जुळवणी नियंत्रण करीता फायरवॉल मदत विभाग संयोजीत करा

en: Configure firewall rules
mr: फायरवॉल नियम संयोजीत करा

en: Configure the iptables and ip6tables service settings.
mr: iptables व ip6tables सेवा संयोजना संयोजीत करा.

en: Conntrack Helper
mr: Conntrack सहाय्यक

en: Converting %s
mr: %s चे रूपांतर करीत आहे

en: Custom Rules
mr: नियम इच्छानुरूप करा

en: Custom Rules File
mr: स्वेच्छिक नियम फाइल

en: Customize
mr: स्वेच्छेनुसार करा

en: Default:
mr: पूर्वनिर्धारीत:

en: Description
mr: वर्णन

en: Desktop
mr: डेस्कटॉप

en: Desktop
    Server
mr: डेस्कटॉप
    सर्वर

en: Destination (at least one needed)
mr: लक्ष्य (किंमान एक आवश्यक)

en: Destination Unreachable
mr: लक्ष्य पोहचण्याजोगी नाही

en: Disable
mr: अकार्यान्वीत करा

en: Disable Firewall
mr: फायरवॉल अकार्यान्वीत करा

en: Disable Internet Printing Protocol (IPP)
mr: संजाळ छपाई शिष्टाचार (IPsec) अकार्यान्वीत करा

en: Disable Internet Protocol Security (IPsec)
mr: संजाळ शिष्टाचार सुरक्षा (IPsec) अकार्यान्वीत करा

en: Disable Multicast DNS (mDNS)
mr: बहुवितरक DNS (mDNS) अकार्यान्वीत करा

en: Disable an iptables module
mr: iptables मॉड्यूल अकार्यान्वीत करा

en: Disable firewall
mr: फायरवॉल अकार्यान्वीत

en: ERROR: FirewallD is active, please use firewall-config.
mr: त्रुटी: FirewallD सक्रिय आहे, कृपया firewall-config याचा वापर करा.

en: Echo Reply (pong)
mr: प्रतिसाद दर्शवा (pong)

en: Echo Request (ping)
mr: विनंती दर्शवा (ping)

en: Edit
mr: संपादन करा

en: Edit Entry
mr: नोंदणी संपादीत करा

en: Enable
mr: कार्यान्वीत करा

en: Enable Firewall
mr: फायरवॉल कार्यान्वीत करा

en: Enable an iptables module
mr: iptables मॉड्यूल कार्यान्वीत करा

en: Enable firewall
mr: फायरवॉल कार्यान्वीत करा

en: Enable firewall (default)
mr: फायरवॉल कार्यान्वीत (पूर्वनिर्धारीत)

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with SASL authentication and encryption (digest-md5 passwords or GSSAPI/Kerberos). The libvirtd service is needed for this option to be useful.
mr: SASL ओळख व एनक्रिप्शन (digest-md5 पासवर्डस् किंवा GSSAPI/Kerberos) सह रिमोट वर्च्युअल मशीन व्यवस्थापन हवे असल्यास हा पर्याय सुरू करा. हा पर्याय उपयोगी ठरण्यासाठी libvirtd सर्व्हिस आवश्यक आहे.

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with TLS encryption, x509 certificates and optional SASL authentication. The libvirtd service is needed for this option to be useful.
mr: TLS एनक्रिप्शन, x509-प्रमाणपत्रे व वैकल्पिक SASL ओळख सह रिमोट वर्च्युअल मशीन व्यवस्थापन हवे असल्यास हा पर्याय सुरू करा. हा पर्याय उपयोगी ठरण्यासाठी libvirtd सर्व्हिस आवश्यक आहे.

en: Enabled
mr: कार्यान्वीत

en: Error
mr: त्रुटी

en: Expert
mr: कुशल

en: FTP is a protocol used for remote file transfer. If you plan to make your FTP server publicly available, enable this option. You need the vsftpd package installed for this option to be useful.
mr: FTP दूरस्थ फाइल परिवहनासाठी वापरला जातो. जर तुम्ही तुमचा FTP सेवक सार्वजनिकरित्या उपलब्ध करू इच्छित असाल, तर हा पर्याय कार्यान्वीत करा. तुम्हास हा पर्याय वापरता येण्यासाठी vsftpd संकुल प्रतिष्ठापित असणे गरजेचे आहे.

en: Failed to remove %s.
mr: %s काढून टाकण्यास अपयशी.

en: Failed to start %s.
mr: %s सुरू करण्यास अपयशी.

en: Failed to stop %s.
mr: %s थांबविण्यास अपयशी.

en: Failed to write %s.
mr: %s लिहीण्यास अपयश.

en: Failed to write selinux configuration.
mr: selinux संयोजन लिहण्यास अपयश.

en: File
mr: फाइल

en: File:
mr: फाइल:

en: Filename
mr: फाइलनाव

en: Firewall
mr: फायरवॉल

en: Firewall Configuration
mr: फायरवॉल संयोजना

en: Firewall Configuration Startup
mr: फायरवॉल संयोजना प्रारंभीक कार्यक्रम

en: Firewall Configuration Wizard
mr: फायरवॉल संयोजना कार्यक्रम

en: Firewall Table
mr: फायरवॉल टेबल

en: Firewall Table:
mr: फायरवॉल टेबल:

en: Firewall authorization
mr: फायरवॉल अथॉराइजेशन

en: Firewall:
mr: फायरवॉल:

en: Forward
mr: पुढे

en: Forward the port with protocol for the interface to either another local destination port (no destination address given) or to an other destination address with an optional destination port. This is IPv4 only.
mr: अन्य स्थानीक लक्ष्य पोर्ट (लक्ष्य पत्ता निर्धारीत नाही) करीता किंवा अन्य लक्ष्य पत्ता वैक्लपीक लक्ष्य पोर्टसक्षम संवाद करीता शिष्टाचाररहीत पोर्ट फॉर्वड करा. हे IPv4 आहे.

en: Forward to another port
mr: पुढच्या पोर्ट करीता पाठवा

en: HTTP is the protocol used to serve Web pages. If you plan to make your Web server publicly available, enable this option. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages.
mr: HTTP हा वेब पाने पुरवण्यासाठी वापरायचा प्रोटोकॉल आहे. जर तुम्ही तुमचा वेब सेवक सार्वजनिकरित्या उपलब्ध करू इच्छित असाल, तर हा पर्याय कार्यान्वीत करा. हा पर्याय पाने स्थानिकरित्या पाहण्यासाठी किंवा वेब पाने विकसित करण्यासाठी आवश्यक नाही. हा पर्याय वापरण्यासाठी तुम्हास httpd संकुल प्रतिष्ठापित असण्याची गरज आहे.

en: HTTPS is a modified HTTP used to serve Web pages when security is important. Examples are sites that require logins like stores or web mail. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages. You need the httpd package installed for this option to be useful.
mr: HTTPS हा फेरफार केलेला HTTP आहे जो वेब पाने पुरवण्यासाठी वापरला जातो जेव्हा सुरक्षा महत्वाची असते.  उदाहरणार्थ, संकेतस्थळे ज्यांना लॉगीनची गरज असते जसे दुकाने किंवा वेब मेल.  हा पर्याय पाने स्थानिकरित्या पाहण्यासाठी किंवा वेब पाने विकसित करण्यासाठी आवश्यक नाही.  हा पर्याय वापरण्यासाठी तुम्हास httpd संकुल प्रतिष्ठापित असणे गरजेचे आहे.

en: Here you can define which services are trusted. Trusted services are accessible from all hosts and networks.
mr: येथे तुम्ही विश्वासर्ह सेवा व्याख्यीत करू शकता. विश्वासर्ह सेवा सर्व यजमान व जाळं पासून प्रवेशीय आहे.

en: Hit <i>OK</i> to apply your changes. You do not need to restart the firewall, the changes are effective as soon as they are applied.
mr: केलेले बदल वापरण्याकरीता <i>ठिक आहे</i> दाबा. तुम्हाला फायरवॉल पुन्हा सुरू करण्याची गरज नाही, केलेले बदल लगेच लागहू होतात.

en: Hit enter to continue.
mr: पुढे जाण्याकरीता एन्टर दाबा.

en: ICMP Filter
mr: ICMP फिल्टर

en: ICMP Type
mr: ICMP प्रकार

en: IMAP over SSL
mr: SSL पेक्षा IMAP

en: IP address:
mr: IP पत्ता:

en: IPv6 has no nat support.
mr: IPv6 nat समर्थीत नाही.

en: If you clear the <i>keep configuration</i> button, the actual firewall configuration will be overwritten.
mr: <i>संयोजना जतन करा</i> बटण पुसून टाकल्यास, वास्तविक फायरवॉल संयोजना खोडून पुन्हा लिहीले जाईल.

en: If you enable local forwarding, you have to specify a port. This port has to be different to the source port.
mr: स्थानीक फॉर्वडींग कार्यान्वीत केल्यास, तुम्हाला पोर्ट निर्देशीत करावे लागेल. स्त्रोत पोर्ट करीता हे पोर्ट वेगळे असायला हवे.

en: If you enable masquerading, IP forwarding will also be enabled for your IPv4 networks.
mr: मास्क्युरेडींग कार्यान्वीत केल्यास, IP फोर्वडींग सुद्धा तुमच्या IPv4 संजाळाकरीता कार्यान्वीत केले जाईल.

en: If you need further firewall settings, please modify your configuration by hand, but keep in mind, that this tool is not able to load your custom configuration. If you are using this tool, all your manual changes will be lost. If you do not want to lose your manual configuration changes, leave this program without applying.
mr: आणखी फायरवॉल संरचना हवे असल्यास, कृपया तुमची संरचना हाताने संपादीत करा, पण लक्षात ठेवा, हे साधन तुमची इच्छिक संरचना दाखल करू शकणार. जर तुम्ही हे पर्याय वापरत असाल तर, केलेले सर्व बदल नष्ट होतील. केलेले संरचना बदल नष्ट होण्यापासून वाचवायचे असल्यस, हा कार्यक्रम न वापरता बाहेर पडा.

en: Ignore
mr: दुर्लक्ष करा

en: Ignore All
mr: सर्व दुर्लक्ष करा

en: Ignore actual settings
mr: वास्तवीक संरचना दुर्लक्ष करा

en: Interface
mr: संवादपट

en: Interface '%s' is not valid.
mr: संवाद '%s' वैध नाही.

en: Interface:
mr: संवाद:

en: Internet Protocol Security (IPsec) incorporates security for network transmissions directly into the Internet Protocol (IP). IPsec provides methods for both encrypting data and authentication for the host or network it sends to. If you plan to use a vpnc server or FreeS/WAN, do not disable this option.
mr: संजाळ शिष्टाचार सुरक्षा (IPsec) संजाळ शिष्टाचार (IP) मध्ये संजाळ स्थानांतरन निश्चितरूपी समाविष्ट करतो. IPsec यजमान किंवा संजाळ करीता माहिती ऐनक्रीप्ट व अधिप्रमाणीत करतो. vpnc सर्वर किंवा FreeS/WAN, वापरत असल्यास, हा पर्याय अकार्यान्वीत करू नका.

en: Invalid argument %s
mr: अवैध बाब %s

en: Keep Configuration
mr: संयोजना ठेवा

en: Key:
mr: किल्ली:

en: List predefined services.
mr: पूर्वव्याख्यीत सेवांची यादी.

en: List the supported icmp types.
mr: समर्थीत icmp प्रकारची यादी दर्शवा.

en: Load
mr: दाखल

en: Load _Default Configuration
mr: पूर्वनिर्धारीत संयोजना दाखल करा (_D)

en: Local forwarding
mr: स्थानीक फॉरवर्डीग

en: Mail (SMTP)
mr: मेल (SMTP)

en: Make sure to open the destination port on the remote system.
mr: दूर्रस्थ प्रणालीवरील लक्ष्य पोर्ट उघडायची खात्री करून घ्या.

en: Mark all interfaces as trusted which should have full access to the system.
mr: प्रणालीचे पूर्ण प्रवेश प्राप्त करायचे असल्यास सर्व संवादांना विश्वासर्ह म्हणून चिन्ह लावा.

en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
mr: यादीतील ICMP प्रकार, जे स्वीकारले नाही पाहिजे. इतर सर्व ICMP प्रकार फायरवॉल ला भेदून जाऊ शकतात. पूर्वनिर्धारीतवर मर्यादा नाही.

en: Mark the interfaces to be masqueraded.
mr: मास्क्युरेड करतायेण्याजोगी संवादांना चिन्ह लावा.

en: Masquerades traffic from the specified device. This is IPv4 only.
mr: निर्देशीत साधन पासून ट्रॅफीक लपवीतो. हे फक्त IPv4 आहे.

en: Masquerading
mr: मास्क्युरेडींग

en: Masquerading allows you to set up a host or router that connects your local network to the internet. Your local network will not be visible and the hosts appear as a single address on the internet. Masquerading is IPv4 only.
mr: मास्क्युरेडींग यजमान स्थापीत करण्यास किंवा इंटरनेटवरील स्थानीक संजाळ जुळवणीकरीता राऊटरला परवानगी देतो. तुमचे स्थानीक संजाळ दिसणार नाही व इंटरनेटवर यजमान एक पत्ता म्हणूनच दिसून येईल. मास्क्युरेडींग फक्त IPv4 करीता आहे.

en: Move Entry Down
mr: नोंदणी खाली सरकवा

en: Move Entry Up
mr: नोंदणी वर सरकवा

en: Multicast DNS (mDNS)
mr: बहुवितरक DNS (mDNS)

en: Network Printing Client (IPP)
mr: संजाळ छपाई क्लाऐंट (IPP)

en: Network Printing Server (IPP)
mr: संजाळ छपाई सर्वर (IPP)

en: No
mr: नाही

en: No configuration
mr: संयोजना नाही

en: Not configured
mr: संयोजीत नाही

en: Numeric status output
mr: अंकीय स्थिती प्रदान

en: OK
mr: ठीक

en: Old firewall configuration.
mr: जुनी फायरवॉल संयोजना.

en: Only mark interfaces if you can trust all participants on that network interface.
mr: संजाळ संवादवरील सर्व वापरकर्त्यांवर विश्वास असल्यास संवादास चिन्ह लाव.

en: Open specific ports in the firewall (e.g, ssh:tcp)
mr: फायरवॉल मध्ये विशिष्ट पोर्ट उघडा (उ.दा, ssh:tcp)

en: Open the firewall for a service (e.g, ssh)
mr: सेवाकरीता फायरवॉल उघडा (उ.दा, ssh)

en: OpenVPN is a virtual private network (VPN) solution. It is used to create encrypted point-to-point tunnels between computers. If you plan to provide a VPN service, enable this option.
mr: OpenVPN आभासी व्यक्तिगत संजाळ (VPN) सेवा आहे. याचा वापर संगणकाच्या अंतर्गत ऐनक्रीप्ट केंद्र-ते-केंद्र मार्ग निर्माण करणे आहे. VPN सेवा पुरवायचे असल्यास, हा पर्याय कार्यान्वीत करा.

en: Other Ports
mr: इतर पोर्ट

en: POP-3 over SSL
mr: SSL पेक्षा POP-3

en: Parameter Problem
mr: घटकविषयी अडचण

en: Parse error in config file
mr: config फाइळ मधील त्रुटी वाचा

en: Please answer the questions in the following configuration steps. The wizard leads you back to the main application and hides all unnecessary configuration options.
mr: कृपया खालील संरचना उपायनुरूप प्रश्नांची उत्तर द्या. कार्यक्रम तुम्हाला मुख्य अनुप्रयोगास नेतो व अनावश्यक संरचना पर्याय लपवितो.

en: Please check your firewall settings after applying custom rules.
mr: इच्छिक नियम वापरतेवेळी कृपया फायरवॉल संयोजन तपासा.

en: Please enter a port or port range and protocol.
mr: कृपया पोर्ट किंवा पोर्ट क्षेत्र व शिष्टाचार निवडा.

en: Please enter a valid port number, service name or range.
mr: कृपया वैध पोर्ट क्रमांक, सेवा नाव किंवा क्षेत्र प्रविष्ट करा.

en: Please load a default configuration from the <i>Options</i> menu or use the wizard.
mr: कृपया पूर्वनिर्धारीत संयोजना <i>पर्याय</i> मेन्यु पासून दाखल करा किंवा नियंत्रण कार्यक्रम वापरा.

en: Please remember to check if the services iptables and ip6tables are enabled.
mr: कृपया iptables व ip6tables सेवा कार्यान्वीत आहे याचा तपास करायला विसरू नका.

en: Please remember to check your firewall configuration before using it.
mr: वापरण्यापूर्वी कृपया फायरवॉल संयोजना तपासा.

en: Please select an entry from the list or enter a interface further down.
mr: कृपया यादीतून नोंदणी निवडा किंवा पोर्ट व शिष्टाचार पुढे प्रविष्ट करा.

en: Please select an entry from the list or enter a port and protocol further down.
mr: कृपया यादीतून नोंदणी निवडा किंवा पोर्ट व शिष्टाचार पुढे प्रविष्ट करा.

en: Please select keep configuration or choose to load a default configuration.
mr: कृपया संयोजना ठेवा निवडा किंवा पूर्वनिर्धारीत संयोजना दाखल करणे निवडा.

en: Please select the protocol type, the firewall table and the file containing the rules.
mr: कृपया शिष्टाचार प्रकार, फायरवॉल टेबल व नियमावली फाइल निवडा.

en: Please select the source and destination options according to your needs.
mr: कृपया स्त्रोत व लक्ष्य पर्याय तुमच्या आवश्यकतेप्रणाणे वापरा.

en: Please specify your firewall skills.
mr: कृपया तुमचे फायरवॉल क्षमता निश्चित करा.

en: Port
mr: पोर्ट

en: Port / Port Range:
mr: पोर्ट / पोर्ट क्षेत्र:

en: Port Forwarding
mr: पोर्ट फॉरवर्डीग

en: Port and Protocol
mr: पोर्ट व शिष्टाचार

en: Port or port range '%s' is not valid.
mr: पोर्ट किंवा पोर्ट क्षेत्र '%s' वैध नाही.

en: Port/Protocol
mr: पोर्ट/शिष्टाचार

en: Port:
mr: पोर्ट:

en: Predefined Services with Default Environment:
mr: पूर्वनिर्धारीत वातावरणसह पूर्वव्याख्यीत सेवा:

en: Print a counter/number for every rule in the status output.
mr: स्थिती आउटपुट मधिल प्रत्येक नियम करीता प्रमाण/संख्या छापा.

en: Print addresses and ports in numeric format for the status output.
mr: स्थिती प्रदानकरीता पत्ते व पोर्ट अंकीयरूपात छपाई करा.

en: Print information about the number of packets and bytes plus the <i>input-</i> and <i>outputdevice</i> in the status output.
mr: पॅकेट व बाईटचे एकूण प्रमाणच्या व्यतिरीक्त स्थिती आउटपुट मध्ये<i>इंपुट-</i> व <i>आउटपुट साधन</i> च्या विषयी माहिती छापा.

en: Protocol
mr: शिष्टाचार

en: Protocol '%s' is not valid.
mr: शिष्टाचार '%s' वैध नाही.

en: Protocol Type
mr: शिष्टाचार प्रकार

en: Protocol Type:
mr: प्रोटोकॉल प्रकार:

en: Protocol:
mr: प्रोटोकॉल:

en: Quit
mr: बाहेर पडा

en: RADIUS
mr: वर्तुळ

en: Redirect
mr: पुन्ह निर्देशीत करा

en: Reload
mr: पुनःलोड करा

en: Reload current configuration
mr: पूर्वनिर्धारीत संयोजना दाखल करा

en: Remove
mr: हटवा

en: Remove Entry
mr: नोंदणी हटवा

en: Router Advertisement
mr: राऊटरचे निवदेन

en: Router Solicitation
mr: राऊटर याचना

en: Run noninteractively; process only command-line arguments
mr: असंवादीरित्या चालवा; फक्त आदेश-पंक्ती आर्ग्यूमेंटांवर प्रक्रीया करा

en: SELinux Options (deprecated)
mr: SELinux पर्याय (वापरणीत नाही)

en: Samba Client
mr: Samba क्लाऐंट

en: Save and restore counter
mr: प्रमाण संचयीत व पुनरस्थापीत करा

en: Save on restart
mr: पुनःसुरू केल्यास संचयीत करा

en: Save on stop
mr: थांबविल्यास संचयीत करा

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before restarting the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
mr: शेवटच्यावेळी फायरवॉल पुनः सुरू करण्यापूर्वी त्यातील मधिल सक्रीय फायरवॉल संयोजना संचयीत करा. पुढील सुरूवात करीता सक्रीय स्थिती संचीयत कायचे असल्यास या पर्याय वापरा.

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before stopping the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
mr: शेवटच्यावेळी फायरवॉल थांबविण्यापूर्वी त्यातील सक्रीय फायरवॉल संयोजना संचयीत करा. पुढील सुरूवात करीता सक्रीय स्थिती संचीयत करायचे असल्यास या पर्याय वापरा.

en: Secure Shell (SSH) is a protocol for logging into and executing commands on remote machines. It provides secure encrypted communications. If you plan on accessing your machine remotely via SSH over a firewalled interface, enable this option. You need the openssh-server package installed for this option to be useful.
mr: Secure Shell (SSH) हा दूरस्थ मशीनवर लॉगीन करण्यासाठी आणि आदेश चालवण्यासाठी प्रोटोकॉल आहे. तो एक सुरक्षित एनक्रिप्टेड संचार पुरवतो.जर तुम्ही तुमच्या मशीनवर SSH द्वारे फायरवॉल इटरफेसवरदूरस्थरित्या प्रवेश करू इच्छित असाल, तर हा पर्यायकार्यान्वीत करा. तुम्हास हा पर्याय वापरण्यासाठी openssh-server संकुल प्रतिष्ठापित असण्याची गरज आहे.

en: Secure WWW (HTTPS)
mr: सुरक्षित WWW (HTTPS)

en: Select
mr: निवडा

en: Select <i>"Expert"</i> if you are familiar with firewall configurations or if you need to add user customized rules. Otherwise, choose <i>"Beginner"</i>.
mr: फायरवॉल संरचना माहित असल्यास किंवा नविन वापरकर्ता इच्छिक नियम जोडायचे असल्यास <i>"कुशल"</i> निवडा. किंवा, <i>"शिकाऊ"</i> म्हणून निवडा.

en: Select a File
mr: फाइल निवडा

en: Server
mr: सेर्वर

en: Service
mr: सेवा

en: Service Settings
mr: सेवा रचना

en: Set firewall default type: %s. This overwrites any existing configuration.
mr: फायरवॉलचे पूर्वनिर्धारीत प्रकार निश्चित करा: %s. उपलब्ध संयोजना खोडून पुन्हा लिहा.

en: Show this help message
mr: ही मदत संदेश दर्शवा

en: Show version
mr: आवृत्ती दर्शवा

en: Source (all needed)
mr: स्त्रोत (सर्व आवश्यक)

en: Source Quench
mr: सोअर्स् क्वेन्च्

en: Specify a custom rules file for inclusion in the firewall, after the default rules. Default protocol type: ipv4, default table: filter. (Example: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)
mr: फायरवॉल अंतर्गत समाविष्ट करण्याकरीता पूर्वनिर्धारीत नियम नंतर, इच्छिक नियम निश्चित करा. पूर्वनिर्धारीत शिष्टाचार प्रकार: ipv4, पूर्वनिर्धारीत तक्ता: फिल्टर. (उदाहरणार्थ: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)

en: Start Wizard
mr: प्रारंभ कार्यक्रम

en: Start configuration wizard
mr: संयोजना कार्यक्रम सुरू करा

en: Status line numbers
mr: स्थिती ओळ संख्या

en: Supported icmp types:
mr: समर्थीत icmp प्रकार:

en: System without network access
    System with network access
mr: विना संजाळ प्रवेशीय प्रणाली
    संजाळ प्रवेशरहीत प्रणाली

en: TFTP Client
mr: TFTP

en: TODO
mr: कार्यपत्रक

en: Table
mr: टेबल

en: The Amanda backup client option allows you to connect to a Amanda backup and archiving server. You need the amanda-client package installed for this option to be useful.
mr: Amanda बॅकअप क्लाएंट पर्याय तुम्हाला Amanda बॅकअप व आर्काइव्हींग सर्व्हरसह जोडणी करण्यास परवानगी देतो. हा पर्याय उपयोगी ठरण्यासाठी amanda-client प्रतिष्ठापीत असणे आवश्यक आहे.

en: The Domain Name System (DNS) is used to provide and request host and domain names. Enable this option, if you plan to provide a domain name service (e.g. with bind).
mr: क्षेत्र नाव प्रणाली (DNS) यजमाव व क्षेत्र नाव पुरविण्याकरीता व विनंती करण्याकरीता वापरले जाते. क्षेत्र नाव सेवा पुरविण्याचे ठरविले असल्यावरच (उ.दा. बाईंड सह), हे पर्याय निवडा.

en: The Internet Message Access Protocol over SSL (IMAPs) allows a local client to access email on a remote server in a secure way. If you plan to provide a IMAP over SSL service (e.g. with dovecot), enable this option.
mr: SSL पेक्षा संजाळ संदेश प्रवेश शिष्टाचार (IMAPs) स्थानिक क्लाऐंटला सुरक्षितरित्या दूरस्थ सर्वरवरील ई-मेल प्रवेशास परवानगी देतो.

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over tcp) provides the ability to share printers over the network. Enable this option if you plan to share printers via cups over the network.
mr: Internet Printing Protocol (IPP) वितरण छपाई करीता वापरले जाते. IPP (tcp वरील) संजाळ वरील छपाईयंत्र सहभागीय करण्यास कौशल्य पुरविते. कप्स द्वारे संजाळ वरील छपाईयंत्र सहभागीय करायचे असल्यास, हा पर्याय कार्यान्वीत करा.

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over udp) provides the ability to get information about a printer (e.g. capability and status) and to control printer jobs. If you plan to use a remote network printer via cups, do not disable this option.
mr: Internet Printing Protocol (IPP) वितरण छपाई करीता वापरले जाते. IPP (udp वर) छपाईयंत्र विषयी माहिती  प्राप्त करण्यास (उ.दा. कार्यक्षमता व स्थिती) व छपाईयंत्र कार्य नियंत्रण करीता कौशल्य पुरविते. कप्स् द्वारे दूररस्थ संजाळ छपाईयंत्र वापरायचे निश्चित केल्यास, हा पर्याय अकार्यान्वीत करू नका.

en: The NFS4 protocol is used to share files via TCP networking. You will need to have the NFS tools installed and properly configure your NFS server for this option to be useful.
mr: NFSv4 हे तुम्हास NFS आवृत्ती ४ प्रोटोकॉल TCP मार्फत फाइल परिवहन करण्यास संमत करते. हा पर्याय वापरण्यासाठीतुम्हास NFS उपकरणे प्रतिष्ठापित असणे आणि तुमचा NFS सेवक व्यवस्थित व्यूहरचित असणे आवश्यक आहे.

en: The Post Office Protocol version 3 (POP3) is a protocol to retrieve email from a remote server over a TCP/IP connection. Enable this option, if you plan to provide a POP3 service (e.g. with dovecot).
mr: पोस्ट ऑफीस शिष्टाचार आवृत्ती 3 (POP3) TCP/IP जुळवणीवरील दूरस्थ सर्वर पासून ई-मेल प्राप्त करण्याकरीता आहे. हे पर्याय कार्यानव्तीत करा, जर तुम्हाचा POP3 सेवा वापरण्याचा विचार असेल(उ.दा. dovecot सह).

en: The Remote Authentication Dial In User Service (RADIUS) is a protocol for user authentication over networks. It is mostly used for modem, DSL or wireless user authentication. If you plan to provide a RADIUS service (e.g. with freeradius), enable this option.
mr: दूरस्थ अधिप्रमाणन डायल ईन वापरकर्ता सेवा (RADIUS) संजाळवरील वापरकर्ता अधिप्रमाणनकरीता शिष्टाचार आहे. ह्याचे वापर सहसा मोडेम, DSL किंवा वायरलेस वापरकर्ता अधिप्रमाणनकरीता वापरले जाते. RADIUS सेवा वापरायचे असल्यास (उ.दा. मुक्तवर्तुळासह), हा पर्याय कार्यान्वीत करा.

en: The Trivial File Transfer Protocol (TFTP) is a protocol used to transfer files to and from a remote machine in s simple way. It is normally used only for booting diskless workstations and also to transfer data in the Preboot eXecution Environment (PXE).
mr: Trivial File Transfer Protocol (TFTP) प्रोटोकॉलचा वापर दूरस्थ मशीनसाठी व पासून फाइल स्थानांतरनकरीता केला जातो. त्याचा वापर सहसा डिस्कलेस् वर्कस्टेशन्स्च्या बूटींग करीता व Preboot eXecution Environment (PXE) मध्ये डाटा स्थानांतरनकरीता केला जातो.

en: The file '%s' does not exist.
mr: फाइल '%s' अस्तित्वात नाही.

en: The firewall configuration is not consistent.
mr: फायरवॉल संयोजना स्थिर नाही.

en: The firewall is disabled.
mr: फायरवॉल अकार्यान्वीत आहे.

en: The firewall is enabled.
mr: फायरवॉल कार्यान्वीत आहे.

en: The firewall table '%s' is not valid.
mr: फायरवॉल टेबल '%s' वैध नाही.

en: The following files are missing or unusable:
    	%s
    
    Apply your firewall configuration now to correct this problem.
mr: खालील फाइल आढळले नाही किंवा वापरण्याजोगी नाही:
    	%s
    
    ही अडचन सोडविण्याकरीता आपली फायरवाल संरचना वापरा.

en: The protocol type '%s' is not valid.
mr: शिष्टाचार प्रकार '%s' वैध नाही.

en: There are unapplied changes, do you really want to quit?
mr: बिनवापरलेले बदल अपलब्ध, तुम्हाला नक्की बाहेर पडायचे?

en: This error message informs a host to send packets on another route.
mr: हे त्रुटी संदेश यजमानास इतर मार्ग करीता पॅकेट पाठविण्यास सूचीत करते.

en: This error message is generated by a host or gateway if the destination is not reachable.
mr: लक्ष्य पोहचण्याजोगी नसल्यास हे त्रुटी संदेश यजमान किंवा गेटवे द्वारे निर्माण केले जाते.

en: This error message is generated if the IP header is bad, either by a missing option or bad length.
mr: पर्याय किंवा चुकीच्या लांबीमुळे, IP शिर्षक चुकाचा असल्यास हा त्रुटी संदेश निर्माण केला जातो.

en: This error message is generated if the time-to-live was exceeded either of a packet or of the reassembling of a fragmented packet.
mr: पॅकेटच्या किंवा विभाजीत पॅकेटच्या time-to-live मुल्या मर्यादापलीकडे गेल्यास हा त्रुटी संदेश निर्माण होतो.

en: This error message is generated to tell a host to reduce the pace at which it is sending packets.
mr: यजमान ज्या वेगाने पॅकेट पाठवितो तो वेग कमी करण्याकरीताचे त्रुटी संदेश.

en: This message is the answer to an <i>Echo Request</i>.
mr: हे संदेश <i>Echo विनंती</i> करीता उत्तर आहे.

en: This message is used by a host attached to a multicast link to request a <i>Router Advertisement</i>
mr: हा संदेश बहुप्रसारण लिंकशी जोडलेल्या यजमान द्वारे <i>राऊटर निवदेन</i> विनंती करीता वापरला जाते

en: This message is used by routers to periodically announce the IP address of a multicast interface.
mr: या संदेशचा वापर राऊटर द्वारे वारंवार मल्टीकास्ट संवादचा IP पत्ता निवडण्याकरीता वापरला जातो.

en: This message is used to test if a host is reachable mostly with the <i>ping</i> utility.
mr: यजमान <i>ping</i> उपकार्यक्रमासह पोहचण्याजोगी आहे का याची चाचणी घेण्याकरीता या संदेशचा वापर केला जातो.

en: This option allows a Bacula server to connect to the local machine to schedule backups. You need the bacula-client package installed for this option to be useful.
mr: हा पर्याय Bacula सर्व्हरला स्थानीय मशीनसह बॅकअप्स्चे वेळपत्रक ठरवण्यासाठी, जोडणीकरीता परवानगी देतो. हा पर्याय उपयोगी ठरण्यासाठी bacula-client संकुल प्रतिष्ठापीत करणे आवश्यक आहे.

en: This option allows incoming SMTP mail delivery. If you need to allow remote hosts to connect directly to your machine to deliver mail, enable this option. You do not need to enable this if you collect your mail from your ISP's server by POP3 or IMAP, or if you use a tool such as fetchmail. Note that an improperly configured SMTP server can allow remote machines to use your server to send spam.
mr: हे पर्याय येणारे  SMTP मेल संमत करते. जर दूरस्थ यजमानास मेल पोहोचवण्यासाठी तुमच्या मशीनवर थेट जोडणी करणे गरजेचे असेल, तर हा पर्याय कार्यान्वीत करा. तुम्हास हा पर्याय कार्यान्वीत करण्याची गरज नाही जर तुम्ही तुमच्या मेल तुमच्या ISP सेवकापासून POP3 किंवा IMAP द्वारे गोळा करत असाल, किंवा जर तुम्ही fetchmail सारखे उपकरण वापरत असाल. लक्षात घ्या, एकअव्यवस्थितरित्या व्यूहरचित SMTP सेवक दूरस्थ मशीनींना तुमचा सेवक स्पॅम मेल पाठवण्यासाठी वापरण्यास संमत करू शकतो.

en: This option allows you to access Trivial File Transfer Protocol (TFTP) servers. You need the tftp package installed for this option to be useful.
mr: हा पर्याय तुम्हाला Trivial File Transfer Protocol (TFTP) सर्व्हर्स् करीता प्रवेश पुरवतो. या पर्याय उपयोगी ठरण्यासाठी तुमच्याकडे tftp संकुल प्रतिष्ठापीत असणे आवश्यक आहे.

en: This option allows you to access Windows file and printer sharing networks. You need the samba-client package installed for this option to be useful.
mr: हा पर्याय तुम्हाला संजाळ वरील Windows फाइल व छपाईयंत्रच्या प्रवेश करीता परवानगी देतो. हा पर्याय वापरण्याकरीता तुम्हाला samba-client संकुल प्रतिष्ठापीत करावे लागेल.

en: This option allows you to access and participate in Windows file and printer sharing networks. You need the samba package installed for this option to be useful.
mr: साम्बा ब्राउसिंग हे तुम्हास Windows फाइल आणि मुद्रक यांच्या भागीदारीतील संजाळावर प्रवेश आणि भाग घेण्यास संमत करते. हा पर्याय वापरण्यायोग्य होण्यासाठी तुम्हास Samba संकुल प्रतिष्ठापित असणे गरजेचे आहे.

en: This option allows you to use the Red Hat Cluster Suite. Ports are opened for openais, ricci and dlm. You need the Red Hat Cluster Suite installed for this option to be useful.
mr: हा पर्याय तुम्हाला Red Hat Cluster Suite वापरण्यास परवानगी देतो. openais, ricci व dlm करीता सक्रीय केले गेले आहे. हा पर्याय उपयोगी ठरण्यासाठी Red Hat Cluster Suite प्रतिष्ठापीत असायला हवे.

en: This program will help you to set up a basic firewall for your system.
mr: प्रणालीकरीता पूर्वनिर्धारीत फायरवॉल स्थापित करण्यास हे कार्यक्रम मदत करते.

en: This wizard helps you to set up a clean firewall configuration for your system.
mr: तुमच्या प्रणालीकरीता कार्यक्रम फायरवॉल संरचना साफ करण्यास मदत करते.

en: Time Exceeded
mr: वेळ मर्यादा समाप्त

en: To Address
mr: प्रति पत्ता

en: To Port
mr: प्रति पोर्ट

en: To ensure a sane state, the kernel firewall modules must be unloaded when the firewall is restarted or stopped.
mr: स्थिर स्थिती निश्चित करण्याकरीता, फायरवॉल पुनः सुरू करतेवेळी किंवा थांबवितेवेळी कर्नल फायरवॉल विभागचे दाखलन थांबवा.

en: Trusted Interfaces
mr: विश्वसनीय संवाद

en: Trusted Services
mr: विश्वसनीय सेवा

en: Type
mr: प्रकार

en: Unload modules on restart and stop
mr: पुनःसुरू करतेवेळी व थांबवितेवेळी विभाग दाखल करू नका

en: Update firewall non-interactively if the firewall is enabled. This will also restart the firewall. The -n and -f options will be ignored.
mr: फायरवॉल कार्यान्वीत असल्यास फायरवॉल विनासंवादरीत्या अद्ययावत करा. यामुळे फायरवॉल पुन्हा सुरू होईल. -n व -f पर्याय दुर्लक्ष केले जाईल.

en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
mr: फॉयरवॉल मध्ये अगाऊ नियम जोडण्याकरीता इच्छिक नियम फाइल जोडा. इच्छिक नियम पूर्वनिर्धारीत नियमानंतर जोडल्या जाते. फाइलमध्ये iptables-संचयन स्वरूपन असायला हवे.

en: User Defined
mr: वापरकर्त्यानुरूप व्याख्यीत

en: User Skill Level
mr: वापरकर्त्याची कार्यक्षमता स्थर

en: Using these options with no additional firewall options will not create or alter firewall configuration, only SELinux will be configured.
mr: अगाऊ फायरवॉल पर्यायविना या पर्यायांचा वापर केल्यास फायरवॉल संरचनाचे निर्माण किंवा त्यामध्ये बदल शक्य नाही, फक्त SELinux संरचीत केले जाईल.

en: Valid values: %s
mr: वैध मुल्य: %s

en: Valid values: <port>[-<port>], where port is either a number [0..65535] or a service name.
mr: वैध मुल्य: <port>[-<port>], जेथे पोर्ट क्रमांक [0..65535] किंवा सेवा नाव असते.

en: Valid values: tcp, udp
mr: वैध मुल्य: tcp, udp

en: Verbose status
mr: वाचण्याजोगी स्थिती

en: Virtual Machine Management
mr: वर्च्युअल मशीन मॅनेजमेंट

en: Virtual Machine Management (TLS)
mr: वर्च्युअल मशीन मॅनेजमेंट (TLS)

en: Warning
mr: ताकीद

en: What kind of system do you have?
mr: तुम्हच्याकडे कुठल्या प्रकारची प्रणाली आहे?

en: Wizard
mr: कार्यक्रम

en: Yes
mr: होय

en: You can change the settings in the <i>Options</i> menu afterwards.
mr: <i>पर्याय</i> मेन्यु मधील संयोजना तुम्ही नंतर बदलवू शकता.

en: Your firewall configuration was converted from an old version. Please verify the configuration and apply.
mr: तुमचे फायरवॉल संयोजना जुन्या आवृत्ती पासून रूपांतरीत केले गेले. कृपया वैध संयोजना तपासा व वापरा.

en: _About
mr: विषयी (_A)

en: _File
mr: फाइल (_F)

en: _Help
mr: मदत (_H)

en: _Options
mr: पर्याय (_O)

en: _Quit
mr: बाहेर पडा (_Q)

en: _Start Configuration Wizard
mr: फायरवॉल संयोजना कार्यक्रम (_S)

en: configuration
mr: संयोजना

en: if=<interface>:port=<port>:proto=<protocol>[:toport=<destination port>][:toaddr=<destination address>]
mr: if=<interface>:port=<port>:proto=<protocol>[:toport=<लक्ष्य पोर्ट>][:toaddr=<लक्ष्य पत्ता>]

en: invalid interface '%s'.
mr: अवैध संवाद '%s'.

en: invalid port definition %s.
mr: अवैध पोर्ट व्याख्या %s.

en: invalid service '%s'.
mr: अवैध सेवा '%s'.

en: ipv6 has no nat support.
mr: ipv6 कडे nat समर्थन नाही.

en: local
mr: स्थानीक

en: mDNS provides the ability to use DNS programming interfaces, packet formats and operating semantics in a small network without a conventional DNS server. If you plan to use Avahi, do not disable this option.
mr: mDNS DNS प्रोगरामींग संवाद वापरण्यास, तसेच संच प्रकार व लहान संजाळमध्ये मानक DNS सर्वर विना वापर सुलभरितीने करण्यास सक्षम करते. अवाही वापरायचे असल्यास, हा पर्याय अकार्यान्वीत करू नका.

en: modified label
mr: संपादीत लेबल

en: no such option: %s
mr: असे कुठलेच पर्याय नाही: %s

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s'.
mr: पर्याय %(option)s: अवैध forward_port '%(value)s'.

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s': %(error)s.
mr: पर्याय %(option)s: अवैध forward_port '%(value)s': %(error)s.

en: option %(option)s: invalid icmp type '%(value)s'.
mr: पर्याय %(option)s: अवैध icmp प्रकार '%(value)s'.

en: port range %s is not unique.
mr: पोर्ट क्षेत्र '%s' एकमेव नाही.

[ctx: yes]
en: Firewall Configuration
mr: फायरवॉल संरचना

[ctx: yes]
en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
mr: होय

[ctx: yes]
en: The Internet Control Message Protocol (ICMP) is mainly used to send error messages between networked computers, but additionally for informational messages like ping requests and replies.
mr: होय

[ctx: yes]
en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
mr: होय
