ABRT - en to mr translation catalogue (139 entries)

en: & [-v] -d DIR
    
    Calculates and saves UUID and DUPHASH of python crash dumps
mr: & [-v] -d DIR
    
    पायथन क्रॅश डम्प्स्चे UUID व DUPHASHची गणना करतो व साठवतो

en: & [-v] -d DIR
    
    Calculates and saves UUID of coredump in problem directory DIR
mr: & [-v] -d DIR
    
    डम्प डिरेक्ट्री DIR मध्ये कोरडम्पचे UUIDची गणना करतो व साठवतो

en: & [-v] -d DIR
    
    Creates coredump-level backtrace from core dump and corresponding binary
mr: & [-v] -d DIR
    
    कोर डम्प व परस्पर लाइब्ररिपासून कोरडम्पस्तरीय बॅकट्रेसचे निर्माण करतो

en: & [-v] [-c CONFFILE] -d DIR
    
    Query package database and save package and component name
mr: & [-v] [-c CONFFILE] -d DIR
    
    संकुल डाटाबेसची चौकशी करा व संकुल व घटकाचे नाव साठवा

en: & [-v] [-d SIZE:DIR]... [-f SIZE:DIR]... [-p DIR] [FILE]...
    
    Deletes problem dirs (-d) or files (-f) in DIRs until they are smaller than SIZE.
    FILEs are preserved (never deleted).
mr: & [-v] [-d SIZE:DIR]... [-f SIZE:DIR]... [-p DIR] [FILE]...
    
    आकारात SIZE पेक्षा कमी असल्यास DIR मधील डिरेक्ट्री (-d) किंवा फाइल्स् (-f) नष्ट करतो.
    FILE साठवले जातात (कधिच नष्ट केले जात नाही).

en: & [-v] [DIR]...
    
    Applet which notifies user when new problems are detected by ABRT
mr: & [-v] [DIR]...
    
    ABRT तर्फे नवीन अडचणी आढळल्यास वापरकर्त्याला सूचीत करणारे ॲप्लेट

en: & [-vp] [DIR]...
    
    Shows list of ABRT dump directories in specified DIR(s)
mr: & [-vp] [DIR]...
    
    निर्देशीत DIR मध्ये ABRT डम्प डिरेक्ट्रीज्ची सूची दाखवतो

en: & [-vs] -d DIR
    
    Calculates and saves UUID and DUPHASH for oops problem directory DIR
mr: & [-vs] -d DIR
    
    ऊप्स् डम्प डिरेक्ट्री DIR करीता UUID व DUPHASHची गणना करतो व साठवतो

en: & [-vsrowx] [-d DIR] FILE
    or: & [-vsrowx] -D FILE
    
    Extract oops from syslog/dmesg file
mr: & [-vsrowx] [-d DIR] FILE
    किंवा: & [-vsrowx] -D FILE
    
    syslog/dmesg फाइल पासून ऊप्स् प्राप्त करतो

en: & [options] -d DIR
    
    Analyzes C/C++ backtrace, generates duplication hash, backtrace rating,
    and identifies crash function in problem directory DIR
mr: & [options] -d DIR
    
    C/C++ बॅकट्रेसचे विश्लेषण करतो, ड्युप्लिकेशन हॅश निर्माण करतो, बॅकट्रेस श्रेणी, व डम्प डिरेक्ट्री DIR मधील क्रॅश फंक्शन ओळखतो

en: & [options] -d DIR
    
    Analyzes coredump in problem directory DIR, generates and saves backtrace
mr: & [options] -d DIR
    
    डम्प डिरेक्ट्री DIR मध्ये कोरडम्पचे विश्लेषण करतो, बॅकट्रेस् निर्माण करतो व साठवतो

en: & status [DIR]...
mr: & स्थिती [DIR]...

en: (debug) show received HTTP headers
mr: (डिबग) प्राप्त HTTP हेडर्स् दाखवा

en: <b>Not submitted reports</b>
mr: <b>न सादर केलेले रिपोर्टस्</b>

en: <b>Submitted reports</b>
mr: <b>सादर केलेले रिपोर्टस्</b>

en: A Problem has Occurred
mr: अडचण निर्माण झाली

en: A kernel problem occurred, but your kernel has been tainted (flags:%s). Kernel maintainers are unable to diagnose tainted reports.
mr: कर्नल अडचणी आढळली, परंतु कर्नलमध्ये दोष देखील आढळले (फ्लग्स्:%s). कर्नल मैनटेनर्स् दोषीत अहवालांचे विश्लेषण करण्यास अशक्य.

en: A problem has been detected
mr: अडचण आढळली

en: A problem in the %s package has been detected
mr: %s संकुलमध्ये अडचण आढळली

en: ABRT dump directory
mr: ABRT डम्प डिरेक्ट्री

en: ABRT has detected '%u' problem(s). (For more info run: $ abrt-cli list --full)
mr: ABRTला '%u' अडचणी आढळले. (अधिक माहितीकरिता: $ abrt-cli list --full चालवा)

en: ABRT notification applet
mr: ABRT सूचना ॲप्लेट

en: Add program names to log
mr: लॉगमध्ये कार्यक्रम नावे समाविष्ट करा

en: Additional debuginfo directories
mr: अगाऊ debuginfo डिरिक्ट्रि

en: All debuginfo files are available
mr: सर्व debuginfo फाइल्स् उपलब्ध आहे

en: An error occurred on the server side. Try again later.
mr: सर्व्हर साईड त्रुटी आढळली. पुढे पुन्हा प्रयत्न करा.

en: An error occurred while connecting to the server. Check your network connection and try again.
mr: सर्व्हरशी जोडणी करतेवेळी त्रुटी आढळली. नेटवर्क जोडणी तपासा व पुन्हा प्रयत्न करा.

en: Analyze VM core
mr: VM कोरचे विश्लेषण करा

en: Analyze and report problem data in DIR
mr: DIR मध्ये प्रॉब्लेम डाटाचे विश्लेषण करा व कळवा

en: Automatic Bug Reporting Tool
mr: ऑटोमॅटीक बग रिपोर्टिंग टूल

en: Backtrace is generated and saved, %u bytes
mr: बॅकट्रेस निर्माण होते व साठवले जाते, %u बाईट्स्

en: Backtrace parsing failed for %s
mr: %s करीता बॅकट्रेस वाचणे अपयशी

en: Bad certificate received. Subject '%s', issuer '%s'.
mr: अयोग्य प्रमाणपत्र प्राप्त. विषय '%s', इश्युअर '%s'.

en: Can't download required debuginfo
mr: आवश्यक debuginfo डाउनलोड करणे अशक्य

en: Can't open {0}: {1}
mr: {0}: {1} उघडणे अशक्य

en: Certificate is signed by an untrusted issuer: '%s'.
mr: प्रमाणपत्र अविश्वासर्ह इस्युअर तर्फे स्वाक्षरी केले आहे: '%s'.

en: Certificate issuer is not recognized: '%s'.
mr: प्रमाणपत्र इश्युअरला ओळखले नाही: '%s'.

en: Certificate subject name '%s' does not match target host name '%s'.
mr: प्रमाणपत्र विषय नाव '%s' लक्ष्य यजमान नाव '%s' सह जुळत नाही.

en: Checks if there are .vimrc and .gvimrc in your home directory and saves them as user_vimrc and user_gvimrc, respectively.
mr: होम डिरेक्ट्रीत .vimrc व .gvimrc आहे किंवा नाही याची तपासणी करतो व त्यास परस्पररित्या user_vimrc व user_gvimrc म्हणून साठवतो.

en: Checks if there are vimrc and gvimrc files in /etc and saves them as system_vimrc and system_gvimrc, respectively.
mr: /etc मध्ये vimrc व gvimrc आहे किंवा नाही याची तपासणी करतो व त्यास परस्पररित्या system_vimrc व system_gvimrc म्हणून साठवतो.

en: Collect .xsession-errors
mr: .xsession-errors गोळा करा

en: Collect GConf configuration
mr: GConf संरचना गोळा करा

en: Collect system-wide vim configuration files
mr: प्रणालीभर vim संरचना फाइल्स् गोळा करा

en: Collect yours vim configuration files
mr: प्रणालीवरील तुमचे vim संरचना फाइल्स् गोळा करा

en: Configuration file
mr: संरचना फाइल

en: Coredump references {0} debuginfo files, {1} of them are not installed
mr: कोरडम्प {0} debuginfo फाइल्स् करीता संदर्भ पुरवतो, त्यापैकी {1} प्रतिष्ठापीत नाही

en: Create ABRT dump in DIR for every oops found
mr: आढळलेल्या प्रत्येक ऊप्स्करीता DIR मध्ये ABRT डम्प निर्माण करा

en: Date Submitted
mr: सादर केल्याचे दिनांक

en: Delete files inside this directory
mr: या डिरेक्ट्रिजीत फाइल्स् नष्ट करतो

en: Delete whole problem directories
mr: संपूर्ण प्रॉब्लेम डिरेक्ट्रिज नष्ट करतो

en: Do not daemonize
mr: डिमन स्वरूपी बनवू नका

en: Do not exit, watch the file for new oopses
mr: बाहेर पडू नका, नवीन ऊप्सेसकरीता फाइल वॉच कर

en: Download debuginfo packages and generate backtrace locally using GDB
mr: debuginfo संकुले डाउलनोड करा व GDB चा वापर करून बॅकट्रेस निर्माण करा

en: Dump directory
mr: डम्प डिरेक्ट्री

en: Exit after NUM seconds of inactivity
mr: निष्क्रिय झाल्यावर NUM सेकंदानंतर बाहेर पडा

en: Exiting on user command
mr: वापरकर्ता आदेश आढळल्यावर बाहेर पडते

en: Failed to close SSL socket.
mr: SSL सॉकेट बंद करण्यास अपयशी.

en: Failed to connect SSL address.
mr: Failed to connect SSL पत्ता.

en: Failed to create a TCP socket
mr: TCP सॉकेट निर्माण करताना अपयशी

en: Failed to enable client handshake to SSL socket.
mr: क्लाएंट हँडशेकला SSL सॉकेटकरीता सुरू करण्यास अपयशी.

en: Failed to force handshake: NSS error %d.
mr: हँडशेक जबरनपणे लागू करण्यास अपयशी: NSS त्रुटी %d.

en: Failed to get host by name: NSS error %d.
mr: नावद्वारे यजमान प्राप्त करणे अपयशी: NSS त्रुटी %d.

en: Failed to get slot 'PEM Token #0': %d.
mr: स्लॉट 'PEM Token #0' प्राप्त करण्यास अपयशी: %d.

en: Failed to initialize NSS.
mr: NSS सुरू करण्यास अपयशी.

en: Failed to initialize security module.
mr: सेक्युरिटि विभाग सुरू करण्यास अपयशी.

en: Failed to reset handshake.
mr: हँडशेक पुन्हा निश्चित करण्यास अपयशी.

en: Failed to send HTTP request of length %d: NSS error %d.
mr: %d लांबीची HTTP विनंती पाठवण्यास अपयशी: NSS त्रुटी %d.

en: Failed to set URL to SSL socket.
mr: URL ला SSL सॉकेटकरीता निश्चित करण्यास अपयशी.

en: Failed to set certificate hook.
mr: प्रमाणपत्र हूक निश्चित करण्यास अपयशी.

en: Failed to set handshake callback.
mr: हँडशेक कॉलबॅकला सेट करण्यास अपयशी.

en: Failed to set socket blocking mode.
mr: सॉकेट ब्लॉकिंग मोड निश्चित करतेवेळी अपयशी .

en: Failed to shutdown NSS.
mr: NSS शटडाउन करण्यास अपयशी.

en: Failed to wrap TCP socket by SSL.
mr: SSL तर्फे TCP सॉकेट ऱ्याप करताना अपयशी.

en: File {0} doesn't exist
mr: फाइल {0} अस्तित्वात नाही

en: Forbidden component name: '%s'.
mr: घटकाचे नावावर बंदी आहे: '%s'.

en: Generating backtrace
mr: बॅकट्रेस निर्माण करत आहे

en: Hide
mr: लपवा

en: Install kernel debuginfo packages, generate kernel log and oops message
mr: कर्नल डिबगइंफो संकुल प्रतिष्ठापीत करा, कर्नल लॉग व ऊप्स् संदेश निर्माण करा

en: Installing kernel debuginfo(s)
mr: कर्नल डिबगइंफोज् प्रतिष्ठापीत करत आहे

en: Invalid response from server: HTTP header not found.
mr: सर्व्हरपासून अवैध प्रतिसाद: HTTP हेडर आढळले नाही.

en: Issuer certificate is invalid: '%s'.
mr: इस्युअर प्रमाणपत्र अवैध आहे: '%s'.

en: Kill gdb if it runs for more than NUM seconds
mr: NUM सेकंदपेक्षा जास्तवेळ चालल्यास gdb ला खंडीत करतो

en: Last Occurrence
mr: शेवटची घटना

en: List even reported problems
mr: सम कळवलेल्या अडचणींची सूची

en: List not yet reported problems [in DIRs]
mr: अजूनही न कळवलेले अडचणी सूचीत दाखवा [DIR मध्ये]

en: Local GNU Debugger
mr: स्थानीय GNU डिबगर

en: Log to syslog
mr: syslog करीता लॉग

en: Log to syslog even with -d
mr: syslog मध्ये -d पर्यायसह लॉग करा

en: Make the problem directory world readable
mr: प्रॉब्लेम डिरेक्ट्री जग वाचनजोगी बनवा

en: Malformed chunked response.
mr: सदोषीत चंकड् प्रतिसाद.

en: Missing debuginfo file: {0}
mr: debuginfo फाइल: {0} आढळली नाही

en: Needs to downloads debuginfo packages, which might take significant time, and take up disk space. However, unlike RetraceServer, doesn't send coredump to remote machines.
mr: debuginfo संकुले डाऊनलोड करतो, ज्यास बराच वेळ लागू शकतो, व डिस्क जागा देखील लागू शकते. तरी, RetraceServer खेरीज, कोरडम्पला रिमोट मशीन्स् करीता पाठवत नाही.

en: Needs to install kernel debuginfo packages, which might take significant time, and take up disk space.
mr: कर्नल debuginfo संकुले प्रतिष्ठापीत करणे आवश्यक आहे, ज्यास लक्षणीय वेळ लागू शकतो, व डिस्क जागेचा वापर होऊ शकतो.

en: Not submitted reports
mr: न सादर केलेले रिपोर्टस्

en: Notification area applet that notifies users about issues detected by ABRT
mr: सूचना क्षेत्र ॲप्लेट जे वापरकर्त्याला ABRT द्वारे आढळलेल्या अडचणींविषयी अवगत करते

en: Parse kernel's message buffer before parsing FILE
mr: FILE वाचण्यापूर्वी कर्नलचे संदेश बफर वाचा

en: Preserve this directory
mr: हि डिरेक्ट्री जपवून ठेवतो

en: Print found oopses on standard output
mr: प्रिंटला स्टँडर्ड आउटपुटवर ऊप्सेस् आढळले

en: Print information about DIR
mr: DIR विषयी माहितीची छपाई करा

en: Print only the problem count without any message
mr: कोणत्याही संदेशविना फक्त अडचणीच्या गणनाची छपाई करा

en: Print only the problems more recent than specified timestamp
mr: निर्देशीत टाइमस्टॅम्पपेक्षा नविन अडचणींची छपाई करा

en: Print the count of the recent crashes
mr: सर्वात नविन क्रॅश गणनांची छपाई करा

en: Problem
mr: अचचण

en: Problem detected
mr: अडचण आढळली

en: Problem directory
mr: प्रॉब्लेम डिरेक्ट्री

en: Receiving of data failed: NSS error %d.
mr: डाटा प्राप्त होणे अपयशी: NSS त्रुटी %d.

en: Remote certificate has expired.
mr: दूरस्त प्रमाणपत्राची वेळसमाप्ति आढळली.

en: Remove problem directory DIR
mr: प्रॉब्लेम डिरेक्ट्री DIR काढून टाका

en: Report
mr: रिपोर्ट

en: Required vmlinux debuginfo is installed in {0}
mr: आवश्यक vmlinux debuginfo {0} मध्ये प्रतिष्ठापीत आहे

en: Run EVENT on DIR
mr: DIR वर EVENT चालवा

en: Runs gconftool-2 --recursive-list /apps/executable and saves it as 'gconf_subtree' element.
mr: gconftool-2 --recursive-list /apps/executable चालवतो व त्यास 'gconf_subtree' घटक म्हणून साठवतो.

en: Same as -d DumpLocation, DumpLocation is specified in abrt.conf
mr: -d DumpLocation प्रमाणेच आहे, DumpLocation ला abrt.conf मध्ये निर्देशीत केले जाते

en: Save .vimrc and .gvimrc from your home directory
mr: होम डिरेक्ट्रीपासून .vimrc व .gvimrc साठवा

en: Save /etc/vimrc and /etc/gvimrc
mr: /etc/vimrc व /etc/gvimrc साठवा

en: Save configuration from application's GConf directory
mr: ॲप्लिकेशनच्या GConf डिरेक्ट्रीपासून संरचना साठवतो

en: Save relevant lines from ~/.xsession-errors file
mr: ~/.xsession-errors फाइलपासून संबंधित ओळी साठवा

en: Scans through ~/.xsession-errors file and saves those lines which contain executable's name. The result is saved as 'xsession_errors' element.
mr: ~/.xsession-errors फाइल स्कॅन करतो व एक्जीक्युटेबल नावे समाविष्टीत असणाऱ्या ओळी साठवतो. परिणाम 'xsession_errors' घटक म्हणून साठवले जातात.

en: See 'abrt-cli COMMAND --help' for more information
mr: अधिक माहितीकरीता 'abrt-cli COMMAND --help' पहा

en: Show
mr: दाखवा

en: Show detailed report
mr: तपशील अहवाल दाखवा

en: Source
mr: स्रोत

en: Submission Result
mr: सादर परिणाम

en: Submitted reports
mr: सादर केलेले रिपोर्टस्

en: Usage: %s [-vy] [--ids=BUILD_IDS_FILE]
           [--tmpdir=TMPDIR] [--cache=CACHEDIR[:DEBUGINFODIR1:DEBUGINFODIR2...]] [--size_mb=SIZE]
           [-e, --exact=PATH]
    
    Installs debuginfos for all build-ids listed in BUILD_IDS_FILE
    to CACHEDIR, using TMPDIR as temporary staging area.
    Old files in CACHEDIR are deleted until it is smaller than SIZE.
    
        -v          Be verbose
        -y          Noninteractive, assume 'Yes' to all questions
        --ids       Default: build_ids
        --tmpdir    Default: /tmp/abrt-tmp-debuginfo-RANDOM_SUFFIX
        --cache     Default: /var/cache/abrt-di
        --size_mb   Default: 4096
        -e,--exact  Download only specified files
mr: वापर: %s [-vy] [--ids=BUILD_IDS_FILE]
           [--tmpdir=TMPDIR] [--cache=CACHEDIR[:DEBUGINFODIR1:DEBUGINFODIR2...]] [--size_mb=SIZE]
           [-e, --exact=PATH]
    
    BUILD_IDS_FILE मधील सर्व बिल्ड-idज्
    CACHEDIR करीता प्रतिष्ठापीत करतो, TMPDIR यास तात्पुर्ते स्टेजिंग कक्ष म्हणून वापर करतो.
    SIZE पेक्षा कमी आकार असल्यास CACHEDIR मधील जुण्या फाइल्स् नष्ट केले जातात.
    
        -v          मजकूरयुक्त रहा
        -y          विनासंवादीय, सर्व प्रश्नांकरीता 'होय' असे समझून घ्या
        --ids       पूर्वनिर्धारित: build_ids
        --tmpdir    पूर्वनिर्धारित: /tmp/abrt-tmp-debuginfo-RANDOM_SUFFIX
        --cache     पूर्वनिर्धारित: /var/cache/abrt-di
        --size_mb   पूर्वनिर्धारित: 4096
        -e,--exact  फक्त निर्देशीत फाइल्स् डाउनलोड करा

en: Usage: abrt-cli [--version] COMMAND [DIR]...
mr: वापर: abrt-cli [--version] COMMAND [DIR]...

en: Usage: {0} [-v[v]] [--core=VMCORE] [--tmpdir=TMPDIR] [--cache=CACHEDIR]
mr: वापर: {0} [-v[v]] [--core=VMCORE] [--tmpdir=TMPDIR] [--cache=CACHEDIR]

en: Use UID as client uid
mr: UID यांस क्लाएंट uid म्हणून वापर करा

en: View and report application crashes
mr: ऍप्लिकेशन क्रॅश पहा व कळवा

en: Warning
mr: सावधानता

en: _Edit
mr: संपादित करा (_E)

en: _Help
mr: मदत (_H)

en: _Report
mr: रिपोर्ट (_R)

en: abrt-dedup-client component backtrace_file [options]
mr: abrt-dedup-client घटक backtrace_file [पर्याय]

en: allow insecure connection to dedup server
mr: dedup सर्व्हरकरीता असुरक्षीत जोडणी स्वीकारा

en: dedup server URL
mr: dedup सर्व्हर URL

en: dedup server port
mr: dedup सर्व्हर पोर्ट

en: log to syslog
mr: syslog मध्ये लॉग लिहा

en: {0} is not a valid vmcore
mr: {0} वैध vmcore नाही
