system-config-firewall - en to ml translation catalogue (316 entries)

en: 
    ERROR - You must be root to run %s.
ml: 
    പിശക്- %s പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നതിനായി നിങ്ങള്‍ റൂട്ട് ആയിരിക്കണം.

en: %(option)s option requires %(count)s arguments
ml: %(option)s ഐച്ഛികത്തിന് %(count)s ആര്‍ഗ്യുമെന്റുകള്‍ ആവശ്യ‌മുണ്ട്

en: %s is not a valid protocol.
ml: %s ശരിയായ ഒരു സമ്പ്രദായമല്ല.

en: %s is not a valid range (start port >= end port).
ml: %s ശരിയായ പരിധിയിലുള്ളതല്ല (ആരംഭത്തിലുള്ള പോര്‍ട്ട് >= അവസാനിക്കുന്ന പോര്‍ട്ട്).

en: %s option does not take a value
ml: %s ഐഛികം ഒരു മൂല്യം എടുക്കുന്നില്ല

en: %s option requires an argument
ml: %s ഐഛികത്തിന് ഒരു ആര്‍ഗ്യുമെന്റ് ആവശ്യ‌മുണ്ട്

en: (modified)
ml: (മാറ്റം വരുത്തിയ)

en: <b>Basic Firewall Settings</b>
ml: <b>അടിസ്ഥാന ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണങ്ങള്‍</b>

en: <b>Configuration</b>
ml: <b>ക്രമീകരണം</b>

en: <b>Destination</b>
ml: <b>ലക്ഷ്യസ്ഥാനം</b>

en: <b>Information</b>
ml: <b>അറിയിപ്പ്</b>

en: <b>Source</b>
ml: <b>ഉറവിടം</b>

en: <b>User Skill Level</b>
ml: <b>ഉപയോക്താവിന്റെ പ്രാഗത്ഭ്യ നിലവാരം</b>

en: <b>Your current configuration is empty, all traffic will be blocked.</b>
ml: <b>നിലവിലുള്ള നിങ്ങളുടെ ക്രമീകരണം ശൂന്യ‌മാണ്, എല്ലാ ഗതാഗതങ്ങളും അടയ്ക്കുന്നതാണ്.</b>

en: <big><b>Firewall Configuration Wizard</b></big>
ml: <big><b>ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണ സഹായി</b></big>

en: <i>Save on stop</i> and <i>Save on restart</i> additionally save rule and chain counter.
ml: <i>നിര്‍ത്തുമ്പോള്‍ സൂക്ഷിക്കുക</i> , <i>വീണ്ടും ആരംഭിക്കുമ്പോള്‍ സൂക്ഷിക്കുക</i>  നിയമവും ചെയിന്‍ കൌണ്ടറും കൂടുതലായി സൂക്ഷിക്കുന്നു.

en: A <i>"System without network access"</i> does not need a firewall at all. This selection disables the firewall. Otherwise, choose <i>"System with network access"</i>.
ml: <i>"നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക് സാന്നിദ്ധ്യമില്ലാത്ത വ്യവസ്ഥയ്ക്ക്"</i> ഫയര്‍വോള്‍ ആവശ്യ‌മില്ല. ഇത് തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതു് ഫയര്‍വോളിനെ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുന്നു. ഇത് വേണ്ടെങ്കില്‍<i> "നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക് സാന്നിദ്ധ്യമുള്ള വ്യവസ്ഥ"</i> എന്നതു് തെരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: A firewall allows other computers to access selected services on your computer and helps to prevent unauthorized access beyond these selections. Select the services to which the firewall should allow access.
ml: മറ്റുളള കമ്പ്യൂട്ടറുകള്‍ക്ക് നിങ്ങളുടെ കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ നിന്നും നിങ്ങള്‍ തീരുമാനിക്കുന്ന വിവരങ്ങള്‍ പങ്കുവയ്ക്കുന്നതിനോ, അല്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ അനുവാദമില്ലാതെ നിങ്ങളുടെ കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ പ്രവേശിക്കാന്‍ കഴിയാത്തവിധമോ ഫയര്‍വോള്‍ ഉപയോഗപ്പെടുത്താം. മറ്റ് കമ്പ്യൂട്ടറുകളുമായി പങ്കുവയ്ക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ തീരുമാനിച്ച വിവരങ്ങള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: A firewall protects against unauthorized network intrusions. Enabling a firewall blocks all incoming connections. Disabling a firewall allows all connections and is not recommended.
ml: അനധികൃതമായ നെറ്റ്‌വര്‍ക്കുകളില്‍ നിന്നും സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുളള സംവിധാനമാണ് ഫയര്‍വോള്‍. ഫയര്‍വോള്‍ സജ്ജമാക്കിയാല്‍ അകത്തേക്കുവരുന്ന എല്ലാ നെറ്റ്‌വര്‍ക്കുകളേയും അത് അനുവദിക്കുന്നു. ഒരു കണക്ഷന്‍ നിരോധിക്കുന്നതിനായി ഈ സംവിധാനം പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക, പക്ഷേ ഇത് ഒരു ഉത്തമ മാര്‍ഗ്ഗമല്ല.

en: Add
ml: ചേര്‍ക്കുക

en: Add Entry
ml: എന്‍ട്രി ചേര്‍ക്കുക

en: Add Interface
ml: ഇന്റര്‍ഫെയിസ് ചേര്‍ക്കുക

en: Add additional ports or port ranges, which need to be accessible for all hosts or networks.
ml: എല്ലാ ആതിഥേയര്‍ക്കും നെറ്റ്‌വര്‍‍ക്കുകള്‍ക്കും ലഭ്യ‌മാകേണ്ട കൂടുതല്‍ പോര്‍ട്ടുകളും പോര്‍‍ട്ട് പരിധികളും ചേര്‍‍ക്കുക.

en: Add entries to forward ports either from one port to another on the local system or from the local system to another system. Forwarding to another system is only useful if the interface is masqueraded. Port forwarding is IPv4 only.
ml: ഒരു പ്രാദേശിക വ്യവ്സ്ഥയിലുള്ള പോര്‍ട്ടില്‍ നിന്നും മറ്റൊന്നിലേക്ക് അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു പ്രാദേശിക വ്യ‌വസ്ഥയില്‍നിന്നും മറ്റൊന്നിലേക്ക് പോര്‍ട്ടുകള്‍ അയയ്ക്കുന്നതിനായി എന്ട്രികള്‍ നല്‍കുക. വിനിമയതലം മാസ്ക്യുറേഡ് ചെയ്തെങ്കില്‍ മാത്രമേ മറ്റൊരു സിസ്റ്റമിലേക്ക് അയയ്ക്കുന്നതില്‍ പ്രയോജനമുള്ളൂ. പോര്‍ട്ട് ഫോര്‍വേര്‍ഡിംഗ് IPv4 മാത്രമാണ്.

en: Address '%s' is not valid.
ml: വിലാസം'%s'സാധുവല്ല.

en: All %s devices
ml: എല്ലാ %s ഉപകരണങ്ങളും

en: Allow access to necessary ports or port ranges, only.
ml: ആവശ്യ‌മുള്ള പോര്‍ട്ടുകള്‍ക്ക് മാത്രം അനുവാദം നല്‍കുക.

en: Allow access to necessary services, only.
ml: ആവശ്യ‌മുള്ള സര്‍വീസുകള്‍ക്ക് മാത്രം അനുവാദം നല്‍കുക.

en: Allow all traffic on the specified device
ml: പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന ഉപകരണം എല്ലാ ട്രാഫിക്കിലും അനുവദിക്കുക

en: Amanda Backup Client
ml: അമാണ്ട ബാക്കപ്പ് ക്ലയന്റ്

en: Apply
ml: പ്രയോഗിക്കുക

en: Apply changes
ml: വരുത്തിയ മാറ്റങ്ങള്‍ സൂക്ഷിക്കുക

en: Authentication is required to read and modify firewall settings
ml: ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ വായിച്ചു് മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തുന്നതിനായി നിങ്ങള്‍ക്കു് ആധികാരികത ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ടു്

en: Back
ml: പുറകോട്ട്

en: Backwards compatibility, aliased to --enabled
ml: പുറകോട്ടുളള അനുയോജ്യ‌‌ത, ചെല്ലപ്പേര് -സജീവമാക്കി

en: Bacula
ml: ബാക്യുലാ

en: Bacula Client
ml: ബാക്യുലാ ക്ലൈന്റ്

en: Bacula is a network backup solution. Enable this option, if you plan to provide Bacula backup, file and storage services.
ml: ബാക്യുലാ ഒരു നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക് ബാക്കപ്പ് സംവിധാനമാണു്. ബാക്യുലാ ബാക്കപ്പ്, ഫയല്‍ സ്റ്റോറേജ് സര്‍വീസുകള്‍ എന്നിവയ്ക്കായി ഈ ഉപാധി സജ്ജമാക്കുക.

en: Be more verbose
ml: കൂടുതല്‍ verbose ആകുക

en: Beginner
ml: തുടക്കകാരന്‍

en: Beginner
    Expert
ml: തുടക്കക്കാരന്‍
    വിദഗ്ദ്ധന്‍‍

en: Block this ICMP type. The default is to accept all ICMP types.
ml: ഈ ICMP തരത്തിലുള്ളവ തടയുക.  എല്ലാ തരത്തിലുള്ള ICMP സ്വീകരിക്കലാണ് സഹജം.

en: Cancel
ml: റദ്ദാക്കുക

en: Clicking the 'Yes' button will override any existing firewall configuration. Are you sure that you want to do this?
ml: 'ഉവ്വ്' ക്ലിക്ക് ചെയ്താല്‍ നിലവിലുളള ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ മാറ്റി എഴുതപ്പെടുന്നു. ഉറപ്പായും നിങ്ങള്‍ക്കിതു് ചെയ്യണമോ?

en: Close
ml: അടയ്ക്കുക

en: Configuration failed
ml: ക്രമീകരണം പരാജയപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു

en: Configure SELinux mode: %s
ml: SELinux രീതി ക്രമീകരിക്കുക: %s

en: Configure SELinux type: Usually targeted or strict Policy
ml: SELinux തരത്തിലുള്ളത് ക്രമീകരിക്കുക: സാധാരണയായി ലക്ഷ്യ‌മാക്കുന്ന അല്ലെങ്കില്‍ നിര്‍ബന്ധമുള്ള നയം

en: Configure Service Settings
ml: സര്‍വീസ് സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ ക്രമീകരിക്കുക

en: Configure firewall but do not activate the new configuration
ml: ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരകിക്കുക, പക്ഷേ പുതിയ ക്രമീകരണം സജീവമാക്കുവാന്‍ പാടില്ല

en: Configure firewall helper modules for connection tracking
ml: കണക്ഷന്‍ നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനായി ഫയര്‍വോള്‍ സഹായത്തിനുള്ള ഘടകങ്ങള്‍ ക്രമീകരിക്കുക

en: Configure firewall rules
ml: ഫയര്‍വോള്‍ നി്‍നിയമങ്ങള്‍ ീ്രമികരിക്കുക

en: Configure the iptables and ip6tables service settings.
ml: iptables, ip6tables സര്‍വീസ് സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ ക്രമീകരിക്കുക.

en: Conntrack Helper
ml: കോണ്‍ട്രാക് സഹായി

en: Converting %s
ml: %s വേര്‍തിരിക്കുന്നു

en: Custom Rules
ml: നിയമങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: Custom Rules File
ml: ഇഷ്ടാനുസാരം തയ്യാറാക്കിയ നിയമങ്ങളുടെ ഫയല്‍

en: Customize
ml: യഥേഷ്ടമാക്കുക

en: DNS
ml: ഡിഎന്‍എസ്

en: Default:
ml: സ്വതവേയുള്ള:

en: Description
ml: വിവരണം

en: Desktop
ml: ഡസ്ക്ടോപ്പ്

en: Desktop
    Server
ml: ഡസ്ക്ടോപ്പ്
    സര്‍വര്‍

en: Destination (at least one needed)
ml: ലക്ഷ്യസ്ഥാനം (ഒന്നെങ്കിലും ആവശ്യ‌മുണ്ട്)

en: Destination Unreachable
ml: ലക്ഷ്യം എത്തിച്ചേരാനാവാത്തത്

en: Disable
ml: പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുക

en: Disable Firewall
ml: ഫയര്‍‌വോള്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Disable Internet Printing Protocol (IPP)
ml: ഇന്റര്‍നെറ്റ് പ്രിന്റിങ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ (IPP)പ്രവ‍ര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Disable Internet Protocol Security (IPsec)
ml: ഇന്റര്‍നെറ്റ് ‍നെറ്റ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ സെക്യൂരിറ്റി (IPsec)പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Disable Multicast DNS (mDNS)
ml: മള്‍ട്ടികാസ്റ്റ് DNS (mDNS) പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Disable an iptables module
ml: ഒരു iptables-ന്റെ ഘടകം പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Disable firewall
ml: ഫയര്‍വോള്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: ERROR: FirewallD is active, please use firewall-config.
ml: പിശക്: FirewallD സജീവമാണു്, ദയവായി firewall-config ഉപയോഗിയ്ക്കുക.

en: Echo Reply (pong)
ml: എക്കോ റിപ്ലൈ (pong)

en: Echo Request (ping)
ml: എക്കോ റിക്വസ്റ്റ് (ping)

en: Edit
ml: മാറ്റം വരുത്തുക

en: Edit Entry
ml: എന്‍ട്രി ചിട്ടപ്പെടുത്തുക

en: Enable
ml: പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കുക

en: Enable Firewall
ml: ഫയര്‍വോള്‍ പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക

en: Enable an iptables module
ml: iptables-ന്റെ ഘടകം പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക

en: Enable firewall
ml: ഫയര്‍വോള്‍ പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക

en: Enable firewall (default)
ml: (സഹജമായ)ഫയര്‍വോള്‍ പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with SASL authentication and encryption (digest-md5 passwords or GSSAPI/Kerberos). The libvirtd service is needed for this option to be useful.
ml: SASL ആധികാരികത ഉറപ്പാക്കലും എന്‍ക്രിപ്ഷനുമായി റിമോട്ട് വിര്‍ച്ച്വല്‍ മഷീന്‍ മാനേജ്മെന്റ് അനുവദിയ്ക്കുന്നതിനായി ഈ ഉപാധി സജ്ജമാക്കുക. (digest-md5 രഹസ്യവാക്കുകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ GSSAPI/Kerberos). ഇതിനായി libvirtd സര്‍വീസ് ആവശ്യമുണ്ടു്.

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with TLS encryption, x509 certificates and optional SASL authentication. The libvirtd service is needed for this option to be useful.
ml: TSL എന്‍ക്രിപ്ഷന്‍, x509 സര്‍ട്ടീഫിക്കേറ്റുകള്‍, ആവശ്യമെങ്കില്‍ SASL ആധികാരികത ഉറപ്പാക്കല്‍ സംവിധാനം എന്നിവയുള്ള റിമോട്ട് വിര്‍ച്ച്വല്‍ മഷീന്‍ മാനേജ്മെന്റ് അനുവദിയ്ക്കുന്നതിനായി ഈ ഉപാധി സജ്ജമാക്കുക. ഇതിനായി libvirtd സര്‍വീസ് ആവശ്യമുണ്ടു്.

en: Enabled
ml: പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജം

en: Error
ml: പിഴവ്

en: Expert
ml: വിദഗദ്ധന്‍

en: FTP is a protocol used for remote file transfer. If you plan to make your FTP server publicly available, enable this option. You need the vsftpd package installed for this option to be useful.
ml: ദൂരത്ത് നിന്ന് കൊണ്ട് ഒരു കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ നിന്നും മറ്റൊരു കമ്പ്യൂട്ടറിലേക്ക് ഫയലുകള്‍ മാറ്റുവാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു സമ്പ്രദായമാണ് FTP പ്രോട്ടോക്കോള്‍. നിങ്ങളുടെ FTP സര്‍വര്‍ പൊതുജനാവശ്യ‌ത്തിനായി തുറന്ന് കൊടുക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍ ഈ സംവിധാനം ഉപയോഗിക്കുക. ഇതിനായി vsftpd പാക്കേജ് ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യുക.

en: Failed to remove %s.
ml: %s നീക്കം ചെയ്യുന്നതില്‍ പരാജയം.

en: Failed to start %s.
ml: %s  ആരംഭിക്കുന്നതില്‍ പരാജയം.

en: Failed to stop %s.
ml: %s നിര്‍‍ത്തുന്നതില്‍ പരാജയം.

en: Failed to write %s.
ml: %s എഴുതുന്നതില്‍ പരാജയം.

en: Failed to write selinux configuration.
ml: selinux ക്രമീകരണം എഴുതുന്നതില്‍ പരാജയം.

en: File
ml: ഫയല്‍

en: File:
ml: ഫയല്‍:

en: Filename
ml: ഫയല്‍ നാമം

en: Firewall
ml: ഫയര്‍വോള്‍

en: Firewall Configuration
ml: ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണം

en: Firewall Configuration Startup
ml: ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണ ആരംഭം‍

en: Firewall Configuration Wizard
ml: ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണ സഹായി

en: Firewall Table
ml: ഫയര്‍വോള്‍ ടേബിള്‍

en: Firewall Table:
ml: ഫയര്‍വോള്‍ ടേബിള്‍:

en: Firewall authorization
ml: ഫയര്‍വോള്‍ ആധികാരികത ഉറപ്പാക്കല്‍

en: Firewall:
ml: ഫയര്‍വോള്‍

en: Forward
ml: മുമ്പോട്ട്

en: Forward the port with protocol for the interface to either another local destination port (no destination address given) or to an other destination address with an optional destination port. This is IPv4 only.
ml: മറ്റു പ്രാദേശിക ലക്ഷ്യ പോര്‍ട്ട് (ലക്ഷ്യ പോര്‍ വിലാസം തന്നിട്ടില്ല) അല്ലെങ്കില്‍ ഐഛികമായ ലക്ഷ്യപോര്‍ട്ടോടു കൂടിയ ഒരു മേല്‍വിലാസത്തിലേക്ക് വിനിമയതലത്തിന്റെ നിയമാവലിയോടുകൂടിയ പോര്‍ട്ട് അയയ്ക്കുക. ഇത് IPv4 മാത്രമാണ്.

en: Forward to another port
ml: മറ്റൊരു പോര്‍ട്ടിലേക്ക് അയയ്ക്കുക

en: HTTP is the protocol used to serve Web pages. If you plan to make your Web server publicly available, enable this option. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages.
ml: Web പേജുകളെ സഹായിക്കുവാന്‍ വേണ്ടിയുളള ഒരു സമ്പ്രദായമാണ് HTTP. നിങ്ങളുടെ Web സര്‍വറിനെ പുറംലോകത്തിന് തുറന്ന് കൊടുക്കണമെങ്കില്‍ മാത്രം HTTP പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക. ഇതിന് വേണ്ടി httpd പാക്കേജ്  ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യുക. പ്രാദേശിക (ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍ കൂടിയാലാത്ത) പേജുകള്‍ കാണുന്നതിനോ, വെബ് പേജുകള്‍ സൃഷടിക്കുന്നതിനോ HTTP ആവശ്യ‌ല്ല.

en: HTTPS is a modified HTTP used to serve Web pages when security is important. Examples are sites that require logins like stores or web mail. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages. You need the httpd package installed for this option to be useful.
ml: സുരക്ഷാപ്രാധാന്യ‌മുളള Web പേജുകളുടെ സഹായത്തിന് വേണ്ടി മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തിയിട്ടുളള HTTP ആണ് HTTPS. ഉദാഹരണത്തിന്, സന്ദര്‍ശകന്റെ പേരും വിവരങ്ങളും മറ്റും കൊടുത്തെങ്കില്‍ മാത്രം തുറക്കുന്ന  Web പേജുകള്‍ Web മെയിലുകള്‍ മുതലായവ. ഇതിന് വേണ്ടി httpd പാക്കേജ് ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യുക.

en: Here you can define which services are trusted. Trusted services are accessible from all hosts and networks.
ml: ഏതെല്ലാം സര്‍‍വീസുകളാണ് വിശ്വസനീയം എന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇവിടെ വ്യ‌ക്തമാക്കാം. എല്ലാ ആതിഥേയ നെറ്റ്‌വര്‍ക്കുകളില്‍ നിന്നും ഈ സര്‍‍വീസുകള്‍ ല്ഭ്യമാക്കുവാന്‍ സാധ്യമാണു്.കുവാന്‍ സാധ്യ‌.

en: Hit <i>OK</i> to apply your changes. You do not need to restart the firewall, the changes are effective as soon as they are applied.
ml: നിങ്ങള്‍ വരുത്തിയ മാറ്റങ്ങള്‍ കമ്പ്യൂട്ടറിനു് സ്വീകാര്യ‌മാക്കുന്നതിനായി <i>ശരി</i> അമര്‍ത്തുക. നിങ്ങള്‍ ഇതിനായി ഫയര്‍വോള്‍ വീണ്ടും ആരംഭിക്കേണ്ടതില്ല.

en: Hit enter to continue.
ml: തുടരുന്നതിനായി enter അമര്‍ത്തുക.

en: ICMP Filter
ml: ICMP ഫില്‍‌റ്റര്‍

en: ICMP Type
ml: ICMP തരത്തിലുള്ള

en: IMAP over SSL
ml: SSL-ല്‍ IMAP

en: IP address:
ml: ഐപി വിലാസം:

en: IPv6 has no nat support.
ml: IPv6-ന് നാറ്റ് പിന്തുണ ലഭ്യ‌മല്ല.

en: If you clear the <i>keep configuration</i> button, the actual firewall configuration will be overwritten.
ml: <i>ക്രമീകരണം സൂക്ഷിക്കുക</i> എന്ന ബട്ടണ്‍ വെടിപ്പാക്കിയാല്‍, യഥാര്‍ത്ഥ ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണം തിരുത്തി എഴുതപ്പെടുന്നു.

en: If you enable local forwarding, you have to specify a port. This port has to be different to the source port.
ml: നിങ്ങള്‍ ലോക്കല്‍ ഫോര്‍വേര്‍ഡിങ് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, പോര്‍ട്ട് നല്‍കേണ്ടതാണ്. ഇത് ഉറവിട പോര്‍ട്ടില്‍ നിന്നും വ്യ‌‌ത്യ‌‌സ്തമാണ്.

en: If you enable masquerading, IP forwarding will also be enabled for your IPv4 networks.
ml: മാസ്ക്യുറേഡിംഗ് സജ്ജമാക്കുന്നു എങ്കില്‍, നിങ്ങളുടെ IPv4 ശൃംഖലാകര്‍മ്മങ്ങള്‍ക്കായി IP ഫോര്‍‍വേര്‍‍ഡിംഗും സജ്ജമാക്കപ്പെടുന്നു.

en: If you need further firewall settings, please modify your configuration by hand, but keep in mind, that this tool is not able to load your custom configuration. If you are using this tool, all your manual changes will be lost. If you do not want to lose your manual configuration changes, leave this program without applying.
ml: കൂടുതല്‍ ഫയര്‍വോള്‍ സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ക്കായി, നിങ്ങള്‍ സ്വയം ക്രമീകരണങ്ങളില്‍ മാറ്റം വരുത്തുക, പക്ഷേ ഈ ഉപകരണം ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ ക്രമീകരണം ലഭ്യ‌മാക്കുവാന്‍ സാധിക്കുകയില്ല. മാത്രമല്ല, അവ നഷ്ടപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു. നിങ്ങളുടെ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ നഷ്ടപ്പടേണ്ട എങ്കില്‍, ഈ പ്രോഗ്രാം കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ സൂക്ഷിക്കാതെ ഉപേക്ഷിക്കുക.

en: Ignore
ml: അവഗണിക്കുക

en: Ignore All
ml: എല്ലാം അവഗണിക്കുക

en: Ignore actual settings
ml: യഥാര്‍ത്ഥിലുള്ള ഒരുക്കങ്ങള്‍ അവഗണിക്കുക

en: Interface
ml: വിനിമയതലം

en: Interface '%s' is not valid.
ml: വിനിമയതലം'%s'സാധുവല്ല.

en: Interface:
ml: വിനിമയതലം

en: Internet Protocol Security (IPsec) incorporates security for network transmissions directly into the Internet Protocol (IP). IPsec provides methods for both encrypting data and authentication for the host or network it sends to. If you plan to use a vpnc server or FreeS/WAN, do not disable this option.
ml: നെറ്റ്‌വര്‍‍ക്കിനുള്ള സുരക്ഷ നേരിട്ട് ഇന്റര്‍നെറ്റിന്റെ ചട്ടക്കൂട്ടിലേക്ക് (IP) നല്‍കുന്നതിനായി ഇന്റര്‍നെറ്റ്പ്രോട്ടോക്കോള്‍ സെക്യൂരിറ്റി (IPsec) സഹായിക്കുന്നു. ഏത് ആതിഥേയ അല്ലെങ്കില്‍ നെറ്റ്‌വര്‍‍ക്കിലേക്ക് അയയ്ക്കുന്നുവോ, അതിനുള്ള എന്‍ക്രിപ്റ്റ് ഡേറ്റായും തിരിച്ചറിയല്‍ സംവിധാനവും IPsec ലഭ്യ‌മാക്കുന്നു. നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു vpnc സര്‍വര്‍ അല്ലെങ്കില്‍ FreeS/WAN ഉപയോഗിക്കണമെങ്കില്‍, ഈ ഐഛികം പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കരുത്.

en: Invalid argument %s
ml: തെറ്റായ ആര്‍ഗ്യുമെന്റ് %s

en: Keep Configuration
ml: ക്രമീകരണം സൂക്ഷിക്കുക

en: Key:
ml: കീ:

en: List predefined services.
ml: മുന്‍നിര്‍വ്വചിച്ചിട്ടുള്ള സേവനങ്ങള്‍ ലഭ്യമാക്കുക.

en: List the supported icmp types.
ml: പിന്തുണയുള്ള icmp തരങ്ങള്‍ ലഭ്യമാക്കുക.

en: Load
ml: ലഭ്യ‌മാക്കുക

en: Load _Default Configuration
ml: സ്വതവേയുള്ള ക്രമീകരണം ലഭ്യ‌മാക്കുകകുക (_D)

en: Local forwarding
ml: ലോക്കല്‍ ഫോര്‍വേഡിങ്

en: Mail (SMTP)
ml: തപാല്‍ (SMTP)

en: Make sure to open the destination port on the remote system.
ml: വിദൂര വ്യ‌വസ്ഥയില്‍ ആവശ്യ‌മുള്ള പോര്‍ട്ട് തുറന്നു എന്നുറപ്പാക്കുക.

en: Mark all interfaces as trusted which should have full access to the system.
ml: നിങ്ങളുടെ സിസ്റ്റത്തിലേക്ക് കടക്കുവാന്‍ പൂര്‍ണ്ണ അനുവാദമുള്ള വിനിമയ തലങ്ങളെ വിശ്വസനീയം എന്ന് അടയാളപ്പെടുത്തുക.

en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
ml: പട്ടികയില്‍ നിന്നും വേണ്ട എന്ന് തീരുമാനിക്കേണ്ട ICMP തരത്തിലുള്ളവ അടയാളപ്പെടുത്തുക. മറ്റെല്ലാ ICMP തരത്തിലുള്ളവയും ഫയര്‍വോള്‍ കടക്കുന്നതിന് അനുവാദമുള്ളവയാണ്. പരിമിതികളില്ലാത്തതാണ് സഹജം.

en: Mark the interfaces to be masqueraded.
ml: മാസ്ക്യുറേഡിംഗിനായി നിങ്ങളുടെ വിനിമയതലം അടയാളപ്പെടുത്തുക.

en: Masquerades traffic from the specified device. This is IPv4 only.
ml: നിഷ്കര്‍ഷിച്ച ഉപകരണത്തില്‍ നിന്നും ട്രാഫിക്ക് തെറ്റിച്ചുകൊണ്ടുപോകുന്നു..ഇത്  IPv4 മാത്രം ആണ്.

en: Masquerading
ml: മാസ്ക്യുറേഡിംഗ്

en: Masquerading allows you to set up a host or router that connects your local network to the internet. Your local network will not be visible and the hosts appear as a single address on the internet. Masquerading is IPv4 only.
ml: നിങ്ങളുടെ പ്രാദേശിക ശൃംഖലാ പ്രവര്‍ത്തനത്തിനെ ഇന്റര്‍നെറ്റുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തുന്നതിനായി ഒരു ആതിഥേയന്‍ അല്ലെങ്കില്‍ റൂട്ടര്‍ നിങ്ങള്‍ ക്രമീകരിക്കുന്നു എങ്കില്‍ മാസ്ക്യുറേഡിംഗ് നിങ്ങള്‍ക്ക് പ്രയോജനകരമാകുന്നു. നിങ്ങളുടെ പ്രാദേശിക ശൃംഖലാകര്മ്മം  അദൃശ്യ‌മായിരിക്കും, മാത്രമല്ല, ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍ ആതിഥേയനെ ഒരു വിലാസമായി കണക്കാക്കുന്നു. മാസ്ക്യുറേഡിംഗ് IPv4 മാത്രമാണ്.

en: Move Entry Down
ml: എന്‍ട്രി താഴേക്ക് നീക്കുക

en: Move Entry Up
ml: എന്‍ട്രി മുകളിലേക്ക് നീക്കുക

en: Multicast DNS (mDNS)
ml: മള്‍ട്ടികാസ്റ്റ് DNS (mDNS)

en: Network Printing Client (IPP)
ml: നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക് പ്രിന്റിംഗ് ക്ലയന്റ് (IPP)

en: Network Printing Server (IPP)
ml: നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക് പ്രിന്റിങ് സര്‍വര്‍ (IPP)

en: No
ml: അല്ല

en: No configuration
ml: ക്രമീകരണം ലഭ്യ‌മല്ല

en: Not configured
ml: ക്രമീകരിച്ചിട്ടില്ല

en: Numeric status output
ml:  സാംഖ്യ‌പദവി ഔട്ട്പുട്ട്

en: OK
ml: ശരി

en: Old firewall configuration.
ml: പഴയ ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണം.

en: Only mark interfaces if you can trust all participants on that network interface.
ml: ഒരു നെറ്റ്‌വര്‍ക്കിന്റെ വിനിമയതലത്തിലുള്ള എല്ലാ അംഗങ്ങളേയും വിശ്വാസമെങ്കില്‍ മാത്രം വിനിമയതലം വിശ്വസനീയമെന്ന് അടയാളപ്പെടുത്തുക.

en: Open specific ports in the firewall (e.g, ssh:tcp)
ml: ഫയര്‍വോളിലുള്ള പ്രത്യേ‌ക പോര്‍ട്ടുകള്‍ തുറക്കുക (ഉദാ, ssh:tcp)

en: Open the firewall for a service (e.g, ssh)
ml: ഒരു സേവനത്തിനായി ഫയര്‍വോള്‍ തുറക്കുക (ഉദാ, ssh)

en: OpenVPN is a virtual private network (VPN) solution. It is used to create encrypted point-to-point tunnels between computers. If you plan to provide a VPN service, enable this option.
ml: വിര്‍ച്ച്വല്‍ പ്രൈവറ്റ് നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക് (VPN) ആണ് OpenVPN. കമ്പ്യൂട്ടറുകള്‍ക്കിടയില്‍ എന്‍ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്ത പോയിന്റ്-ടു-പോയിന്റ് ടണലുകള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനായി ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നു. VPN സര്‍വീസ് ലഭ്യ‌മാകണമെങ്കില്‍, ഈ ഐഛികം സജ്ജമാക്കുക.

en: Other Ports
ml: മറ്റ് പോര്‍ട്ടുകള്‍

en: POP-3 over SSL
ml: SSL-ല്‍ POP-3

en: Parameter Problem
ml: പാരാമീറ്റര്‍ പ്രശ്നം

en: Parse error in config file
ml: ക്രമീകരണ ഫയലില്‍ വ്യാകരണപ്പിപിശക്

en: Please answer the questions in the following configuration steps. The wizard leads you back to the main application and hides all unnecessary configuration options.
ml: അടുത്ത ക്രമീകരണ നടപടികളില്‍, ദയവായി ചോദ്യങ്ങള്‍ക്കുള്ള ഉത്തരം നല്‍കുക. ശേഷം സഹായപ്രയോഗം നിങ്ങളെ പ്രധാന പ്രയോഗത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നു. നിങ്ങളുടെ ക്രമീകരണത്തിന് ആവശ്യ‌മില്ലാത്ത എല്ലാ ക്രമീകരണ ഐഛികങ്ങളും നിങ്ങളില്‍ നിന്നും അദൃശ്യ‌മാക്കുന്നു.

en: Please check your firewall settings after applying custom rules.
ml: നിങ്ങള്‍ നല്‍കിയ നിയമങ്ങള്‍ കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ നടപ്പിലാക്കിയ ശേഷം ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ ദയവായി പരിശോധിക്കുക.

en: Please enter a port or port range and protocol.
ml: ശരിയായ ഒരു പോര്‍ട്ട് അല്ലെങ്കില്‍ പോര്‍ട്ടിനുള്ള പരിധിയും സമ്പ്രദായവും ദയവായി നല്‍കുക.

en: Please enter a valid port number, service name or range.
ml: ശരിയായ പോര്‍ട്ട് നമ്പര്‍, സര്‍വീസ് പേര് അല്ലെങ്കില്‍ പരിധി നല്‍കുക.

en: Please load a default configuration from the <i>Options</i> menu or use the wizard.
ml: <i>ഐഛികങ്ങളുടെ</i> വിഭവങ്ങളില്‍നിന്ന് അല്ലെങ്കില്‍ സഹായപ്രയോഗം ഉപയോഗിച്ച് സ്വതവേയുള്ള ഒരു ക്രമീകരണം ദയവായി കയറ്റുക

en: Please remember to check if the services iptables and ip6tables are enabled.
ml: iptables, ip6tables എന്നീ സേവനങ്ങള്‍ പ്രബലമായിട്ടുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കുവാന്‍ ദയവായി മറക്കരുത്.

en: Please remember to check your firewall configuration before using it.
ml: ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ദയവായി നിങ്ങളുടെ ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണം പരിശോധിക്കുക.

en: Please select an entry from the list or enter a interface further down.
ml: ദയവായി പട്ടികയില്‍ നിന്നും ഒരു എന്‍ട്രി തെരഞ്ഞെടുക്കുക അല്ലെങ്കില്‍, കൂടുതല്‍ താഴേക്ക് നീങ്ങി ഒരു വിനിമയതലം ചേര്‍ക്കുക.

en: Please select an entry from the list or enter a port and protocol further down.
ml: ദയവായി പട്ടികയില്‍ നിന്നും ഒരു എന്‍ട്രി തെരഞ്ഞെടുക്കുക അല്ലെങ്കില്‍, താഴേക്ക് നീങ്ങി ഒരു പോര്‍ട്ട്, പ്രോട്ടോക്കോള്‍ എന്നിവ നല്‍കുക.

en: Please select keep configuration or choose to load a default configuration.
ml: ക്രമീകരണം സൂക്ഷിക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ സ്വതവേയുള്ള ക്രമീകരണം ലഭ്യ‌മാക്കുക എന്നത് തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Please select the protocol type, the firewall table and the file containing the rules.
ml: സമ്പ്രദായ തരം, ഫയര്‍വോള്‍ ടേബിള്‍, നിയമങ്ങളടങ്ങിയ ഫയല്‍ എന്നിവ ദയവായി തെരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Please select the source and destination options according to your needs.
ml: നിങ്ങളുടെ ആവശ്യ‌മനുസരിച്ച് ഉറവിട, ലക്ഷ്യ പോര്‍ട്ടുകള്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Please specify your firewall skills.
ml: ഫയര്‍വോളില്‍ നിങ്ങളുടെ നിപുണത ദയവായി വ്യ‌ക്തമാക്കുക.

en: Port
ml: പോര്‍ട്ട്

en: Port / Port Range:
ml: പോര്‍ട്ട് / പോര്‍ട്ട് പരിധി:

en: Port Forwarding
ml: പോര്‍ട്ട് ഫോര്‍‍വേര്‍‍ഡിംഗ്

en: Port and Protocol
ml: പോര്‍ട്ടും സമ്പ്രദായവും

en: Port or port range '%s' is not valid.
ml:  പോര്‍ട്ട് അല്ലെങ്കില്‍ പോര്‍ട്ട് പരിധി'%s' അസാധുവാണു് .

en: Port/Protocol
ml: പോര്‍ട്ട്/സമ്പ്രദായം:

en: Port:
ml: പോര്‍ട്ട്:

en: Predefined Services with Default Environment:
ml: സ്വതവേയുള്ള എന്‍വിറോണ്‍മെന്റിനൊപ്പം മുമ്പ് നിശ്ചയിച്ചിട്ടുള്ള സേവനങ്ങള്‍:

en: Print a counter/number for every rule in the status output.
ml: സ്റ്റേറ്റസ് ഔട്ടപുട്ടിന്റെ എല്ലാ നിയമത്തിനും ഒരു കൌണ്ടര്‍/അക്കം പ്രിന്റ് ചെയ്യുക.

en: Print addresses and ports in numeric format for the status output.
ml: പദവി ഔട്ടപുട്ടായി അയയ്ക്കുന്നതിന് വിലാസങ്ങളും പോര്‍ട്ടുകളും അക്കങ്ങളുടെ രീതിയില്‍ പ്രിന്റ് ചെയ്യുക.

en: Print information about the number of packets and bytes plus the <i>input-</i> and <i>outputdevice</i> in the status output.
ml: പാക്കറ്റുകളുടേയും ബൈറ്റുകളുടേയും എണ്ണം, സ്റ്റേറ്റസ് ഔട്ട്പുട്ടിലുള്ള <i>input-</i>, <i>outputdevice</i> എന്നിവ പ്രിന്റ് ചെയ്യുക.

en: Protocol
ml: സമ്പ്രദായം

en: Protocol '%s' is not valid.
ml: സമ്പ്രദായം '%s' ശരിയല്ല.

en: Protocol Type
ml: സമ്പ്രദായ ഇനം

en: Protocol Type:
ml: സമ്പ്രദായത്തിന്റെ തരം:

en: Protocol:
ml: സമ്പ്രദായം:

en: Quit
ml: വിട്ടുപോകുക

en: Red Hat Cluster Suite
ml: Red Hat ക്ലസ്റ്റര്‍ സ്യൂട്ട്

en: Redirect
ml: തിരിച്ച് വിടുക

en: Reload
ml: വീണ്ടും ലഭ്യ‌മാക്കുക

en: Reload current configuration
ml: നിലവിലുള്ള ക്രമീകരണം വീണ്ടും ലഭ്യ‌മാക്കുക

en: Remove
ml: നീക്കം ചെയ്യുക

en: Remove Entry
ml: എന്‍ട്രി നീക്കം ചെയ്യുക

en: Router Advertisement
ml: റൂട്ടറിനുള്ള പരസ്യം

en: Router Solicitation
ml: റൂട്ടര്‍ അഭ്യ‌ര്‍ത്ഥന

en: Run noninteractively; process only command-line arguments
ml: ഇന്ററാക്റ്റീവ് രീതിയിലല്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുകകുക; കമാന്‍ഡ്-ലൈന്‍ ആര്‍ഗ്യുമെന്റുകള്‍ മാത്രം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: SELinux Options (deprecated)
ml: SELinux ഐച്ഛികങ്ങള്‍ (നീക്കം ചെയ്തിരിക്കുന്നു)

en: Samba
ml: സാംബാ

en: Samba Client
ml: സാമ്പാ ക്ലൈന്റ്

en: Save and restore counter
ml: കൌണ്ടര്‍ കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ സൂക്ഷിച്ച് വീണ്ടും ലഭ്യ‌മാക്കുക

en: Save on restart
ml: വീണ്ടും ആരംഭിക്കുമ്പോള്‍ സൂക്ഷിക്കുക

en: Save on stop
ml: നിര്‍‍ത്തുമ്പോള്‍ സൂക്ഷിക്കുക

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before restarting the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
ml: ഈ തവണ ആരംഭിച്ച ശേഷം വീണ്ടും ആരംഭിക്കുന്നത് വരെയുള്ള എല്ലാ മാറ്റങ്ങളും ഉള്‍‌പ്പെടുത്തിയ യഥാര്‍ത്ഥ ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണം സൂക്ഷിക്കുക. അടുത്തതവണ ആരംഭിക്കുമ്പോഴത്തേക്ക് സജീവ അവസ്ഥ നിലനിര്‍ത്തുവാന്‍ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു എങ്കില്‍ മാത്രം ഇത് ചെയ്താല്‍ മതി.

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before stopping the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
ml: ഈ തവണ ആരംഭിച്ച ശേഷം നിര്‍ത്തുന്നത് വരെയുള്ള എല്ലാ മാറ്റങ്ങളും ഉള്‍‌പ്പെടുത്തിയ യഥാര്‍ത്ഥ ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണം സൂക്ഷിക്കുക.  അടുത്തതവണ ആരംഭിക്കുമ്പോഴത്തേക്ക് സജീവ അവസ്ഥ നിലനിര്‍ത്തുവാന്‍ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു എങ്കില്‍ മാത്രം ഇത് ചെയ്താല്‍ മതി.

en: Secure Shell (SSH) is a protocol for logging into and executing commands on remote machines. It provides secure encrypted communications. If you plan on accessing your machine remotely via SSH over a firewalled interface, enable this option. You need the openssh-server package installed for this option to be useful.
ml: ഒരു സുരക്ഷിതമായ ചട്ടക്കൂട്ടില്‍ നിന്നുകൊണ്ട് വിദൂരത്തിലുളള കമ്പ്യൂട്ടറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നിര്‍ദ്ദേശ നിര്‍വഹണങ്ങള്‍ നടത്തുവാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഒരു സംവിധാനമാണ് സെക്ക്യൂര്‍ ഷെല്‍(SSH).ഇതു് കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ കൂടി നടക്കുന്ന ആശയ വിനിമയങ്ങളെ സാധാരണമായ ഒരു രഹസ്യഭാഷയിലേക്ക് മാറ്റി സുരക്ഷിതത്വം ഉറപ്പ് വരുത്തുന്നു. SSH സംവിധാനത്തില്‍ക്കൂടി ഫയര്‍വോള്‍ മുഖേന ദൂരെ എവിടെയെങ്കിലുമുളള കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ നിന്നും നിങ്ങളുടെ കമ്പ്യൂട്ടറുമായി ബന്ധപ്പെടണമെങ്കില്‍ SSH പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമാക്കുക. ഇതു് ശരിയായ വിധത്തില്‍ ഉപയോഗിക്കണമെങ്കില്‍, openssh-server പാക്കേജ് ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്തിരിക്കണം.

en: Secure WWW (HTTPS)
ml: സെക്യൂര്‍ WWW (HTTPS)

en: Select
ml: തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select <i>"Expert"</i> if you are familiar with firewall configurations or if you need to add user customized rules. Otherwise, choose <i>"Beginner"</i>.
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ അറിയുകയും ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് നിയമങ്ങള്‍ ചേര്‍ക്കുകയും ചെയ്യണമെങ്കില്‍ <i>"വിദഗ്ദ്ധന്‍"</i> എന്നത് തെരഞ്ഞെടുക്കുക. അല്ലെങ്കില്‍ <i>"തുടക്കക്കാരന്‍"</i> എന്നത് തെരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Select a File
ml: ഒരു ഫയല്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Server
ml: സേവനദാതാവ്

en: Service
ml: സേവനം

en: Service Settings
ml: സര്‍‍വീസ് ക്രമീകരണങ്ങള്‍

en: Set firewall default type: %s. This overwrites any existing configuration.
ml: സ്വതവേയുള്ള ഫയര്‍വോള്‍ സജ്ജമാക്കുക: %s. നിലവിലുള്ള ക്രമീകരണം ഇത് തിരുത്തി എഴുതുന്നു.

en: Show this help message
ml: ഈ സഹായ സന്ദേശം കാണിക്കുക

en: Show version
ml: ലക്കം ഏതെന്ന് കാണിക്കുക

en: Source (all needed)
ml: സ്രോതസ്സ് (എല്ലാം ആവശ്യ‌മുണ്ട്)

en: Source Quench
ml: ഉറവിട ശമനം

en: Specify a custom rules file for inclusion in the firewall, after the default rules. Default protocol type: ipv4, default table: filter. (Example: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)
ml: നിങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കിയ നിയമങ്ങളുടെ ഒരു ഫയല്‍ ഫയര്‍വോളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തുക. സ്വതവേയുള്ള ‌നിയമങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം ഇത് ഉള്‍‌പ്പെടുത്തുന്നതാണ്. സ്വതവേയുള്ളത്: ipv4, തനത് പട്ടിക: അരിപ്പ. (ഉദാഹരണം: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)

en: Start Wizard
ml: സഹായപ്രയോഗം ആരംഭിക്കുക

en: Start configuration wizard
ml: ക്രമീകരണത്തിനുള്ള സഹായപ്രയോഗം ആരംഭിക്കുക

en: Status line numbers
ml: സ്റ്റേറ്റസ് വരി എണ്ണങ്ങള്‍

en: Supported icmp types:
ml: പിന്തുണയുള്ള icmp തരത്തിലുള്ളവ:

en: System without network access
    System with network access
ml: നെറ്റ്‌വര്‍‍ക്ക് സാന്നിദ്ധ്യ‌മില്ലാത്ത വ്യവസ്ഥ
    നെറ്റ്‌വര്‍‍ക്ക് സാന്നിദ്ധ്യ‌മുള്ള വ്യവസ്ഥ

en: TFTP Client
ml: TFTP ക്ലൈന്റ്

en: TODO
ml: ചെയ്യേണ്ടവ

en: Table
ml: പട്ടിക

en: The Amanda backup client option allows you to connect to a Amanda backup and archiving server. You need the amanda-client package installed for this option to be useful.
ml: അമാണ്ട ബാക്കപ്പ് ക്ലയന്റ് ഉപാധി ഉപയോഗിച്ചു് നിങ്ങള്‍ക്കൊരു അമാണ്ട ബാക്കപ്പ്, ആര്‍ക്കൈവിങ് സര്‍വറിലേക്ക് കണക്ട് ചെയ്യുവാന്‍ സാധിക്കുന്നു. ഇതിനായി amanda-client പാക്കേജ് ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യുക.

en: The Domain Name System (DNS) is used to provide and request host and domain names. Enable this option, if you plan to provide a domain name service (e.g. with bind).
ml: ആതിഥേയനും ഡൊമെയിനിനും ‌ഉള്ള പേര് ആവശ്യപ്പെടുകയും അത് നല്‍കുന്നതിനായി ഡൊമെയിന്‍ നെയിം സിസ്റ്റം (DNS) ഉപയോഗിക്കുന്നു. നിങ്ങള്‍ ഡൊമെയിന്‍ നെയിം സര്‍‍വീസ് നല്‍കുന്നു എങ്കില്‍, ഈ ഉപാധി സജ്ജമാക്കുക (ഉദാ. with bind).

en: The Internet Message Access Protocol over SSL (IMAPs) allows a local client to access email on a remote server in a secure way. If you plan to provide a IMAP over SSL service (e.g. with dovecot), enable this option.
ml: ഒരു ലോക്കല്‍ ക്ലൈന്റിന് സുരക്ഷിതമായി ഒരു റിമോട്ട് സര്‍വറില്‍ ഈമെയില്‍ ലഭ്യ‌മാക്കുന്നതിന് SSL-ന് പുറമേ ഇന്റര്‍നെറ്റ് മെസ്സേജ് ആക്സസ്സ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ (IMAPs) അനുവദിക്കുന്നു നിങ്ങള്‍ക്ക് SSL-ന് പകരം IMAP ഉപയോഗിക്കണമെങ്കില്‍, ഈ ഐഛികം സജ്ജമാക്കുക (ഉദാ. dovecot).

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over tcp) provides the ability to share printers over the network. Enable this option if you plan to share printers via cups over the network.
ml: പല കമ്പ്യൂട്ടറുകള്‍ക്ക് ഒരേ പ്രിന്റര്‍ ഉപയോഗിച്ച് പ്രിന്റ് ചെയ്യുവാന്‍ സഹായിക്കുന്ന സംവിധാനം ആണ് ഇന്റര്‍നെറ്റ് പ്രിന്റിംഗ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ (IPP). ഒരു നെറ്റ്‌വര്‍ക്കില്‍ പ്രിന്ററുകള്‍ പങ്കിടുവാന്‍ IPP (tcp-യേക്കാളുപരി) സഹായിക്കുന്നു. നിങ്ങള്‍ക്ക് cups ഉപയോഗിച്ച് ഒരു നെറ്റ്‌വര്‍ക്കില്‍ പ്രിന്റര്‍ പങ്കിടണമെങ്കില്‍ ഈ ഐഛികം പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കരുത്.

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over udp) provides the ability to get information about a printer (e.g. capability and status) and to control printer jobs. If you plan to use a remote network printer via cups, do not disable this option.
ml: പല കമ്പ്യൂട്ടറുകള്‍ക്ക് ഒരേ പ്രിന്റര്‍ ഉപയോഗിച്ച് പ്രിന്റ് ചെയ്യുവാന്‍ സഹായിക്കുന്ന സംവിധാനം ആണ് ഇന്റര്‍നെറ്റ് പ്രിന്റിംഗ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ (IPP). ഒരു പ്രിന്റ് സംബന്ധിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ (ഉദാ. പ്രിന്റിംഗിന്റെ കഴിവും നിലവാരവും) ലഭ്യ‌മാക്കുന്നതിനായും പ്രിന്ററിന്റെ ജോലികള്‍ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനായും ഇത് സഹായിക്കുന്നു (udp-യേക്കാളുപരി). നിങ്ങള്‍ക്ക് cups ഉപയോഗിച്ച്ഒരു നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക് പ്രിന്ററര്‍ ഉപയോഗിക്കണം എങ്കില്‍, ഈ ഐഛികം പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കരുത്.

en: The NFS4 protocol is used to share files via TCP networking. You will need to have the NFS tools installed and properly configure your NFS server for this option to be useful.
ml: TCP സംവിധാനത്തില്‍ കൂടി ഫയലുകള്‍ പങ്ക് വെയ്ക്കുവാന്‍ NFS4 സമ്പ്രദായം സഹായിക്കുന്നു. ഇതിനായി ആവശ്യ‌മുള്ള ഉപകരണങ്ങള്‍ക്കായി NFS ശരിയായി ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്ത് NFS സര്‍വര്‍ ക്രമീകരിക്കേണ്ടതാണ്.

en: The Post Office Protocol version 3 (POP3) is a protocol to retrieve email from a remote server over a TCP/IP connection. Enable this option, if you plan to provide a POP3 service (e.g. with dovecot).
ml: ഒരു TCP/IP കണക്ഷന് പകരം മറ്റൊരു സര്‍‍വറില്‍ നിന്നും ഈമെയില്‍ ലഭ്യ‌മാക്കുന്നതിനുള്ള സമ്പ്രദായമാണ് പോസ്റ്റ് ഓഫീസ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ വെര്‍‍ഷന്‍ 3 (POP3). നിങ്ങള്‍ ഒരു POP3 സര്‍‍വീസ് ലഭ്യ‌മാക്കുന്നു എങ്കില്‍, ഈ ഐഛികം സജ്ജമാക്കുക (ഉദാ. dovecot).

en: The Remote Authentication Dial In User Service (RADIUS) is a protocol for user authentication over networks. It is mostly used for modem, DSL or wireless user authentication. If you plan to provide a RADIUS service (e.g. with freeradius), enable this option.
ml: നെറ്റ്‌വര്‍ക്കുകളില്‍ ആവശ്യ‌മുള്ള ആധികാരികത ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് ആവശ്യ‌മുള്ള സമ്പ്രദായം ആണ് റിമോട്ട് ഓഥന്റിക്കേഷന്‍ ഡയല്‍ ഇന്‍ യൂസര്‍ സര്‍‍വീസ് (RADIUS). മോഡം, DSL അല്ലെങ്കില്‍ വയര്‍ലെസ്സ് ഉപയോക്താവിനെ തിരിച്ചറിയുന്നതിനായി ഉപയോഗിക്കുന്നു. നിങ്ങള്‍ക്ക് RADIUS സര്‍‍വീസ് ലഭ്യ‌മാക്കണമെങ്കില്‍ (ഉദാ. freeradius), ഈ ഐഛികം സജ്ജമാക്കുക.

en: The Trivial File Transfer Protocol (TFTP) is a protocol used to transfer files to and from a remote machine in s simple way. It is normally used only for booting diskless workstations and also to transfer data in the Preboot eXecution Environment (PXE).
ml: റിമോട്ട് സിസ്റ്റമില്‍ നിന്നും അവയിലേക്കും ലളിതമായി ഫയല്‍ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനു് ട്രിവ്യല്‍ ഫയല്‍ ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ പ്രോട്ടോക്കോള്‍ (TFTP) ഉപയോഗിക്കുന്നു. സാധാരണയായി, ബൂട്ടിങ് ഡിസ്ക്ലേസ് വര്‍ക്ക്സ്റ്റേഷനുകള്‍ക്കും പ്രീബൂട്ട് എക്സിക്യൂഷന്‍ എന്‍വയോണ്മെന്റില്‍ (PXE) ഡേറ്റാ നീക്കുന്നതിനും മാത്രം ഇവ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: The file '%s' does not exist.
ml: '%s' ഫയല്‍ നിലവിലില്ല.

en: The firewall configuration is not consistent.
ml: ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണം പൊരുത്തമുള്ളതല്ല.

en: The firewall is disabled.
ml: ഫയര്‍വോള്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കിയിരിക്കുന്നു.

en: The firewall is enabled.
ml: ഫയര്‍വോള്‍ സജ്ജമാക്കിയിരിക്കുന്നു.

en: The firewall table '%s' is not valid.
ml: ഫയര്‍വോള്‍ ടേബിള്‍ '%s' ശരിയല്ല.

en: The following files are missing or unusable:
    	%s
    
    Apply your firewall configuration now to correct this problem.
ml: താഴെ പറയുന്ന ഫയലുകള്‍ ലഭ്യ‌‌ല്ല അല്ലെങ്കില്‍ ഉപയോഗത്തിലില്ല:
    	%s
    
    നിങ്ങളുടെ ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണം ഉപയോഗിച്ച് ഈ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കുക.

en: The protocol type '%s' is not valid.
ml: സമ്പ്രദായ ഇനം '%s' സാധുവല്ല.

en: There are unapplied changes, do you really want to quit?
ml: കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ പ്രയോഗിക്കാത്ത മാറ്റങ്ങള്‍ ഉണ്ട്, നിങ്ങള്‍ക്ക് പുറത്ത് കടക്കണമെന്ന് ഉറപ്പാണോ?

en: This error message informs a host to send packets on another route.
ml: മറ്റൊരു മാര്ഗ്ഗത്തിലേക്ക് പാക്കറ്റുകള്‍ അയയ്ക്കുന്ന വിവരം ഒരു ആതിഥേയനെ അറിയിക്കുന്നതിന് ഈ പിശക് സന്ദേശം സഹായിക്കുന്നു.

en: This error message is generated by a host or gateway if the destination is not reachable.
ml: ലക്ഷ്യം എത്തിച്ചേരാനാവാത്തതാണെങ്കില്‍ അതിഥേയന്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഗേറ്റ്‌വേ ഇത്തരം പിശക് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്ന സന്ദേശം സൃഷ്ടിക്കും

en: This error message is generated if the IP header is bad, either by a missing option or bad length.
ml: ഐപി ഹെഡര്‍ മോശമാണ് എങ്കില്‍, ഒന്നുകില്‍ നഷ്ടപ്പെട്ട ഐഛികം അല്ലെങ്കില്‍ തെറ്റായ നീളം എങ്കില്‍ ഈ പിശക് സന്ദേശം ലഭിക്കുന്നു.

en: This error message is generated if the time-to-live was exceeded either of a packet or of the reassembling of a fragmented packet.
ml: ഒരു പാക്കറ്റില്‍ നിന്നോ ചിതറിയ പാക്കറ്റ് വീണ്ടും ക്രമപ്പെടുത്തുന്നതില്‍ നിന്നോ വിടാനുള്ള സമയം അതിക്രമിച്ചെങ്കില്‍ മാത്രമേ ഇത്തരം പിശക് സന്ദേശം ഉണ്ടാകുകയുള്ളൂ.

en: This error message is generated to tell a host to reduce the pace at which it is sending packets.
ml: പാക്കേജുകള്‍ അയയ്ക്കുന്ന സമയം കുറക്കാന്‍, ഒരു ആതിഥേയനോട് ആവശ്യ‌പ്പെടുന്നതിന് സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ട പിശക് സന്ദേശം ആണിത്.

en: This message is the answer to an <i>Echo Request</i>.
ml: <i>എക്കോ റിക്വസ്റ്റിനുള്ള</i> മറുപടി ആകുന്നു ഈ സന്ദേശം.

en: This message is used by a host attached to a multicast link to request a <i>Router Advertisement</i>
ml: <i>റൂട്ടര്‍ പരസ്യം</i> ആവശ്യപ്പെടുന്നതിനായി multicast ലിങ്കിലേക്ക് ഘടിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള ഒരു ഹോസ്റ്റ് ഉപയോഗിക്കുന്ന സന്ദേശമാകുന്നു ഇത്.

en: This message is used by routers to periodically announce the IP address of a multicast interface.
ml: ഒരു മള്‍ട്ടികാസ്റ്റ് വിനിമയതലത്തിനുള്ള ഐപി വിലാസം സമയാസമത്ത് അറിയിക്കുന്നതിന് റൂട്ടറുകള്‍ ഈ സന്ദേശം ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: This message is used to test if a host is reachable mostly with the <i>ping</i> utility.
ml: <i>ping</i> പ്രയോഗം ഉപയോഗിച്ച് ആതിഥേയന്‍ ലഭ്യ‌മാണോ എന്ന് പരിശോധിക്കുന്നതിനായി ഈ സന്ദേശം ഉപയോഗിക്കുന്നു.

en: This option allows a Bacula server to connect to the local machine to schedule backups. You need the bacula-client package installed for this option to be useful.
ml: ബാക്കപ്പുകള്‍ സജ്ജമാക്കുന്നതിനായി ലോക്കല്‍ സിസ്റ്റത്തിലേക്ക് കണക്ട് ചെയ്യുവാന്‍ ഒരു ബാക്യുലാ സര്‍വര്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിയ്ക്കുന്നു. ഇതിനായി നിങ്ങള്‍ക്കു് bacula-client പാക്കേജ് ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടു്.

en: This option allows incoming SMTP mail delivery. If you need to allow remote hosts to connect directly to your machine to deliver mail, enable this option. You do not need to enable this if you collect your mail from your ISP's server by POP3 or IMAP, or if you use a tool such as fetchmail. Note that an improperly configured SMTP server can allow remote machines to use your server to send spam.
ml: വരുന്ന തപാലുകള്‍‍ ലഭ്യ‌മാകുന്ന സംവിധാനം. പുറത്തു നിന്നുളള കമ്പ്യൂട്ടറുകളില്‍ നിന്നും നേരിട്ട് നിങ്ങള്‍ക്ക് തപാല്‍ ലഭിക്കുന്നതിനായി ഈ സംവിധാനം പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കുക. ഇന്റര്‍നെറ്റ് സേവനദാതാവില്‍ നിന്നും POP3 അല്ലെങ്കില്‍ IMAP സംവിധാനം ഉപയോഗിച്ച് സര്‍വറില്‍ നിന്നുമാണ് നിങ്ങള്‍ തപാല്‍‍ സ്വീകരിക്കുന്നത് എങ്കില്‍ SMTP സംവിധാനത്തിന്റെ ആവശ്യ‌മില്ല. fetchmail പോലെയുളള സംവിധാനങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോഴും ഇതിന്റെ ആവശ്യ‌മില്ല. ശ്രദ്ധിക്കുക: ശരിയായ രീതിയില്‍ SMTP സര്‍വര്‍ ചിട്ടപ്പെടുത്തിയില്ലെങ്കില്‍ പുറത്ത് നിന്നുളള കമ്പ്യൂട്ടറിന് നിങ്ങളുടെ സര്‍വറില്‍ നിന്നും നിങ്ങളുടെ അനുമതിയോ അറിവോ ഇല്ലാതെ തപാല്‍‍ അയയ്ക്കുവാന്‍ കഴിയും.

en: This option allows you to access Trivial File Transfer Protocol (TFTP) servers. You need the tftp package installed for this option to be useful.
ml: ട്രിവ്യല്‍ ഫയല്‍ ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ പ്രോട്ടോക്കോള്‍ (TFTP) സര്‍വറുകള്‍ ലഭ്യമാക്കുന്നതിനായി ഈ ഉപാധി അനുവദിക്കുന്നു. ഇതിനായി നിങ്ങള്‍ tftp പാക്കേജ് ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടു്.

en: This option allows you to access Windows file and printer sharing networks. You need the samba-client package installed for this option to be useful.
ml: ലീനക്സില്‍‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കമ്പ്യൂട്ടറുകള്‍ക്ക് Windows അധിഷ്ടിത പ്രിന്റര്‍, ഫയല്‍ ഷെയറിംഗ് നെറ്റ്‌വര്‍ക്കില്‍ പ്രവേശിക്കുവാനും അതുപയോഗിക്കാനും സഹായിക്കുന്ന സംവിധാനമാണിത്. ഇതിനായി samba-client പാക്കേജ് ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യുക.

en: This option allows you to access and participate in Windows file and printer sharing networks. You need the samba package installed for this option to be useful.
ml: ലീനക്സില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കമ്പ്യൂട്ടറുകള്‍ക്ക് Windows അധിഷ്ഠിത പ്രിന്റര്‍, ഫയല്‍ ഷെയറിങ് നെറ്റ്‌വര്‍‍ക്കില്‍ പ്രവേശിക്കുവാനും അതുപയോഗിക്കാനും സഹായിക്കുന്ന സംവിധാനമാണ് സാംബാ.ഇതിനായി സാംബാ പാക്കേജ് ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യുക.

en: This option allows you to use the Red Hat Cluster Suite. Ports are opened for openais, ricci and dlm. You need the Red Hat Cluster Suite installed for this option to be useful.
ml: Red Hat ക്ലസ്റ്റര്‍ സ്യൂട്ട് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനായി ഈ ഉപാധി നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു. openais, ricci, dlm എന്നിവയ്ക്കായി പോര്‍ട്ടുകള്‍ ലഭ്യമാണു്. ഇവയ്ക്കായി നിങ്ങള്‍ Red Hat ക്ലസ്റ്റര്‍ സ്യൂട്ട് ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടു്.

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
    
    This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
    
    You should have received a copy of the GNU General Public License along with this program.  If not, see <http://www.gnu.org/licenses/>.
ml: ഇത് ഒരു സ്വതന്ത്ര സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ ആണ്; നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് ഫ്റീ സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ഫൌണ്ടേഷന്‍ പ്രസിദ്ധീകണത്തിന്റെ GNU ജനറല്‍ പബ്ലിക് ലൈസന്‍സ്  ലക്കം-2 അല്ലെങ്കില്‍ അത് കഴിഞ്ഞുള്ളവയുടെ നിബന്ധനകള്‍ അനുസരിച്ച് വീണ്ടും വിതരണം ചെയ്യുകയോ മാറ്റം വരുത്തുകയോ ചെയ്യാവുന്നതാണ്.
    
    ഈ പ്രോഗ്രാമിന് വാറണ്ടി ലഭ്യ‌ല്ല. കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്കായി GNU ജനറല്‍ പബ്ലിക് ലൈസന്‍സ് കാണുക.
    
    ഈ പ്രോഗ്രാമിനൊപ്പം നിങ്ങള്‍ക്ക് GNU ജനറല്‍ പബ്ലിക് ലൈസന്‍സിന്റെ ഒരു പകര്‍പ്പും ലഭിച്ചിരിക്കണം. ഇല്ലായെങ്കില്‍, <http://www.gnu.org/licenses/> കാണുക.‌

en: This program will help you to set up a basic firewall for your system.
ml: നിങ്ങളുടെ വ്യവസ്ഥക്ക് ആവശ്യ‌മുള്ള അടിസ്ഥാന ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ സജ്ജമാക്കുന്നതിനായി ഈ പരിപാടി നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു.

en: This wizard helps you to set up a clean firewall configuration for your system.
ml: നിങ്ങളുടെ സിസ്റ്റമിന് ആവശ്യ‌മുള്ള വെടിപ്പായ ഒരു ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരിക്കുന്നതിനായി ഈ സഹായ പ്രയോഗം ഉപകരിക്കും.

en: Time Exceeded
ml: സമയപരിധി കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു

en: To Address
ml: ഏത്തിച്ചേരണ്ട വിലാസം:

en: To Port
ml: ഏത്തിച്ചേരണ്ട  പോര്‍ട്ട്

en: To ensure a sane state, the kernel firewall modules must be unloaded when the firewall is restarted or stopped.
ml: ശരിയായ അവസ്ഥയില്‍ ആകണമെങ്കില്‍, വീണ്ടും ആരംഭിക്കുമ്പോഴും നിര്‍ത്തുമ്പോഴും കേര്‍ണലിന് ഫയര്‍വോള്‍ ‍ഘടകങ്ങള്‍ വീണ്ടും ലഭ്യ‌മാക്കേണ്ടതാകുന്നു.

en: Trusted Interfaces
ml: വിശ്വസനീയമായ ഇന്റര്‍ഫെയിസുകള്‍

en: Trusted Services
ml: വിശ്വസനീയമായസര്‍വീസുകള്‍:

en: Type
ml: തരം

en: Unload modules on restart and stop
ml: വീണ്ടും ആരംഭിക്കുമ്പോളും അവസാനിപ്പിക്കുമ്പോളും ഘടകങ്ങള്‍ ഇറക്കിവെക്കുക

en: Update firewall non-interactively if the firewall is enabled. This will also restart the firewall. The -n and -f options will be ignored.
ml: ഫയര്‍വോള്‍ സജ്ജമെങ്കില്‍, ഫയര്‍വോള്‍ നോണ്‍-ഇന്ററാക്റ്റീവ് ആയി പുതുക്കുക. ഇങ്ങനെ ഫയര്‍വോള്‍ വീണ്ടും ആരംഭിക്കുന്നു. -n, -f എന്നീ ഐഛികങ്ങള്‍‍ അവഗണിക്കുന്നു.

en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
ml: ഫയര്‍വോളിലേക്ക് കൂടുതല്‍ നിയമങ്ങള്‍ ചേര്‍‍ക്കുന്നതിനായി നിങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കിയ നിയമങ്ങളുടെ ഫയല്‍ ചേര്‍ക്കുക. സ്വതവേയുള്ള നിയമങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം ഇവ ചേര്‍ക്കപ്പെടുന്നു. ഫയലുകള്‍ ‌iptables-save രീതിയിലായിരിക്കണം.

en: User Defined
ml: ഉപയോക്താവ് നിര്‍വചിച്ച

en: User Skill Level
ml: ഉപയോക്താവിന്റെ പ്രാഗല്‍ഭ്യ‌‌ നിലവാരം

en: Using these options with no additional firewall options will not create or alter firewall configuration, only SELinux will be configured.
ml: അധികമായ ഫയര്‍വോള്‍ ഐച്ഛികങ്ങളില്ലാതെ ഇവ ഉപയോഗിക്കുന്നതു് ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണത്തിനു് ഒരു മാറ്റങ്ങളും വരുത്തുന്നതല്ല. SELinux മാത്രം ക്രമീകരിക്കപ്പെടുന്നുള്ളൂ.

en: Valid values: %s
ml: ശരിയായ മൂല്യങ്ങള്‍: %s

en: Valid values: <port>[-<port>], where port is either a number [0..65535] or a service name.
ml: ശരിയായ മൂല്യങ്ങള്‍: <port>[-<port>], ഇവിടെ ഒരു അക്കം [0..65535] അല്ലെങ്കില്‍ ഒരു സേവനത്തിന്റെ പേരാണ് പോര്‍ട്ട്.

en: Valid values: tcp, udp
ml: ശരിയായ മൂല്യ‌ങ്ങള്‍: tcp, udp

en: Verbose status
ml: വെര്‍‍ബോസ് നിലവാരം

en: Virtual Machine Management
ml: വിര്‍ച്ച്വല്‍ മഷീന്‍ മാനേജ്മെന്റ്

en: Virtual Machine Management (TLS)
ml: വിര്‍ച്ച്വല്‍ മഷീന്‍ മാനേജ്മെന്റ് (ടിഎല്‍എസ്)

en: Warning
ml: മുന്നറിയിപ്പ്

en: What kind of system do you have?
ml: നിങ്ങള്‍ക്ക് ഏത് തരം വ്യവസ്ഥയാണുള്ളത്?

en: Wizard
ml: സഹായപ്രയോഗം

en: Yes
ml: ഉവ്വ്

en: You can change the settings in the <i>Options</i> menu afterwards.
ml: പിന്നീട് നിങ്ങള്‍ക്ക് <i>ഐഛികങ്ങള്‍‍</i> എന്ന മെനുവില്‍ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ മാറ്റുവാന്‍ സാധിക്കുന്നു.

en: Your firewall configuration was converted from an old version. Please verify the configuration and apply.
ml: പഴയതില്‍നിന്നും വേര്‍തിരിച്ച ഒരു പതിപ്പാണ് നിങ്ങളുടെ ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണം. ദയവായി ഇവ ശരിയാണോ എന്നുറപ്പാക്കിയ ശേഷം ഉപയോഗിക്കുക.

en: _About
ml: സംബന്ധിച്ച് (_A)

en: _File
ml: ഫയല്‍ (_F)

en: _Help
ml: സഹായം (_H)

en: _Options
ml: ഐഛികങ്ങള്‍ (_O)

en: _Quit
ml: വിട്ടുപോകുക (_Q)

en: _Start Configuration Wizard
ml: ക്രമീകരണത്തിനുള്ള സഹായപ്രയോഗം -തുടങ്ങുക

en: configuration
ml: ക്രമീകരണം

en: invalid interface '%s'.
ml: അസാധുവായ ഇന്റര്‍ഫെയിസ് '%s'.

en: invalid port definition %s.
ml: തെറ്റായ പോര്‍ട്ട് വ്യാഖ്യാനം %s.

en: invalid service '%s'.
ml: അസാധുവായ സേവനങ്ങള്‍ '%s'.

en: ipv6 has no nat support.
ml: ipv6-ന് nat പിന്തുണ ലഭ്യ‌ല്ല.

en: local
ml: പ്രാദേശികം

en: mDNS provides the ability to use DNS programming interfaces, packet formats and operating semantics in a small network without a conventional DNS server. If you plan to use Avahi, do not disable this option.
ml: ഒരു ചെറിയ നെറ്റ്‌വര്‍‍ക്കില്‍ DNS സര്‍‍വറില്ലാതെ DNS പ്രോഗ്രാമിംഗിനുള്ള സംയോജക ഘടകങ്ങള്‍, പാക്കറ്റ് മാതൃകകള്‍, ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സെമാന്റിക്സ് എന്നിവ ലഭ്യ‌മാക്കുന്നതിന് mDNS സഹായിക്കുന്നു. നിങ്ങള്‍ക്ക് Avahi ഉപയോഗിക്കണമെങ്കില്‍, ഈ ഐഛികം പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കരുത്.

en: modified label
ml: ലേബലില്‍ മാറ്റം വരുത്തിയിരിക്കുന്നു

en: no such option: %s
ml: ഇങ്ങനെ ഒരു ഐഛികം ഇല്ല: %s

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s'.
ml: ഐഛികം %(option)s: തെറ്റായ ഫോര്‍വേര്‍ഡ് _പോര്‍ട്ട് '%(value)s'.

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s': %(error)s.
ml: ഐഛികം %(option)s: തെറ്റായ ഫോര്‍വേര്‍ഡ് _പോര്‍ട്ട്  '%(value)s': %(error)s.'

en: option %(option)s: invalid icmp type '%(value)s'.
ml: ഐഛികം %(option)s: തെറ്റായ icmp തരം '%(value)s'.

en: port range %s is not unique.
ml: പോര്‍ട്ട് പരിധി %s അസാധാരണമല്ല.

en: system-config-firewall
ml:  വ്യവസ്ഥ-ക്രമീകരണം-ഫയര്‍വോള്‍

[ctx: yes]
en: Firewall Configuration
ml: ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമീകരണം

[ctx: yes]
en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
ml: ആവശ്യമില്ലാത്ത പട്ടികയിലുള്ള ഐഡിഎംപി രീതിയിലുള്ളവ അടയാളപ്പെടുത്തുക. മറ്റു് തരത്തിലുള്ള ഐസിഎംപി രീതികള്‍ ഫയര്‍വോള്‍ കടക്കുന്നതിനായി അനുവദിച്ചിരിയ്ക്കുന്നു. സ്വതവേ ഒരു പരിധിയുമില്ല.

[ctx: yes]
en: The Internet Control Message Protocol (ICMP) is mainly used to send error messages between networked computers, but additionally for informational messages like ping requests and replies.
ml: നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക് ചെയ്തിരിയ്ക്കുന്ന കമ്പ്യൂട്ടറുകള്‍ തമ്മില്‍ പിശക് സന്ദേശങ്ങള്‍ അയയ്ക്കുന്നതിനായി ഇന്റര്‍നെറ്റ് കണ്ട്രോള്‍ മെസ്സേജ് പ്രോട്ടോക്കോള്‍ (ഐസിഎംപി) പ്രധാനമായും ഉപയോഗിയ്ക്കുന്നു. കൂടാതെ, പിങ് ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കും മറുപടികള്‍ക്കും ഇവ ഉപയോഗിയ്ക്കുന്നു.

[ctx: yes]
en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
ml: ഫയര്‍വോളിലേക്കു് കൂടുതല്‍ നിയമങ്ങള്‍ ചേര്‍ക്കുന്നതിനായി യഥേഷ്ടം തയ്യാറാക്കിയ നിയമങ്ങളുള്ള ഫയലുകള്‍ ഉപയോഗിയ്ക്കുക. സ്വതവേയുള്ള നിയമങ്ങള്‍ക്കു് ശേഷം ഇവ ഉപയോഗിയ്ക്കുന്നു. ഫയലുകള്‍ iptables-save ശൈലിയിലാവണം.
