system-config-firewall - en to kn translation catalogue (314 entries)

en: 
    ERROR - You must be root to run %s.
kn: 
    ದೋಷ - %s ಅನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಲು ನೀವು ನಿರ್ವಾಹಕರಾಗಿರಬೇಕು(ರೂಟ್).

en: %(option)s option requires %(count)s arguments
kn: %(option)s ಆಯ್ಕೆಗೆ %(count)s ಆರ್ಗುಮೆಂಟ್‍ಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದೆ

en: %s is not a valid protocol.
kn: %s ವು ಒಂದು ಮಾನ್ಯವಾದ ಪ್ರೊಟೋಕಾಲಲ್ಲ.

en: %s is not a valid range (start port >= end port).
kn: %s ವು ಒಂದು ಮಾನ್ಯವಾದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಾಗಿಲ್ಲ (start port >= end port).

en: %s option does not take a value
kn: %s ಆಯ್ಕೆಯು ಒಂದು ಮೌನ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ

en: %s option requires an argument
kn: %s ಆಯ್ಕೆಗೆ ಒಂದು ಆರ್ಗುಮೆಂಟ್‍ನ ಅಗತ್ಯವಿದೆ

en: (modified)
kn: (ಮಾರ್ಪಾಡಾದ)

en: <b>Basic Firewall Settings</b>
kn: <b>ಮೂಲ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಿದ್ಧತೆಗಳು</b>

en: <b>Configuration</b>
kn: <b>ಸಂರಚನೆ</b>

en: <b>Destination</b>
kn: <b>ಉದ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಳ</b>

en: <b>Information</b>
kn: <b>ಮಾಹಿತಿ</b>

en: <b>Source</b>
kn: <b>ಆಕರ</b>

en: <b>User Skill Level</b>
kn: <b>ಬಳಕೆದಾರನ ಪರಿಣಿತಿ ಮಟ್ಟ</b>

en: <b>Your current configuration is empty, all traffic will be blocked.</b>
kn: <b>ನಿಮ್ಮ ಈಗಿನ ಸಂರಚನೆಯು ಖಾಲಿ ಇದೆ, ಎಲ್ಲಾ ಸಂಚಾರವು ತಡೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.</b>

en: <big><b>Firewall Configuration Wizard</b></big>
kn: <big><b>ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನಾ ವಿಝಾರ್ಡ್</b></big>

en: <i>Save on stop</i> and <i>Save on restart</i> additionally save rule and chain counter.
kn: <i>ನಿಲ್ಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ಉಳಿಸು</i> ಹಾಗು <i>ಪುನರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಉಳಿಸು</i>, ಇವುಗಳು ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ನಿಯಮ ಹಾಗು ಸರಪಳಿ ಕೌಂಟರ್ ಅನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ.

en: <service>
kn: <ಸೇವೆ>

en: A <i>"System without network access"</i> does not need a firewall at all. This selection disables the firewall. Otherwise, choose <i>"System with network access"</i>.
kn: <i>"ಜಾಲಬಂಧ ನಿಲುಕಣೆ ಇಲ್ಲದ ಗಣಕ"</i> ಕ್ಕೆ ಒಂದು ಫೈರ್ವಾಲಿನ ಅಗತ್ಯವಿರುವುದೇ ಇಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ಆರಿಸುವುದರಿಂದ ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲದೆ ಹೋದಲ್ಲಿ <i>"ಜಾಲಬಂಧ ನಿಲುಕಣೆ ಇರುವ ಗಣಕ"</i>ವನ್ನು ಆರಿಸಿ.

en: A firewall allows other computers to access selected services on your computer and helps to prevent unauthorized access beyond these selections. Select the services to which the firewall should allow access.
kn: ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಗಣಕದ ನಿಗದಿತ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಬೇರೆ ಗಣಕದಿಂದ ಎಟುಕಿಸಕೊಳ್ಳಲು ಹಾಗು ಹೊರ ಪ್ರಪಂಚದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಗಣಕಕ್ಕೆ ಅನಧೀಕೃತ ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಉಪಯೋಗಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ.  ಯಾವ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಪ್ರವೇಶಾಧಿಕಾರವನ್ನು ಒದಗಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಆರಿಸಿ.

en: A firewall protects against unauthorized network intrusions. Enabling a firewall blocks all incoming connections. Disabling a firewall allows all connections and is not recommended.
kn: ಒಂದು ಫೈರ್ವಾಲ್, ಜಾಲಬಂಧದ ಅನಧೀಕೃತ ನುಸುಳುವಿಕೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಅನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಒಳಬರುವ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ತಡೆಯಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮವಲ್ಲ

en: Add
kn: ಸೇರಿಸು

en: Add Entry
kn: ನಮೂದನ್ನು ಸೇರಿಸಿ

en: Add Interface
kn: ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ

en: Add additional ports or port ranges, which need to be accessible for all hosts or networks.
kn: ಎಲ್ಲಾ ಅತಿಥೇಯಗಳಿಂದ ಅಥವ ಜಾಲಂಬಂಧಗಳಿಂದ ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದಂತ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಅಥವ ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.

en: Add entries to forward ports either from one port to another on the local system or from the local system to another system. Forwarding to another system is only useful if the interface is masqueraded. Port forwarding is IPv4 only.
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಗಣಕದಲ್ಲಿನ ಒಂದು ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನದಿಂದ ಇನ್ನೊಂದಕ್ಕೆ ಅಥವ ಸ್ಥಳೀಯ ಗಣಕದಿಂದ ಇನ್ನೊಂದು ಗಣಕಕ್ಕೆ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಫಾರ್ವಾರ್ಡ್‌ಮಾಡಲು ನಮೂದುಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಬೇರೆ ಗಣಕಕ್ಕೆ ಫಾರ್ವಾರ್ಡ್‌ ಮಾಡುವುದು, ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನವು ಮರೆಮಾಚಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನ ಫಾರ್ವಾಡಿಂಗ್ ಕೇವಲ IPv4 ಮಾತ್ರ ಆಗಿರುತ್ತದೆ.

en: Address '%s' is not valid.
kn: ವಿಳಾಸ '%s' ವು ಸಿಂಧುವಲ್ಲ.

en: All %s devices
kn: ಎಲ್ಲಾ %s ಸಾಧನಗಳು

en: Allow access to necessary ports or port ranges, only.
kn: ಕೇವಲ ಅಗತ್ಯ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ಅಥವ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸು.

en: Allow access to necessary services, only.
kn: ಕೇವಲ ಅಗತ್ಯ ಸೇವಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸು.

en: Allow all traffic on the specified device
kn: ಎಲ್ಲಾ ಸಂಚಾರವನ್ನು ನಿಶ್ಚಿತ ಸಾಧನದ ಮೂಲಕ ಅನುಮತಿಸು

en: Amanda Backup Client
kn: ಅಮಂಡಾ ಬ್ಯಾಕ್ಅಪ್ ಕ್ಲೈಂಟ್

en: Apply
kn: ಅನ್ವಯಿಸು

en: Apply changes
kn: ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸು

en: Authentication is required to read and modify firewall settings
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಓದಲು ಹಾಗು ಮಾರ್ಪಡಿಸಲು ದೃಢೀಕರಣದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ

en: Back
kn: ಹಿಂದಕ್ಕೆ

en: Backwards compatibility, aliased to --enabled
kn: ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಇರುವ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ, ಅಲಿಯಾಸ್ ಗೆ --ಶಕ್ತಗೊಂಡಿದೆ

en: Bacula
kn: ಬಕುಲಾ

en: Bacula Client
kn: ಬಕುಲಾ ಕ್ಲೈಂಟ್

en: Bacula is a network backup solution. Enable this option, if you plan to provide Bacula backup, file and storage services.
kn: ಬಕುಲಾ ಜಾಲಬಂಧ ಬ್ಯಾಕ್ಅಪ್ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ನೆರವಾಗುತ್ತದೆ. ಬಕುಲಾ ಬ್ಯಾಕ್ಅಪ್, ಕಡತ ಹಾಗು ಶೇಖರಣಾ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ.

en: Be more verbose
kn: ಇನ್ನಷ್ಟು ಸಂವಾದಿಯಾಗಿರು

en: Beginner
kn: ಆರಂಭಿಗ

en: Beginner
    Expert
kn: ಆರಂಭಿಗ
    ಪರಿಣಿತ

en: Block this ICMP type. The default is to accept all ICMP types.
kn: ಈ ICMP ಬಗೆಯನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸು. ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತವು ಎಲ್ಲಾ ICMP ಬಗೆಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪುವುದಾಗಿರುತ್ತದೆ.

en: Cancel
kn: ರದ್ದು ಮಾಡು

en: Clicking the 'Yes' button will override any existing firewall configuration. Are you sure that you want to do this?
kn: 'ಸರಿ' ಗುಂಡಿಯನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸುವುದರಿಂದ ಈಗ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ್ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಅತಿಕ್ರಮಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾಗೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಖಾತ್ರಿಯೇ?

en: Close
kn: ಮುಚ್ಚು

en: Configuration failed
kn: ಸಂರಚನೆಯು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ

en: Configure SELinux mode: %s
kn: SELinux ಕ್ರಮವನ್ನು ಸಂರಚಿಸು: %s

en: Configure SELinux type: Usually targeted or strict Policy
kn: SELinux ಪ್ರಕಾರವನ್ನು ಸಂರಚಿಸು: ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಿರ್ದೇಶಿತಗೊಂಡ ಅಥವ ನಿಖರವಾದ ನೀತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ

en: Configure Service Settings
kn: ಸೇವಾ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಸಂರಚಿಸು

en: Configure firewall but do not activate the new configuration
kn: ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ಸಂರಚಿಸು ಆದರೆ ಹೊಸ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸ ಬೇಡ

en: Configure firewall helper modules for connection tracking
kn: ಸಂಪರ್ಕದ ಜಾಡನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಹಾಯಕ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಸಂರಚಿಸು

en: Configure firewall rules
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸಂರಚಿಸು

en: Configure the iptables and ip6tables service settings.
kn: iptables ಹಾಗೂ ip6tables ಸೇವಾ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಸಂರಚಿಸಿ.

en: Conntrack Helper
kn: Conntrack ಸಹಾಯಕ

en: Converting %s
kn: %s ಅನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ

en: Custom Rules
kn: ಗ್ರಾಹಕೀಯ ನಿಯಮಗಳು

en: Custom Rules File
kn: ಗ್ರಾಹಕೀಯ ನಿಯಮಗಳ ಕಡತ

en: Customize
kn: ಗ್ರಾಹಕೀಕರಿಸು

en: Default:
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ:

en: Description
kn: ವಿವರಣೆ

en: Desktop
kn: ಗಣಕತೆರೆ

en: Desktop
    Server
kn: ಗಣಕತೆರೆ
    ಪರಿಚಾರಕ

en: Destination (at least one needed)
kn: ಉದ್ಧೇಶಿತ ಸ್ಥಳ (ಕನಿಷ್ಟ ಒಂದರ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ)

en: Destination Unreachable
kn: ಉದ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಳವನ್ನು ತಲುಪಲಾಗಲಿಲ್ಲ

en: Disable
kn: ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable Firewall
kn: ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable Internet Printing Protocol (IPP)
kn: ಅಂತರ್ಜಾಲ ಮುದ್ರಣ ಪ್ರೊಟೋಕಾಲನ್ನು (IPsec) ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable Internet Protocol Security (IPsec)
kn: ಅಂತರ್ಜಾಲ ಪ್ರೊಟೋಕಾಲ್ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು (IPsec) ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable Multicast DNS (mDNS)
kn: ಬಹುಪಾತ್ರ DNS (mDNS) ಅನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable an iptables module
kn: ಒಂದು iptableಗಳ ಕೋಶವನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Disable firewall
kn: ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: ERROR: FirewallD is active, please use firewall-config.
kn: ದೋಷ: FirewallD ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿದೆ, ದಯವಿಟ್ಟು firewall-config ಅನ್ನು ಬಳಸಿ.

en: Echo Reply (pong)
kn: ಪ್ರತಿಧ್ವನಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ (ಪಾಂಗ್)

en: Echo Request (ping)
kn: ಪ್ರತಿಧ್ವನಿ ಮನವಿ (ಪಿಂಗ್)

en: Edit
kn: ಸಂಪಾದಿಸು

en: Edit Entry
kn: ನಮೂದನ್ನು ಸಂಪಾದಿಸಿ

en: Enable
kn: ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Enable Firewall
kn: ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Enable an iptables module
kn: ಒಂದು iptableಗಳ ಕೋಶವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Enable firewall
kn: ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು

en: Enable firewall (default)
kn: ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು (ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ)

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with SASL authentication and encryption (digest-md5 passwords or GSSAPI/Kerberos). The libvirtd service is needed for this option to be useful.
kn: SASL ದೃಢೀಕರಣ ಹಾಗು ಗೂಢಲಿಪೀಕರಣದೊಂದಿಗೆ ದೂರಸ್ಥ ವರ್ಚುವಲ್ ಗಣಕ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು (digest-md5 ಗುಪ್ತಪದಗಳು ಅಥವ GSSAPI/Kerberos) ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ. ಈ ಆಯ್ಕೆಯು ಉಪಯೋಗಕಾರಿಯಾಗಲು libvirtd ಆಯ್ಕೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with TLS encryption, x509 certificates and optional SASL authentication. The libvirtd service is needed for this option to be useful.
kn: TLS ಗೂಢಲಿಪೀಕರಣ, x509 ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳು ಹಾಗು ಬೇಕಿದ್ದಲ್ಲಿ SASL ದೃಢೀಕರಣದೊಂದಿಗೆ ದೂರಸ್ಥ ವರ್ಚುವಲ್ ಗಣಕ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ. ಈ ಆಯ್ಕೆಯು ಉಪಯೋಗಕಾರಿಯಾಗಲು libvirtd ಆಯ್ಕೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

en: Enabled
kn: ಶಕ್ತವಾದ

en: Error
kn: ದೋಷ

en: Expert
kn: ಪರಿಣಿತ

en: FTP is a protocol used for remote file transfer. If you plan to make your FTP server publicly available, enable this option. You need the vsftpd package installed for this option to be useful.
kn: FTP ಯು ದೂರದ ಕಡತ ವರ್ಗಾವಣೆಗೆ ಉಪಯೋಗಿಸುವ ಒಂದು ಪ್ರೊಟೋಕಾಲ್. ನಿಮ್ಮ FTP ಪರಿಚಾರಕನನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ದೊರೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುವ ಯೋಜನೆ ಇದ್ದಇದನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ. ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಲು vsftpd ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನುನೀವು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

en: Failed to remove %s.
kn: %s ಅನ್ನು ತೆಗೆದು ಹಾಕುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲತೆ.

en: Failed to start %s.
kn: %s ಅನ್ನು ಆರಂಭಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ.

en: Failed to stop %s.
kn: %s ಅನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ.

en: Failed to write %s.
kn: %s ಅನ್ನು ಬರೆಯುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲತೆ.

en: Failed to write selinux configuration.
kn: selinux ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಬರೆಯಲು ವಿಫಲವಾಗಿದೆ.

en: File
kn: ಕಡತ

en: File:
kn: ಕಡತ:

en: Filename
kn: ಕಡತದ ಹೆಸರು

en: Firewall
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್

en: Firewall Configuration
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸ್ವರೂಪಣೆ

en: Firewall Configuration Startup
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನಾ ಆರಂಭ

en: Firewall Configuration Wizard
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನಾ ವಿಝಾರ್ಡ್

en: Firewall Table
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಪಟ್ಟಿ

en: Firewall Table:
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಪಟ್ಟಿ:

en: Firewall authorization
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ದೃಢೀಕರಣ

en: Firewall:
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್:

en: Forward
kn: ಮುಂದಕ್ಕೆ

en: Forward the port with protocol for the interface to either another local destination port (no destination address given) or to an other destination address with an optional destination port. This is IPv4 only.
kn: ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್‍ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನವನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನಕ್ಕಾಗಿ ಇನ್ನೊಂದು ಸ್ಥಳೀಯ ಉದ್ದೇಶಿತ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನಕ್ಕೋ(ಯಾವುದೆ ಉದ್ದಿಷ್ಟ ವಿಳಾಸವನ್ನು ಒದಗಿಸಿರದ) ಅಥವ ಒಂದು ಆಯ್ಕಾ ಉದ್ದೇಶಿತ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬೇರೊಂದು ಉದ್ದೇಶಿತ ವಿಳಾಸಕ್ಕೊ ಫಾರ್ವಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿ. ಇದು ಕೇವಲ IPv4 ಮಾತ್ರ.

en: Forward to another port
kn: ಬೇರೊಂದು ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಫಾರ್ವಾರ್ಡ್ ಮಾಡು

en: HTTP is the protocol used to serve Web pages. If you plan to make your Web server publicly available, enable this option. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages.
kn: HTTPಯು ವೆಬ್ ಪುಟ್ ಗಳಿಗೆ ಉಪಕರಿಸುವ ಒಂದು ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್. ವೆಬ್ ಪರಿಚಾರಕವನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ದೊರೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುವ ಯೋಜನೆ ಇದ್ದರೆ, ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ. ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಪುಟಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುವಾಗ ಹಾಗೂ ವೆಬ್ ಪುಟಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವಾಗ ಈ ಆಯ್ಕೆಯ ಆವಶ್ಯಕತೆ ಇರುವುದಿಲ್ಲ.

en: HTTPS is a modified HTTP used to serve Web pages when security is important. Examples are sites that require logins like stores or web mail. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages. You need the httpd package installed for this option to be useful.
kn: HTTPS ಯು ಮಾರ್ಪಡಿಸಿದ HTTP ಆಗಿದ್ದು, ಸುರಕ್ಷಿತತೆ ಮುಖ್ಯವೆನಿಸಿದ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ವೆಬ್ ಪುಟಗಳನ್ನು ಉಪಕರಿಸುತ್ತದೆ ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಾಧಿಕಾರ ಆವಶ್ಯಕವಿರುವ ಸೈಟ್ ಗಳಾದ ಸ್ಟೋರ್ಸ್ ಅಥವಾ ವೆಬ್ ಮೆಯ್ಲ್. ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ಪುಟಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುವಾಗ ಹಾಗೂ ವೆಬ್ ಪುಟಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವಾಗ ಈ ಆಯ್ಕೆಯ ಆವಶ್ಯಕತೆ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಲು httpd ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನುಅನುಸ್ಥಾಪಿಸ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

en: Here you can define which services are trusted. Trusted services are accessible from all hosts and networks.
kn: ಯಾವ ಸೇವೆಗಳು ನಂಬಿಕಸ್ತ ಎಂದು ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ಸೂಚಿಸಬಹುದು. ನಂಬಿಕಸ್ತ ಸೇವೆಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಅತಿಥೇಯಗಳಿಂದ ಹಾಗು ಜಾಲಬಂಧಗಳಿಂದ ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾಗಿರುತ್ತವೆ.

en: Hit <i>OK</i> to apply your changes. You do not need to restart the firewall, the changes are effective as soon as they are applied.
kn: ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಲು <i>ಸರಿ</i> ಅನ್ನು ಒತ್ತಿ. ನೀವು ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆಯೆ ಅವು ಕಾರ್ಯತತ್ಪರವಾಗುತ್ತವೆ.

en: Hit enter to continue.
kn: ಮುಂದುವರೆಯಲು ಎಂಟರ್ ಅನ್ನು ಒತ್ತಿ.

en: ICMP Filter
kn: ICMP ಶೋಧಕ

en: ICMP Type
kn: ICMP ಬಗೆ

en: IMAP over SSL
kn: SSL ನ ಮೇಲೆ IMAP

en: IP address:
kn: IP ವಿಳಾಸ:

en: IPv6 has no nat support.
kn: ipv6 ಯು nat ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ.

en: If you clear the <i>keep configuration</i> button, the actual firewall configuration will be overwritten.
kn: ನೀವು <i>ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊ</i> ಗುಂಡಿಯನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿದಲ್ಲಿ, ನಿಜವಾದ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆಗಳು ಹಿಂದಿನದರ ಮೇಲೆಯೆ ಬರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತವೆ.

en: If you enable local forwarding, you have to specify a port. This port has to be different to the source port.
kn: ನೀವು ಸ್ಥಳೀಯ ಫಾರ್ವಾಡಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಒಂದು ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನವನ್ನು ಸೂಚಿಸಬೇಕು. ಈ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನವು ಮೂಲ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿರಬೇಕು.

en: If you enable masquerading, IP forwarding will also be enabled for your IPv4 networks.
kn: ನೀವು ಛದ್ಮವೇಶಿಸುವುದನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುವುದಾದರೆ, ನಿಮ್ಮ IPv4ನಲ್ಲಿ ಜಾಲಬಂಧಕ್ಕೆ IP ಫಾರ್ವಾರ್ಡಿಂಗ್ ಸಹ ಶಕ್ತಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

en: If you need further firewall settings, please modify your configuration by hand, but keep in mind, that this tool is not able to load your custom configuration. If you are using this tool, all your manual changes will be lost. If you do not want to lose your manual configuration changes, leave this program without applying.
kn: ನಿಮಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ಫೈರ್ವಾಲ್‌ ಸಿದ್ಧತೆಗಳ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ, ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ನೀವೆ ಸ್ವತಃ ಮಾರ್ಪಡಿಸಿ, ಆದರೆ ಈ ಉಪಕರಣವು ನಿಮ್ಮ ಕಸ್ಟಮ್ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಡಿ. ನೀವು ಈ ಉಪಕರಣವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ನೀವು ಸ್ವಹಸ್ತದಿಂದ ಮಾಡಿದ ಎಲ್ಲಾ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ನಾಶಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ನೀವು ಸ್ವಹಸ್ತದಿಂದ ಮಾಡಿದ ಸಂರಚನಾ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಕಳೆದುಹೋಗಬಾರದೆಂದು ಬಯಸಿದರೆ, ಈ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸದೆ ಹಾಗೆ ಬಿಡಿ.

en: Ignore
kn: ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸು

en: Ignore All
kn: ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸು

en: Ignore actual settings
kn: ನಿಜವಾದ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸು

en: Interface
kn: ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನ

en: Interface '%s' is not valid.
kn: ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧನ '%s' ಸಿಂಧುವಲ್ಲ.

en: Interface:
kn: ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನ:

en: Internet Protocol Security (IPsec) incorporates security for network transmissions directly into the Internet Protocol (IP). IPsec provides methods for both encrypting data and authentication for the host or network it sends to. If you plan to use a vpnc server or FreeS/WAN, do not disable this option.
kn: ಅಂತರ್ಜಾಲ ಪ್ರೋಟೊಕಾಲ್ ಸುರಕ್ಷತೆಯು (IPsec) ಜಾಲಬಂಧ ಪ್ರಸಾರಣೆಯನ್ನು ಅಂತರ್ಜಾಲ ಪ್ರೊಟೊಕಾಲಿಗೆ (IP) ನೇರವಾಗಿ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಅಳವಡಿಸುತ್ತದೆ. IPsec ಅದು ಕಳಿಸುವ ಅತಿಥೇಯ ಅಥವ ಜಾಲಬಂಧಕ್ಕೆ ದತ್ತಾಂಶ ಗೂಢಲಿಪೀಕರಣ ಹಾಗು ದೃಢೀಕರಣಕ್ಕೆ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು vpnc ಪರಿಚಾರಕ ಅಥವ FreeS/WAN ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಬೇಡಿ.

en: Invalid argument %s
kn: ಅಮಾನ್ಯವಾದ ಆರ್ಗ್ಯುಮೆಂಟ್ %s

en: Keep Configuration
kn: ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಇರಿಸಿಕೋ

en: Key:
kn: ಕೀಲಿ:

en: List predefined services.
kn: ಪೂರ್ವನಿರ್ಧಾರಿತ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡು.

en: List the supported icmp types.
kn: ಬೆಂಬಲವಿರುವ icmp ಬಗೆಗಳ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡು.

en: Load
kn: ಲೋಡ್ ಮಾಡು

en: Load _Default Configuration
kn: ಪೂರ್ವ ನಿಯೋಜಿತ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಲೋಡ್ ಮಾಡು(_D)

en: Local forwarding
kn: ಸ್ಥಳೀಯ ಫಾರ್ವಾರ್ಡಿಂಗ್

en: Mail (SMTP)
kn: ಮೈಲ್ (SMPT)

en: Make sure to open the destination port on the remote system.
kn: ಉದ್ದಿಷ್ಟ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನವನ್ನು ದೂರಸ್ಥ ಗಣಕದಲ್ಲಿ ತೆರೆಯಿರಿ.

en: Mark all interfaces as trusted which should have full access to the system.
kn: ಗಣಕವು ಸಂಪೂರ್ಣ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದಾದಂತಹ ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ನಂಬಿಕಾರ್ಹವೆಂದು ಗುರುತು ಹಾಕಿ.

en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
kn: ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ತಿರಸ್ಕರಿಸಬೇಕಿರುವ ICMP ಬಗೆಗಳನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕಿ. ಎಲ್ಲಾ ಇತರೆ ICMP ಬಗೆಗಳು ಫೈರ್ವಾಲ್ ಮೂಲಕ ಹಾದುಹೋಗಲು ಅನುಮತಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತವಾಗಿ ಯಾವುದೆ ಮಿತಿ ಇರುವುದಿಲ್ಲ.

en: Mark the interfaces to be masqueraded.
kn: ಛದ್ಮವೇಶಗೊಳಿಸಲು ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿ.

en: Masquerades traffic from the specified device. This is IPv4 only.
kn: ನಿಗದಿತ ಸಾಧನಗಳಿಂದ ಬರುವ ಸಂಚಾರಕ್ಕೆ ಮುಸುಕು ಹಾಕುತ್ತದೆ. ಇದು IPv4 ಮಾತ್ರ.

en: Masquerading
kn: ಛದ್ಮವೇಷಗೊಳಿಕೆ

en: Masquerading allows you to set up a host or router that connects your local network to the internet. Your local network will not be visible and the hosts appear as a single address on the internet. Masquerading is IPv4 only.
kn: ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಜಾಲಬಂಧಕ್ಕೆ ಸಂಪರ್ಕ ಕಲ್ಪಿಸುವ ಅತಿಥೇಯ ಅಥವ ರೌಟರ್ ಅನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುವಾಗ ಛದ್ಮವೇಶಗೊಳಿಕೆಯು(Masquerading) ಸಹಾಯಕವಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಜಾಲಬಂಧವು ಅಂತರ್ಜಾಲಕ್ಕೆ ಒಂದು ಅತಿಥೇಯವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಛದ್ಮವೇಶಿಸುವುದು IPv4 ನಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ.

en: Move Entry Down
kn: ನಮೂದನ್ನು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಜರುಗಿಸಿ

en: Move Entry Up
kn: ನಮೂದನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಜರುಗಿಸಿ

en: Multicast DNS (mDNS)
kn: ಬಹುಪಾತ್ರ DNS (mDNS)

en: Network Printing Client (IPP)
kn: ಜಾಲಬಂಧ ಮುದ್ರಣದ ಕ್ಲೈಂಟ್ (IPP)

en: Network Printing Server (IPP)
kn: ಜಾಲಬಂಧ ಮುದ್ರಣ ಸೇವೆ (IPP)

en: No
kn: ಇಲ್ಲ

en: No configuration
kn: ಯಾವುದೆ ಸಂರಚನೆ ಇಲ್ಲ

en: Not configured
kn: ಸಂರಚಿತವಾಗಿರದ

en: Numeric status output
kn: ಸಂಖ್ಯಾ ಸ್ಥ್ಹಿತಿ ಆದಾನ

en: OK
kn: ಸರಿ

en: Old firewall configuration.
kn: ಹಳೆಯ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆ.

en: Only mark interfaces if you can trust all participants on that network interface.
kn: ಯಾವ ಜಾಲಬಂಧ ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನದಲ್ಲಿ ನೀವು ನಂಬುವ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗಿದಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನಗಳು ಇವೆಯೋ ಅದನ್ನು ಮಾತ್ರ ಗುರುತು ಹಾಕಿ.

en: Open specific ports in the firewall (e.g, ssh:tcp)
kn: ನಿಗದಿತ ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಫೈರ್ವಾಲಿನ ಮೂಲಕ ತೆರೆ (ಉದಾ, ssh:tcp)

en: Open the firewall for a service (e.g, ssh)
kn: ಒಂದು ಸೇವೆಗಾಗಿ ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ತೆರೆಯಿರಿ (ಉದಾ, ssh)

en: OpenVPN
kn: ಮುಕ್ತVPN

en: OpenVPN is a virtual private network (VPN) solution. It is used to create encrypted point-to-point tunnels between computers. If you plan to provide a VPN service, enable this option.
kn: OpenVPN ಯು ಒಂದು ವರ್ಚುವಲ್ ಪ್ರೈವೇಟ್ ನೆಟ್‍ವರ್ಕ್ (VPN) ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಇದು ಗಣಕಗಳ ನಡುವೆ ಗೂಢಲಿಪೀಕರಣಗೊಂಡ ತಾಣದಿಂದ ತಾಣದ ಟನಲ್‍ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಒಂದು VPN ಸೇವೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ.

en: Other Ports
kn: ಇತರೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನಗಳು

en: POP-3 over SSL
kn: SSL ನ ಮೇಲೆ POP-3

en: Parameter Problem
kn: ನಿಯತಾಂಕದ ತೊಂದರೆ

en: Parse error in config file
kn: config ಕಡತದಲ್ಲಿ ಪಾರ್ಸ್ ದೋಷ

en: Please answer the questions in the following configuration steps. The wizard leads you back to the main application and hides all unnecessary configuration options.
kn: ದಯವಿಟ್ಟು ಮುಂದಿನ ಸಂರಚನಾ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತರಿಸಿ. ವಿಝಾರ್ಡ್ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪುನಃ ಮುಖ್ಯ ಅನ್ವಯಕ್ಕೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತದೆ ಹಾಗು ಅಗತ್ಯವಿರದ ಎಲ್ಲಾ ಸಂರಚನಾ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಅಡಗಿಸುತ್ತದೆ.

en: Please check your firewall settings after applying custom rules.
kn: ಗ್ರಾಹಕೀಯ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸದ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಫೈರ್ವಾಲಿನ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ.

en: Please enter a port or port range and protocol.
kn: ದಯವಿಟ್ಟು ಒಂದು ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ ಅಥವ ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಹಾಗು ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್ ಅನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ.

en: Please enter a valid port number, service name or range.
kn: ದಯವಿಟ್ಟು ಒಂದು ಸಿಂಧುವಾದ ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ ಸಂಖ್ಯೆ, ಸೇವೆಯ ಹೆಸರು ಅಥವ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ.

en: Please load a default configuration from the <i>Options</i> menu or use the wizard.
kn: ದಯವಿಟ್ಟು <i>ಆಯ್ಕೆಗಳು</i> ಮೆನುವಿನಿಂದ ಆರಿಸಿ ಅಥವ ವಿಝಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿ ಒಂದು ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ.

en: Please remember to check if the services iptables and ip6tables are enabled.
kn: iptables ಹಾಗು ip6tables ಸೇವೆಗಳು ಶಕ್ತಗೊಂಡಿವಿಯೆ ಎಂದು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ದಯವಿಟ್ಟು ಮರೆಯಬೇಡಿ.

en: Please remember to check your firewall configuration before using it.
kn: ಇದನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಮರೆಯದಿರಿ.

en: Please select an entry from the list or enter a interface further down.
kn: ದಯವಿಟ್ಟು ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಒಂದು ನಮೂದನ್ನು ಆರಿಸಿ ಅಥವ ಇನ್ನೂ ಕೆಳಗೆ ಒಂದು ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನವನ್ನು ನಮೂದಿಸಿ.

en: Please select an entry from the list or enter a port and protocol further down.
kn: ದಯವಿಟ್ಟು ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಒಂದು ನಮೂದನ್ನು ಆರಿಸಿ ಅಥವ ಇನ್ನೂ ಕೆಳಗೆ ಒಂದು ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ ಹಾಗು ಪ್ರೋಟೊಕಾಲನ್ನು ಆರಿಸಿ.

en: Please select keep configuration or choose to load a default configuration.
kn: ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೋ ಅಥವ ಒಂದು ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಆಯ್ಕೆಮಾಡು ಅನ್ನು ಆರಿಸಿ.

en: Please select the protocol type, the firewall table and the file containing the rules.
kn: ದಯವಿಟ್ಟು ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಬಗೆ, ಫೈರ್ವಾಲ್ ಟೇಬಲ್ ಹಾಗು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ ಕಡತವನ್ನು ಆರಿಸಿ.

en: Please select the source and destination options according to your needs.
kn: ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗನುಗುಣವಾಗಿ ದಯವಿಟ್ಟು ಮೂಲ ಹಾಗು ಉದ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಳದ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಆರಿಸಿ.

en: Please specify your firewall skills.
kn: ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ಫೈರ್ವಾಲಿನ ನೈಪುಣ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಿ.

en: Port
kn: ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ

en: Port / Port Range:
kn: ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ/ಸಂಪರ್ಕ ವ್ಯಾಪ್ತಿ:

en: Port Forwarding
kn: ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ ಫಾರ್ವಾರ್ಡಿಂಗ್

en: Port and Protocol
kn: ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ ಹಾಗು ಪ್ರೋಟೊಕಾಲ್

en: Port or port range '%s' is not valid.
kn: ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ ಅಥವ ವ್ಯಾಪ್ತಿ '%s' ಯು ಸಿಂಧುವಲ್ಲ.

en: Port/Protocol
kn: ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ/ಪ್ರೋಟೊಕಾಲ್

en: Port:
kn: ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ:

en: Predefined Services with Default Environment:
kn: ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಪರಿಸರದೊಂದಿಗೆ ಪೂರ್ವನಿರ್ಧಾರಿತ ಸೇವೆಗಳು:

en: Print a counter/number for every rule in the status output.
kn: ಸ್ಥ್ಹಿತಿ ಆದಾನದಲ್ಲಿನ(ಸ್ಟೇಟಸ್ ಔಟ್‍ಪುಟ್) ಪ್ರತಿ ನಿಯಮಕ್ಕಾಗಿ ಒಂದು ಕೌಂಟರ್/ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಮುದ್ರಿಸಿ.

en: Print addresses and ports in numeric format for the status output.
kn: ವಿಳಾಸಗಳನ್ನು ಹಾಗು ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಸ್ಥ್ಹಿತಿ ಆದಾನಕ್ಕಾಗಿ(status output) ಸಂಖ್ಯಾ ವಿನ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ಮುದ್ರಿಸಿ.

en: Print information about the number of packets and bytes plus the <i>input-</i> and <i>outputdevice</i> in the status output.
kn: ಸ್ಥಿತಿ ಆದಾನದಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಕೆಟ್‍ಗಳ ಹಾಗು ಬೈಟ್‍ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಜೊತೆಗೆ <i>input-</i> ಹಾಗು <i>outputdevice</i> ಬಗೆಗಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಮುದ್ರಿಸು.

en: Protocol
kn: ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್

en: Protocol '%s' is not valid.
kn: ಪ್ರೊಟೋಕಾಲ್ '%s' ಸಿಂಧುವಲ್ಲ.

en: Protocol Type
kn: ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್ ಬಗೆ

en: Protocol Type:
kn: ಪ್ರೊಟೋಕಾಲ್‌ ಬಗೆ:

en: Protocol:
kn: ಪ್ರೊಟೋಕಾಲ್‌:

en: Quit
kn: ತ್ಯಜಿಸು

en: Red Hat Cluster Suite
kn: Red Hat ಕ್ಲಸ್ಟರ್ ಸೂಟ್

en: Redirect
kn: ಮರುನಿರ್ದೇಶನ

en: Reload
kn: ಪುನಃ ಲೋಡ್ ಮಾಡು

en: Reload current configuration
kn: ಪೂರ್ವ ನಿಯೋಜಿತ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಪುನಃ ಲೋಡ್ ಮಾಡು

en: Remove
kn: ತೆಗೆದುಹಾಕು

en: Remove Entry
kn: ನಮೂದನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ

en: Router Advertisement
kn: ರೌಟರ್ ಜಾಹೀರಾತು

en: Router Solicitation
kn: ರೌಟರ್ ಕೋರಿಕೆ

en: Run noninteractively; process only command-line arguments
kn: ಪರಸ್ಪರ ಸಂವಹನವಿಲ್ಲದೆ ಚಾಲಿತವಾಗು, ಆಜ್ಞಾಪಂಕ್ತಿಯ ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪರಿಷ್ಕರಿಸು

en: SELinux Options (deprecated)
kn: SELinux ಆಯ್ಕೆಗಳು (ತೆಗೆದು ಹಾಕಲಾಗಿದೆ)

en: Samba
kn: ಸಾಂಬಾ

en: Samba Client
kn: ಸಾಂಬಾ ಕ್ಲೈಂಟ್

en: Save and restore counter
kn: ಲೆಕ್ಕಿಗನನ್ನು ಉಳಿಸಿ ಹಾಗು ಪುನಃಸ್ಥಾಪನೆಗೊಳಿಸಿ

en: Save on restart
kn: ಪುನರ್ ಆರಂಭದ ನಂತರ ಉಳಿಸು

en: Save on stop
kn: ತಡೆಯ ನಂತರ ಉಳಿಸು

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before restarting the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
kn: ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಹಿಂದಿನ ಆರಂಭದ ನಂತರದ ಎಲ್ಲಾ ಬದಲಾವಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಕ್ರಿಯ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿ. ಮುಂದಿನ ಆರಂಭಕ್ಕೆ ಸಕ್ರಿಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಉಳಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿ.

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before stopping the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
kn: ಫೈರ್ವಾಲನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವ ಮೊದಲು ಹಿಂದಿನ ಆರಂಭದ ನಂತರದ ಎಲ್ಲಾ ಬದಲಾವಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಕ್ರಿಯ ಫೈರ್ ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿ. ಮುಂದಿನ ಆರಂಭಕ್ಕೆ ಸಕ್ರಿಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಉಳಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿ.

en: Secure Shell (SSH) is a protocol for logging into and executing commands on remote machines. It provides secure encrypted communications. If you plan on accessing your machine remotely via SSH over a firewalled interface, enable this option. You need the openssh-server package installed for this option to be useful.
kn: ಸುರಕ್ಷಿತ ಶೆಲ್ (SSH) ಇದು ದೂರದ ಯಂತ್ರಗಳ ಒಳಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಹಾಗು ಆಜ್ಞೆಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಲು ಅನುವಾಗುವ ಒಂದು  ಪ್ರೊಟೋಕಾಲ್‌. ಇದು ಸುರಕ್ಷಿತ ಗೂಢಲಿಪೀಕರಣ ಸಂವಾದವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನ ಇರುವ ನಿಮ್ಮ ಯಂತ್ರವನ್ನು SSH ಮೂಲಕ ದೂರದಿಂದಲೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುವ ಯೋಜನೆ ಇದ್ದರೆ ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ.ಈ ಆಯ್ಕೆ ಉಪಯೋಗಕಾರಿಯಾಗ ಬೇಕೆಂದರೆ openssh-server ಪ್ಯಾಕೇಜನ್ನು ನೀವು ಸ್ಥಾಪಿಸಿರಬೇಕು.

en: Secure WWW (HTTPS)
kn: ಸುರಕ್ಷಿತ WWW (HTTPS)

en: Select
kn: ಆರಿಸಿ

en: Select <i>"Expert"</i> if you are familiar with firewall configurations or if you need to add user customized rules. Otherwise, choose <i>"Beginner"</i>.
kn: ನೀವು ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಿಚಿತರಾಗಿದ್ದರೆ ಹಾಗು ನೀವು ಬಳಕೆದಾರ ಕಸ್ಟಮ್ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಬೇಕೆಂದಿದ್ದರೆ <i>"ಪರಿಣಿತ"</i> ವನ್ನು ಆರಿಸಿ. ಇಲ್ಲದೆ ಹೋದರೆ <i>"ಆರಂಭಿಗ"</i> ವನ್ನು ಆರಿಸಿ.

en: Select a File
kn: ಒಂದು ಕಡತವನ್ನು ಆರಿಸಿ

en: Server
kn: ಪರಿಚಾರಕ

en: Service
kn: ಸೇವೆ

en: Service Settings
kn: ಸೇವಾ ಸಿದ್ಧತೆಗಳು

en: Set firewall default type: %s. This overwrites any existing configuration.
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಬಗೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಸಿ: %s. ಇದು ಈಗಿರುವ ಯಾವುದೆ ಒಂದು ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ತಿದ್ದಿಬರೆಯುತ್ತದೆ.

en: Show this help message
kn: ಈ ಸಹಾಯ ಸಂದೇಶವನ್ನು ತೋರಿಸು

en: Show version
kn: ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸು

en: Source (all needed)
kn: ಮೂಲ (ಎಲ್ಲವೂ ಅಗತ್ಯವಿದೆ)

en: Source Quench
kn: ಆಕರ ಕ್ವೆಂಚ್

en: Specify a custom rules file for inclusion in the firewall, after the default rules. Default protocol type: ipv4, default table: filter. (Example: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)
kn: ಫೈರ್ವಾಲಿನಲ್ಲಿ ಒಳಗೊಳ್ಳಿಸಲು, ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ನಿಯಮಗಳ ನಂತರ ಒಂದು ಇಚ್ಛೆಯ(ಕಸ್ಟಮ್) ನಿಯಮಗಳ ಕಡತವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿ. ಅದು ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ಪ್ರೊಟೋಕಾಲ್‌ ಬಗೆ: ipv4, default table: filter. (ಉದಾಹರಣೆ: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)

en: Start Wizard
kn: ವಿಝಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಆರಂಭಿಸು

en: Start configuration wizard
kn: ಸಂರಚನಾ ವಿಝಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಆರಂಭಿಸು

en: Status line numbers
kn: ಸ್ಥಿತಿ ಸಾಲಿನ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು

en: Supported icmp types:
kn: ಬೆಂಬಲ ಇರುವ icmp ಬಗೆಗಳು:

en: System without network access
    System with network access
kn: ಜಾಲಬಂಧ ನಿಲುಕಣೆ ಇಲ್ಲದಿರುವ ಗಣಕ
    ಜಾಲಬಂಧ ನಿಲುಕಣೆ ಇರುವ ಗಣಕ

en: TFTP Client
kn: TFTP ಕ್ಲೈಂಟ್

en: Table
kn: ಪಟ್ಟಿ

en: The Amanda backup client option allows you to connect to a Amanda backup and archiving server. You need the amanda-client package installed for this option to be useful.
kn: ಅಮಂಡಾ ಬ್ಯಾಕ್ಅಪ್ ಕ್ಲೈಂಟ್‌ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನೀವು ಅಮಂಡಾ ಬ್ಯಾಕ್‌ಅಪ್ ಕ್ಲೈಂಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಸಾಧಿಸಬಹುದಾಗಿರುತ್ತದೆ.  ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಲು amanda-client ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

en: The Domain Name System (DNS) is used to provide and request host and domain names. Enable this option, if you plan to provide a domain name service (e.g. with bind).
kn: ಕ್ಷೇತ್ರ ನಾಮ ಗಣಕವು (DNS) ನೀವು ಕ್ಷೇತ್ರ ನಾಮ ಸೇವೆಯನ್ನು(ಉದಾ. bind ನೊಂದಿಗೆ) ಒದಗಿಸಲು ಯೋಚಿಸಿದ್ದರೆ, ಅತಿಥೇಯ ಹೆಸರು ಹಾಗು ಕ್ಷೇತ್ರದ ಹೆಸರನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಹಾಗು ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

en: The Internet Message Access Protocol over SSL (IMAPs) allows a local client to access email on a remote server in a secure way. If you plan to provide a IMAP over SSL service (e.g. with dovecot), enable this option.
kn: SSL (IMAPs) ನ ಮೇಲೆ ಅಂತರ್ಜಾಲ ಸಂದೇಶ ನಿಲುಕಣಾ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್  ಒಂದು ದೂರಸ್ಥ ಪರಿಚಾರಕದಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷಿತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸ್ಥಳೀಯ ಕ್ಲೈಂಟಿಗೆ ಇ-ಮೇಯ್ಲನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.ನೀವು SSL ಸೇವೆಯ ಮೇಲೆ IMAP (ಉದಾ. dovecot ನೊಂದಿಗೆ) ಅನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಯೋಚಿಸಿದ್ದರೆ, ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ.

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over tcp) provides the ability to share printers over the network. Enable this option if you plan to share printers via cups over the network.
kn: ಅಂತರ್ಜಾಲ ಮುದ್ರಣ ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್ (IPP) ವು ಮುದ್ರಣವನ್ನ್ನು ವಿತರಣೆ ಮಾಡಲು ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. IPP (tcp ಮೂಲಕ ) ಯು ಮುದ್ರಕದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ  (ಉದಾ. ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹಾಗು ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು) ಹಾಗು ಮುದ್ರಣ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು cups ಮೂಲಕ ಒಂದು ಜಾಲಬಂಧ ಮುದ್ರಕವನ್ನು ಬಳಸಲು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಬೇಡಿ.

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over udp) provides the ability to get information about a printer (e.g. capability and status) and to control printer jobs. If you plan to use a remote network printer via cups, do not disable this option.
kn: ಅಂತರ್ಜಾಲ ಮುದ್ರಣ ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್ (IPP) ವು ಮುದ್ರಣವನ್ನ್ನು ವಿತರಣೆ ಮಾಡಲು ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. IPP (udp ಮೂಲಕ) ಯು ಮುದ್ರಕದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವ  (ಉದಾ. ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹಾಗು ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು) ಹಾಗು ಮುದ್ರಣ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು cups ಮೂಲಕ ಒಂದು ಜಾಲಬಂಧ ಮುದ್ರಕವನ್ನು ಬಳಸಲು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಬೇಡಿ.

en: The NFS4 protocol is used to share files via TCP networking. You will need to have the NFS tools installed and properly configure your NFS server for this option to be useful.
kn: ಇದು ಕಡತ ಹಂಚಿಕೆಗೆ TCP ಮೂಲಕ ಪ್ರೋಟಾಕಾಲ್ NFS 4ನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಆಯ್ಕೆಯು ಉಪಯೋಗಕಾರಿಯಾಗಿರ ಬೇಕೆಂದರೆ NFS ಉಪಕರಣಗಳು ಅನುಸ್ಥಾಪಿತವಾಗಿದ್ದು ಹಾಗು NFS ಪರಿಚಾರಕವು ಸರಿಯಾಗಿ ಸಂರಚಿತವಾಗಿರಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

en: The Post Office Protocol version 3 (POP3) is a protocol to retrieve email from a remote server over a TCP/IP connection. Enable this option, if you plan to provide a POP3 service (e.g. with dovecot).
kn: ಅಂಚೆ ಕಛೇರಿ ಪ್ರೋಟೊಕಾಲ್ ಆವೃತ್ತಿ ೩ (POP3) ಯು TCP/IP ಸಂಪರ್ಕದೊಂದಿಗಿನ ದೂರಸ್ಥ ಪರಿಚಾರಕದಿಂದ ಎ-ಮೇಯ್ಲುಗಳನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಲು ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ನೀವು POP3 ಸೇವೆಯನ್ನು (ಉದಾ. dovecot ನೊಂದಿಗೆ) ಹೊಂದಲು ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಇದನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ.

en: The Remote Authentication Dial In User Service (RADIUS) is a protocol for user authentication over networks. It is mostly used for modem, DSL or wireless user authentication. If you plan to provide a RADIUS service (e.g. with freeradius), enable this option.
kn: ಬಳಕೆದಾರ ಸೇವೆಯಲ್ಲಿ ದೂರಸ್ಥ ದೃಢೀಕರಣ ಡಯಲ್ (RADIUS) ಒಂದು ಜಾಲಬಂಧದ ಮುಖಾಂತರದ ಬಳಕೆದಾರ ದೃಢೀಕರಣಕ್ಕೆ ಬಳಸುವಂತಹ ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್ ಆಗಿದೆ. ಅದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಾರಿ ಮಾಡೆಮ್, DSL ಅಥವ ನಿಸ್ತಂತು ಬಳಕೆದಾರ ದೃಢೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಒಂದು RADIUS ಸೇವೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಿದ್ದರೆ (ಉದಾ. freeradius ನೊಂದಿಗೆ), ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸು.

en: The Trivial File Transfer Protocol (TFTP) is a protocol used to transfer files to and from a remote machine in s simple way. It is normally used only for booting diskless workstations and also to transfer data in the Preboot eXecution Environment (PXE).
kn: ಟ್ರಿವಿಯಲ್ ಫೈಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫರ್ ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್ (TFTP) ಎಂಬುದು ಒಂದು ಸರಳ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ದೂರಸ್ಥ ಗಣಕದಿಂದ ಹಾಗು ದೂರಸ್ಥ ಗಣಕಕ್ಕೆ ಕಡತಗಳನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸುವ ಒಂದು ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್ ಆಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕೇವಲ ಡಿಸ್ಕ್ ರಹಿತವಾದ ಕಾರ್ಯಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಬೂಟ್‌ ಮಾಡಲು ಹಾಗು Preboot eXecution Environment (PXE) ನಲ್ಲಿ ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು ವರ್ಗಾವಣೆ ನಡೆಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

en: The file '%s' does not exist.
kn: '%s' ಕಡತವು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲ.

en: The firewall configuration is not consistent.
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸ್ವರೂಪಣೆಯು ಸ್ಥಿರವಾಗಿಲ್ಲ.

en: The firewall is disabled.
kn: ಫೈರ್ವಾಲಶಕ್ತಗೊಂಡಿದೆ.

en: The firewall is enabled.
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಶಕ್ತಗೊಂಡಿದೆ.

en: The firewall table '%s' is not valid.
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಪಟ್ಟಿ '%s' ಸಿಂಧುವಲ್ಲ.

en: The following files are missing or unusable:
    	%s
    
    Apply your firewall configuration now to correct this problem.
kn: ಈ ಕೆಳಗಿನ ಕಡತಗಳು ಕಾಣೆಯಾಗಿವೆ ಅಥವ ಬಳಸಲು ಅನರ್ಹವಾಗಿವೆ:
    	%s
    
    ಈ ತೊಂದರೆಯನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಈಗ ನಿಮ್ಮ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿ.

en: The protocol type '%s' is not valid.
kn: ಪ್ರೊಟೋಕಾಲ್ ಬಗೆ '%s' ಸಿಂಧುವಲ್ಲ.

en: There are unapplied changes, do you really want to quit?
kn: ಅನ್ವಯಿಸದೆ ಹೋದ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿವೆ, ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಿರ್ಗಮಿಸಬೇಕೆ?

en: This error message informs a host to send packets on another route.
kn: ಈ ದೋಷ ಸಂದೇಶವು ಒಂದು ಅತಿಥೇಯಕ್ಕೆ ಪ್ಯಾಕೆಟ್‍ಗಳನ್ನು ಬೇರೊಂದು ಮಾರ್ಗಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಲು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

en: This error message is generated by a host or gateway if the destination is not reachable.
kn: ಉದ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಳವನ್ನು ತಲುಪಲಾಗದ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿ ಈ ದೋಷ ಸಂದೇಶವು ಒಂದು ಅತಿಥೇಯ ಅಥವ ಗೇಟ್‍ವೇಯಿಂದ ಉತ್ಪಾದಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

en: This error message is generated if the IP header is bad, either by a missing option or bad length.
kn: ಒಂದು ಕಾಣೆಯಾದ ಆಯ್ಕೆ ಅಥವ ಸರಿಯಲ್ಲದ ಗಾತ್ರದಿಂದ  IP ಹೆಡರ್ ಸರಿಯಿಲ್ಲದೆ ಇದ್ದಲ್ಲಿ,  ಈ ಸಂದೇಶವು ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

en: This error message is generated if the time-to-live was exceeded either of a packet or of the reassembling of a fragmented packet.
kn: ಬದುಕಿರುವ ಸಮಯವು ಒಂದೋ ಒಂದು ಪ್ಯಾಕೆಟ್‍ ಅನ್ನು ಅಥವ ಚೂರುಚೂರಾದ ಒಂದು ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಮರು ಹೊಂದಿಸುವುದನ್ನು ಮೀರಿದಾಗ ಈ ದೋಷ ಸಂದೇಶವು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

en: This error message is generated to tell a host to reduce the pace at which it is sending packets.
kn: ಒಂದು ಅತಿಥೇಯವು ಪ್ಯಾಕೇಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತಿರುವ ವೇಗವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುವಂತೆ ತಿಳಿಸಲು ಈ ದೋಷ ಸಂದೇಶವು ಉತ್ಪಾದಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

en: This message is the answer to an <i>Echo Request</i>.
kn: ಈ ಸಂದೇಶವು <i>ಪ್ರತಿಧ್ವನಿ ಮನವಿ</i>ಗೆ ಉತ್ತರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

en: This message is used by a host attached to a multicast link to request a <i>Router Advertisement</i>
kn: ಒಂದು <i>ರೌಟರ್ ಪ್ರಚಾರ</i>ಕ್ಕಾಗಿ ಮನವಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲು ಒಂದು multicast ಕೊಂಡಿಗೆ ಲಗತ್ತಿಸಲಾದ ಒಂದು ಅತಿಥೇಯದಿಂದ ಬಳಸಲ್ಪಡುವ ಸಂದೇಶ

en: This message is used by routers to periodically announce the IP address of a multicast interface.
kn: ಒಂದು ಬಹುಪಾತ್ರ(ಮಲ್ಟಿಕ್ಯಾಸ್ಟ್) ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನ IP ವಿಳಾಸವನ್ನು ರೌಟರುಗಳಿಂದ ನಿಗದಿತ ಕಾಲಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸುತ್ತಿರಲು ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

en: This message is used to test if a host is reachable mostly with the <i>ping</i> utility.
kn: <i>ping</i> ಉಪಯುಕ್ತತೆಯೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಅತಿಥೇಯವನ್ನು ತಲುಪಬಹುದೆ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಈ ಸಂದೇಶವನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

en: This option allows a Bacula server to connect to the local machine to schedule backups. You need the bacula-client package installed for this option to be useful.
kn: ಈ ಆಯ್ಕೆಯು ಸ್ಥಳೀಯ ಗಣಕದ ಬ್ಯಾಕ್ಅಪ್ ಅನ್ನು ನಡೆಸುವಂತೆ ನೀವು ಸೂಚಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಬಕುಲಾ ಪರಿಚಾರಕಕ್ಕೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.  ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಲು ಬಕುಲಾ-ಕ್ಲೈಂಟ್ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

en: This option allows incoming SMTP mail delivery. If you need to allow remote hosts to connect directly to your machine to deliver mail, enable this option. You do not need to enable this if you collect your mail from your ISP's server by POP3 or IMAP, or if you use a tool such as fetchmail. Note that an improperly configured SMTP server can allow remote machines to use your server to send spam.
kn: ಇದು ಒಳಬರುವ SMTP ಮೈಲ್ ವಿಲೆವಾರಿಯನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ದೂರದ ಅತಿಥೇಯವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಯಂತ್ರದೊಂದಿಗೆ ನೇರ ಸಂಪರ್ಕ ಕಲ್ಪಿಸಿ ಮೈಲ್ ತಲುಪಿಸಲು, ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸಿ. ನೀವು ISPಯ ಪರಿಚಾರಕನಿಂದ POP3 ಅಥವಾ IMAP ಮೂಲಕ ಮೈಲ್ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಫೆಚ್ ಮೈಲ್ ನಂತಹ ಉಪಯೋಗಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಇದನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುವುದು ಬೇಕಿಲ್ಲ. ಸರಿಯಾಗಿ ಸಂರಚಿಸದ SMTP ಪರಿಚಾರಕ ದೂರದ ಯಂತ್ರಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಯಂತ್ರಗಳಿಗೆ ಸ್ಪ್ಯಾಮ್ ಕಳುಹಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡಬಹುದು.

en: This option allows you to access Trivial File Transfer Protocol (TFTP) servers. You need the tftp package installed for this option to be useful.
kn: ಇದು ನಿಮಗೆ ಟ್ರಿವಿಯಲ್ ಫೈಲ್ ಟ್ರಾನ್ಸ್‌ಫರ್ ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್ (TFTP) ಪರಿಚಾರಕಗಳನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.  ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಲು tftp ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

en: This option allows you to access Windows file and printer sharing networks. You need the samba-client package installed for this option to be useful.
kn: ಇದು ನಿಮಗೆ ವಿಂಡೊಸ್ ಕಡತ ಹಾಗೂ ಪ್ರಿಂಟರ್ ಹಂಚಿಕಾ ಜಾಲಬಂಧಗಳನ್ನು ನಿಲುಕಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.  ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಲು ಸಾಂಬಾ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

en: This option allows you to access and participate in Windows file and printer sharing networks. You need the samba package installed for this option to be useful.
kn: ಇದು ನಿಮಗೆ ವಿಂಡೊಸ್ ಕಡತ ಹಾಗೂ ಪ್ರಿಂಟರ್ ಹಂಚಿಕಾ ಜಾಲಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಹಾಗೂ ಭಾಗವಹಿಸಲುಅನುಮತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ.  ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಲು samba ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

en: This option allows you to use the Red Hat Cluster Suite. Ports are opened for openais, ricci and dlm. You need the Red Hat Cluster Suite installed for this option to be useful.
kn: ಈ ಆಯ್ಕೆಯು ನಿಮಗೆ Red Hat ಕ್ಲಸ್ಟರ್ ಸೂಟ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ಅನುಮತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. openais, ricci, ಹಾಗು cssd ಗಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನಗಳು ತೆರೆದಿರುತ್ತವೆ. ಈ ಆಯ್ಕೆಯು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಲು Red Hat Cluster Suite ಅನ್ನು ನೀವು ಅನುಸ್ಥಾಪಿಸ ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

en: This program will help you to set up a basic firewall for your system.
kn: ನಿಮ್ಮ ಗಣಕಕ್ಕೆ ಮೂಲ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಸಿದ್ಧಗೊಳಿಸಲು ಈ ಪ್ರೊಗ್ರಾಂ ನಿಮಗೆ ಸಹಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

en: This wizard helps you to set up a clean firewall configuration for your system.
kn: ಈ ವಿಝಾರ್ಡ್ ನಿಮ್ಮ ಗಣಕಕ್ಕಾಗಿ ತೊಡಕಿಲ್ಲದ ಒಂದು ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಸಿದ್ಧಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯಮಾಡುತ್ತದೆ.

en: Time Exceeded
kn: ಮೀರಿದ ಸಮಯ

en: To Address
kn: ಗೆ ವಿಳಾಸ

en: To Port
kn: ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ

en: To ensure a sane state, the kernel firewall modules must be unloaded when the firewall is restarted or stopped.
kn: ಒಂದು ಸ್ವಸ್ಥ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಲು, ಫೈರ್ವಾಲ್ ಪುನರ್ ಆರಂಭ ಅಥವ ನಿಲ್ಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ ಕರ್ನಲ್ ಫೈರ್ ವಾಲ್ ಘಟಕಗಳು ಅನ್‍ಲೋಡ್ ಮಾಡಲ್ಪಡಬೇಕು.

en: Trusted Interfaces
kn: ನಂಬಿಕಾಹ೯ ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನಗಳು

en: Trusted Services
kn: ನಂಬಿಕಾಹ೯ ಸೇವೆಗಳು

en: Type
kn: ಬಗೆ

en: Unload modules on restart and stop
kn: ಪುನರ್ ಆರಂಭ ಹಾಗು ತಡೆಯ ನಂತರ ಇಳಿಸಿ(unload)

en: Update firewall non-interactively if the firewall is enabled. This will also restart the firewall. The -n and -f options will be ignored.
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಶಕ್ತಗೊಂಡಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕವಲ್ಲದೆ (non-interactive) ಅಪ್ಡೇಟ್ ಮಾಡು. ಇದು ಫೈರ್ವಾಲ್‍ನ ಪುನರ್ ಆರಂಭವನ್ನೂ ಸಹ ಮಾಡುತ್ತದೆ. -n ಹಾಗು -f ಆಯ್ಕೆಗಳು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
kn: ಫೈರ್ವಾಲಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಗ್ರಾಹಕೀಯ ನಿಯಮ ಕಡತಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. ಈ ನಿಯಮಗಳು ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ನಿಯಮಗಳ ನಂತರ ಸೇರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ. ಕಡತಗಳು iptables-ಉಳಿಸು ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರಲೇ ಬೇಕು.

en: User Defined
kn: ಬಳಕೆದಾರರಿಂದ ಸೂಚಿತ

en: User Skill Level
kn: ಬಳಕೆದಾರನ ಪರಿಣಿತಿ ಮಟ್ಟ

en: Using these options with no additional firewall options will not create or alter firewall configuration, only SELinux will be configured.
kn: ಯಾವುದೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಆಯ್ಕೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ಈ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಪೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ರಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವ ಬದಲಾಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಕೇವಲ  SELinux ಅನ್ನು ಮಾತ್ರ ಸಂರಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

en: Valid values: %s
kn: ಮಾನ್ಯವಾದ ಮೌಲ್ಯಗಳು: %s

en: Valid values: <port>[-<port>], where port is either a number [0..65535] or a service name.
kn: ಮಾನ್ಯವಾದ ಮೌಲ್ಯಗಳು: <port>[-<port>], ಇಲ್ಲಿ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನವು ಒಂದು ಸಂಖ್ಯೆ [0..65535] ಅಥವ ಒಂದು ಸೇವೆಯ ಹೆಸರಾಗಿರುತ್ತದೆ.

en: Valid values: tcp, udp
kn: ಮಾನ್ಯವಾದ ಮೌಲ್ಯಗಳು: tcp, udp

en: Verbose status
kn: ವರ್ಬೋಸ್ ಸ್ಥಿತಿ

en: Virtual Machine Management
kn: ವರ್ಚುವಲ್ ಗಣಕದ ನಿರ್ವಹಣೆ

en: Virtual Machine Management (TLS)
kn: ವರ್ಚುವಲ್ ಗಣಕದ ನಿರ್ವಹಣೆ (TLS)

en: Warning
kn: ಎಚ್ಚರಿಕೆ

en: What kind of system do you have?
kn: ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಯಾವ ಬಗೆಯ ಗಣಕವಿದೆ?

en: Wizard
kn: ವಿಝಾರ್ಡ್

en: Yes
kn: ಹೌದು

en: You can change the settings in the <i>Options</i> menu afterwards.
kn: ನೀವು ನಂತರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ <i>ಆಯ್ಕೆಗಳು</i> ಮೆನುವಿನಲ್ಲಿ ಸಿದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು.

en: Your firewall configuration was converted from an old version. Please verify the configuration and apply.
kn: ನಿಮ್ಮ ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಹಳೆಯ ಒಂದು ಆವೃತ್ತಿಯಿಂದ ಪರಿವರ್ತಿಸಲಾಗಿದೆ. ದಯವಿಟ್ಟು ಸಂರಚನೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ ಹಾಗು ಅನ್ವಯಿಸಿ.

en: _About
kn: ಬಗ್ಗೆ(_A)

en: _File
kn: ಕಡತ(_F)

en: _Help
kn: ಸಹಾಯ(_H)

en: _Options
kn: ಆಯ್ಕೆಗಳು(_O)

en: _Quit
kn: ತ್ಯಜಿಸು(_Q)

en: _Start Configuration Wizard
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನಾ ವಿಝಾರ್ಡ್ ಅನ್ನು ಆರಂಭಿಸು(_S)

en: configuration
kn: ಸಂರಚನೆ

en: invalid interface '%s'.
kn: ಅಮಾನ್ಯವಾದ ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನ '%s'.

en: invalid port definition %s.
kn: ಅಮಾನ್ಯವಾದ ಸಂಪರ್ಕಸ್ಥಾನ ವಿವರಣೆ %s.

en: invalid service '%s'.
kn: ಅಮಾನ್ಯವಾದ ಸೇವೆ '%s'.

en: ipv6 has no nat support.
kn: ipv6 ಯು nat ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ.

en: local
kn: ಸ್ಥಳೀಯ

en: mDNS provides the ability to use DNS programming interfaces, packet formats and operating semantics in a small network without a conventional DNS server. If you plan to use Avahi, do not disable this option.
kn: mDNS DNS ಪ್ರೋಗ್ರಾಮಿಂಗ್ ಸಂಪರ್ಕಸಾಧನಗಳನ್ನು, ಪ್ಯಾಕೆಟ್ ರಚನಾವಳಿಗಳನ್ನು ಹಾಗು ಕಾರ್ಯಕಾರಿ ಸೆಮಾಂಟಿಕ್ಸ್ ಅನ್ನು, ಒಂದು ರೂಢಿಗತ DNS ಪರಿಚಾರಕವಿಲ್ಲದ ಒಂದು ಚಿಕ್ಕ ಜಾಲಬಂಧದಲ್ಲಿ ಬಳಸಲು ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು Avahi ಯನ್ನು ಬಳಸಲು ಯೋಚಿಸಿದ್ದರೆ, ಈ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಅಶಕ್ತಗೊಳಿಸಬೇಡಿ.

en: modified label
kn: ಮಾರ್ಪಡಿಸಲಾದ ಲೇಬಲ್

en: no such option: %s
kn: ಅಂತಹ ಯಾವುದೆ ಆಯ್ಕೆಗಳಿಲ್ಲ: %s

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s'.
kn: ಆಯ್ಕೆ %(option)s: ಅಮಾನ್ಯ forward_port '%(value)s'.

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s': %(error)s.
kn: ಆಯ್ಕೆ %(option)s: ಅಮಾನ್ಯ forward_port '%(value)s': %(error)s.

en: option %(option)s: invalid icmp type '%(value)s'.
kn: ಆಯ್ಕೆ %(option)s: ಅಮಾನ್ಯವಾದ icmp ಬಗೆ '%(value)s'.

en: port range %s is not unique.
kn: ಸಂಪರ್ಕ ಸ್ಥಾನ ವ್ಯಾಪ್ತಿ '%s' ಯು ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ.

[ctx: yes]
en: Firewall Configuration
kn: ಫೈರ್ವಾಲ್ ಸಂರಚನೆ

[ctx: yes]
en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
kn: ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಯಾವ ICMP ಬಗೆಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಬೇಕು ಎನ್ನುವುದನ್ನು ಗುರುತು ಹಾಕಿ. ಇತರೆ ಎಲ್ಲಾ ICMP ಬಗೆಗಳು ಫೈರ್ವಾಲ್ ಮೂಲಕ ಹಾದುಹೋಗಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತವಾಗಿ ಯಾವುದೆ ಮಿತಿ ಇರುವುದಿಲ್ಲ.

[ctx: yes]
en: The Internet Control Message Protocol (ICMP) is mainly used to send error messages between networked computers, but additionally for informational messages like ping requests and replies.
kn: ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಮೆಸೇಜ್ ಪ್ರೊಟೊಕಾಲ್ (ICMP) ಅನ್ನು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಜಾಲಬಂಧದಿಂದ ಜೋಡಿಸಲಾದ ಗಣಕಗಳ ನಡುವ ದೋಷ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದರ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಪಿಂಗ್ ಮನಿಗಳು ಹಾಗು ಪ್ರತ್ಯುತ್ತರಗಳಂತಹ ಮಾಹಿತಿಪೂರ್ವಕ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲೂ ಸಹ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

[ctx: yes]
en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
kn: ಫೈರ್ಫಾಲ್‌ಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಕಸ್ಟಮ್ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. ಕಸ್ಟಮ್ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತ ನಿಯಮಗಳ ನಂತರ ಸೇರಿಸಲಾಗುವುದು. ಕಡತಗಳು iptables ಅನ್ನು ಉಳಿಸುವ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು.
