system-config-firewall - en to gu translation catalogue (301 entries)

en: 
    ERROR - You must be root to run %s.
gu: 
    ભૂલ - %s ચલાવવા માટે તમે રુટ હોવા જ જોઈએ.

en: %(option)s option requires %(count)s arguments
gu: %(option)s વિકલ્પ માટે %(count)s દલીલો જરૂરી છે

en: %s is not a valid protocol.
gu: %s એ માન્ય પ્રોટોકોલ નથી.

en: %s is not a valid range (start port >= end port).
gu: %s એ માન્ય વિસ્તાર નથી (શરૂઆત પોર્ટ >= અંતિમ પોર્ટ).

en: %s option does not take a value
gu: %s વિકલ્પ કિંમત લેતું નથી

en: %s option requires an argument
gu: %s વિકલ્પ માટે દલીલ જરૂરી છે

en: (modified)
gu: (સુધારેલ)

en: <b>Basic Firewall Settings</b>
gu: <b>મૂળભૂત ફાયરવોલ સુયોજનો</b>

en: <b>Configuration</b>
gu: <b>રૂપરેખાંકન</b>

en: <b>Destination</b>
gu: <b>અંતિમ મુકામ</b>

en: <b>Information</b>
gu: <b>જાણકારી</b>

en: <b>Source</b>
gu: <b>સ્રોત</b>

en: <b>User Skill Level</b>
gu: <b>વપરાશકર્તા જાણકારી સ્તર</b>

en: <b>Your current configuration is empty, all traffic will be blocked.</b>
gu: <b>તમારું વર્તમાન રૂપરેખાંકન ખાલી છે, બધું ટ્રાફિકને તાળું લાગી જશે.</b>

en: <big><b>Firewall Configuration Wizard</b></big>
gu: <big><b>ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન વિઝાર્ડ</b></big>

en: <i>Save on stop</i> and <i>Save on restart</i> additionally save rule and chain counter.
gu: <i>અટકાવવા પર સંગ્રહો</i> અને <i>પુનઃશરૂઆત પર સંગ્રહો</i> વધુમાં નિયમ અને સાંકળ ગણક સંગ્રહે છે.

en: A <i>"System without network access"</i> does not need a firewall at all. This selection disables the firewall. Otherwise, choose <i>"System with network access"</i>.
gu: <i>"નેટવર્ક વપરાશ સિવાયની સિસ્ટમ"</i> માટે ફાયરવોલ કોઈપણ હિસાબે જરૂરી નથી. આ પસંદગી ફાયરવોલને નિષ્ક્રિય કરે છે. નહિંતર, <i>"નેટવર્ક વપરાશ સાથેની સિસ્ટમ"</i> પસંદ કરો.

en: A firewall allows other computers to access selected services on your computer and helps to prevent unauthorized access beyond these selections. Select the services to which the firewall should allow access.
gu: ફાયરફોક્સ અન્ય કમ્પ્યૂટરોને તમારા કમ્પ્યૂટર પર પસંદિત સેવાઓ વાપરવા માટે પરવાનગી આપે છે અને આ પસંદગીઓ સિવાયનો બિનસત્તાધિકારીત વપરાશથી અટકાવવા માટે મદદ કરે છે. સેવાઓ પસંદ કરો કે જેની ફાયરવોલે પરવાનગી આપવી જોઈએ.

en: A firewall protects against unauthorized network intrusions. Enabling a firewall blocks all incoming connections. Disabling a firewall allows all connections and is not recommended.
gu: ફાયરવોલ બિન સત્તાધિકરણ થયેલ નેટવર્ક હુમલાઓ સામે બચાવે છે. ફાયરવોલ બ્લોકને સક્રિય કરવાથી બધા આવતા જોડાણો બંધ થઈ જશે. ફાયરવોલને નિષ્ક્રિય કરવાનું બધા જોડાણોને નિષ્ક્રિય કરશે અને તે માન્ય નથી.

en: Add
gu: ઉમેરો

en: Add Entry
gu: નોંધણીને ઉમેરો

en: Add Interface
gu: ઈન્ટરફેસને ઉમેરો

en: Add additional ports or port ranges, which need to be accessible for all hosts or networks.
gu: વધારાના પોર્ટ અથવા પોર્ટ વિસ્તારો ઉમેરો, કે જેઓ બધા યજમાનો અથવા નેટવર્કો માટે સુલભ હોવા જરૂરી છે.

en: Add entries to forward ports either from one port to another on the local system or from the local system to another system. Forwarding to another system is only useful if the interface is masqueraded. Port forwarding is IPv4 only.
gu: સ્થાનિક સિસ્ટમ પર એક પોર્ટમાંથી અન્ય પર પોર્ટો આગળ ધપાવવા માટે કે સ્થાનિક સિસ્ટમમાંથી અન્ય સિસ્ટમ પર આગળ ધપાવવા માટે પ્રવેશો ઉમેરો. અન્ય સિસ્ટમમાં આગળ ધપાવવાનું એ માત્ર ત્યારે જ ઉપયોગી છે જો ઈન્ટરફેસ માસ્કરેડ થયેલ હોય. પોર્ટ આગળ ધપાવવાનું એ માત્ર IPv4 છે.

en: Address '%s' is not valid.
gu: સરનામા '%s' એ યોગ્ય નથી.

en: All %s devices
gu: બધા %s ઉપકરણો

en: Allow access to necessary ports or port ranges, only.
gu: જરૂરી પોર્ટ અથવા પોર્ટ વિસ્તારોને જ પરવાનગી આપો, માત્ર.

en: Allow access to necessary services, only.
gu: ફક્ત જરૂરી સેવાઓના વપરાશની જ પરવાનગી આપો.

en: Allow all traffic on the specified device
gu: સ્પષ્ટ કરેલ ઉપકરણ પર બધો ટ્રાફિક માન્ય કરો

en: Amanda Backup Client
gu: Amanda બેકઅપ ક્લાયન્ટ

en: Apply
gu: લાગુ કરો

en: Apply changes
gu: ફેરફારો લાગુ કરો

en: Authentication is required to read and modify firewall settings
gu: સત્તાધિકરણ વાંચવા માટે જરૂરી છે અને ફાયરવોલ સુયોજનોને બદલો

en: Back
gu: પાછળ

en: Backwards compatibility, aliased to --enabled
gu: પાછળની આવૃત્તિઓ સાથે સુસંગતતા, એ ઉપનામ થયેલ છે --સક્રિય

en: Bacula Client
gu: Bacula ક્લાયન્ટ

en: Bacula is a network backup solution. Enable this option, if you plan to provide Bacula backup, file and storage services.
gu: Bacula એ નેટવર્ક બેકઅપ ઉકેલ છે, આ વિકલ્પને સક્રિય કરો, જો તમે Bacula બેકઅપને પૂરુ પાડવા માટે પ્લાન કરો તો, ફાઇલ અને સંગ્રહ સેવાઓ.

en: Be more verbose
gu: વધુ વર્બોઝ બનો

en: Beginner
gu: નવો

en: Beginner
    Expert
gu: નવો
    નિષ્ણાત

en: Block this ICMP type. The default is to accept all ICMP types.
gu: આ ICMP પ્રકાર અટકાવો. મૂળભૂત એ બધા ICMP પ્રકારો સ્વીકારવા માટે છે.

en: Cancel
gu: રદ કરો

en: Clicking the 'Yes' button will override any existing firewall configuration. Are you sure that you want to do this?
gu: 'હા' બટન પર ક્લિક કરવાનું કોઈપણ હાલના ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન પર ફરીથી લખી નાંખશે. શું તમે ખરેખર આમ કરવા માંગો છો?

en: Close
gu: બંધ કરો

en: Configuration failed
gu: રૂપરેખાંકન નિષ્ફળ

en: Configure SELinux mode: %s
gu: SELinux સ્થિતિ રૂપરેખાંકિત કરો: %s

en: Configure SELinux type: Usually targeted or strict Policy
gu: SELinux પ્રકાર રૂપરેખાંકિત કરો: સામાન્ય રીતે targeted અથવા strict નીતિ

en: Configure Service Settings
gu: સેવા સુયોજનો રૂપરેખાંકિત કરો

en: Configure firewall but do not activate the new configuration
gu: ફાયરવોલ રૂપરેખાંકિત કરો પરંતુ નવું રૂપરેખાંકન સક્રિય કરશો નહિં

en: Configure firewall helper modules for connection tracking
gu: જોડાણ ટ્રેકીંગ માટે ફાયરવોલ મદદગાર મોડ્યુલો રૂપરેખાંકિત કરો

en: Configure firewall rules
gu: ફાયરવોલ નિયમો રૂપરેખાંકિત કરો

en: Configure the iptables and ip6tables service settings.
gu: iptables અને ip6tables સેવા સુયોજનો રૂપરેખાંકિત કરો.

en: Converting %s
gu: %s ને રૂપાંતરિત કરી રહ્યા છીએ

en: Custom Rules
gu: વૈવિધ્યપૂર્ણ નિયમો

en: Custom Rules File
gu: વૈવિધ્યપૂર્ણ નિયમો ફાઈલ

en: Customize
gu: વૈવિધ્યપૂર્ણ બનાવો

en: Default:
gu: મૂળભૂત:

en: Description
gu: વર્ણન

en: Desktop
gu: ડેસ્કટોપ

en: Desktop
    Server
gu: ડેસ્કટોપ
    સર્વર

en: Destination (at least one needed)
gu: ડેસ્ટીનેશન (ઓછામાં ઓછી એકની જરૂર છે)

en: Destination Unreachable
gu: અંતિમ મુકામ પહોંચી શકાય તેવું નથી

en: Disable
gu: નિષ્ક્રિય

en: Disable Firewall
gu: ફાયરવોલ નિષ્ક્રિય કરો

en: Disable Internet Printing Protocol (IPP)
gu: Internet Printing Protocol (IPP) નિષ્ક્રિય કરો

en: Disable Internet Protocol Security (IPsec)
gu: Internet Protocol Security (IPsec) નિષ્ક્રિય કરો

en: Disable Multicast DNS (mDNS)
gu: Multicast DNS (mDNS) નિષ્ક્રિય કરો

en: Disable an iptables module
gu: iptables મોડ્યુલ નિષ્ક્રિય કરો

en: Disable firewall
gu: ફાયરવોલ નિષ્ક્રિય કરો

en: ERROR: FirewallD is active, please use firewall-config.
gu: ERROR: FirewallD સક્રિય છે, મહેરબાની કરીને firewall-config વાપરો.

en: Echo Reply (pong)
gu: ઈકો પ્રત્યુત્તર (પોંગ)

en: Echo Request (ping)
gu: ઈકો અરજી (પીંગ)

en: Edit
gu: ફેરફાર કરો

en: Edit Entry
gu: નોંધણી માં પ્રવેશ કરો

en: Enable
gu: સક્રિય

en: Enable Firewall
gu: ફાયરવોલ સક્રિય કરો

en: Enable an iptables module
gu: iptables મોડ્યુલ સક્રિય કરો

en: Enable firewall
gu: ફાયરવોલ સક્રિય કરો

en: Enable firewall (default)
gu: ફાયરવોલ સક્રિય કરો (મૂળભૂત)

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with SASL authentication and encryption (digest-md5 passwords or GSSAPI/Kerberos). The libvirtd service is needed for this option to be useful.
gu: આ વિકલ્પને સક્રિય કરો જો SASL સત્તાધિકરણ અને એનક્રિપ્શન સાથે દૂરસ્થ વર્ચ્યુઅલ મશીન સંચાલનને પરવાનગી આપવા માંગો તો (digest-md5 પાસવર્ડો અથવા GSSAPI/Kerberos). libvirtd સેવાની આ વિકલ્પને ઉપયોગી બનવા માટે જરૂર છે.

en: Enable this option if you want to allow remote virtual machine management with TLS encryption, x509 certificates and optional SASL authentication. The libvirtd service is needed for this option to be useful.
gu: આ વિકલ્પને સક્રિય કરો જો તમે TLS એનક્રિપ્શન,x509 પ્રમાણપત્રો અને વૈકલ્પિક SASL સત્તાધિકરણ સાથે દૂરસ્થ વર્ચ્યુઅલ મશીન સંચાલનને પરવાનગી આપવા માંગતા હોય. libvirtd સેવાની આ વિકલ્પને ઉપયોગી બનવા માટે જરૂર છે.

en: Enabled
gu: ૩સક્રિય કરેલ

en: Error
gu: ભૂલ

en: Expert
gu: નિષ્ણાત

en: FTP is a protocol used for remote file transfer. If you plan to make your FTP server publicly available, enable this option. You need the vsftpd package installed for this option to be useful.
gu: FTP એ દૂરસ્થ ફાઈલોનું પરિવહન કરવા માટેનો પ્રોટોકોલ છે. જો તમે તમારું FTP સર્વર જાહેર રીતે ઉપ્લબ્ધ હોય એ રીતે યોજના ઘડી રહ્યા હોય, તો આ વિકલ્પ સક્રિય કરો. આ વિકલ્પ ઉપયોગી નીવડે તે માટે તમારે vsftpd પેકેજ સ્થાપિત થયેલ હોવું જરુરી છે.

en: Failed to remove %s.
gu: %s દૂર કરવામાં નિષ્ફળ.

en: Failed to start %s.
gu: %s શરૂ કરવામાં નિષ્ફળ.

en: Failed to stop %s.
gu: %s અટકાવવામાં નિષ્ફળ.

en: Failed to write %s.
gu: %s લખવામાં નિષ્ફળ.

en: Failed to write selinux configuration.
gu: selinux રૂપરેખાંકન લખવામાં નિષ્ફળ.

en: File
gu: ફાઈલ

en: File:
gu: ફાઈલ:

en: Filename
gu: ફાઈલનામ

en: Firewall
gu: ફાયરવોલ

en: Firewall Configuration
gu: ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન

en: Firewall Configuration Startup
gu: ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન શરૂઆત

en: Firewall Configuration Wizard
gu: ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન વિઝાર્ડ

en: Firewall Table
gu: ફાયરવોલ કોષ્ટક

en: Firewall Table:
gu: ફાયરવોલ કોષ્ટક:

en: Firewall authorization
gu: ફાયરવોલ સત્તાધિકરણ

en: Firewall:
gu: ફાયરવોલ:

en: Forward
gu: આગળ ધપાવો

en: Forward the port with protocol for the interface to either another local destination port (no destination address given) or to an other destination address with an optional destination port. This is IPv4 only.
gu: ઈન્ટરફેસ માટે પ્રોટોકોલ સાથે પોર્ટ આગળ ધપાવો ક્યાં તો અન્ય સ્થાનિય અંતિમ મુકામ પોર્ટ આગલ (કોઈ અંતિમ મુકામ સરનામું અપાયેલ નથી) અથવા વૈકલ્પિક અંતિમ મુકામ પોર્ટ સાથેના અન્ય અંતિમ મુકામ સરનામા આગળ. આ માત્ર IPv4 છે.

en: Forward to another port
gu: અન્ય પોર્ટ આગળ ધપાવો

en: HTTP is the protocol used to serve Web pages. If you plan to make your Web server publicly available, enable this option. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages.
gu: HTTP એ વેબ પાનાઓની સેવા આપવા માટેનો પ્રોટોકોલ છે. જો તમે તમારી ઉપ્લબ્ધ વેબ સર્વર પોલિસી બનાવવાની યોજના ઘડી રહ્યા હોય, તો આ વિકલ્પ સક્રિય કરો. આ વિકલ્પ પાનાઓ સ્થાનિક રીતે જોવા માટે અથવા વેબ પાનાઓ વિકસાવવા માટે જરુરી નથી.

en: HTTPS is a modified HTTP used to serve Web pages when security is important. Examples are sites that require logins like stores or web mail. This option is not required for viewing pages locally or developing Web pages. You need the httpd package installed for this option to be useful.
gu: HTTPS એ સુધારેલ HTTP છે જે વેબ પાનાંઓ જોવા માટે ઉપયોગી છે જ્યારે સુરક્ષા અગત્યની હોય. ઉદાહરણો એવી સાઈટો છે કે જેઓને સંગ્રહો અથવા વેબ મેઈલ જેવા પ્રવેશોની જરૂર પડે. આ વિકલ્પ પાનાઓ સ્થાનિક રીતે જોવા માટે અથવા વેબ પાનાઓ વિકસાવવા માટે જરુરી નથી. આ વિકલ્પને ઉપયોગી થઈ પડવા માટે તમારે httpd પેકેજ સ્થાપિત હોવું જરુરી છે.

en: Here you can define which services are trusted. Trusted services are accessible from all hosts and networks.
gu: અહિં તમે વ્યાખ્યાયિત કરી શકો છો કે કઈ સેવાઓ વિશ્વાસુ છે. વિશ્વાસુ સેવાઓ બધા યજમાનો અથવા નેટવર્કોમાંથી સુલભ થઈ શકશે.

en: Hit <i>OK</i> to apply your changes. You do not need to restart the firewall, the changes are effective as soon as they are applied.
gu: તમારા ફેરફારો લાગુ કરવા માટે <i>બરાબર</i> દબાવો. તમારે ફાયરવોલ પુનઃશરૂ કરવાની જરૂર નથી, ફેરફારો જેટલા જલદી લાગુ પડે તેટલા વધુ અસરકારક હોય છે.

en: Hit enter to continue.
gu: ચાલુ રાખવા માટે enter દબાવો.

en: ICMP Filter
gu: ICMP ગાળક

en: ICMP Type
gu: ICMP પ્રકાર

en: IMAP over SSL
gu: SSL ઉપર IMAP

en: IP address:
gu: IP સરનામું:

en: IPv6 has no nat support.
gu: IPv6 ને કોઈ nat આધાર નથી.

en: If you clear the <i>keep configuration</i> button, the actual firewall configuration will be overwritten.
gu: જો તમે <i>રૂપરેખાંકન સાચવો</i> બટન સાફ કરો, તો વાસ્તવિક ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન ફરીથી લખાઈ જશે.

en: If you enable local forwarding, you have to specify a port. This port has to be different to the source port.
gu: જો તમે સ્થાનિય આગળ ધપાવવાનું સક્રિય કરો, તો તમારે પોર્ટ સ્પષ્ટ કરવો પડે. આ પોર્ટ સ્રોત પોર્ટથી અલગ હોવો જોઈએ.

en: If you enable masquerading, IP forwarding will also be enabled for your IPv4 networks.
gu: જો તમે માસ્કરેડીંગ સક્રિય કરો, તો IP ફોરવર્ડીંગ પણ તમારા IPv4 નેટવર્કો માટે સક્રિય થઈ જશે.

en: If you need further firewall settings, please modify your configuration by hand, but keep in mind, that this tool is not able to load your custom configuration. If you are using this tool, all your manual changes will be lost. If you do not want to lose your manual configuration changes, leave this program without applying.
gu: જો તમને આગળના ફાયરવોલ સુયોજનો જરૂરી હોય, તો મહેરબાની કરીને તમારું રૂપરેખાંકન જાતે સુધારો, પણ એ ધ્યાનમાં રાખો, કે આ સાધન એ તમારા વૈવિધ્યપૂર્ણ રૂપરેખાંકનને લાવવામાં સક્ષમ નથી. જો તમે આ સાધન વાપરી રહ્યા હોય, તો તમારા બધા ફેરફારો નષ્ટ થઈ જશે. જો તમે તમારા રૂપરેખાંકન ફેરફારો ગુમાવવા નહિં માંગો, તો આ કાર્યક્રમને લાગુ કર્યા વિના છોડી મૂકો.

en: Ignore
gu: અવગણો

en: Ignore All
gu: બધું અવગણો

en: Ignore actual settings
gu: વાસ્તવિક સુયોજનો અવગણો

en: Interface
gu: ઈન્ટરફેસ

en: Interface '%s' is not valid.
gu: ઇન્ટરફેસ'%s' યોગ્ય નથી.

en: Interface:
gu: ઈન્ટરફેસ:

en: Internet Protocol Security (IPsec) incorporates security for network transmissions directly into the Internet Protocol (IP). IPsec provides methods for both encrypting data and authentication for the host or network it sends to. If you plan to use a vpnc server or FreeS/WAN, do not disable this option.
gu: Internet Protocol Security (IPsec) એ સીધું જ Internet Protocol (IP) માં નેટવર્ક પરિવહનો માટે સુરક્ષા સમાવે છે. IPsec માહિતી એનક્રિપ્ટ કરવા માટે અને યજમાન કે નેટવર્ક જેને તે મોકલે છે તે બંને માટેની પદ્ધતિ પૂરી પાડે છે. જો તમે vpnc સર્વર અથવા FreeS/WAN વાપરવાની યોજના ઘડી રહ્યા હોય, તો આ વિકલ્પ નિષ્ક્રિય કરશો નહિં.

en: Invalid argument %s
gu: અયોગ્ય દલીલ %s

en: Keep Configuration
gu: રૂપરેખાંકન સાચવો

en: Key:
gu: કી:

en: List predefined services.
gu: પૂર્વવ્યાખ્યાયિત સેવાઓની યાદી.

en: List the supported icmp types.
gu: આધારભૂત icmp પ્રકારોની યાદી.

en: Load
gu: લાવો

en: Load _Default Configuration
gu: મૂળભૂત રૂપરેખાંકન લાવો (_D)

en: Local forwarding
gu: સ્થાનિય આગળ ધપાવવાનું

en: Make sure to open the destination port on the remote system.
gu: દૂરસ્થ સિસ્ટમ પર અંતિમ મુકામ પોર્ટ ખોલવાની ખાતરી કરો.

en: Mark all interfaces as trusted which should have full access to the system.
gu: બધા ઈન્ટરફેસોને વિશ્વાસુ તરીકે ચિહ્નિત કરો કે જેઓને સિસ્ટમનો પૂરેપૂરો વપરાશ હોય.

en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
gu: ICMP પ્રકારોને યાદીમાં ચિહ્નિત કરો, કે જેઓ નકારાવા જોઈએ. બાકીના બધા ICMP પ્રકારો ફાયરવોલ પસાર કરવા માટે માન્ય છે. મૂળભૂત એ કોઈ મર્યાદા નથી.

en: Mark the interfaces to be masqueraded.
gu: ઈન્ટરફેસોને માસ્કરેડ થયેલ તરીકે માટે ચિહ્નિત કરો.

en: Masquerades traffic from the specified device. This is IPv4 only.
gu: ચોક્કસ ઉપકરણમાંથી માસ્કરેડ ટ્રાફિક. આ માત્ર IPv4 છે.

en: Masquerading
gu: માસ્કરેડીંગ

en: Masquerading allows you to set up a host or router that connects your local network to the internet. Your local network will not be visible and the hosts appear as a single address on the internet. Masquerading is IPv4 only.
gu: માસ્કરેડીંગ તમને યજમાન અથવા રાઉટર સુયોજીત કરવા માટે પરવાનગી આપે છે કે જે તમારા સ્થાનિક નેટવર્કને ઈન્ટરનેટ સાથે જોડે. તમારું સ્થાનિક નેટવર્ક દૃશ્યમાન હશે નહિં અને ઈન્ટરનેટ માટે એક યજમાન તરીકે દેખાશે. માસ્કરેડીંગ એ માત્ર IPv4 હોય છે.

en: Move Entry Down
gu: નીચે નોંધણીને ખસેડો

en: Move Entry Up
gu: ઉપર નોંધણીને ખસેડો

en: No
gu: ના

en: No configuration
gu: કોઈ રૂપરેખાંકન નથી

en: Not configured
gu: રૂપરેખાંકિત નથી

en: Numeric status output
gu: આંકડાકીય પરિસ્થિતિ આઉટપુટ

en: OK
gu: બરાબર

en: Old firewall configuration.
gu: જૂનું ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન.

en: Only mark interfaces if you can trust all participants on that network interface.
gu: માત્ર ઈન્ટરફેસો જ ચિહ્નિત કરો કે જેના પર તમે નેટવર્ક ઈન્ટરફેસ પરના બધા સ્પર્ધકો પર વિશ્વાસ મૂકી શકો.

en: Open specific ports in the firewall (e.g, ssh:tcp)
gu: ફાયરવોલમાં ચોક્કસ પોર્ટ ખોલો (દા.ત, ssh:tcp)

en: Open the firewall for a service (e.g, ssh)
gu: સેવા માટે ફાયરવોલ ખોલો (દા.ત., ssh)

en: OpenVPN is a virtual private network (VPN) solution. It is used to create encrypted point-to-point tunnels between computers. If you plan to provide a VPN service, enable this option.
gu: OpenVPN એ વર્ચ્યુઅલ પ્રાઈવેટ નેટવર્ક (VPN) ઉકેલ છે. તે કમ્પ્યૂટરો વચ્ચે એનક્રિપ્ટ થયેલ બિંદુ-થી-બિંદુ ટનલો બનાવવા માટે વપરાય છે. જો તમે VPN સેવા પૂરી પાડવાની યોજના ઘડો, તો આ વિકલ્પ સક્રિય કરો.

en: Other Ports
gu: બીજા પોર્ટ

en: POP-3 over SSL
gu: SSL ઉપર POP-3

en: Parameter Problem
gu: પરિમાણ સમસ્યા

en: Parse error in config file
gu: રૂપરેખા ફાઈલમાં પદચ્છેદન ભૂલ

en: Please answer the questions in the following configuration steps. The wizard leads you back to the main application and hides all unnecessary configuration options.
gu: મહેરબાની કરીને નીચેના રૂપરેખાંકન પગલાંઓમાંના પ્રશ્નોનો જવાબ આપો. વિઝાર્ડ તમને મુખ્ય કાર્યક્રમમાં આગળ લઈ જશે અને બધા બિનજરૂરી રૂપરેખાંકન વિકલ્પોને છુપાવે છે.

en: Please check your firewall settings after applying custom rules.
gu: મહેરબાની કરીને વૈવિધ્યપૂર્ણ નિયમો લાગુ કર્યા પછી તમારા ફાયરવોલ સુયોજનો ચકાસો.

en: Please enter a port or port range and protocol.
gu: મહેરબાની કરીને પોર્ટ અથવા પોર્ટ વિસ્તાર અને પ્રોટોકોલાર દાખલ કરો.

en: Please enter a valid port number, service name or range.
gu: મહેરબાની કરીને યોગ્ય પોર્ટ નંબર, સેવા નામ અથવા વિસ્તાર દાખલ કરો.

en: Please load a default configuration from the <i>Options</i> menu or use the wizard.
gu: મહેરબાની કરીને <i>વિકલ્પો</i> મેનુમાંથી મૂળભૂત રૂપરેખાંકન લાવો અથવા વિઝાર્ડ વાપરો.

en: Please remember to check if the services iptables and ip6tables are enabled.
gu: મહેરબાની કરીને યાદ રાખીને ચકાસો જો સેવાઓ iptables અને ip6tables ની સક્રિય થયેલ છે.

en: Please remember to check your firewall configuration before using it.
gu: મહેરબાની કરીને તમારું ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન તેને વાપરવા પહેલાં ચકાસવાનું યાદ રાખો.

en: Please select an entry from the list or enter a interface further down.
gu: મહેરબાની કરીને યાદીમાંથી પ્રવેશ પસંદ કરો કે ઈન્ટરફેસને આગળ દાખલ કરો.

en: Please select an entry from the list or enter a port and protocol further down.
gu: મહેરબાની કરીને યાદીમાંથી પ્રવેશ પસંદ કરો અથવા પોર્ટ અને પ્રોટોકોલ નંબર આગળ દાખલ કરો.

en: Please select keep configuration or choose to load a default configuration.
gu: મહેરબાની કરીને રૂપરેખાંકન સાચવી રાખો અથવા મૂળભૂત રૂપરેખાંકન લાવવાનું પસંદ કરો.

en: Please select the protocol type, the firewall table and the file containing the rules.
gu: મહેરબાની કરીને પ્રોટોકોલ પ્રકાર, ફાયરવોલ કોષ્ટક અને નિયમો સમાવતી ફાઈલ પસંદ કરો.

en: Please select the source and destination options according to your needs.
gu: મહેરબાની કરીને તમારી જરૂરીયાત અનુસાર સ્રોત અને અંતિમ મુકામ વિકલ્પો પસંદ કરો.

en: Please specify your firewall skills.
gu: મહેરબાની કરીને તમારું ફાયરવોલ જ્ઞાન સ્પષ્ટ કરો.

en: Port
gu: પોર્ટ

en: Port / Port Range:
gu: પોર્ટ / પોર્ટ વિસ્તાર:

en: Port Forwarding
gu: પોર્ટ ફોરવર્ડીંગ

en: Port and Protocol
gu: પોર્ટ અને પ્રોટોકોલ

en: Port or port range '%s' is not valid.
gu: પોર્ટ અથવા પોર્ટ વિસ્તાર '%s' માન્ય નથી.

en: Port/Protocol
gu: પોર્ટ/પ્રોટોકોલ

en: Port:
gu: પોર્ટ:

en: Predefined Services with Default Environment:
gu: મૂળભૂત પર્યાવરણ સાથેની પૂર્વવ્યાખ્યાયિત સેવાઓ:

en: Print a counter/number for every rule in the status output.
gu: પરિસ્થિતિ આઉટપુટમાં દરેક નિયમ માટે ગણક/સંખ્યા છાપો.

en: Print addresses and ports in numeric format for the status output.
gu: પરિસ્થિતિ આઉટપુટ માટે સરનામાઓ અને પોર્ટ આંકડાકીય બંધારણમાં છાપો.

en: Print information about the number of packets and bytes plus the <i>input-</i> and <i>outputdevice</i> in the status output.
gu: પેકેટો અને બાઈટોની સંખ્યા વિશેની જાણકારી છાપો વત્તા <i>ઈનપુટ-</i> અને <i>આઉટપુટઉપકરણ</i> પરિસ્થિતિ આઉટપુટમાં.

en: Protocol
gu: પ્રોટોકોલ

en: Protocol '%s' is not valid.
gu: પ્રોટોકોલ '%s' યોગ્ય નથી.

en: Protocol Type
gu: પ્રોટોકોલ પ્રકાર

en: Protocol Type:
gu: પ્રોટોકોલ પ્રકાર:

en: Protocol:
gu: પ્રોટોકોલ:

en: Quit
gu: બહાર નીકળો

en: Redirect
gu: પુનઃદિશામાન

en: Reload
gu: પુનઃલાવો

en: Reload current configuration
gu: વર્તમાન રૂપરેખાંકન પુનઃલાવો

en: Remove
gu: દૂર કરો

en: Remove Entry
gu: નોંધણી દૂર કરો

en: Router Advertisement
gu: માર્ગ જાહેરાત

en: Router Solicitation
gu: માર્ગ સોલીસાઈટેશન

en: Run noninteractively; process only command-line arguments
gu: બિનઆંતરિક રીતે ચલાવો; માત્ર આદેશવાક્ય દલીલો પર જ પ્રક્રિયા કરો

en: SELinux Options (deprecated)
gu: SELinux વિકલ્પો (નાપસંદ થયેલ)

en: Save and restore counter
gu: ગણનાર સંગ્રહો અને પુનઃસંગ્રહો

en: Save on restart
gu: પુનઃશરૂ કરવા પર સંગ્રહો

en: Save on stop
gu: અટકાવવા પર સંગ્રહો

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before restarting the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
gu: સક્રિય ફાયરવોલ રૂપરેખાંકનને બધા ફેરફારો સાથે સંગ્રહો છેલ્લી શરૂઆતથી ફાયરવોલ પુનઃશરૂ કરવા પહેલાં. આવું માત્ર ત્યારે જ કરો જો તમારે આગળની શરૂઆત માટે સક્રિય સ્થિતિ સાચવવાની જરૂર હોય.

en: Save the active firewall configuration with all changes since the last start before stopping the firewall. Only do this if you need to preserve the active state for the next start.
gu: સક્રિય ફાયરવોલ રૂપરેખાંકનને બધા ફેરફારો સાથે સંગ્રહો છેલ્લી શરૂઆતથી ફાયરવોલ અટકાવવા પહેલાં. આવું માત્ર ત્યારે જ કરો જો તમારે આગળની શરૂઆત માટે સક્રિય શરૂઆત સાચવવાની જરૂર હોય.

en: Secure Shell (SSH) is a protocol for logging into and executing commands on remote machines. It provides secure encrypted communications. If you plan on accessing your machine remotely via SSH over a firewalled interface, enable this option. You need the openssh-server package installed for this option to be useful.
gu: Secure Shell (SSH) એ દૂરસ્થ મશીનોમાં પ્રવેશવા માટે અને આદેશો ચલાવવા માટેનો પ્રોટોકોલ છે. તે સુરક્ષિત એનક્રિપ્ટેડ સંદેશાવ્યવહાર પૂરુ પાડે છે. જો તમે તમારા મશીનને દૂરસ્થ રીતે SSH મારફતે ફાયરવોલ ઈન્ટરફેસ પર ચલાવવા માંગો, તો આ વિકલ્પ સક્રિય કરો. તમને આ વિકલ્પને ઉપયોગી થવા માટે openssh-સર્વર પેકેજ સ્થાપિત થયેલું હોવું જોઈએ.

en: Select
gu: પસંદ કરો

en: Select <i>"Expert"</i> if you are familiar with firewall configurations or if you need to add user customized rules. Otherwise, choose <i>"Beginner"</i>.
gu: જો તમે ફાયરવોલ રૂપરેખાંકનોથી પરિચિત હોય કે જો તમારે વપરાશકર્તા વૈવિધ્યપૂર્ણ નિયમો ઉમેરવાની જરૂર હોય તો <i>"નિષ્ણાત"</i> પસંદ કરો. નહિંતર, <i>"નવો"</i> પસંદ કરો.

en: Select a File
gu: ફાઈલ પસંદ કરો

en: Server
gu: સર્વર

en: Service
gu: સેવા

en: Service Settings
gu: સેવા સુયોજનો

en: Set firewall default type: %s. This overwrites any existing configuration.
gu: ફાયરવોલ મૂળભૂત પ્રકાર સુયોજીત કરો: %s. આ કોઈપણ હાજર રૂપરેખાંકન પર ફરીથી લખી નાંખશે.

en: Show this help message
gu: આ મદદ સંદેશો બતાવો

en: Show version
gu: આવૃત્તિ બતાવો

en: Source (all needed)
gu: સ્ત્રોત (બધા જરૂરી છે)

en: Source Quench
gu: સ્ત્રોત Quench

en: Specify a custom rules file for inclusion in the firewall, after the default rules. Default protocol type: ipv4, default table: filter. (Example: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)
gu: ફાયરવોલમાં સમાવવા માટે વૈવિધ્યપૂર્ણ નિયમો ફાઈલ સ્પષ્ટ કરો, મૂળભૂત નિયમો પછી. મૂળભૂત પ્રોટોકોલ પ્રકાર: ipv4, મૂળભૂત કોષ્ટક: ગાળક. (ઉદાહરણ: ipv4:filter:/etc/sysconfig/ipv4_filter_addon)

en: Start Wizard
gu: શરૂઆત વિઝાર્ડ

en: Start configuration wizard
gu: રૂપરેખાંકન વિઝાર્ડ શરૂ કરો

en: Status line numbers
gu: પરિસ્થિતિ લીટી નંબરો

en: Supported icmp types:
gu: આધારભૂત icmp પ્રકારો:

en: System without network access
    System with network access
gu: નેટવર્ક વપરાશ વિનાની સિસ્ટમ
    નેટવર્ક વપરાશ સાથેની સિસ્ટમ

en: Table
gu: કોષ્ટક

en: The Amanda backup client option allows you to connect to a Amanda backup and archiving server. You need the amanda-client package installed for this option to be useful.
gu: Amanda બેકઅપ ક્લાયન્ટ વિકલ્પ એ Amanda બેકઅપ અને અર્ક કાઢી રહ્યા સર્વર સાથે જોડાવા માટે તમને પરવાનગી આપે છે. ઉપયોગી થવા માટે આ વિકલ્પ માટે સ્થાપિત થયેલ amanda-ક્લાયન્ટ પેકેજની તમને જરૂર છે.

en: The Domain Name System (DNS) is used to provide and request host and domain names. Enable this option, if you plan to provide a domain name service (e.g. with bind).
gu: Domain Name System (DNS) એ યજમાન અને ડોમેઈન નામો પૂરા પાડવા અને અરજી કરવા માટે વપરાય છે. આ વિકલ્પ સક્રિય કરો, જો તમે ડોમેઈન નામ સેવા પૂરી પાડવાની યોજના ઘડી રહ્યા હોય (દા.ત. bind સાથે).

en: The Internet Message Access Protocol over SSL (IMAPs) allows a local client to access email on a remote server in a secure way. If you plan to provide a IMAP over SSL service (e.g. with dovecot), enable this option.
gu: Internet Message Access Protocol over SSL (IMAPs) સ્થાનિક ક્લાઈન્ટને દૂરસ્થ સર્વર પર સુરક્ષિત માર્ગે ઈ-મેઈલ વાપરવા માટે પરવાનગી આપે છે. જો તમે SSL સેવા ઉપર IMAP પૂરું પાડવાની યોજના ઘડી રહ્યા હોય (દા.ત. dovecot સાથે), તો આ વિકલ્પ સક્રિય કરો.

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over tcp) provides the ability to share printers over the network. Enable this option if you plan to share printers via cups over the network.
gu: Internet Printing Protocol (IPP) એ વિતરિત છાપન માટે વપરાય છે. IPP (tcp પર) નેટવર્ક પર પ્રિન્ટરોની વહેંચણી માટે સમર્થતા પૂરી પાડે છે. જો તમે cups મારફતે નેટવર્ક પર પ્રિન્ટરોની વહેંચણીની યોજના ઘડો, તો આ વિકલ્પને સક્રિય કરો.

en: The Internet Printing Protocol (IPP) is used for distributed printing. IPP (over udp) provides the ability to get information about a printer (e.g. capability and status) and to control printer jobs. If you plan to use a remote network printer via cups, do not disable this option.
gu: Internet Printing Protocol (IPP) એ વિતરિત છાપન માટે વપરાય છે. IPP (udp પર) પ્રિન્ટર વિશે જાણકારી મેળવવાની (દા.ત. ક્ષમતા અને પરિસ્થિતિ) અને પ્રિન્ટરની ક્રિયાઓ નિયંત્રિત કરવાની સમર્થતા પૂરી પાડે છે. જો તમે cups મારફતે નેટવર્ક પ્રિન્ટર વાપરવાની યોજના ઘડો, તો આ વિકલ્પ નિષ્ક્રિય કરશો નહિં.

en: The NFS4 protocol is used to share files via TCP networking. You will need to have the NFS tools installed and properly configure your NFS server for this option to be useful.
gu: NFS4 પ્રોટોકોલ TCP મારફતે ફાઈલો વહેંચવા માટે વપરાય છે.  તમારી પાસે NFS સાધનો સ્થાપિત થયેલ હોય એ જરૂરી છે અને તમારું NFS સર્વર આ વિકલ્પ માટે યોગ્ય વાપરવા માટે રીતે રૂપરેખાંકિત થયેલ હોય એ જરૂરી છે.

en: The Post Office Protocol version 3 (POP3) is a protocol to retrieve email from a remote server over a TCP/IP connection. Enable this option, if you plan to provide a POP3 service (e.g. with dovecot).
gu: Post Office Protocol version 3 (POP3) એ TCP/IP જોડાણ ઉપર દૂરસ્થ સર્વરમાંથી ઈ-મેઈલ પ્રાપ્ત કરવા માટેનો પ્રોટોકોલ છે. આ વિકલ્પ સક્રિય કરો, જો તમે POP3 સેવા (દા.ત. dovecot સાથે) પૂરી પાડવાની યોજના ઘડી રહ્યા હોય.

en: The Remote Authentication Dial In User Service (RADIUS) is a protocol for user authentication over networks. It is mostly used for modem, DSL or wireless user authentication. If you plan to provide a RADIUS service (e.g. with freeradius), enable this option.
gu: Remote Authentication Dial In User Service (RADIUS) એ નેટવર્કો ઉપર વપરાશકર્તા સત્તાધિકરણ માટેનો પ્રોટોકોલ છે. તે મોટે ભાગે મોડેમ, DSL અથવા વાયરલેસ વપરાશકર્તા સત્તાધિકરણ માટે વપરાય છે. જો તમે RADIUS સેવા (દા.ત. freeradius સાથે) પૂરી પાડવાની યોજના ઘડી રહ્યા હોય, તો આ વિકલ્પ સક્રિય કરો.

en: The Trivial File Transfer Protocol (TFTP) is a protocol used to transfer files to and from a remote machine in s simple way. It is normally used only for booting diskless workstations and also to transfer data in the Preboot eXecution Environment (PXE).
gu: Trivial File Transfer Protocol (TFTP) એ તેમાં અને સરળ રીતે દૂરસ્થ મશીન માંથી ફાઇલોને પરિવહન કરવા માટે વપરાયેલ પ્રોટોકોલ છે. તે સામાન્ય રીતે બુટીંગ ડિસ્કલેસ વર્કસ્ટેશનો માટે વપરાયેલ છે અને Preboot eXecution Environment (PXE) માં માહિતીને પરિવહન કરવા માટે પણ.

en: The file '%s' does not exist.
gu: ફાઇલ '%s' અસ્તિત્વ ધરાવતી નથી.

en: The firewall configuration is not consistent.
gu: ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન અચળ નથી.

en: The firewall is disabled.
gu: ફાયરવોલ નિષ્ક્રિય છે.

en: The firewall is enabled.
gu: ફાયરવોલ સક્રિય છે.

en: The firewall table '%s' is not valid.
gu: ફાયરવોલ કોષ્ટક '%s' યોગ્ય નથી.

en: The following files are missing or unusable:
    	%s
    
    Apply your firewall configuration now to correct this problem.
gu: નીચેની ફાઈલો ગુમ થયેલ છે અથવા બિનઉપયોગી છે:
    	%s
    
    આ સમસ્યા હવે સુધારવા માટે તમારા ફાયરવોલ રૂપરેખાંકનને લાગુ કરો.

en: The protocol type '%s' is not valid.
gu: પ્રોટોકોલ પ્રકાર '%s' યોગ્ય નથી.

en: There are unapplied changes, do you really want to quit?
gu: ત્યાં લાગુ નહિં કરેલ ફેરફારો છે, શું તમે ખરેખર બહાર નીકળવા માંગો છો?

en: This error message informs a host to send packets on another route.
gu: આ ભૂલ સંદેશો યજમાનને પેકેટો બીજા માર્ગ પર મોકલવા માટે જાણ કરે છે.

en: This error message is generated by a host or gateway if the destination is not reachable.
gu: આ ભૂલ સંદેશો યજમાન કે ગેટવે દ્વારા પેદા થયેલ છે જો અંતિમ મુકામ પહોંચી શકાય નહિં તેવું હોય.

en: This error message is generated if the IP header is bad, either by a missing option or bad length.
gu: આ ભૂલ સંદેશો પેદા થાય છે જો IP હેડર ખરાબ હોય, ક્યાં તો ગુમ થયેલ વિકલ્પને કારણે કે ખરાબ લંબાઈને કારણે.

en: This error message is generated if the time-to-live was exceeded either of a packet or of the reassembling of a fragmented packet.
gu: આ ભૂલ સંદેશો પેદા થયેલ છે જો જીવવાનો-સમય વધી જાય પેકેટ કરતાં કે ટુકડા કરેલ પેકેટના ભેગા પેકેટો કરતાં.

en: This error message is generated to tell a host to reduce the pace at which it is sending packets.
gu: આ ભૂલ સંદેશો ગતિ ઘટાડવા માટે યજમાનને કહેવા માટે પેદા થયેલ છે કે જે તેને પેકેટો મોકલી રહ્યા છે.

en: This message is the answer to an <i>Echo Request</i>.
gu: આ સંદેશો <i>ઈકો અરજી</i> નો જવાબ છે.

en: This message is used by a host attached to a multicast link to request a <i>Router Advertisement</i>
gu: આ સંદેશો <i>રાઉટર જાહેરાત</i> અરજી માટે મલ્ટીકાસ્ટ કડી સાથે જોડાયેલ યજમાન દ્વારા વપરાયેલ છે

en: This message is used by routers to periodically announce the IP address of a multicast interface.
gu: આ સંદેશો માર્ગો દ્વારા સામયિક રીતે મલ્ટીકાસ્ટ ઈન્ટરફેસનું IP સરનામું સામયિક રીતે જાહેર કરવા માટે વપરાય છે.

en: This message is used to test if a host is reachable mostly with the <i>ping</i> utility.
gu: આ સંદેશો ચકાસણી કરવા માટે વપરાય છે કે શું યજમાન એ મોટે ભાગે <i>પીંગ</i> ઉપયોગીતા સાથે પહોંચી શકાય તેવો છે.

en: This option allows a Bacula server to connect to the local machine to schedule backups. You need the bacula-client package installed for this option to be useful.
gu: આ વિકલ્પ બેકઅપને ગોઠવવા માટે સ્થાનિય મશીનને જોડવા માટે Bacula સર્વરને પરવાનગી આપે છે. આ વિકલ્પ ઉપયોગી બને તે માટે સ્થાપિત થયેલ bacula-ક્લાયન્ટ પેકેજની તમને જરૂર છે.

en: This option allows incoming SMTP mail delivery. If you need to allow remote hosts to connect directly to your machine to deliver mail, enable this option. You do not need to enable this if you collect your mail from your ISP's server by POP3 or IMAP, or if you use a tool such as fetchmail. Note that an improperly configured SMTP server can allow remote machines to use your server to send spam.
gu: આ વિકલ્પ તમને આવતા SMTP મેઈલ મેળવવાની પરવાનગી આપે છે. જો તમને દૂરસ્થ યજમાનોને સીધું જ તમારા મશીન સાથે મેઈલ મેળવવા માટે સંપર્ક કરવું હોય, તો આ વિકલ્પ સક્રિય કરો. તમારે આ સક્રિય કરવાની જરુર નહિં હોય, જો તમે તમારા મેઈલ ISP ના સર્વરમાંથી POP3 અથવા IMAP દ્વારા સંગ્રહ કરો, અથવા જો તમે આ સાધનને મેઈલ મેળવો વાપરો. નોંધ કરો કે આ અયોગ્ય રીતે રુપરેખાંકિત થયેલ SMTP સર્વર દૂરસ્થ મશીનોને તમારું સર્વર સ્પામ મોકલવા માટે પરવાનગી આપે છે.

en: This option allows you to access Trivial File Transfer Protocol (TFTP) servers. You need the tftp package installed for this option to be useful.
gu: આ વિકલ્પ તમને Trivial File Transfer Protocol (TFTP) સર્વરો પ્રવેશ કરવા માટે પરવાનગી આપે છે છે. આ વિકલ્પ ઉપયોગી બને તે માટે તમtftpમ્બા પેકેજ સ્થાપિત હોય એ જરૂરી છે.

en: This option allows you to access Windows file and printer sharing networks. You need the samba-client package installed for this option to be useful.
gu: આ વિકલ્પ તમને Windows ફાઈલ અને પ્રિન્ટર વહેંચણી નેટવર્કોમાં વપરાશ કરવા માટે પરવાનગી આપે છે. આ વિકલ્પ ઉપયોગી બને તે માટે તમારે સામ્બા પેકેજ સ્થાપિત હોય એ જરૂરી છે.

en: This option allows you to access and participate in Windows file and printer sharing networks. You need the samba package installed for this option to be useful.
gu: આ વિકલ્પ તમને Windows ફાઈલ અને પ્રિન્ટર વહેંચણી નેટવર્કોમાં તેમનો વપરાશ કરવા અને તેમાં ભાગ લેવા માટે પરવાનગી આપે છે.  આ વિકલ્પ ઉપયોગી બને તે માટે તમારે સામ્બા પેકેજ સ્થાપિત હોય એ જરૂરી છે.

en: This option allows you to use the Red Hat Cluster Suite. Ports are opened for openais, ricci and dlm. You need the Red Hat Cluster Suite installed for this option to be useful.
gu: આ વિકલ્પ તમને Red Hat Cluster Suite વાપરવા માટે પરવાનગી આપે છે. પોર્ટો એ openais, ricci, dlm  માટે ખોલેલ છે. ઉપયોગી બનવા માટે આ વિકલ્પ માટે Red Hat Cluster Suite ની તમને જરૂર છે.

en: This program will help you to set up a basic firewall for your system.
gu: આ કાર્યક્રમ તમને તમારી સિસ્ટમ માટે મૂળભૂત ફાયરવોલ સુયોજીત કરવામાં મદદ કરશે.

en: This wizard helps you to set up a clean firewall configuration for your system.
gu: આ વિઝાર્ડ તમને તમારી સિસ્ટમ માટે સ્વચ્છ ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન સુયોજીત કરવા માટે મદદ કરે છે.

en: Time Exceeded
gu: સમય વધી ગયો

en: To Address
gu: સરનામા પ્રતિ

en: To Port
gu: પોર્ટ પ્રતિ

en: To ensure a sane state, the kernel firewall modules must be unloaded when the firewall is restarted or stopped.
gu: ખરાબ સ્થિતિની ખાતરી કરવા માટે, કર્નલ ફાયરવોલ મોડ્યુલો અનલોડ થયેલ હોવા જ જોઈએ જ્યારે ફાયરવોલ પુનઃશરૂ થાય કે અટકાવવામાં આવે.

en: Trusted Interfaces
gu: વિશ્વાસુ ઈન્ટરફેસ

en: Trusted Services
gu: વિશ્વાસુ સેવાઓ

en: Type
gu: પ્રકાર

en: Unload modules on restart and stop
gu: પુનઃશરૂ કરવા પર અને અટકાવવા પર મોડ્યુલો અનલોડ કરો

en: Update firewall non-interactively if the firewall is enabled. This will also restart the firewall. The -n and -f options will be ignored.
gu: જો ફાયરવોલ સક્રિય કરેલ હોય તો ફાયરવોલને બિન-પૂછપરછ રીતે સુધારો. આ ફાયરવોલને પણ પુનઃશરૂ કરશે. -n અને -f વિકલ્પો અવગણવામાં આવશે.

en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
gu: ફાયરવોલમાં વધારાના નિયમો ઉમેરવા માટે વૈવિધ્યપૂર્ણ નિયમો ફાઈલ વાપરો. વૈવિધ્યપૂર્ણ નિયમો મૂળભૂત નિયમો પછી ઉમેરાય છે. ફાઈલોનું બંધારણ iptables-save હોવું જ જોઈએ.

en: User Defined
gu: વપરાશકર્તા વ્યાખ્યાયિત

en: User Skill Level
gu: વપરાશકર્તા જાણકારી સ્તર

en: Using these options with no additional firewall options will not create or alter firewall configuration, only SELinux will be configured.
gu: આ વિકલ્પોની સાથે વધારાનાં ફાયરવોલ વિકલ્પોને ન વાપરવાથી ફાયરવોલ રૂપરેખાંકનને બદલાશે અથવા બનાવશે નહિં, ફક્ત SELinux એ રૂપરેખાંકિત થયેલ હશે.

en: Valid values: %s
gu: યોગ્ય કિંમતો: %s

en: Valid values: <port>[-<port>], where port is either a number [0..65535] or a service name.
gu: યોગ્ય કિંમતો: <port>[-<port>], જ્યાં પોર્ટ એ ક્યાં તો નંબર [0..65535] હોય અથવા સેવા નામ હોય.

en: Valid values: tcp, udp
gu: યોગ્ય કિંમતો: tcp, udp

en: Verbose status
gu: વર્બોઝ પરિસ્થિતિ

en: Virtual Machine Management
gu: વર્ચ્યુઅલ મશીન સંચાલન

en: Virtual Machine Management (TLS)
gu: વર્ચ્યુઅલ મશીન સંચાલન (TLS)

en: Warning
gu: ચેતવણી

en: What kind of system do you have?
gu: તમારી પાસે કયા પ્રકારની સિસ્ટમ છે?

en: Wizard
gu: વિઝાર્ડ

en: Yes
gu: હા

en: You can change the settings in the <i>Options</i> menu afterwards.
gu: તમે પછીથી <i>વિકલ્પો</i> મેનુમાં સુયોજનો બદલી શકો છો.

en: Your firewall configuration was converted from an old version. Please verify the configuration and apply.
gu: તમારું ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન જૂની આવૃત્તિમાંથી રૂપાંતરિત થયેલ હતું. મહેરબાની કરીને રૂપરેખાંકનની ખાતરી કરો અને લાગુ કરો.

en: _About
gu: વિશે (_A)

en: _File
gu: ફાઈલ (_F)

en: _Help
gu: મદદ (_H)

en: _Options
gu: વિકલ્પો (_O)

en: _Quit
gu: બંધ કરો (_Q)

en: _Start Configuration Wizard
gu: રૂપરેખાંકન વિઝાર્ડ શરૂ કરો (_S)

en: configuration
gu: રૂપરેખાંકન

en: invalid interface '%s'.
gu: અયોગ્ય ઇન્ટરફેસ '%s'.

en: invalid port definition %s.
gu: અયોગ્ય પોર્ટ વ્યાખ્યા %s.

en: invalid service '%s'.
gu: અયોગ્ય સેવા '%s'.

en: ipv6 has no nat support.
gu: ipv6 ને કોઈ nat આધાર નથી.

en: local
gu: સ્થાનિય

en: mDNS provides the ability to use DNS programming interfaces, packet formats and operating semantics in a small network without a conventional DNS server. If you plan to use Avahi, do not disable this option.
gu: mDNS એ DNS પ્રોગ્રામીંગ ઈન્ટરફેસો, પેકેટ બંધારણો અને ઓપરેટિંગ સીમેન્ટીકો, યોગ્ય DNS સર્વર વિનાના નાના નેટવર્કમાં વાપરવાની સમર્થતા પૂરી પાડે છે. જો તમે Avahi વાપરવાની યોજના ઘડી રહ્યા હોય, તો આ વિકલ્પ નિષ્ક્રિય કરશો નહિં.

en: modified label
gu: સુધારી શકાય તેવું લેબલ

en: no such option: %s
gu: આવો કોઈ વિકલ્પ નથી: %s

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s'.
gu: વિકલ્પ %(option)s: અયોગ્ય forward_port '%(value)s'.

en: option %(option)s: invalid forward_port '%(value)s': %(error)s.
gu: વિકલ્પ %(option)s: અયોગ્ય forward_port '%(value)s': %(error)s.

en: option %(option)s: invalid icmp type '%(value)s'.
gu: વિકલ્પ %(option)s: અયોગ્ય icmp પ્રકાર '%(value)s'.

en: port range %s is not unique.
gu: પોર્ટ વિસ્તાર %s અનન્ય નથી.

[ctx: yes]
en: Firewall Configuration
gu: ફાયરવોલ રૂપરેખાંકન

[ctx: yes]
en: Mark the ICMP types in the list, which should be rejected. All other ICMP types are allowed to pass the firewall. The default is no limitation.
gu: યાદીમાં ICMP પ્રકારોને ચિહ્નિત કરો, કે જેને રદ કરવુ જોઇએ. બધા બીજા ICMP પ્રકારોને ફાયરવોલ પસાર કરવા માટે પરવાનગી આપેલ છે. મૂળભૂત મર્યાદા નથી.

[ctx: yes]
en: The Internet Control Message Protocol (ICMP) is mainly used to send error messages between networked computers, but additionally for informational messages like ping requests and replies.
gu: Internet Control Message Protocol (ICMP) એ મોટેભાગે નેટવર્ક થયેલ કમ્પ્યૂટરો વચ્ચે ભૂલ સંદેશાઓને મોકલવા માટે વાપરેલ છે. પરંતુ માહિતીપૂર્ણ સંદેશાઓ જેવાં કે પીંગ સૂચના અથવા જવાબો માટે પણ વપરાય છે.

[ctx: yes]
en: Use custom rules files to add additional rules to the firewall. The custom rules are added after the default rules. The files must have the iptables-save format.
gu: ફાયરવોલ માટે વધારાનાં નિયમોને ઉમેરવા માટે વૈવિધ્ય નિયમોવાળી ફાઇલોને વાપરો. વૈવિધ્ય નિયમો મૂળભૂત નિયમો પછી ઉમેરાયેલ છે. ફાઇલ પાસે iptables-save બંધારણમાં હોવુ જ જોઇએ.
