ABRT - en to gu translation catalogue (138 entries)

en: & [-v] -d DIR
    
    Calculates and saves UUID and DUPHASH of python crash dumps
gu: & [-v] -d DIR
    
    python ભંગાણ ડમ્પની UUID અને DUPHASH ની ગણતરી અને સંગ્રહ કરે છે

en: & [-v] -d DIR
    
    Calculates and saves UUID of coredump in problem directory DIR
gu: & [-v] -d DIR
    
    સમસ્યા ડિરેક્ટરી DIR માં coredump ની UUID ની ગણતરી અને સંગ્રહ કરે છે

en: & [-v] -d DIR
    
    Creates coredump-level backtrace from core dump and corresponding binary
gu: & [-v] -d DIR
    
    core dump અને તેને અનૂકુળ બાઇનરીમાંથી coredump-level બેકટ્રેસને બનાવે છે

en: & [-v] [-c CONFFILE] -d DIR
    
    Query package database and save package and component name
gu: & [-v] [-c CONFFILE] -d DIR
    
    ક્વેરી પેકેજ ડેટાબેઝ અને પેકેજ અને ઘટક નામ સંગ્રહો

en: & [-v] [-d SIZE:DIR]... [-f SIZE:DIR]... [-p DIR] [FILE]...
    
    Deletes problem dirs (-d) or files (-f) in DIRs until they are smaller than SIZE.
    FILEs are preserved (never deleted).
gu: & [-v] [-d SIZE:DIR]... [-f SIZE:DIR]... [-p DIR] [FILE]...
    
    DIRs માં સમસ્યા ડિરેક્ટરીઓ (-d) અથવા ફાઇલો (-f) ને કાઢી નાંખે છે જ્યાં સુધી તેઓ SIZE કરતા નાનું હોય.
    FILEs સાચવેલ છે (ક્યારેય કાઢી નાંખેલ નથી).

en: & [-v] [DIR]...
    
    Applet which notifies user when new problems are detected by ABRT
gu: & [-v] [DIR]...
    
    એપલેટ કે જે વપરાશકર્તાને સૂચન કરે છે જ્યારે નવી સમસ્યાઓ ABRT દ્દારા શોધાયેલ છે

en: & [-vp] [DIR]...
    
    Shows list of ABRT dump directories in specified DIR(s)
gu: & [-vp] [DIR]...
    
    સ્પષ્ટ થયેલ DIR(s) માં ABRT ડમ્પ ડિરેક્ટરીઓની યાદી બતાવે છે

en: & [-vs] -d DIR
    
    Calculates and saves UUID and DUPHASH for oops problem directory DIR
gu: & [-vs] -d DIR
    
    oops સમસ્યા ડિરેક્ટરી DIR માટે UUID અને DUPHASH ની ગણતરી અને સંગ્રહ થાય છે

en: & [-vsrowx] [-d DIR] FILE
    or: & [-vsrowx] -D FILE
    
    Extract oops from syslog/dmesg file
gu: & [-vsrowx] [-d DIR] FILE
    અથવા: & [-vsrowx] -D FILE
    
    syslog/dmesg ફાઇલમાંથી oops ને બહાર કાઢો

en: & [options] -d DIR
    
    Analyzes C/C++ backtrace, generates duplication hash, backtrace rating,
    and identifies crash function in problem directory DIR
gu: & [options] -d DIR
    
    C/C++ બેકટ્રેસનું વિશ્ર્લેષણ કરે છે, નકલી હૅશને ઉત્પન્ન કરે છે, બેકટ્રેસ રેટીંગ,
    અને સમસ્યા ડિરેક્ટરીમાં ભંગાણ વિધેયને ઓળખે છે

en: & [options] -d DIR
    
    Analyzes coredump in problem directory DIR, generates and saves backtrace
gu: & [options] -d DIR
    
    સમસ્યા ડિરેક્ટરી DIR માં coredump નું વિશ્ર્લેષણ થાય છે, બેકટ્રેસને ઉત્પન્ન અને સંગ્રહ કરે છે

en: & status [DIR]...
gu: અને પરિસ્થિતિ [DIR]...

en: (debug) show received HTTP headers
gu: (ડિબગ) પ્રાપ્ત થયેલ HTTP હેડરોને બતાવો

en: <b>Not submitted reports</b>
gu: <b>જમા થયેલ અહેવાલો નથી</b>

en: <b>Submitted reports</b>
gu: <b>જમા થયેલ અહેવાલો</b>

en: A Problem has Occurred
gu: સમસ્યા ઉદ્ભવી

en: A kernel problem occurred, but your kernel has been tainted (flags:%s). Kernel maintainers are unable to diagnose tainted reports.
gu: કર્નલ સમસ્યા ઉદ્ભવી, પરંતુ તમારુ કર્નલને દૂષિત કરવામાં આવ્યુ છે (ફ્લેગ:%s). કર્નલ સંચાલકો દૂષિત થયેલ અહેવાલોનું નિદાન કરવા માટે અસક્ષમ છે.

en: A problem has been detected
gu: સમસ્યાને શોધી દેવામાં આવી છે

en: A problem in the %s package has been detected
gu: %s પેકેજમાં સમસ્યાને શોધી દેવામાં આવી છે

en: ABRT dump directory
gu: ABRT ડમ્પ ડિરેક્ટરી

en: ABRT has detected '%u' problem(s). (For more info run: $ abrt-cli list --full)
gu: ABRT '%u' સમસ્યા(ઓ) ને શોધી. (વધારે જાણકારી માટે ચલાવો: $ abrt-cli list --full)

en: ABRT notification applet
gu: ABRT સૂચના એપલેટ

en: Add program names to log
gu: લૉગ રાખવા માટે કાર્યક્રમ નામો ઉમેરો

en: Additional debuginfo directories
gu: વધારાની debuginfo ડિરેક્ટરીઓ

en: All debuginfo files are available
gu: બધી ડિબગ જાણકારી ફાઇલો ઉપલબ્ધ છે

en: An error occurred on the server side. Try again later.
gu: સર્વર બાજુ ભૂલ ઉદ્ભવી. પછી ફરીથી પ્રયત્ન કરો.

en: An error occurred while connecting to the server. Check your network connection and try again.
gu: જ્યારે સર્વર સાથે જોડી રહ્યા હોય ત્યારે ભૂલ ઉદ્ભવી. તમારાં નેટવર્ક જોડાણને ચકાસો અને ફરીથી પ્રયત્ન કરો.

en: Analyze VM core
gu: VM કોરનું વિશ્ર્લેષણ કરો

en: Analyze and report problem data in DIR
gu: DIR માં સમસ્યા માહિતીનું વિશ્ર્લેષણ અને અહેવાલ કરો

en: Automatic Bug Reporting Tool
gu: આપોઆપ ભૂલ અહેવાલીકરણ સાધન

en: Backtrace is generated and saved, %u bytes
gu: બેકટ્રેસ ઉત્પન્ન થયેલ અને સંગ્રહ થયેલ છે, %u બાઇટો

en: Backtrace parsing failed for %s
gu: %s બેકટ્રેસ પાર્સિંગ નિષ્ફળ

en: Bad certificate received. Subject '%s', issuer '%s'.
gu: ખરાબ પ્રમાણપત્ર પ્રાપ્ત થયું. વિષય '%s', ફાળવણીકાર '%s'.

en: Can't download required debuginfo
gu: જરૂરી debuginfo ડાઉનલોડ કરી શકાતુ નથી

en: Can't open {0}: {1}
gu: {0} ખોલી શકાતુ નથી: {1}

en: Certificate is signed by an untrusted issuer: '%s'.
gu: અવિશ્ર્વાસપાત્ર રજૂકરનાર દ્દારા પ્રમાણપત્ર હસ્તાક્ષર થયેલ છે: '%s'.

en: Certificate issuer is not recognized: '%s'.
gu: પ્રમાણપત્ર આપનાર ઓળખાય નહિં: '%s'.

en: Certificate subject name '%s' does not match target host name '%s'.
gu: પ્રમાણપત્ર વિષય નામ '%s' લક્ષ્ય યજમાન નામ '%s' સાથે બંધબેસતુ નથી.

en: Checks if there are .vimrc and .gvimrc in your home directory and saves them as user_vimrc and user_gvimrc, respectively.
gu: જો તમારી ઘર ડિરેક્ટરીમાં .vimrc અને .gvimrc છે તો તેને ચકાસે છે અને user_vimrc અને user_gvimrc તરીકે તેઓનો સંગ્રહ કરે છે.

en: Checks if there are vimrc and gvimrc files in /etc and saves them as system_vimrc and system_gvimrc, respectively.
gu: ચકાસે છે જો /etc માં vimrc અને gvimrc છે અને system_vimrc અને system_gvimrc તરીકે તેઓનો સંગ્રહ કરે છે.

en: Collect .xsession-errors
gu: .xsession-errors સંગ્રહો

en: Collect GConf configuration
gu: GConf રૂપરેખાંકને સંગ્રહો

en: Collect system-wide vim configuration files
gu: system-wide vim રૂપરેખાંકન ફાઇલોને સંગ્રહો

en: Collect yours vim configuration files
gu: તમારી vim રૂપરેખાંકન ફાઇલોને સંગ્રહો

en: Configuration file
gu: રૂપરેખાંકન ફાઇલ

en: Coredump references {0} debuginfo files, {1} of them are not installed
gu: Coredump એ {0} debuginfo ફાઇલોનો સંદર્ભ આપે છે, તેઓમાંનુ {1} સ્થાપિત થયેલ નથી

en: Create ABRT dump in DIR for every oops found
gu: મળેલ દરેક oops માટે DIR માં ABRT ડમ્પ બનાવો

en: Date Submitted
gu: તારીખ જમા થઇ ગઇ

en: Delete files inside this directory
gu: આ ડિરેક્ટરીની અંદર ફાઇલોને કાઢી નાંખો

en: Delete whole problem directories
gu: આખી સમસ્યા ડિરેક્ટરીઓને કાઢી નાંખો

en: Do not daemonize
gu: ડિમોનાઇઝ કરો નહિં

en: Do not exit, watch the file for new oopses
gu: અસ્તિત્વ ધરાવતુ નથી, નવાં oopses માટે ફાઇલને જુઓ

en: Download debuginfo packages and generate backtrace locally using GDB
gu: debuginfo પેકેજોને ડાઉનલોડ કરો અને GDB ની મદદથી સ્થાનિક રીતે બેકટ્રેસને ઉત્પન્ન કરો

en: Dump directory
gu: ડમ્પ ડિરેક્ટરી

en: Exit after NUM seconds of inactivity
gu: નિષ્ક્રિયતાની NUM સેકંડ પછી બહાર નીકળો

en: Exiting on user command
gu: વપરાશકર્તા આદેશ પરથી બહાર નીકળા રહ્યા છે

en: Failed to close SSL socket.
gu: SSL સોકેટને બંધ કરવામાં નિષ્ફળતા.

en: Failed to connect SSL address.
gu: SSL સરનામાંને જોડવામાં નિષ્ફળતા.

en: Failed to create a TCP socket
gu: TCP સોકેટને બનાવવામાં નિષ્ફળતા

en: Failed to enable client handshake to SSL socket.
gu: SSL સોકેટમાં ક્લાયન્ટ હૅન્ડશેકને સક્રિય કરવામાં નિષ્ફળતા.

en: Failed to force handshake: NSS error %d.
gu: હૅન્ડશેકને દબાણ કરવામાં નિષ્ફળતા: NSS ભૂલ %d.

en: Failed to get host by name: NSS error %d.
gu: નામ દ્દારા યજમાનને મેળવવામાં નિષ્ફળતા: NSS ભૂલ %d..

en: Failed to get slot 'PEM Token #0': %d.
gu: સ્લોટ 'PEM Token #0' ને મેળવવામાં નિષ્ફળતા: %d.

en: Failed to initialize NSS.
gu: NSS ને શરૂ કરવામાં નિષ્ફળતા.

en: Failed to initialize security module.
gu: સુરક્ષા મોડ્યુલને શરૂ કરવામાં નિષ્ફળતા.

en: Failed to reset handshake.
gu: હૅન્ડશેકને પુન:સુયોજિત કરવામાં નિષ્ફળતા.

en: Failed to send HTTP request of length %d: NSS error %d.
gu: લંબાઇ %d ની HTTP સૂચનાને મોકલવાનું નિષ્ફળ: NSS ભૂલ %d.

en: Failed to set URL to SSL socket.
gu: SSL સોકેટમાં URL ને સુયોજિત કરવામાં નિષ્ફળતા.

en: Failed to set certificate hook.
gu: પ્રમાણપત્ર હુકને સુયોજિત કરવામાં નિષ્ફળતા.

en: Failed to set handshake callback.
gu: હૅન્ડશેક કૉલબેકને સુયોજિત કરવામાં નિષ્ફળતા.

en: Failed to set socket blocking mode.
gu: સોકેટ બ્લોકિંગ સ્થિતિને સુયોજિત કરવામાં નિષ્ફળતા.

en: Failed to shutdown NSS.
gu: NSS ને બંધ કરવામાં નિષ્ફળતા.

en: Failed to wrap TCP socket by SSL.
gu: SSL દ્દારા TCP સોકેટને વિંટાળવામાં નિષ્ફળતા.

en: File {0} doesn't exist
gu: ફાઇલ {0} અસ્તિત્વ ધરાવતી નથી

en: Forbidden component name: '%s'.
gu: Forbidden ઘટક નામ: '%s'.

en: Generating backtrace
gu: બેકટ્રેસને ઉત્પન્ન કરી રહ્યા છે

en: Hide
gu: છુપાડો

en: Install kernel debuginfo packages, generate kernel log and oops message
gu: કર્નલ debuginfo પેકેજોને સ્થાપિત કરો, કર્નલ લૉગ અને oops સંદેશાને ઉત્પન્ન કરો

en: Installing kernel debuginfo(s)
gu: કર્નલ debuginfo(s) સ્થાપિત કરી રહ્યા છે

en: Invalid response from server: HTTP header not found.
gu: સર્વરમાંથી અયોગ્ય જવાબ: HTTP હેડર મળ્યુ નથી.

en: Issuer certificate is invalid: '%s'.
gu: રજૂકરનાર પ્રમાણપત્ર અમાન્ય છે: '%s'.

en: Kill gdb if it runs for more than NUM seconds
gu: gdb ને મારો જો તે NUM સેકંડો કરતા વધારે ચાલે તો

en: Last Occurrence
gu: છેલ્લી ઘટના

en: List even reported problems
gu: અહેવાલ થયેલ સમસ્યાઓની પણ યાદી કરો

en: List not yet reported problems [in DIRs]
gu: યાદી એ હજુ સમસ્યાઓનો અહેવાલ કરેલ નથી [DIRs માં]

en: Local GNU Debugger
gu: સ્થાનિક GNU ડિબગર

en: Log to syslog
gu: syslog માં લૉગ લો

en: Log to syslog even with -d
gu: -d સાથે પણ syslog નો લૉગ લો

en: Make the problem directory world readable
gu: સમસ્યા ડિરેક્ટરીને દુનિયામાં વાંચી શકાય એ રીતે બનાવો

en: Malformed chunked response.
gu: ખરાબ chunked જવાબ.

en: Missing debuginfo file: {0}
gu: ગેરહાજર debuginfo ફાઇલ: {0}

en: Needs to downloads debuginfo packages, which might take significant time, and take up disk space. However, unlike RetraceServer, doesn't send coredump to remote machines.
gu: debuginfo પેકેજોને ડાઉનલોડ કરવાની જરૂર છે, કે જે સારો સમય લઇ શકે છે, અને ડિસ્ક જગ્યા લઇ શકે છે. છતાંપણ, RetraceServer જેમ નહિં પણ, દૂરસ્થ મશીનોમાં coredump ને મોકલાતુ નથી.

en: Needs to install kernel debuginfo packages, which might take significant time, and take up disk space.
gu: કર્નલ debuginfo પેકેજોને સ્થાપિત કરવાની જરૂર છે, કે જે નોંધપાત્ર સમય લઇ શકે છે, અને ડિસ્ક જગ્યા લઇ શકે છે.

en: Not submitted reports
gu: જમા થયેલ અહેવાલો નથી

en: Notification area applet that notifies users about issues detected by ABRT
gu: સૂચના વિસ્તાર એપલેટ કે જે ABRT દ્દારા શોધેલ મુદ્દાઓ વિશે વપરાશકર્તાને સૂચિત કરે છે

en: Parse kernel's message buffer before parsing FILE
gu: FILE નું પદચ્છેદન કરતા પહેલાં કર્નલનાં સંદેશા બફરનું પદચ્છેદન કરો

en: Preserve this directory
gu: આ ડિરેક્ટરીને સાચવો

en: Print found oopses on standard output
gu: મૂળભૂત આઉટપુટ પર મળેલ oopses ને છાપો

en: Print information about DIR
gu: DIR વિશે જાણકારીને છાપો

en: Print only the problem count without any message
gu: કોઇપણ સંદેશા વગર સમસ્યા ગણતરીને ફક્ત છાપો

en: Print only the problems more recent than specified timestamp
gu: સ્પષ્ટ થયેલ ટાઇમસ્ટેમ્પ કરતા ફક્ત વધારે તાજેતની સમસ્યાઓને છાપો

en: Print the count of the recent crashes
gu: તાજેતરનાં ભંગાણોની સ્થિતિને છાપો

en: Problem
gu: સમસ્યા

en: Problem detected
gu: સમસ્યા શોધાઇ

en: Problem directory
gu: સમસ્યા ડિરેક્ટરી

en: Receiving of data failed: NSS error %d.
gu: માહિતીને પ્રાપ્ત કરતી વખતે નિષ્ફળતા: NSS ભૂલ %d.

en: Remote certificate has expired.
gu: દૂરસ્થ પ્રમાણપત્ર નિવૃત્ત થયેલ છે.

en: Remove problem directory DIR
gu: સમસ્યા ડિરેક્ટરી DIR ને દૂર કરો

en: Report
gu: અહેવાલ

en: Required vmlinux debuginfo is installed in {0}
gu: જરૂરી vmlinux debuginfo એ {0} માં સ્થાપિત થયેલ છે

en: Run EVENT on DIR
gu: DIR પર EVENT ચલાવો

en: Runs gconftool-2 --recursive-list /apps/executable and saves it as 'gconf_subtree' element.
gu: gconftool-2 --recursive-list /apps/executable ચલાવે છે અને 'gconf_subtree' ઘટક તરીકે તેનો સંગ્રહ કરે છે

en: Same as -d DumpLocation, DumpLocation is specified in abrt.conf
gu: -d DumpLocation નાં જેવી, DumpLocation એ abrt.conf માં સ્પષ્ટ થયેલ છે

en: Save .vimrc and .gvimrc from your home directory
gu: તમારી ઘર ડિરેક્ટરીમાંથી .vimrc અને .gvimrc સંગ્રહો

en: Save /etc/vimrc and /etc/gvimrc
gu: /etc/vimrc અને /etc/gvimrc સંગ્રહો

en: Save configuration from application's GConf directory
gu: કાર્યક્રમની GConf ડિરેક્ટરીમાંથી રૂપરેખાંકનને સંગ્રહો

en: Save relevant lines from ~/.xsession-errors file
gu: ~/.xsession-errors ફાઇલમાંથી સંબંધિત વાક્યોને સંગ્રહો

en: Scans through ~/.xsession-errors file and saves those lines which contain executable's name. The result is saved as 'xsession_errors' element.
gu: ~/.xsession-errors ફાઇલ મારફતે સ્કેન થાય છે અને પેલાં વાક્યોનો સંગ્રહ થાય છે કે જે એક્ઝેક્યુટેબલનાં નામને સમાવે છે. પરિણામ 'xsession_errors' ઘટક તરીકે સંગ્રહ થયેલ છે.

en: See 'abrt-cli COMMAND --help' for more information
gu: વધારે જાણકારી માટે 'abrt-cli <command> --help' જુઓ

en: Show
gu: બતાવો

en: Show detailed report
gu: વિગત થયેલ અહેવાલને બતાવો

en: Source
gu: સ્ત્રોત

en: Submission Result
gu: રજૂઆત પરિણામ

en: Submitted reports
gu: જમા થયેલ અહેવાલો

en: Usage: %s [-vy] [--ids=BUILD_IDS_FILE]
           [--tmpdir=TMPDIR] [--cache=CACHEDIR[:DEBUGINFODIR1:DEBUGINFODIR2...]] [--size_mb=SIZE]
           [-e, --exact=PATH]
    
    Installs debuginfos for all build-ids listed in BUILD_IDS_FILE
    to CACHEDIR, using TMPDIR as temporary staging area.
    Old files in CACHEDIR are deleted until it is smaller than SIZE.
    
        -v          Be verbose
        -y          Noninteractive, assume 'Yes' to all questions
        --ids       Default: build_ids
        --tmpdir    Default: /tmp/abrt-tmp-debuginfo-RANDOM_SUFFIX
        --cache     Default: /var/cache/abrt-di
        --size_mb   Default: 4096
        -e,--exact  Download only specified files
gu: વપરાશ: %s [-vy] [--ids=BUILD_IDS_FILE]
           [--tmpdir=TMPDIR] [--cache=CACHEDIR[:DEBUGINFODIR1:DEBUGINFODIR2...]] [--size_mb=SIZE]
           [-e, --exact=PATH]
    
    CACHEDIR માટે BUILD_IDS_FILE માં યાદી થયેલ બધી build-ids  માટે
    ડિબગ જાણકારીને સ્થાપિત કરે છે, કામચલાઉ સ્ટેજીંગ વિસ્તાર તરીકે TMPDIR વાપરી રહ્યા છે.
    CACHEDIR માં જૂની ફાઇલો કાઢી નાંખેલ છે જ્યાં સુધી SIZE કરતા નાનું હોય.
    
        -v          વર્બોસ બનો
        -y          બિનપૂછપરછ, બધા પ્રશ્ર્નો 'હાં' છે તેવુ ધારો
        --ids       મૂળભૂત: build_ids
        --tmpdir    મૂળભૂત: /tmp/abrt-tmp-debuginfo-RANDOM_SUFFIX
        --cache     મૂળભૂત: /var/cache/abrt-di
        --size_mb   મૂળભૂત: 4096
        -e,--exact  ફક્ત સ્પષ્ટ થયેલ ફાઇલોને ડાઉનલોડ કરો

en: Usage: abrt-cli [--version] COMMAND [DIR]...
gu: વપરાશ: abrt-cli [--version] COMMAND [DIR]...

en: Usage: {0} [-v[v]] [--core=VMCORE] [--tmpdir=TMPDIR] [--cache=CACHEDIR]
gu: વપરાશ: {0} [-v[v]] [--core=VMCORE] [--tmpdir=TMPDIR] [--cache=CACHEDIR]

en: Use UID as client uid
gu: ક્લાયન્ટ uid તરીકે UID ને વાપરો

en: View and report application crashes
gu: કાર્યક્રમ તૂટવાનું દર્શાવો અને અહેવાલ કરો

en: Warning
gu: ચેતવણી

en: _Edit
gu: ફેરફાર (_E)

en: _Help
gu: મદદ (_H)

en: _Report
gu: અહેવાલ (_R)

en: allow insecure connection to dedup server
gu: dedup સર્વરમાં અસુરક્ષિત જોડાણને પરવાનગી આપો

en: dedup server URL
gu: dedup સર્વર URL

en: dedup server port
gu: dedup સર્વર પોર્ટ

en: log to syslog
gu: syslog નો લૉગ લો

en: {0} is not a valid vmcore
gu: {0} એ માન્ય vmcore નથી
